• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đề xuất chương trình biểu diễn tại Vietpet Festival

minhcuong

Active Member
minhcuong đã đề xuất nội dung biểu diễn của Malinois tại Vietpet Festival.

Do phải mang áo giáp nên minhcuong sẽ đi xe taxi đến sân thi đấu. Anh Hoan chuẩn bị giúp em một roi tre mềm như French Ring nhé.

Anh Hùng đã cảnh báo trước là hôm tới đây có 20 Pitbull đồng diễn. Pitbull rất dữ và sức cắn khủng khiếp. Các anh chị biểu diễn Malinois cần tách xa Pitbull và đợi hiệu lệnh rõ ràng, Pitbull ra khỏi khu vực biểu diễn, thì mới đưa Malinois vào sân. Tuyệt đối không sử dụng rượu bia trong lúc thi đấu.

----------------------------------------
Chào các anh,

Thay mặt cho clb Malinois, minhcuong xin phép đăng ký nội dung của Malinois như sau:

1- Phần chào khán giả của Malinois các thế hệ trong clb: 30 giây

2- Phần biểu diễn kỹ năng của Malinois 5 tháng tuổi do anh Mit2011 phụ trách trong 1.5 phút

3- Phần biểu diễn kỹ năng của Arika do cô chủ Linh huấn luyện trong 2 phút.

4- Phần đồng diễn tuân lệnh do Arika nhà Tùng Linh, và Ali nhà anh Hoan trong 2 phút.

5- Phần nhảy vượt rào, bảo vệ chủ do Ali và Aid nhà Animal Rescue biểu diễn trong 3 phút.

Kết thúc. Như vậy clb Malinois xin các anh chị, khán giả dành khoảng 10 phút để xem các cháu Malinois báo cáo thành tích học tập trong thời gian qua.

Các anh sở hữu Malinois lưu ý thời gian biểu diễn rất chặt chẽ, không câu giờ dắt Malinois lượn qua, lượn lại.

Mit2011

Member
1- Phần chào khán giả của Malinois các thế hệ trong clb: 30 giây

2- Phần biểu diễn kỹ năng của Malinois 5 tháng tuổi do anh Mit2011 phụ trách trong 1.5 phút
1- Xin bác trưởng cho kịch bản phần 1 vào hộp Mail để anh em chuẩn bị trước, nếu có sơ đồ sẽ càng hay.
2- Phần trình diễn của đàn Malinois 5 tháng tuổi sẽ gồm có Bean, Lucky, Bently là chắc chắn... Mars và Pacha có tham gia không xin các bác chủ xác nhận.
Việc tập cá nhân đã OK nhưng ghép đội hình chưa làm, để không xảy ra sự cố khi biểu diễn....chưa tính đến tuổi này các cháu hơi hiếu động và chưa tập trung....đề nghị các bác chủ đàn 5 tháng tập thêm 2 buổi tối phần ghép đội hình...
Thời gian : tối thứ 4 và tối thứ 6 tuần này. từ 20:00 đến 21:30 (ăn tối xong đàng hoàng đã nhỉ)
Địa điểm : Hồ Ngọc khánh
Anh em chủ của Lucky, Bently, Mars và Pacha xác nhận sự tham gia cho Mít ngay nhé
Đề nghị 2 chuyên gia huấn luyện minhcuong va Hoan ra góp ý cho đội hình malinois 5 months nhé...
Trân trọng

laika2009

Chào Anh Dũng vì em bận quá nên chưa huấn luyện được nhiều cho pacha nên, pacha chưa tham gia được trong đợt Festival này.

minhcuong

Active Member
1- Xin bác trưởng cho kịch bản phần 1 vào hộp Mail để anh em chuẩn bị trước, nếu có sơ đồ sẽ càng hay.
2- Phần trình diễn của đàn Malinois 5 tháng tuổi sẽ gồm có Bean, Lucky, Bently là chắc chắn... Mars và Pacha có tham gia không xin các bác chủ xác nhận.
Việc tập cá nhân đã OK nhưng ghép đội hình chưa làm, để không xảy ra sự cố khi biểu diễn....chưa tính đến tuổi này các cháu hơi hiếu động và chưa tập trung....đề nghị các bác chủ đàn 5 tháng tập thêm 2 buổi tối phần ghép đội hình...
Thời gian : tối thứ 4 và tối thứ 6 tuần này. từ 20:00 đến 21:30 (ăn tối xong đàng hoàng đã nhỉ)
Địa điểm : Hồ Ngọc khánh
Anh em chủ của Lucky, Bently, Mars và Pacha xác nhận sự tham gia cho Mít ngay nhé
Đề nghị 2 chuyên gia huấn luyện minhcuong va Hoan ra góp ý cho đội hình malinois 5 months nhé...
Trân trọng
Bác Mit 2011 ơi,

Việc tập thêm em rất ủng hộ, nhưng vì lịch gấp quá nên anh chủ động. Tiết mục này là tiết mục anh nắm hoàn toàn. 1.5 phút là dự kiến, chứ nếu có nhiều động tác biểu diễn thì kéo dài hơn cũng không sao cả.

