• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đề xuất chương trình biểu diễn tại Vietpet Festival

vanglai213

Active Member
Không ai quay em quay cho ^^, chụp khó chứ quay không khó mà ....Chứ em chụp thử biết đâu có nhiều hình đẹp thì sao , bác nào tin tưởng thì cứ đưa máy cho em là xong phim hết .

Mit2011

Member
Không ai quay em quay cho ^^, chụp khó chứ quay không khó mà ....Chứ em chụp thử biết đâu có nhiều hình đẹp thì sao , bác nào tin tưởng thì cứ đưa máy cho em là xong phim hết .
Máy ảnh để quay phim anh có thể giao cho em, chứ máy ảnh để chụp.. hè hè.. không giao được...
Giống như chó có thể cho anh em mượn dạy nhưng vợ thì phải tự mình...thao tác...:)):)):))
mà có giao cũng không chụp được vì nó phức tạp quá, ráp vô ráp ra, chỉnh nọ chỉnh kia...

Thống nhất là Đạo sẽ là nhà quay phim với Canon G11 của nhà Mít.

KimCuong

Active Member
Có bác nào xung phong nhận chụp ảnh phần biểu diễn của Malinois hôm đó không nhỉ ?

Toàn thấy diễn viên mà không có quay phim

Bác nào nhận thì liên lạc với minhcuong ngay nhé.
Anh em Mali có thuê em không? Hôm đó em cũng vác máy đi mà, sẽ bắn chi tiết các phần biểu diễn. Anh Cường tính trả công thế nào đây? 8->

vanglai213

Active Member
Máy ảnh để quay phim anh có thể giao cho em, chứ máy ảnh để chụp.. hè hè.. không giao được...
Giống như chó có thể cho anh em mượn dạy nhưng vợ thì phải tự mình...thao tác...:)):)):))
mà có giao cũng không chụp được vì nó phức tạp quá, ráp vô ráp ra, chỉnh nọ chỉnh kia...

Thống nhất là Đạo sẽ là nhà quay phim với Canon G11 của nhà Mít.
Bác Mít không biết về em đó, ngày trước em còn chụp máy cơ và rửa phim đó , ^^ bác chỉ cần dậy em vài chiêu là ok ngay em lắm bắt nhanh lắm ^^.Nếu súng nặng như quả của bác hôm trước thì em cũng lên suy nghĩ tí hihi

Anh em Mali có thuê em không? Hôm đó em cũng vác máy đi mà, sẽ bắn chi tiết các phần biểu diễn. Anh Cường tính trả công thế nào đây? 8->
Ok men, bác cương chụp anh pro lắm đó, thuê không thuê chỉ nhờ chụp hộ thôi có chụp không ta thì chụp :D

Theo em nghĩ, việc quay phim thì ai cũng có thể quay được với những thiết bị tự có như điện thoại di đông, máy ảnh tự động..., còn chụp ảnh để bắt được đúng khung hình, thần thái của chó thì phải có chuyên môn. Bác KimCuong có lời thì anh em có lòng, bác chụp cho hội anh em thì anh em cũng không phụ đâu. :)). Trong hội còn có các chuyên gia về chụp ảnh như anh Mitt, Baizen82, anh Minh Cuong... Khi nào rỗi là có thể tác nghiệp được ạ.

Em cũng sẽ mang máy ảnh tí ti của em đi để quay hoặc chụp khi không phải biểu diễn. Khuyến khích và hoan nghênh anh em nào trong hội có thiết bị gì có thể ghi hình được mang đi hết, quay được cái gì thì up lên youtube.com cho thiên hạ cùng thưởng thức. Chứ năm ngoái clip của ngày hội em thấy cũng không được nhiều mấy.

minhcuong

Active Member
Theo em nghĩ, việc quay phim thì ai cũng có thể quay được với những thiết bị tự có như điện thoại di đông, máy ảnh tự động..., còn chụp ảnh để bắt được đúng khung hình, thần thái của chó thì phải có chuyên môn....
Các bác phân công rõ trách nhiệm nhé. Tư liệu quay - chụp này không chỉ dành riênh cho clb Malinois mà còn để giới thiệu cho Việt pet, và bằng chứng để đánh giá VietPet được tổ chức thực sự nghiêm túc và bài bản không.

Chụp di động là việc của các cá nhân.
Còn chụp và quay bằng máy ảnh chuyên nghiệp, các bác nên giao cho 2 người đã có kinh nghiệm. Một người chính, một người quay hỗ trợ hoặc độc lập.

Năm ngoái, có một nhiếp ảnh gia tên là Minh Thảo, chụp rất đẹp và chuyên nghiệp. Đến giờ minhcuong vẫn còn nhớ tên nhiếp ảnh gia này.

Mit2011

Member
Các bác phân công rõ trách nhiệm nhé. Tư liệu quay - chụp này không chỉ dành riênh cho clb Malinois mà còn để giới thiệu cho Việt pet, và bằng chứng để đánh giá VietPet được tổ chức thực sự nghiêm túc và bài bản không.

Chụp di động là việc của các cá nhân.
Còn chụp và quay bằng máy ảnh chuyên nghiệp, các bác nên giao cho 2 người đã có kinh nghiệm. Một người chính, một người quay hỗ trợ hoặc độc lập.

Năm ngoái, có một nhiếp ảnh gia tên là Minh Thảo, chụp rất đẹp và chuyên nghiệp. Đến giờ minhcuong vẫn còn nhớ tên nhiếp ảnh gia này.
Năm nay, hội Malinois sẽ có 1 nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp (có số có má đất Hà thành) ghi lại những hình ảnh các cháu Malinois biểu diễn (cả bằng ảnh chụp và video),
Người này là bạn của nhà Mít, mấy hôm trước chưa sắp xếp được lịch nên Mít chưa dám báo cáo các bác, tối nay câu ấy đã nhận lời nhờ cây của Mít, như vây Anh Trưởng và Anh em khong phải lo khoản này nhé.. Mà Mít sẽ là tay súng thứ 2 để đảm bảo không Khoảnh khắc nào lọt lưới cả...

đó đó...các bác thật là có trách nhiệm ^^! thế này thì không thể phụ công phó nháy phó nhòm ^^!

bưởi

Member
Gớm , nôn nao lạ kỳ .
VBưởii cũng là một tay "bắn súng phim nhựa " nuoi thân nhiều năm ở vn trước khi ...lênh đênh tứ xứ .
Nếu ở được hànoii như dự trừ , có lẽ bắn phá được đã đơì .
*
Nửa Đêm Giáng sinh ở Vn rồi.
Cầu Chúc Các aec mùa Giáng Sinh an lành .
BBưởii