• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Zen xinh gái nhà mình!!!

D_P_HOA

Active Member
Vâng cảm ơn cô( hay bác ^^!) nhiều, nhà cháu cũng bận, bố cháu độc thân nuôi hai đứa nên lúc nào rảnh được là lôi máy ảnh ra chụp lia lịa cho chúng nó đấy ạ. Hic, nhưng mà máy bố cháu là máy du lịch nên chụp không được đẹp, lung linh như nhà người ra. Chắc là phải mua máy mới để phục vụ cho hai đứa nó mất 3:-O3:-O3:-O.
Bác hay bà đều được :D, Nhà Nhím Còi nói vậy làm mình tủi thân:D, mình toàn chụp bằng điện thoại mà thấy hình vẫn lung linh mừ :))

NhimCoi

Member
^^, Nói chung là chụp được cho chúng nó bằng các anh chị em trên VP thôi, còn phải sắm máy khác mới chụp cho chúng nó lung linh, nghệ thuật được.
Không biết tại hồi này bắt đầu lạnh hay sao mà tụi nhỏ nhà mình tự nhiên thấy tình cảm đến sợ, dù đang ngủ ở đâu, thấy mình nằm ngủ một cái là hai đứa hai bên, rúc vào nách ngủ tới sáng luôn.
Cái thằng Đô đần chỉ được cái tự nhiên chứ chưa khi nào tình cảm như thế ^^. Mà nhân tiện nói về cái khoản tự nhiên, con cái ở đâu mà có kiểu lần đầu tiên về đón cu cậu, bế từ nhà ra xe không thèm kêu tiếng nào, bỏ vào xe thì nằm yên, ngủ ngon lành. Đưa về nhà mama( ở HN) thì cứ tự nhiên leo lên giường đánh một giấc. Đưa ra xe cùng ba nó về YB thì vẫn ngủ ngon lành, trên đường đi ngủ chán chê thì cháu nó nhảy nhót khắp xe,khám phá hết ghế trước, ghế sau, rồi lại ngủ một mạch về đến nhà... Và đến bây h mới khám phá ra sự nghiệp của cháu nó là chỉ có ăn, ngủ và chơi thôi ạ. hic.

zorba_meow

Active Member
Zen lên hình ăn ảnh quá. Em thấy còn to hơn cả Boon, Boon em dạo này ít ăn lắm, cứ làm biếng hay sao ấy. Nhà anh cho lũ nhỏ ăn gì thế, cho em học hỏi với, chứ nó cứ biếng ăn em lại xót lắm. :(
Cháu Đô to bự, đẹp trai quá nha, cô Zorba muốn bắt về để hun hít lắm rồi đếi :">:x:-*

Gemma

Active Member
Up thêm ảnh các hai đứa quỷ con.
Đầu tiên là Zen xinh gái^^
Tình cảm chưa kìa

Chụp cùng cái chăn mà nàng ta đã chiếm của ba

Ra dáng thiếu nữ lắm rồi con gái ạ

Con gái xinh quá...

Lừa tình đây..

Chỗ nằm quen thuộc của cả hai đứa.. hic...

Mẹ huongthu đâu vào xem con dzai có béo ko kìa...

Đô béo chân to... ^^!

Tạo dáng cho ba chụp ảnh( nhưng mà lại co một chân vào thế kia
chán chàng quá)

Lừa tình nữa nè mẹ huongthu ơi...

Vẫn là chỗ nằm quen thuộc của hai đứa

^^!, Ảnh tố cáo chân to của con dzai ^^!

Con có cái bờm đẹp phải khỏe ba ạ... ^^

=)) Hồi kết sau một cuộc vật lộn chiến đấu
Nàng Zen đúng là xinh gái thật! Mấy em tam thể là khôn lắm đó, và nghe đồn mèo tam thể mang lại may mắn cho gia chủ 8-> Còn Đô thì đúng tên thật, trông đô con vật vã, yêu thế! :x:-*

Hôm bữa nghe bố cháu khoe ở nhà hàng xóm là bọn trẻ con ở nhà có chiêu leo len đồi cát cào đất lấp shit trông ngoạn lắm, nhớ rình chộp vài kiểu ảnh độc cho cả nhà thưởng lãm với nhá! :D

NhimCoi

Member
Zen lên hình ăn ảnh quá. Em thấy còn to hơn cả Boon, Boon em dạo này ít ăn lắm, cứ làm biếng hay sao ấy. Nhà anh cho lũ nhỏ ăn gì thế, cho em học hỏi với, chứ nó cứ biếng ăn em lại xót lắm. :(
Cháu Đô to bự, đẹp trai quá nha, cô Zorba muốn bắt về để hun hít lắm rồi đếi :">:x:-*
Anh cho chóng nó ăn RC( Fit 32) cô Zorba ạ, ngoài ra còn cho ăn thêm đủ thứ: Cá, thịt gà, thịt heo, sữa, phômai...
Zen thì ăn RC khá ít nên anh phải tăng cường những thứ khác cho cô nàng, Đô béo thì chén RC nhiệt tình nên mấy khoản còn lại ăn cho có thôi.