Bác chủ Pacha cứ cho cháu nó ra sân giao lưu. Không biểu diễn đứng xem cũng được.

vanglai213

Active Member
Báo cáo là Lucky sáng nay nhận đc tin là em nó đang bị đi ngoài ..Các bác lên điện hỏi lại chủ chó bác Sơn .

teen-2010

Member
Mình đã xác nhận với bác Mit rồi, sẽ cố gắng hết sức để tham gia. Hẹn gặp vào 2 buổi còn lại để kiểm tra lại chuyên môn cho nó tự tin. Vì Lucky nhà em nó bị tiêu chảy nên cũng hơi lo một chút ko biết có hoàn thành tốt được ko. Hiện tại cũng đỡ nhưng vẫn bị lỏng (ngày 2 lần):D

KỊP !

Vấn đề là phong độ của Arika thôi. Xem email của anh, chuẩn bị thêm nhé.
chuẩn bị thêm chắc cũng được thêm 1-2 tiết mục nếu Bác MC có thể trợ giúp 1 buổi tập vào chiều thứ bảy ( cần có quân xanh chuyên nghiệp), nếu không thì chắc chỉ thêm được 1 thôi ạ

A Páo

Member
ôi thích quá sắp được xem malinois biểu diễn rùi ..............Chúc các bác hội malinois thành công tốt đẹp trong buổi FVS sắp tới đây :x:x

Mit2011

Member
Báo cáo anh Trưởng và anh em,
Buổi ghép đàn tiết mục đồng diễn của đàn B diển ra khá xuôn xẻ đúng như kế hoạch... mặc dù với độ tuổi 5 tháng, Bean, Lucky và Beant còn mải chơi, chưa thật tập trung...
3 anh em tôi tập hết sức nghiêm túc.. cuối buổi anh Hoan có ra góp ý thêm... Hy vọng các cháu sẽ nhuần nhuyễn cho buổi biểu diễn tới....

Mình xin rụt rè đóng góp ý kiến thế này ạ:
1. Mấy hôm nay trời rất lạnh, mặc dù không khí Vietpet rất hừng hực, rất mong các bác chủ đừng bắt cún tập ngoài trời vào buổi tối muộn, bọn nó dễ ốm, nhất là cún đàn B.
2. Nếu các bác chở cún đi tập bằng xe máy, đừng cho nó đứng trên xe xuôi chiều gió, gió lạnh vào mũi là ốm. các bác phải quàng khăn ấm cho nó, quàng qua tai nhé (tuy Malinois ghét bị quàng khăn lăm.). Tốt nhất các bác cho đi taxi một vài hôm.
3. Biểu diễn là điều tốt, nhưng xét cho cùng, cũng chỉ là một buổi biểu diễn. Mong các bác chủ đừng gây sức ép cho cún quá, khổ thân bọn nó, nhất là lũ cún đàn B còn nhỏ xíu. Trong lúc tập, kể cả khi biểu diễn, nhỡ bọn nó làm sai động tác, đề nghị các bác không đánh, không mắng cún nhé.

Rèn luyện kỹ năng bảo vệ và agility là quá trình lâu dài, không phải chỉ vì một buổi biểu diễn. Bác chủ chó nào ham thành tích mà gây sức ép nhiều quá cho cún là mình sẽ đến đòi cún về đấy ạ (đàn A thì mình đòi về nhà mình, đàn B thì đòi về hộ Tùng. ;-)))

Chúc các bác chủ và cún khỏe, sẵn sàng cho ngày 25/12.

tran van hoan

Active Member
1. Mấy hôm nay trời rất lạnh, mặc dù không khí Vietpet rất hừng hực, rất mong các bác chủ đừng bắt cún tập ngoài trời vào buổi tối muộn, bọn nó dễ ốm, nhất là cún đàn B.
2. Nếu các bác chở cún đi tập bằng xe máy, đừng cho nó đứng trên xe xuôi chiều gió, gió lạnh vào mũi là ốm. các bác phải quàng khăn ấm cho nó, quàng qua tai nhé (tuy Malinois ghét bị quàng khăn lăm.). Tốt nhất các bác cho đi taxi một vài hôm.
3. Biểu diễn là điều tốt, nhưng xét cho cùng, cũng chỉ là một buổi biểu diễn. Mong các bác chủ đừng gây sức ép cho cún quá, khổ thân bọn nó, nhất là lũ cún đàn B còn nhỏ xíu. Trong lúc tập, kể cả khi biểu diễn, nhỡ bọn nó làm sai động tác, đề nghị các bác không đánh, không mắng cún nhé.

Rèn luyện kỹ năng bảo vệ và agility là quá trình lâu dài, không phải chỉ vì một buổi biểu diễn. Bác chủ chó nào ham thành tích mà gây sức ép nhiều quá cho cún là mình sẽ đến đòi cún về đấy ạ (đàn A thì mình đòi về nhà mình, đàn B thì đòi về hộ Tùng. ;-)))

Em nói rất đúng đó . Tụi đàn b bé như vậy là hơn anh ali ngày nhỏ rồi . Anh ali mới luyện nâng cao được có 15 ngày thôi . Cứ từ từ khoai sẽ nhừ không nên vội vàng chỉ vì 1 hôm biểu diễn .

