• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đô chào Hà Nội

Uh, chị cũng nghĩ thế em à, nên chị đang cố gắng sắp xếp để kiếm cho Đô 1 cô vợ bé trong tình hình nhà đang gia hạn quota như hiện nay chắc phải vài tháng nữa :x:x:x. Dạo này chị ôm đồm nhiều việc nên bận tối mặt mũi, đến thời gian la cà petshop cũng chẳng có, cái gì cũng toàn gọi giao tận nhà <):), với chị đang dự tính tháng 6 hay 7 này sẽ ra HN ấy, để xem lúc ấy có ôm Đô theo được không :-*:-*.
Nếu Đô mà ra HN được thì hay quá:x. Em nhìn ảnh Đô nhiều lắm rồi nhưng vẫn chưa được gặp thằng bé ngoài đời bao giờ:). Không biết có đẹp trai hơn trong ảnh không nhỉ:x. Ôi thần tượng của tôi:x.

Mimi 83

Chị Mi nhỏ thuốc gì cho Nhím thế? Con bé Cam nhà em nó mạnh gien Ba Tư (cháu nó Anh Lông Dài lai Ba Tư) nên mắt cứ chảy nhòe nhoẹt suốt. Mỗi ngày em cũng phải lau mắt cho cháu nó mấy bận mà nhìn cứ bẩn bẩn, bực hết cả mình! Nhà cũng có mua thuốc nhỏ cho cháu mà mãi không khỏi :-o:-w:(
Mình dùng Nemydexan Gem à, nhỏ ngày 3 lần, mỗi lần nhỏ xong là lấy gạc sạch lau rồi nhỏ lại, chỉ 3-4 hôm là sạch, sau đó thỉng thoảng nhỏ nước muối cho đỡ bụi mắt thôi.

whitexsnow

Active Member
Chôm hình Đô vào trưng topic , mẹ Ngumuon vào xem con zai cưng đi off nè :-*:-*:-*

Linhmu_93

Active Member
Chôm hình Đô vào trưng topic , mẹ Ngumuon vào xem con zai cưng đi off nè :-*:-*:-*

Tấm này nhìn Đô như đang bị mẹ mắng nên mặt bí xị à :)) khổ thân con, chắc đi off mà cứ nằm ngủ chèo queo nên bị mắng =))

whitexsnow

Active Member
Tấm này nhìn Đô như đang bị mẹ mắng nên mặt bí xị à :)) khổ thân con, chắc đi off mà cứ nằm ngủ chèo queo nên bị mắng =))
Ừ, lúc đó mẹ đang mắng là "Đứng trên đây nghe chưa, chui xuống gầm bàn trốn nữa là mẹ oánh đó", làm thằng bé sợ :)):)):))

ngudaymuon

Active Member
E ơi nếu ra hà nội e cố cho con đi nhé. Hjc. Chị mong một lần đc ôm thằng bé lắm. :( nhìn ảnh mà nhớ con điên đảo :((
Các mẹ ơi. Đô đừn pede mà, mẹ ngumuon vẫn bảo con pede nên ko chịu lớn mà:). Các mẹ thì mong con lớn, con thì chỉ thích làm trai tơ thôi. Chán con lắm

E ơi nếu ra hà nội e cố cho con đi nhé. Hjc. Chị mong một lần đc ôm thằng bé lắm. :( nhìn ảnh mà nhớ con điên đảo :((
Các mẹ ơi. Đô đừn pede mà, mẹ ngumuon vẫn bảo con pede nên ko chịu lớn mà:). Các mẹ thì mong con lớn, con thì chỉ thích làm trai tơ thôi. Chán con lắm
Có lẽ Đô vẫn đang chờ đợi 1 right" person" nào đó đủ sức để làm thằng bé điên đảo ngay từ cái nhìn đầu tiên chăng:D. Nàng Sun thì xinh thật nhưng chắc là thằng bé vẫn còn hậm hực cái vụ bị cào xước mũi đây mà:)).

whitexsnow

Active Member
Em sẽ cố gắng chị à, vì em cũng chưa biết là sẽ được đi riêng hay đi chung với công ty nên nếu đi chung nó cũng hơi phiền cho mọi người, hic :(.

Có lẽ Đô vẫn đang chờ đợi 1 right" person" nào đó đủ sức để làm thằng bé điên đảo ngay từ cái nhìn đầu tiên chăng:D. Nàng Sun thì xinh thật nhưng chắc là thằng bé vẫn còn hậm hực cái vụ bị cào xước mũi đây mà:)).
Dạo này Đô ngêu ngao nhiều hơn xưa rồi đấy em à, chờ thôi :)

whitexsnow

Active Member
Sáng sớm, chưa kịp mở mắt :)|

1 cái chân voi đặt lên người, nhoi nhói, :-o; vài giây sau thêm 1 cái chân voi nữa lên người :((, ự ự ặc ặc . Rồi 3 cái chân voi, rồi 4 cái, bao nhiêu đồ trong bụng muốn ọc ra hết :(( (hên là sáng sớm chưa ăn gì).... rồi một cái mông to đặt xuống bụng , óc óc , hết nhắm mắt nổi :(:(, Tha cho mẹ Đô ơi :(( :((

Haiz, dạo này thằng Đô con mập mạp quá rồi, y như 1 con heo, bước lên người 1 cái muốn rụng rời luôn, phải áp dụng chế độ giảm cân gấp.

