• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đấu giá - Chó Rottweiler - Carmen of VNRottweiler - xem quy định trang 01

Cám ơn em đã có lời động viên, hy vọng là sẽ nhận được nhiều sự động viên và cổ vũ của anh em dành cho mình trong cuộc đấu này.
To: Anh em Miền Nam: Xin thán phục tinh thần đoÀN kết và sự cổ động nhiệt tình, và những chiêu cổ động độc đáo dành cho những AE miền Nam tham gia cuộc đấu già này.^:)^^:)^^:)^.
Anh em MIỀN BẮC Ơ....Ơ.....I.....ƠI...........
Anh Huy gọi!!! Em có mặt. Các anh em miền Bắc vào điểm danh phát nhỉ hi hi!! Anh em miền Nam đoàn kết ghê. Miền Bắc mà có ai cổ vũ nhiệt tình vậy thì tốt quá. Hôm nay ngày nghỉ, anh Huy để sang đầu tuần em sẽ xuất chiêu nhé

dungvoi_hp

Member
Anh Huy gọi em cũng có mặt nè..........Em theo dõi cuộc đấu giá này rất thường xuyên.Rất mong anh em yêu Rottweiler miền Bắc nói chung , Hải Phòng nói riêng mang được Carmen về đồng bằng Bắc Bộ AE nha :-bd , dù về HN hay HP thì cá nhân em cũng rất ủng hộ, vì HP và HN là anh em kết nghĩa mà kaka...:D . Cứ nghỉ ngơi :sleepy: ngày Chủ Nhật rồi mai tính tiếp anh Huy nhé ! thân chào AE :wave:

KimCuong

Active Member
Tiếng gọi từ miền Bắc thân thương, miền Nam ruột thịt chạnh lòng nhớ thương!

Dù thắng hay thua trong cuộc đấu giá này, dù Carmen có ra Bắc hay ở lại trong Nam thì Carmen vẫn ở trong Mái nhà Vietpet, một mái nhà đã gắn bó bấy lâu nay trong anh chị em chúng ta. Thực sự xúc động khi thành viên dungvoi_hp nhắc đến tình anh em kết nghĩa của Vietpet Hà Nội và Vietpet Hải Phòng, nhưng chúng ta không thể quên mối thân giao giữa Vietpet Hà Nội, Vietpet Sài Gòn, Vietpet Đồng Nai, Vietpet Quảng Nam - Đà Nẵng, Vietpet Lao Cai, Vietpet Nam Định, Vietpet Gia Lai, Vietpet Quảng Ninh, Vietpet Hải Dương, Vietpet Hưng Yên, Vietpet Thanh Hoá, Vietpet Thái Bình, Vietpet Hà Nam, Vietpet Nghệ An và còn rất nhiều, rất nhiều anh chị em thành viên ở các vùng miền trong nước và cả nước ngoài nữa của Mái nhà Vietpet.

Thực sự đến giờ phút này, rồi cuộc đấu giá này có kết quả thế nào, Carmen sẽ về vùng miền nào trên đất nước Việt Nam thì KC cũng thấy tự hào và cảm ơn Ban QT diễn đàn, cảm ơn toàn thể anh em đã tin tưởng giao cho KC trọng trách theo dõi và giám sát cuộc đấu giá vì cộng đồng này.

Dù thắng hay thua, tập thể các thành viên Vietpet chúng ta đều là những người chiến thắng, thành viên tham gia cuộc đấu giá có Carmen chiến thắng, những anh em tham gia đấu giá nhưng không có Carmen cũng là người chiến thắng, những anh em theo dõi và cổ vũ cuộc đấu giá này cũng là người chiến thắng. Anh em chúng ta đã chiến thắng khoảng cách địa lý các vùng miền, chiến thắng những suy nghĩ đơn giản của cá nhân, chúng ta chiến thắng vì đã đặt lợi ích của tập thể lên trên hết. Tất cả vì Kết nối đam mê, tất cả chúng ta đều thắng.

