• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đốm cái 2 Mầu Mắt

em tạo cái này để thử cách chèn ảnh to tiện thể khoe ảnh đốm nhà em .các bác xem em nó dc bao nhiêu tháng tuổi vì em mua chó to lên không rõ nó dc mấy tháng người ta bảo 8 tháng không biết chuẩn không (bác nào xem răng em nó xem nó khoảng bao nhiêu tháng)

các bác yêu đốm nhận sét giúp em xem dc không:D

trông cái mắt ai cũng bảo nó nhìn đểu=))

pumba

Member
Em này sinh tháng 7 năm 2010, tính đến hôm nay là gần 11 tháng rồi bạn ah` :)

mà salo lần 2 là khi em nó baonhiêu tháng tuổi vậy vừa rồi cứ tưởng là đến kỳ nhưng không phải mừng hụt:((

pumba

Member
à, em này cùng lứa với chó nhà mình, nó cũng ở nhà mình được 3 bữa nên mình biết :). Ủa, vậy em nó đã đẻ lứa nào chưa bạn??? Mình nhớ đã đọc đâu đó là chó đốm phải được ít nhất 1 tuổi rưỡi mới nên cho nhảy (mình chỉ nhớ thôi, không phải xin bỏ qua nhé :D).

em nó chưa đẻ lứa nào.lần đầu salo bỏ qua lần này nếu đến kỳ mình sẽ để đẻ.
mà sao nó ở nhà bạn mấy hôm vậy .bạn up ảnh đốm nhà bạn lên cho minh chiêm ngưỡng với
mà chó nhà bạn là cái hay đực vậy được bao nhiêu kg rồi mình thấy chó nhà mình nhỏ quá chắc may thì dc 20kg

Không nhầm thì em này đã bị lai với great dane rồi thường thì chó đốm ít có mắt xanh hơn là great dane bạn ah nếu bạn mà ở hà nội thì tốt biết bao mình có 1 em dalmantian từ anh mang về đẹp zai kinh khủng 2 tuổi rồi!

pumba

Member
à, chó nhà mình là đực, bằng tuổi với em nhà bạn đó. Nó cũng ko lớn lắm, chắc cũng cỡ đó à. Mình không biết khi qua VN thì Dalmatian có bị lai hay gì không mà mình thấy gióng này ở VN không lớn con bằng ở những nước khác :(. Mình coi phim thấy đốm người ta muốn bự hơn con GSD luôn, nhìn lại đốm mình mà tuổi thân :(. Nhưng được cái chó nhà mình khôn lắm, biết làm trò, mà còn biết vô toilet "đi" nữa hehe. Mấy nay ko có chụp hình nên mình chỉ có hình lúc nó 8 tháng thôi. Bạn coi đỡ nhé :D

pumba

Member
à, chó nhà mình là đực, bằng tuổi với em nhà bạn đó. Nó cũng ko lớn lắm, chắc cũng cỡ đó à. Mình không biết khi qua VN thì Dalmatian có bị lai hay gì không mà mình thấy gióng này ở VN không lớn con bằng ở những nước khác :(. Mình coi phim thấy đốm người ta muốn bự hơn con GSD luôn, nhìn lại đốm mình mà tuổi thân :(. Nhưng được cái chó nhà mình khôn lắm, biết làm trò, mà còn biết vô toilet "đi" nữa hehe. Mấy nay ko có chụp hình nên mình chỉ có hình lúc nó 8 tháng thôi. Bạn coi đỡ nhé :D

pumba

Member
à, chó nhà mình là chó đực, cùng 1 lứa và bằng tuổi với chó của bạn áh. Chắc nó cũng lớn cỡ chó bạn à, không lớn hơn bao nhiêu đâu. Mình không biết khi qua VN thì Dalmatian có bị lai hay gì không mà không đẹp với to con bằng đốm ở những nước khác. Xem phim thấy mấy con đốm còn muốn bự hơn con GSD, nhìn lại đốm nhà mình mà tuổi thân, sao mà nó bé quá :(. Nhưng được cái em nhà mình khôn lắm, biết làm trò và còn biết "đi" trong toilet nữa :). Mấy hôm nay mình không có chụp hình em nó, chỉ có hình lúc nó 8 tháng thôi, bạn xem đỡ nhé :D

à, chó nhà mình là chó đực, cùng 1 lứa và bằng tuổi với chó của bạn áh. Chắc nó cũng lớn cỡ chó bạn à, không lớn hơn bao nhiêu đâu. Mình không biết khi qua VN thì Dalmatian có bị lai hay gì không mà không đẹp với to con bằng đốm ở những nước khác. Xem phim thấy mấy con đốm còn muốn bự hơn con GSD, nhìn lại đốm nhà mình mà tuổi thân, sao mà nó bé quá :(. Nhưng được cái em nhà mình khôn lắm, biết làm trò và còn biết "đi" trong toilet nữa :). Mấy hôm nay mình không có chụp hình em nó, chỉ có hình lúc nó 8 tháng thôi, bạn xem đỡ nhé :D