Dạo này công tử quá, cành thấp cành cao, gà cũng không ăn, ya ua cũng không ăn , chỉ ngốn canin thôi. Phải thiết quân luật lại mới được, thấy mẹ cưng chiều nên làm tới không à :-w:-w:-w

luckyoluke

Member
Thằng này hay nằmlenen người à, giống Bé con nhà mình. 3Kg thôi, mới nằm lên thì ko sao, mấy phút sau ko thở dc :))

prunus_mume

Member
Sáng sớm, chưa kịp mở mắt :)|

1 cái chân voi đặt lên người, nhoi nhói, :-o; vài giây sau thêm 1 cái chân voi nữa lên người :((, ự ự ặc ặc . Rồi 3 cái chân voi, rồi 4 cái, bao nhiêu đồ trong bụng muốn ọc ra hết :(( (hên là sáng sớm chưa ăn gì).... rồi một cái mông to đặt xuống bụng , óc óc , hết nhắm mắt nổi :(:(, Tha cho mẹ Đô ơi :(( :((

Haiz, dạo này thằng Đô con mập mạp quá rồi, y như 1 con heo, bước lên người 1 cái muốn rụng rời luôn, phải áp dụng chế độ giảm cân gấp.

Dạo này công tử quá, cành thấp cành cao, gà cũng không ăn, ya ua cũng không ăn , chỉ ngốn canin thôi. Phải thiết quân luật lại mới được, thấy mẹ cưng chiều nên làm tới không à :-w:-w:-w
8-> Bụi nhà em còn thích mát-xa bụng cho mẹ cơ :-< Con đứng trên bụng xong rồi chân cứ dậm dậm =)) Theo kiểu nhào bột ý ạ :( Em hết dám nằm ngửa rồi chị ơi =)))

whitexsnow

Active Member
Thằng này hay nằmlenen người à, giống Bé con nhà mình. 3Kg thôi, mới nằm lên thì ko sao, mấy phút sau ko thở dc :))
8-> Bụi nhà em còn thích mát-xa bụng cho mẹ cơ :-< Con đứng trên bụng xong rồi chân cứ dậm dậm =)) Theo kiểu nhào bột ý ạ :( Em hết dám nằm ngửa rồi chị ơi =)))
Con nhà này không chỉ mỗi dẫm đạp và ngồi nằm không đâu, mà đôi khi còn lấy đà trên bụng mẹ và phóng @@, chịu không thấu :))

whitexsnow

Active Member
Các mẹ xem clip này xong có còn bảo Đô đần không nhé, <):)<):), thông minh và tài lanh ác đấy.

Chả là đã khuya mà nó còn đá banh rầm rầm thế nên mẹ giấu banh đi, cơ mà thằng này nó tinh mắt quá giấu chỗ nào nó cũng khều ra được, hoặc quẳng vào chỗ khó lấy nhất nó cũng móc ra cho bằng được =))=)).

Châm ngôn của Đô là : Đô đã thích thì đừng có mà cản nhé :)):))

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=xk94IKEL7ik&feature=autoplay&list=PLB57B4DC985CC2D0A&lf=mh_lolz&playnext=4[/YOUTUBE]

ngudaymuon

Active Member
Mẹ ngumuon đã nói rồi Đô thích bóng bàn lắm. Ở nhà mẹ cứ vứt cho cả chục quả, quả nào rơi vào góc thì chơi quả khác. :)) Mẹ hiền thử ném quả bóng bàn vào tường cho bật lại mà xem, con đuổi theo quả bóng rồi thở hồng hộc, cái mũi đỏ ửng lên xinh lắm.
Nhìn cái bờm cổ của Đô Đô có vẻ dài ra hơn trước, hjc, con được chăm sóc yêu thương thế này có nhớ mẹ không con :((.
Mà nhìn Sun cũng có vẻ thích chơi bóng với em lắm, Đô có chơi chung với Sun ko?

zorba_meow

Active Member
Haha, Đô tinh mắt gớm chưa kìa, nhìn cái mẹt buồn ngủ thế mà nhanh nhẹn khiếp chị ạ, Dễ thương quá đi mất :x

whitexsnow

Active Member
Mẹ ngumuon đã nói rồi Đô thích bóng bàn lắm. Ở nhà mẹ cứ vứt cho cả chục quả, quả nào rơi vào góc thì chơi quả khác. :)) Mẹ hiền thử ném quả bóng bàn vào tường cho bật lại mà xem, con đuổi theo quả bóng rồi thở hồng hộc, cái mũi đỏ ửng lên xinh lắm.
Nhìn cái bờm cổ của Đô Đô có vẻ dài ra hơn trước, hjc, con được chăm sóc yêu thương thế này có nhớ mẹ không con :((.
Mà nhìn Sun cũng có vẻ thích chơi bóng với em lắm, Đô có chơi chung với Sun ko?
Sun còn chơi banh mê mẩn hơn cả Đô ấy chị, Đô chơi chừng 5 phút thôi là chán, chứ Sun chơi đến khi nào thở hồng hộc mới thôi =)), đôi khi 2 đứa nó cũng đá qua đá lại nữa :x:x

Haha, Đô tinh mắt gớm chưa kìa, nhìn cái mẹt buồn ngủ thế mà nhanh nhẹn khiếp chị ạ, Dễ thương quá đi mất :x
Uh, chị đã bảo là thằng này mạnh bạo lắm, đánh Sun cũng hùng hục lao đến thế này đấy em à :-*:-*:-*

whitexsnow

Active Member
Hehe, mẹ Hien đăng bên topic 7 bé rồng con của Ruby rồi, các bố các mẹ cứ vào và chúng ta cùng cười thầm thì với nhau thôi :)):))