• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ý nghĩa Nick của bạn trên Vietpet ?

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Ý nghĩa Nick của bạn trên Vietpet ?

BSGV mở topic này để anh chị em muốn chia sẻ, tâm sự về sự lựa chọn nick của mình và ý nghĩa của nó trên Diến đàn.

Xin bắt đầu với nickname của tôi:

greenvet-hanoi

Mình là Bác sỹ Thú Y- VET- Nghề của mình góp phần làm cho cuộc sống tươi xanh, mình yêu thiên nhiên, yêu hành tinh xanh này vì vậy- GREEN - là những mong muốn cho sự sống bất diệt. Mình sinh ra và lớn lên ở HÀ NÔI.

Nickname của mình là greenvet-hanoi thật giản đơn vậy thôi.

Cám ơn mọi người.

phamhuyhoang

Active Member
bác Báu già rồi mà tâm hồn vẫn trẻ trung ^_^ cháu thì trẻ nhưng suy nghĩ hơi cằn cỗi ...nick của cháu là do bố mẹ đặt nên chỉ biết dùng thôi ạ . phạm huy hoàng . diễn đàn vietpet tuy ảo mà thực .ngoài đời đều đã gặp gỡ và giao lưu nên cháu thiết nghĩ ...cứ cho tên thật vào thì tốt hơn .nhiều lúc nhớ tên nick nhưng không nhớ tên ngoài đời ngại lắm chú ạ ^_^

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
bác Báu già rồi mà tâm hồn vẫn trẻ trung ^_^ cháu thì trẻ nhưng suy nghĩ hơi cằn cỗi ...nick của cháu là do bố mẹ đặt nên chỉ biết dùng thôi ạ . phạm huy hoàng . diễn đàn vietpet tuy ảo mà thực .ngoài đời đều đã gặp gỡ và giao lưu nên cháu thiết nghĩ ...cứ cho tên thật vào thì tốt hơn .nhiều lúc nhớ tên nick nhưng không nhớ tên ngoài đời ngại lắm chú ạ ^_^
Giống như bác phamhuyhoang, nick của mình cũng là họ và tên thôi, hoangmoccuong - Hoàng Mộc Cương, đơn giản dễ nhớ, lúc gặp gỡ giao lưu dễ nhận ra nhau ạ!

KimCuong

Active Member
Mình cũng vậy, tên khai sinh bố mẹ đặt cho là Nguyễn Kim Cương nên lấy nick name là KimCuong cho dễ nhớ. Nick dùng đúng tên để anh em nào hài lòng hay không hài lòng với mình thì cứ tên KimCuong mà nêu ra, đó là điều để mình luôn ghi nhớ mình sống và làm việc sao cho đúng cái tên khai sinh của mình. Đơn giản thế thôi mà.......................:D

Phu Dung

Moderator
Tên cha mẹ đặt cho mình là Tiên Dung nhưng cái tên này dễ gây chú ý quá, khi có người gọi tên này, không chỉ mình quay lại mà nhiều người khác cũng quay lại nhìn (nhìn xem cái kẻ mang cái tên đó trông nó như thế nào :( ) mà mình lại xấu xí, chả giống như cái tên của mình gì cả :(( Đôi khi mặc cảm lắm cơ :(( :(( :((

Thế nên trên mạng mình hay dùng một cái tên khác để đỡ bị chú ý. Phù Dung là loại hoa mình ưa thích vì nó chỉ nở trong 1 ngày, đổi qua 5 màu khác nhau để rồi đến chiều tối rụng cả bông hoa còn tươi nguyên xuống đất nên không thấy cảnh tàn tạ. Mình mong ước có một cuộc sống như thế: sống hết mình và được chết trước khi bản thân trở nên tàn úa vì tuổi già và bệnh tật.

mình tên là Hà , con gái lớn tên Phương và con gái nhỏ tên Anh , cả 3 bố con đều yêu quý chó chỉ duy nhất là vợ thì phải dọn nhiều nên hay nói nhiều và bị vào phe riêng nên không có tên trong nick hehe

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Tên cha mẹ đặt cho mình là Tiên Dung nhưng cái tên này dễ gây chú ý quá, khi có người gọi tên này, không chỉ mình quay lại mà nhiều người khác cũng quay lại nhìn (nhìn xem cái kẻ mang cái tên đó trông nó như thế nào :( ) mà mình lại xấu xí, chả giống như cái tên của mình gì cả :(( Đôi khi mặc cảm lắm cơ :(( :(( :((

Thế nên trên mạng mình hay dùng một cái tên khác để đỡ bị chú ý. Phù Dung là loại hoa mình ưa thích vì nó chỉ nở trong 1 ngày, đổi qua 5 màu khác nhau để rồi đến chiều tối rụng cả bông hoa còn tươi nguyên xuống đất nên không thấy cảnh tàn tạ. Mình mong ước có một cuộc sống như thế: sống hết mình và được chết trước khi bản thân trở nên tàn úa vì tuổi già và bệnh tật.

Có phải hoa Phù Dung là hoa trên?