Đến 16h30" ngày 28.04.2010 cuộc đấu giá này mới kết thúc, chưa có thể khẳng định kết quả ngay bây giờ. Riêng bản thân KC vẫn cảm nhận sẽ có một kết quả với những tình huống đầy bất ngờ đến phút cuối.

Anh em chúng ta tiếp tục chờ xem nhé...............................

Hải Phòng đó... hiên ngang chỉ biết ngẩng đầu. Biết rằng đội hình ra quân trận này toàn gương mặt sáng giá trên mọi miền đất nước nhưng vẫn đặt trọn niềm tin vào A Huy sẽ mang được Carmen quý giá đó về cho Hải Phòng nói chung và anh em Vietpet của Thành phố hoa phượng đỏ nói riêng. Cố lên nhé A Huy, Anh em hải phòng vẫn nín thở dõi theo diễn biến tình hình và luôn sát cánh bên anh để cổ vũ tinh thần, tiếp thêm sức mạnh.

HUY_X135

Member
Sau một ngày chủ nhật, được thư giãn bên gia đình và bên những chú cún cưng của mình. Bây giờ mới có thời gian vào diễn đàn, đọc được những bài viết của anh em thấy rất vui vì mọi người luôn dõi theo và ủng hộ. Thực ra đây là chuyện một con chó nhưng không phải là chuyện MỘT CON CHÓ, mà kèm theo nó là ý nghĩa lớn lao hơn rất nhiều. Mình cũng chỉ là một trong số những người tham gia đấu giá mà thôi, cũng chưa thể biết ai sẽ giành thắng lợi nhưng cũng xin chân thành cảm ơn tất cả mọi người đã tham gia vào topic này vì mái nhà chung VIETPET.

sanka1828

Member
Tiếng gọi từ miền Bắc thân thương, miền Nam ruột thịt chạnh lòng nhớ thương!

Dù thắng hay thua trong cuộc đấu giá này, dù Carmen có ra Bắc hay ở lại trong Nam thì Carmen vẫn ở trong Mái nhà Vietpet, một mái nhà đã gắn bó bấy lâu nay trong anh chị em chúng ta. Thực sự xúc động khi thành viên dungvoi_hp nhắc đến tình anh em kết nghĩa của Vietpet Hà Nội và Vietpet Hải Phòng, nhưng chúng ta không thể quên mối thân giao giữa Vietpet Hà Nội, Vietpet Sài Gòn, Vietpet Đồng Nai, Vietpet Quảng Nam - Đà Nẵng, Vietpet Lao Cai, Vietpet Nam Định, Vietpet Gia Lai, Vietpet Quảng Ninh, Vietpet Hải Dương, Vietpet Hưng Yên, Vietpet Thanh Hoá, Vietpet Thái Bình, Vietpet Hà Nam, Vietpet Nghệ An và còn rất nhiều, rất nhiều anh chị em thành viên ở các vùng miền trong nước và cả nước ngoài nữa của Mái nhà Vietpet.

Thực sự đến giờ phút này, rồi cuộc đấu giá này có kết quả thế nào, Carmen sẽ về vùng miền nào trên đất nước Việt Nam thì KC cũng thấy tự hào và cảm ơn Ban QT diễn đàn, cảm ơn toàn thể anh em đã tin tưởng giao cho KC trọng trách theo dõi và giám sát cuộc đấu giá vì cộng đồng này.

Dù thắng hay thua, tập thể các thành viên Vietpet chúng ta đều là những người chiến thắng, thành viên tham gia cuộc đấu giá có Carmen chiến thắng, những anh em tham gia đấu giá nhưng không có Carmen cũng là người chiến thắng, những anh em theo dõi và cổ vũ cuộc đấu giá này cũng là người chiến thắng. Anh em chúng ta đã chiến thắng khoảng cách địa lý các vùng miền, chiến thắng những suy nghĩ đơn giản của cá nhân, chúng ta chiến thắng vì đã đặt lợi ích của tập thể lên trên hết. Tất cả vì Kết nối đam mê, tất cả chúng ta đều thắng.

