• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đốm cái 2 Mầu Mắt

tung_ls

Member
phát tài dạo này nhìn to vật mấy tháng nữa lại làm mẹ rồi.con nhà mình 15 la đẻ

mình bảo đặt con đốm đực có khi phải hoãn lại mất. vừa rồi máu lên rước em becgie về giờ chỉ có thời gian nuôi dc 2 em thôi k thể có chỗ cho em thứ 3

chó đốm hình như chỉ có những người yêu thích chó đốm nuôi rồi bán chứ chưa thấy trại nào nuôi thì phải
đúng rồi khả năng của chó đốm( dalmatian) ngày càng hạn chế làm cảnh nhiều hơn là sử dụng trong công việc, trong sài gòn nuôi nhiều lắm hà nội thì phong trào nuôi chó đốm đã đi xuống và có thể nói là tắt, chó đốm bây giờ đã lai khá nhiều chỉ số thông minh cũng giảm và màu sắc cũng xấu đi ít đốm hơn trước!

hoi0577

Member
đúng rồi khả năng của chó đốm( dalmatian) ngày càng hạn chế làm cảnh nhiều hơn là sử dụng trong công việc, trong sài gòn nuôi nhiều lắm hà nội thì phong trào nuôi chó đốm đã đi xuống và có thể nói là tắt, chó đốm bây giờ đã lai khá nhiều chỉ số thông minh cũng giảm và màu sắc cũng xấu đi ít đốm hơn trước!
cái dở của dân ngoài bắc mình là chạy theo mốt, cứ thấy người ta có gì mới là sẵn sàng vứt bỏ cái cũ để chạy theo cái mới. trong các loại chó mình thấy chó đốm vẫn đẹp một cách quý tộc, và rất khôn. Các bạn ở Hà Nội nếu bạn nào chán chó đốm đực mà không thích nuôi nữa thì bán lại cho mình nhé.:-bd