Cảm ơn chị đã quan tâm tới sức khỏe của các cháu Malinois đàn B và các bác chủ. Việc luyện tập như vậy đối với đàn B đã là một sự cố gắng, với những giống chó khác 6 tháng mới bắt đầu học Y tờ. Em đồng ý với quan điểm của chị, dạy chó cần thời gian, người chủ phải tự nghiên cứu học hỏi, đưa ra bài học phù hợp với tính cách và năng lực của từng con, tập theo đúng giáo án chung đưa ra. Đàn B giờ vẫn còn bé, tinh thần chưa vững, nên sự kỳ vọng của người chủ phải dựa trên năng lực của từng cá thể. Có thể nói dạy malinois dễ như đùa.. cứ có thời gian dần dần sẽ ok hết...

Tập theo nhóm là cần thiết tuy nhiên, vì là cún bé nên bắng nhắng và có thể gây gổ với nhau vì thế dây xích là không thể thiếu. Ra đám đông, với nhiều loại chó thì lại càng phải cẩn thận hơn. Thế nên T7 các cháu sẽ biểu diễn cùng dây dắt chị ạ.

Mong chờ ngày hội từng ngày....chỉ còn 2 ngày nữa thôi... mong quá....<:p

minhcuong

Active Member
Có bác nào xung phong nhận chụp ảnh phần biểu diễn của Malinois hôm đó không nhỉ ?

Toàn thấy diễn viên mà không có quay phim

Bác nào nhận thì liên lạc với minhcuong ngay nhé.

baizen82

Member
Có bác nào xung phong nhận chụp ảnh phần biểu diễn của Malinois hôm đó không nhỉ ?

Toàn thấy diễn viên mà không có quay phim

Bác nào nhận thì liên lạc với minhcuong ngay nhé.
anh ơi về khoản nay anh cu yên tâm đi.
đã có bác mít. một tay súng cự phách rôi. bữa trước em nhìn qua cái ba lô của bác Dũng rồi. toàn hàng khủng thôi. anh củ yên tâm.
sát cánh bên bác mít còn có em nữa.
Em cảm thấy có đủ khả năng làm tốt 2 công việt cùng một lúc đó là quân xanh và phó nháy.
như vậy anh đã yên tâm chưa.

Mit2011

Member

Cám ơn chị Trưởng lo cho các cháu... mấy hôm nay trời cũng ấm lên nên cũng đỡ lo.
Phàm chủ Malinois đều yêu quý chó của mình, mất ăn mất ngủ chăm lo, nuôi dạy các cháu cả...

Biểu diễn chỉ là biểu diễn.. không nói lên gì cả, do vậy anh em chúng tôi cũng đưa ra bài biểu diễn chỉ tương đương với 50-60% khả năng của các cháu... những động tác khó hay kém ổn định đều bỏ cả vì thời lượng chương trình, do vậy các cháu tập như chơi, không có gì quá sức cả. các động tác biểu diễn từng cá nhân đều thành thục cả, việc tập thêm chỉ là ghép đội hình đồng diễn và tập sao cho các cháu biểu diễn tập thể thôi...

Vấn đề anh em tôi cũng không cố vì thành tích mà ép các cháu đâu, ai cũng xót chó của mình cả mà.. thế nhưng Festival lần này cũng là cơ hội để thể hiện khả năng của Malinois, chứng tỏ sự cần cù, chăm chỉ, và sự đoàn kết của tập thể anh em Hội Malinois ... mục tiêu cao nhất là phát triển phong trào nuôi dạy Malinois tại Việt nam trong những năm tới... Do vậy các chủ và các cháu cố gắng một vài buổi cũng dễ chấp nhận.

Hẹn gặp chị Trưởng và anh em ngày 25/12 tới.

Trân trọng

Mit2011

Member
anh ơi về khoản nay anh cu yên tâm đi.
đã có bác mít. một tay súng cự phách rôi. bữa trước em nhìn qua cái ba lô của bác Dũng rồi. toàn hàng khủng thôi. anh củ yên tâm.
sát cánh bên bác mít còn có em nữa.
Em cảm thấy có đủ khả năng làm tốt 2 công việt cùng một lúc đó là quân xanh và phó nháy.
như vậy anh đã yên tâm chưa.
Máy ảnh thì không thành vấn đề, cần máy móc thế nào Mít cũng có thể đáp ứng
Quay phim thì dùng G11 quay cũng khá tốt để up len Youtube hay lưu trữ.
Tuy nhiên Mít chỉ ngại vấn đề mình vừa làm "diễn viên" vừa làm "quay phim" sợ hỏng cả 2 việc nên chưa dám lên tiếng... Hiện Mít đang tính phương án khác nhưng chưa xong... nếu không được thì đành làm Tôn Ngộ Không vậy...