đúng là chó đực nhìn phê nhỉ con của mình cái tai nó bị sao ấy lên nó không mấy khi rủ xuống mà lại bé tí .đốm tai to nhìn đẹp thật

mình đọc thông tin vềđốm thì thấy nó cũng đâu có tolắm nhỉ con đực tầm 30kg con cái hơn 20kg chút
con nhàmình 2 mầu mắt đọc thông tin về đốm thì đó là đặc điểm bình thường mà sao có bạn bảo như vậy là điếc 1 tai nhỉ.mình thử gọi nó thì chạy xa tít gọi cái chạy về luôn chắc không điếc chứ

hoi0577

Member
Ông ban ah, mình thấy bạn cũng yêu chó đốm như mình vậy. chó của bạn lạ quá có 2 mắt khác mầu nhau., nhưng mầu lông không đẹp bằn tiểu thư phát tài nhà mình, mai mình chụp ảnh cho ban xem. Mà bạn đang tìm mua thêm chó đực phải không? có một con ở hà nam rất đẹp dang dăng bán trên trang yeuthucung.com, mình rất thích, ban xem nhe.

Ông ban ah, mình thấy bạn cũng yêu chó đốm như mình vậy. chó của bạn lạ quá có 2 mắt khác mầu nhau., nhưng mầu lông không đẹp bằn tiểu thư phát tài nhà mình, mai mình chụp ảnh cho ban xem. Mà bạn đang tìm mua thêm chó đực phải không? có một con ở hà nam rất đẹp dang dăng bán trên trang yeuthucung.com, mình rất thích, ban xem nhe.
con phát tài nhà cậu mua của tùng lạng sơn phải không.nếu đúng thì con đốm trước của mình cùng đàn và đẹp hơn con của cậu(khách quan vì mình chon trước)nhưng nó bị chết hơn 1 tháng rồi mình mới mua con này.
còn con chó đực ở hà nam hôm trước còn ở hà nội nhưng không có duyên .thỏa thuận với chủ chó vàđồng ý bán cho mình giá 3 triệu.nhưng khi mình lọ mọ 1 tram cay số ra đến hà nội thì dc cậu ấy bảo gử nhờ ở nhà ông anh và ông ấy đi chọi gà tối mới về .bảo mình hôm sau sang bắt nhưng rađến nơi cậu ấy mới bảo nghĩ mất công quá lại phải quay về rồi hôm sau mình không ra nữa chắc cậu ấy đem nó về quê rồi thấy rao bán 3,5 triẹu nhưng nghĩ hôm trước đi 2 tram km không dcviệc lên từ bỏ ý định

hoi0577

Member
vậy mà Tùng lạng sơn bảo con nhà mình đẹp nhất, mai mình phải đòi tiền lại mới được. haaaaaaaaaaa. ....mà sao ban lại để nó chết vậy? con nhà mình khỏe như voi, cái chuồng to đùng mà nó lôi cả đi. mình cũng đang kiếm một con đực nữa nhưng khó quá.

vậy mà Tùng lạng sơn bảo con nhà mình đẹp nhất, mai mình phải đòi tiền lại mới được. haaaaaaaaaaa. ....mà sao ban lại để nó chết vậy? con nhà mình khỏe như voi, cái chuồng to đùng mà nó lôi cả đi. mình cũng đang kiếm một con đực nữa nhưng khó quá.
tùng nói con đó đẹp nhất là đúng vì theo tùng đẹp là it đốm con đó it đốm mà. còn mình thì thấy nó it quá lên thấy không đẹp:D

tung_ls

Member
hahaha.mình thì thích con đốm tròn đều.đốm nhiều lớn lên nhìn đen xì ý.mình thích màu trắng đốm tròn đều đẹp hơn.nhiều đốm mà cứ mờ mờ nhat nhat nhìn cứ như greatdance ý.các bạn cứ thử nhìn mà xem lúc đó sẽ rõ

hoi0577

Member
a vậy là xe, pháo, mã đều xuất hiện rồi. Tùng lạng sơn à cậu khỏe không? chó nhà bạn lại sắp đẻ rồi à? làm ăn phát đạt quá. Mai mình đặt lại tên cho con đốm nhà mình chứ chẳng thấy phát tài gì cả,haaaaaaaaaaaaaaa. mà ở Hạ long mình có trại chó to lăm ở khu c hải quân vậy mà không có con đốm nào cả. mình dang lùng chó đực để làm bạn của tiểu thư nhà mình.

chó đốm hình như chỉ có những người yêu thích chó đốm nuôi rồi bán chứ chưa thấy trại nào nuôi thì phải