" Phù dung trổ bông quanh năm. Vừa tỏa sắc cùng với nắng với gió, nhưng khi màn đêm buông xuống cũng là lúc phù dung rũ tàn, kết thúc cuộc đời.

Sống hụt một đời hoa nhưng vẫn khoe sắc lộng lẫy, dù cái đẹp có mong manh trước bão tố cuộc đời thì vẫn cháy hết mình một lần."

Tác giả Vũ Như ngưỡng mộ và khâm phục đóa Phù Dung đã có những cảm xúc trên.

phamhuyhoang

Active Member
Chú báu cứ như là đang yêu ý.thơ từ như nhà văn .Hay là chú đang yêu đơn phương

Nick mình là Quốc việt một một không hai nhé. Quốc việt là tên mình một một không hai là chỉ một không hai ,ý nghĩa đơn giản :-" dễ hiểu dễ gọi dễ đọc dễ nhớ:D

kieumailc

Active Member
Mình là người vùng cao nên rất đơn giản : kieumailc= Kiều( cái chồng )+ Mai ( cái vợ) + lc = lào Cai!:))

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Mình là người vùng cao nên rất đơn giản : kieumailc= Kiều( cái chồng )+ Mai ( cái vợ) + lc = lào Cai!:))
Nick thật mộc mạc như cái bụng của Đồng Bào vậy mà sao anh em ai cũng muốn say mềm với kieumailc ở bản.

mình để tên là Sói độc nhãn bởi ngày trước bị suýt bị chó măm mất một con mắt nhg may thay là ko sao, chỉ có cái bây giờ cái mắt suýt bị chó móc mất hơi tèm nhèm hơn con mắt kia :D

Gemma

Active Member
Hi cả nhà! Cảm ơn bác GreenVet đã mở cái topic thật hay! Noi gương bác em cũng tự giới thiệu bằng hình ảnh và ý nghĩa nickname. Gemma nghĩa tiếng Anh là Ngọc, vốn tên cúng cơm của em là Ngọc ạ! Dịch ra tiếng Anh trong trường hợp giao dịch với người nước ngoài để cho dễ gọi và lấy làm tên giao dịch ở forum nhà mình luôn ạ! Kính báo! <:p:x

Hi cả nhà! Cảm ơn bác GreenVet đã mở cái topic thật hay! Noi gương bác em cũng tự giới thiệu bằng hình ảnh và ý nghĩa nickname. Gemma nghĩa tiếng Anh là Ngọc, vốn tên cúng cơm của em là Ngọc ạ! Dịch ra tiếng Anh trong trường hợp giao dịch với người nước ngoài để cho dễ gọi và lấy làm tên giao dịch ở forum nhà mình luôn ạ! Kính báo! <:p:x

Ảnh thiếu nữ nào thế Mẹ Gemma ơi ;;):-".....................

tuanphuthai

Active Member
Mình trước đây làm cho Phuthaigroup http://phuthaigroup.com/Desktop.aspx/Home/ mỗi lần gọi điện thoại hay trong giao dịch công việc đều xưng là Tuấn Phú Thái. Email hay các nick trên mạng cũng đều lấy tên là tuanphuthai cho anh em bạn bè dễ nhận ra (từ rất lâu rồi khoảng từ 2002). Nhưng rất không may khi vào diễn đàn chó thì đó là cái tên mà anh em yêu Phú Quốc rất kỳ thị - phú thái=))

linkmitu

Member
Linkmitu là nick hồi bé mình chơi game nên bây giờ mình lấy luôn như vậy cho dễ nhớ. với cả mình tên linh :D

rottweilord

Member
Tên thật: Nguyễn Đức Tuyên
Đăng ký HKTT: Hải Tần Phòng Thủ
Bên cạnh tình yêu sâu sắc với các dòng chó Ta, con Rott CHLOE aka LƠ CÒI đến với tôi là một cái DUYÊN(chuyện dài xin kể sau). Lord aka Ông chủ nên tôi chọn nick ROTTWEILORD aka Ông chủ Rott.

Sheryl

Active Member
Đại khái là giống chị Gemma, Sheryl là cách gọi tên người xuất phát từ chữ Beryl (một loại đá quý có nhiều màu). Nôm na thì Sheryl có nghĩa là Ngọc :D.

Còn tên trại mèo SherylDolls xuất phát từ việc mèo từ nhà Sheryl ra tất cả đều hiền lành như búp bê (giống Sheryl) nên gọi là đại gia đình búp bê đá quý (SherylDolls).

Dễ hiểu dễ nhớ dễ hình dung :D.

boy_armani8x

Active Member
Nick của mình do 1 bạn gái nghĩ hộ cho từ cái ngày đi gần hết Hà Nội mà vẫn không bắt được sóng wifi..Từ đó đăng ký ID nào cũng dùng 1 tên cho dễ nhớ :D boy_armani8x đọc thấy trẻ trung và sành điệu \:D/, Nhưng thật ra mình sống trầm lắm và giản dị., chắc ít tuổi nữa vẫn sinh hoạt được ở diễn đàn thì phải nhờ Admin đổi tên nick thôi :D