NhimCoi

Member
@Gemma:Uhm mình cũng thấy nàng Zen khôn và tình cảm ghê gớm luôn ấy. Không đần như anh Đô( hay tại Zen nó khôn quá nên Đô trở thành đần nhỉ). Hôm nào ba cháu sẽ chụp cảnh "xả núi lấp shit" của các cháu cho mọi người chiêm ngưỡng nhé ^^!

Gemma

Active Member
@Gemma:Uhm mình cũng thấy nàng Zen khôn và tình cảm ghê gớm luôn ấy. Không đần như anh Đô( hay tại Zen nó khôn quá nên Đô trở thành đần nhỉ). Hôm nào ba cháu sẽ chụp cảnh "xả núi lấp shit" của các cháu cho mọi người chiêm ngưỡng nhé ^^!
Có lẽ các cụ nói đúng chăng, "Đầu óc ngu si, tứ chi phát triển"? Hì hì, mấy thằng đô con nó hay đần thì phải, cả thằng Bờm nhà tớ cũng vậy, tớ chả dám chọc giận Ba NhímCoi đâu nhé, đừng có dí tớ là tớ xách dép chạy không kịp ý :(:)))

NhimCoi

Member
=)), thì vốn thằng Đô nó đần thật mà mẹ Gemma, nên bảo bó "Ngu si tứ chi phát triển" cũng hơi nặng nề cho cháu nó nhưng cũng không sao. Cũng may là nó đần ít, chỉ ăn, ngủ với bắt gián, dế, ruồi, bướm,... như vậy ba cháu cũng đỡ lo, cả hai đứa đều khôn ranh thì ba cháu chết với chúng nó mất. Cơ mà dạo này cũng bày đặt nũng nịu, ba ngồi đâu là cứ cọ sát người vào chân, nằm ệch ra lim dim đưa đầu vào tay ba xin gãi đấy ạ.
Mẹ Gemma yên tâm, ba cháu hiền lành chất phác, không dám đánh đuổi ai bao giờ đâu, có rượt thì dùng cách khác, ;;);;);;)

huongthu

Member
^^, Nói chung là chụp được cho chúng nó bằng các anh chị em trên VP thôi, còn phải sắm máy khác mới chụp cho chúng nó lung linh, nghệ thuật được.
Không biết tại hồi này bắt đầu lạnh hay sao mà tụi nhỏ nhà mình tự nhiên thấy tình cảm đến sợ, dù đang ngủ ở đâu, thấy mình nằm ngủ một cái là hai đứa hai bên, rúc vào nách ngủ tới sáng luôn.
Cái thằng Đô đần chỉ được cái tự nhiên chứ chưa khi nào tình cảm như thế ^^. Mà nhân tiện nói về cái khoản tự nhiên, con cái ở đâu mà có kiểu lần đầu tiên về đón cu cậu, bế từ nhà ra xe không thèm kêu tiếng nào, bỏ vào xe thì nằm yên, ngủ ngon lành. Đưa về nhà mama( ở HN) thì cứ tự nhiên leo lên giường đánh một giấc. Đưa ra xe cùng ba nó về YB thì vẫn ngủ ngon lành, trên đường đi ngủ chán chê thì cháu nó nhảy nhót khắp xe,khám phá hết ghế trước, ghế sau, rồi lại ngủ một mạch về đến nhà... Và đến bây h mới khám phá ra sự nghiệp của cháu nó là chỉ có ăn, ngủ và chơi thôi ạ. hic.
Hic, sự thật là mèo nào về nhà em cũng biết mỗi đầu tư cho sự nghiệp ngủ nướng ăn uống, chúng nó luôn hô tuyên ngôn:"Haizzz, ăn xong rồi, nghỉ ngơi tí, rồi làm bữa nữa, bận quá cơ".
Dạo này thấy Zen trổ mã xinh gái ghê, còn Đô tuy vai u thịt bắp nhưng mặt vẫn có nét ngây thơ thế nào í. Được cái bố Nhimcoi chăm con mát tay quá. Chúc 2 vợ chùng Zen Đô sớm sinh cháu để bố Nhím nuôi mệt nghỉ luôn nhé :))