Đến 16h30" ngày 28.04.2010 cuộc đấu giá này mới kết thúc, chưa có thể khẳng định kết quả ngay bây giờ. Riêng bản thân KC vẫn cảm nhận sẽ có một kết quả với những tình huống đầy bất ngờ đến phút cuối.

Anh em chúng ta tiếp tục chờ xem nhé...............................
Anh KC nói rất đúng, ai thắng ai thua trong cuộc đấu này không quan trọng vì chúng ta chung một mái nhà VIỆTPET, em mong rằng mọi người sẽ nhiệt tình tham gia, trước hết để giao lưu, sau đó là phần thưởng cho người thắng cuộc là những chú cún đẹp có uy tín và được anh em công nhận, EM RẤT VUI KHI ĐƯỢC LÀM QUEN VỚI MỌI NGƯỜI, hi vọng sau này sẽ có nhiều nhiều những cuộc vui như thế này

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào tất cả các anh em đang quan tâm đến topic này ! lại một ngày đầu tuần mới bắt đầu , xin chúc mọi người công việc đầu tuần suông sẻ và thành đạt . như đã hứa sẽ update hình carmen, chiều nay mình sẽ về củ chi để chụp hình em nó và ngày mai sẽ post lên cho mọi người tham khảo nhé. hy vọng em nó sẽ phát triển tốt và không phụ lòng mong đợi của các anh em tham gia đấu giá cũng như những anh em theo dõi topic này từ hồi đầu đến giờ.

thân chào.

dungvoi_hp

Member
Kính chào toàn thể AE yêu Rott !
Dù là thành viên mới , nhưng trót đem lòng yêu Rottweiler từ lâu. Còn 16 ngày nữa Cuộc đấu giá Carmen mới kết thúc, nhưng em hy vọng như Bác Kim Cương đã nói : ....tất cả AE chúng ta đều là người chiến thắng...., em mong sau Cuộc đấu giá Carmen lần này các Bác trưởng bối như Bác SơnNguyễn , Bác Kim Cương còn tổ chức nhiều cuộc giao lưu , trao đổi , đấu giá ...như thế này để AE yêu Rott nói riêng như chúng em,AE VIETPET nói chung có cơ hội được học hỏi nhiều hơn,mở rộng tầm mắt hơn nữa để siết chặt vòng tay AE VIETPET từ Bắc vô Nam>:D<>:D<>:D<

KimCuong

Active Member
Hai ngày trôi qua, cuộc đấu giá vẫn trong im lặng, các bước giá tiếp theo vẫn chưa được triển khai.

Carmen đang dừng lại ở mức giá 22.000.000 VNĐ (Hai mươi hai triệu đồng./.) do bạn Cường - thành viên Vietpet Hà Nội trả giá.

Bạn Cường và anh em Vietpet Hà Nội đang chờ tin thắng trận Carmen. Khả năng Carmen có về được với bạn Cường, với thủ đô Hà Nội không? Chúng ta lại tiếp tục chờ đợi.

keimoon

Member
chẹp, trong cuộc đấu giá này, ai thắng em cũng đều thấy vui vì tinh thần các anh, các chú rất fair ^^.
Anyway, vẫn cổ vũ cho Carmen về với Hà Nội.
Anh Cường cố lên ^^

Về HN hay ở lại trong miền Nam cũng được. nhưng tui xin cầu chúc cho nhóc nó sẽ tìm được người chủ thật tốt. Xin chúc cuộc đấu giá được diễn ra thật thành công!!!!
Anh em trong miền Nam cố lên nhé!!

