• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ý nghĩa Nick của bạn trên Vietpet ?

Obabo

Member
Tên của mình là Obabo
Nhà mình hồi mình lấy tên này mới có 2 con chó tên là Obama và Bò Sữa, ghép lại thành Obabo =))
Mình iu chúng nó lắm nên lấy luôn tên này làm nick

X

xuka3691

Guest
xuka3691 là nik yahoo được mình lập từ hồi lớp 8. do cái tính hay quên nên thường các diễn đàn mình lấy luôn nik ấy để đăng ký luôn. 3691 là ngày sinh nhật (3.6.1991), số 3 cũng là số may mắn của mình luôn. cả nhà mình ngày sinh của ai cũng có số 3 hết, số nhà cũng có số 3, số xe (của bố) cũng có số 3 luôn....đi thi mà có các số 3, 6, 9 hay những số chia hết cho 3 thì hay may mắn lắm. nên các nik của mình thường có đuôi 3691 ở cuối

[animal RESCUE] tức là animals rescue ạ, cứ đúng nghĩa thôi. còn cặp dấu " [...] " là biểu trưng cho cái biển hiệu ạ :))=))

nocquay_pro

Mình mem mới, tranh thủ giới thiệu + làm quen với cả nhà luôn ^^
Nick mình là nocquay_pro phải không? ^^
Nọc là biệt danh của mình ^^ nên mình lấy chữ Noc
quay=quậy ^^ tuy là girl nhưng nọi người nhận xét là mình quậy lắm (hồi nhỏ bị chó cắn cũng vì thế ^^)
còn chữ pro là do lớp mình thường hay để khẩu hiệu là ....... pro thành ra là quen nên ghi vào như thế ^^
Mọi người có thể gọi mình là Nọc nhaz ^^

Lý do cái nick của mình rất đơn giản nhưng giải thích hơi dài dòng. :D
Bé mèo Liuba của mình sinh ra hai bé Masa và Su-a. Hai bé Su-a và Masa lại sinh ra các bé là Tuyet, Đốm, Thỏ, Sóc Nâu, Tanhia, Natasa, Anhia, Sasa, Vichia, Misa, Ivan, Nhicolai, Andrei, Sura, Anna. @};-
Cả gia đình mình ai cũng đều yêu quý chó, mèo và coi các bé mèo như những thành viên trong gia đình. :-*
Mình thường xưng bà với mèo già Liuba và tất cả các bé mèo nhà mình :-* cháu ngoại mình cũng xưng anh với các bé mèo (năm nay cu cậu 18 tuổi). Vì vậy cách đây mấy năm khi tham gia diễn đàn Vietpet mình lấy nick Bà Mèo già. :)

Ka_sea

Member
Tên thường gọi ở nhà của 2 công chúa nhà mình là Kapi và Chelsea
Nên mình lấy nick là Ka_sea :D:D

lamquochung

mình tên LÂM QUỐ HƯNG lấy tên cả họ luôn không đụng đến ai cả. mình làm tốt nghiệp bs thú y. Đang làm nghề tự do ai cần tư vấn về thú y cứ gọi minh hen. đt: 0909181157:D:D:D:)):)):))

CookySaigon

Member
He, vậy mà tui tưởng Ka xi là Ki xa , tức là con Ki đã đi xa, tức là.....:">
Bác NhúThạch ...thiệt tình ,nick Người ta đang đẹp ....diễn giải một lát nghe hết cả ...Niềm Vui Cuộc Sống gì ráo....kì cục =((

hieuqua_bn

Member
cảm ơn chú chủ pic ^^ pic vui nhộn và rất cá tính :x
bn =bắc ninh
quạ = tên mọi người hay gọi
hiếu = tên khai sinh ạ
=>hieuqua đến từ bắc ninh dấy ạ :)

smalbacba

Member
Chào Bác Greenvet. Do bận quá nên lâu lắm rồi mới ghé về thăm mái nhà vietpet, thấy Topic này hay hay nên cũng vào góp vui.
Anh cũng biết đấy, tính em thích đùa, thích chọc phá cho vui, thích nói xạo cho tếu, chọc người ta cười để mình được vui lây. Tình cờ em lại tên Phi và cũng trùng hợp lại lấy vợ là thứ 3 nên ai cũng gọi là Bác Ba Phi...Nhưng Bác Ba Phi là ông tổ rồi nên em chỉ dám làm Smalbacba thôi. Thường thì người ta nói xạo như thật nhưng tôn chỉ của Smalbacba là : nói thật như xạo:-h

green91

xin cào các A e trong diễn đàng!:-h
Cho e tham gia nữa tên nick của e là: green91
hồi trước E có vào diễn đàng vuontaoxanh.vn thấy diễn đàng hay và cũng vì mục đích bảo vệ môi trường nên lấy là green!
còn 91 là năm sinh của e!
thank!

vinhbn

Member
Cũng như hầu hết các bạn tham gia diễn đàn này. Xuất phát từ sự trân thành với sân chơi đầy thú vị này để được kết bạn giao lưu, học hỏi.
Họ và tên đầy đủ là Bùi Ngọc Vinh nên minh lấy nick là Vinhbn bởi vì Nick này đã gắn liền với tên của mình từ lâu, nhưng thật hạnh phúc là do công ty minh tạo cho để liên lạc nội bộ, và mình đã dùng nó cho tới giờ.

akiyasha

mình thích đất nước nhật bản, yêu mùa thu của nhật- AKI- và cả màu trắng -YASHA- của tuyết nữa nên mình ghép vô thành AKIYASHA thoai :-??

Khánh Nhữ

Active Member
Nickname của cháu đơn giản lắm bác Báu ơi, chỉ đơn giản là :

Khánh : Tên khai sinh
Nhữ : Họ của cháu

Khánh Nhữ chỉ đơn giản là ko phải là các Khánh của họ Nguyễn - Lê - Huỳnh hay v..v..v Khánh khác ạ :D

Loo

Member
Nick name của tui là Loo, tên thật là Thanh Tâm. Loo chỉ là tên một em Chihuahua nhà tui! Chó Chihuahua nhà tui thường có tên vần L như: con Loo, thằng Lúc, thằng Lắc, con Lưu Ly, con Lê, con Lết, bé Lọ Lem, .... Ngoài ra còn có các em tên vần R như: con Ruồi, con Rết, bé Rùa, ... Trước kia các em có tên tây như: Mina ,Tony, Aivy, Lucky, Sushi, Coca, Pepsi,... riết rồi không biết đặt tên gì nữa nên tui chuyển tên các em sang tiếng Việt cho phong phú ạ!

Zaccy

Xin chào mọi người , mình mới tham gia diễn đàn này nhưng là người cũng rất yêu chó , mèo , động vật . 12 năm nuôi cún nhật thời chó nhật lên ngôi . vì vẫn còn nhớ tới các chú cún nhà minh nên mãi bây giờ mới lại nuôi một em Minpin và một em mèo . em cún hiện nay được 6 tháng tuổi , nuôi từ lúc gần 1 tháng , em tên là Zaccy .Vì thế mình lấy tên em làm nick .Rất vui được làm quen với mọi người .

khongaibiet

Member
Nick của tôi đơn giản vì tôi ko phải người nổi tiếng nên ( không ai biết ) !%-(%-(%-(%-(