NhimCoi

Member
Cảm ơn cô huongthu nhé, bố cháu có mát tay gì đâu, chẳng qua là chúng nó thích ăn lúc nào thì bố cháu cho chúng nó ăn lúc đấy, thích chơi gì thì chơi, ngủ lúc nào thì ngủ,... nghĩa là chúng nó được tự do thoải mái lắm cô ạ. Tình hình là anh cũng mong được ẵm mèo con rồi, nhưng mà đang băn khoăn: Đàn ông con dzai độc thân, một mình mà chăm mèo đẻ có bị gọi là dở hơi ko nhỉ?( Dù là bố cháu rất có kinh nghiệm trong chuyện này vì từ bé đã nuôi mèo rồi).
Còn phần thằng Đô ấy cô ạ, cũng bởi nó vẫn còn nét ngây thơ nên hai đứa nó vẫn vô tư vật nhau chí chóe, chưa có khái niệm gì về "tình yêu" cả :)):)):)), thôi thế cũng đỡ, hết đợt này bố cháu hết bận, chúng nó "yêu" nhau cũng tốt ^^

zorba_meow

Active Member
em là em thích cái phần "sinh cháu" của chị huongthu. hehe, thôi em với anh trao đổi đi anh nhé, khi nào hai đứa nhà anh có baby miu thì để phần em một đứa, đến phiên em, em cũng sẽ cho cháu (con của hai đứa nhà em) đi tàu bay về với bác NhimCoi. Bỗng dưng em có một ý tưởng khùng khùng như thế ấy ạ :D hehe.

NhimCoi

Member
Như vậy nghĩa là anh phải giao cho cô một đứa XY, còn em sẽ giao cho anh một đứa XX ấy hả? hic, cái này thì ko thành vấn đề, nhưng mà vấn đề là anh ngại cho các cháu đi xa thôi. hihihi, nhưng mà chắc là cũng phải lâu lâu nữa đấy cô ạ, hai đứa nó vẫn còn teen lắm :D:D:))

zorba_meow

Active Member
không, anh hiểu nhầm ý em rồi, ý em là em sẽ bắt một đứa baby miu của nhà anh và đổi lại cho anh là baby miu của nhà em ^^

NhimCoi

Member
Ừ thì đấy, dù biết là không sao nhưng mà anh cũng ko thích lỡ xảy ra mối tình "cậu cháu" hay "dì cháu" ấy mà. thế nên mới bảo nếu giao cho em thì phải giao bé nào giới tính XY( cùng giới tính với Boon), cũng như em giao cho anh bé nào XX ấy, hiểu chưa hả nàng???

zorba_meow

Active Member
ồh ồh ồh, bây giờ thì em đã hiểu ^^ haiz, em thiểu năng đột xuất anh thông cảm ạ, hehehe. Anh tính như vậy thì thật là chu đáo quá ạ :"> em thì không nghĩ được như thế rồi :D

NhimCoi

Member
Mà lâu lâu không thấy cô Nhi post ảnh các con lên nhỉ? xem các cháu dạo này thế nào...

zorba_meow

Active Member
hai cháu em vẫn lăn lê bò trườn khắp nhà, Belle thì em ít cho đi lòng vòng nhà, chỉ nằm 1 chỗ nên cô nàng đâm ra ghét mẹ nó và có tật ngứa chân ngứa răng ngứa móng. Cứ thấy mẹ ghét là cào, hận là gặm, thương là mêu mao ra chân mẹ nằm ngửa chổng hai chân lên trời bắt sờ cằm, sờ ngực, sờ tai, yêu thì uốn éo làm trò bắt mẹ cháu cho ăn. Điêu hế cơ đấy. 8->

ảnh hai đứa nó khi nào có ảnh đẹp, em sẽ post lên liền liền cơ ạ T T chứ ảnh xấu quá lại chẳng dám vì các cháu không có năng khiếm bấm sinh của người mẫu, nên có bao kiểu cứ thế lặp đi lặp lại không biết chán chê. :((

huongthu

Member
Em xin ít đất nhà anh Nhím để bonus pr cho cái tật ngủ vô tội vạ của thằng cu Đô từ hồi bé tí đây:

huongthu

Member
Đây là bé Chíp ngố-em gái cùng mẹ cùng cha với Đô đần

Cháu là Chíp ngố đệ tam (lứa thứ 3, Đô đần là lứa mèo thứ 2 nhà cô Bình ở Lê Trọng Tấn)

Hiện giờ cháu đang ở tạm nhà Thu vì chưa biết đi đâu (có ai rước cục nợ ăn tham đi cho tôi khôn hả giời?)

Lý do bị chê bai, bỏ bê: mặt vá

NhimCoi

Member
Hic, cảm ơn huongthu nhé, đã post ảnh ngày xưa của Đô béo cho anh xem. Nó bây h bạ đâu ngủ đấy, không cần quan tâm tư thế, lăn lộn tùm lum luôn. Hai đứa nhà anh giờ thành giặc rồi em ạ.
Con bé Chíp xinh quá, hic, anh lại muốn đón nó về nuôi luôn này,... hic...