emily_vn

Member
Anh KC nói rất đúng, ai thắng ai thua trong cuộc đấu này không quan trọng vì chúng ta chung một mái nhà VIỆTPET, em mong rằng mọi người sẽ nhiệt tình tham gia, trước hết để giao lưu, sau đó là phần thưởng cho người thắng cuộc là những chú cún đẹp có uy tín và được anh em công nhận, EM RẤT VUI KHI ĐƯỢC LÀM QUEN VỚI MỌI NGƯỜI, hi vọng sau này sẽ có nhiều nhiều những cuộc vui như thế này
Không đúng. Mình ko đồng ý ý kiến này. Không thể nói ai thắng ai thua ko quan trọng được. Rất quan trọng vì ai cũng muốn mình thắng, giành đc em chó. Ko được là tiếc đứt ruột, buồn ghê gớm ấy chứ. Nếu ko quan trọng thì ai cũng đấu giá làm gì. Tóm lại, theo mình, đã đấu giá là có thắng có thua, và kết quả là quan trọng, cả với anh thắng lẫn anh thua. Thắng thì vui vì mình có được hàng, chứng tỏ tiềm năng kinh tế, thua thì buồn, tiếc vì "đã theo vậy rồi còn thua, tiếc một tí thôi là vuột mất, biết vậy..." Đại để thế. Cái cần nói là các bác thắng thì cố chăm em nó cho xứng đáng những gì bỏ ra, các bác thua cũng đừng buồn, vì lọt sàng xuống nia.
Hê hê, bác Sanka có vẻ 1 mình 1 ngựa về đích ấy nhể?

Scoobydoo

Member
Bác SonNguyen về đến Củ Chi chưa? Bác post hình siêu mẫu Carmen lên đi chứ ạ!

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Chào các bạn ! chúc một ngày mới tốt đẹp. mình xin update hình ảnh của Carmen. em nó phát triển đều và linh hoạt, riêng cái mặt thì vẫn lầm lỳ đầy cá tính..ka..ka...

Hung.tinhyeu

Active Member
Ấn tượng, ấn tượng quá Sơn ơi. Sơn cập nhật thêm về chỉ số cân nặng của Carmen nhé.

THÂN

KimCuong

Active Member
Ấn tượng, ấn tượng quá Sơn ơi.
Câu này của anh Hùng đã nói lên tất cả! Chúc mừng anh em nào sẽ giành được Carmen sau ngày 28.04.2010 này.

Hiện tại cán cân của Carmen vẫn đang nghiêng về phía bạn Cường đến từ Vietpet Hà nội với mức giá 22.000.000 VNĐ (Hai mươi hai triệu đồng./.)

Đến thời điểm này cứ xin tạm thời chúc mừng Cường, hy vong anh sẽ được uống bia hơi Hà Nội với em. :-bd

Trân trọng./.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Ấn tượng, ấn tượng quá Sơn ơi. Sơn cập nhật thêm về chỉ số cân nặng của Carmen nhé.

THÂN
em sẽ gọi về cho Tùng cân em nó liền để cập nhật cân nặng... cám ơn anh hùng nhé.

thân chào.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Mình xin update thêm về cân nặng của Carmen nhé. em nó hiện nay được 7,3kg, tuần sau sẽ update hình ảnh và cân nặng của Carmen trước khi xuất cảnh nhé.

thân chào.

Hung.tinhyeu

Active Member
em sẽ gọi về cho Tùng cân em nó liền để cập nhật cân nặng... cám ơn anh hùng nhé.

thân chào.
Mình xin update thêm về cân nặng của Carmen nhé. em nó hiện nay được 7,3kg, tuần sau sẽ update hình ảnh và cân nặng của Carmen trước khi xuất cảnh nhé.

thân chào.
Em rott ấn tượng được chuyên gia chắm sóc tốt. Hy vọng anh chị em nào thắng trong cuộc đấu giá này, chăm sóc em nó tốt như chuyên gia.

THÂN