• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Zen xinh gái nhà mình!!!

NhimCoi

Member
Zen (Tên trước của cháu là Booyah) nhà mình về miền núi được gần 1 tháng rùi nhưng giờ mới ra mắt mọi người. Mong các cô, các bác, các chú ném đá cháu nhẹ thui kẻo bố cháu xót!!!
Zen xinh gái nhưng nghịch như giặc ấy các cô, các chú ạ, cả ngày ngủ như bí, đêm về chạy huỳnh huỵch bắt bướm, bắt gián, đến 5-6h sáng cháu cào cấu, cắn xé cái chăn, cái chân của bố cháu, bắt bằng được bố cháu đi cho ăn sáng mới chịu thôi. ^^!
Không bít anh chị nhà các cô, các chú thế nào chứ Zen cực kỳ thích tắm, mỗi lần tắm là cháu đứng yên trong chậu, nếu mà cảm thấy hưng phấn quá là cháu nằm luôn ra chậu nước, bố cháu tha hồ bắt rận ^^!
Còn đây là ảnh của cháu( Bố cháu chụp bằng đt nên chất lượng kém, hơi dìm hàng cháu tí tẹo, chứ cháu xinh gái lắm ạ)

hatran

Member
Chào con gái ngoan,thích tắm thế là ngoan lắm rồi đấy:x. Còn cái kỉu ngủ ngày fá đêm thì đánh đít ngay:-w. Công nhận con gái xinh thế:x,muốn cắn cho 1 nhát quá.
Chúc con gái ngoan mau lớn đẻ cho bố vài nhóc cho bố bơ phờ nhé :))

NhimCoi

Member
Cháu nó đêm thì ngoan ngoãn rúc vào lòng bố cháu ngủ cô hatran ạ, còn gần sáng thì mới dậy phá đòi ăn thôi. Cơ mà cháu có sở thích ăn tương đối kỳ lạ: Không thích ăn cá, chỉ thích ăn thịt( nhất là thịt gà) các cô, các chú ạ.
@Linhmu93: Lúc bố cháu chụp là lúc cháu đang ngủ dậy, đang tí tởn chuẩn bị nô đùa.
Thích nhất mỗi lần đi công tác về, mở cửa xe ra gọi "Zen ơi", thế là cháu dù đang ngủ hay chơi đùa ở tít tận đâu cũng lon ton chạy lại ôm chân bố cháu, yêu lắm! ^^!

maihuongt91

Member
Cháu nó đêm thì ngoan ngoãn rúc vào lòng bố cháu ngủ cô hatran ạ, còn gần sáng thì mới dậy phá đòi ăn thôi. Cơ mà cháu có sở thích ăn tương đối kỳ lạ: Không thích ăn cá, chỉ thích ăn thịt( nhất là thịt gà) các cô, các chú ạ.
@Linhmu93: Lúc bố cháu chụp là lúc cháu đang ngủ dậy, đang tí tởn chuẩn bị nô đùa.
Thích nhất mỗi lần đi công tác về, mở cửa xe ra gọi "Zen ơi", thế là cháu dù đang ngủ hay chơi đùa ở tít tận đâu cũng lon ton chạy lại ôm chân bố cháu, yêu lắm! ^^!
Xen giỏi nhỉ, bé vậy mà đã biết nghe tên của mình rồi...chúc Zen mau lơnn rồi phá thật nhiều nhé

NhimCoi

Member
@maihuongt91: Cháu nó chỉ cần nửa ngày để biết tên của mình thui cô MH ạ. Hic, cô chúc thế lại mệt bố cháu thôi. Hic... mà nàng ta đang mài móng trên bộ sofa kia kìa...

phenmaleat

Active Member
ồ xinh đáy chứ không dìm hàng tí nào đâu bạn ạ.phối màu khá đẹp.đúng là 1 cô mèo cái xinh đẹp

luuly78

Member
Hihi..... Sao sở thích ăn uống của Happy giống bé Zen thế nhỉ, THích ăn xúc xích với cơm, thịt gà cắt nhỏ ra Happy ăn no tới nỗi cái bụng muốn nứt ra mà vẫn còn ăn tham....

Linhmu_93

Active Member
Hihi..... Sao sở thích ăn uống của Happy giống bé Zen thế nhỉ, THích ăn xúc xích với cơm, thịt gà cắt nhỏ ra Happy ăn no tới nỗi cái bụng muốn nứt ra mà vẫn còn ăn tham....
Bông nhà e thì lại ăn kiểu quái dị lắm! nó nhất định k chịu ăn cơm! có cắt nhỏ thịt, cá ra thế nào thì cũng chọn bằng được ăn thì thôi! thậm chí nó ăn cơm vào mồm xong nhằn lấy cá, thịt ăn xong nhè cơm ra! thế cơ chứ lại! nó thích ăn sữa chua, váng sữa lắm ạ! e đang cố rèn cho ăn cơm. chứ k thì sạt nghiệp với nó mất! mỗi ngày ăn hết 20k tiền thịt, cá xong lại 1 hộp váng sữa 10k nữa. thế mà gầy nhẳng, người toàn lông ý! :(

NhimCoi

Member
Ui, thế thì Bông giống em mèo ta( bị mất) trước của anh rùi, cứ nhè cơm ra thôi. Thi thoảng em mới cho ăn sữa chua và váng sữa thui, chứ HS-SV mà bé ăn thế thì nguy hiểm lắm đấy. Anh thấy Bông cũng ko đến nỗi gầy lắm mà, béo phì lại nguy hiểm cho bé hơn ấy em ạ. Mà em đã tẩy giun, sán cho bé chưa???
&luuly78: Hic, giống nhau thật, Zen nhà mình cũng ăn ko biết điểm dừng luôn, thôi thì cứ định khẩu phần thôi, ăn xong cứ meo meo đòi ăn tiếp, thương lắm nhưng ko dám cho ăn nữa.

zorba_meow

Active Member
Ý trời em gái của Boonie (Babel) nhà mình đây mờ. đáng yêu quá ta ơi. :-*

NhimCoi

Member
Chính xác đó em. Hic, không hiểu hồi trước với cái tên Booyah thế nào chứ bây h đổi tên Zen là nàng ta quậy kinh khủng luôn. Ngủ thì không sao, cứ mà thức dậy là chạy huỳnh huỵch suốt ngày.
@zorba_meow: Em up ảnh Boon lên đi cho Zen ngắm anh trai chút nào.

zorba_meow

Active Member
Em chưa có dịp chụp bé vì bé đang bệnh anh ạh. Có hình chụp bằng ip nhưng ảnh cực dìm hàng nên em chưa dám mạo muội post lên sợ lám xấu cháu nó thì nó lại trách mẹ nó suốt ngày đi bêu rếu thì khổ :-ss

NhimCoi

Member
Zen bên ngoài nhìn cũng đáng yêu lắm, anh chụp ảnh cũng hơi bị dìm hàng con gái nhưng thui kệ, chụp lên chia sẻ cùng mọi người ảnh con gái. Boon bệnh sao hả em? Đợt vừa rùi Zen cũng bị đi ngoài nhưng anh cho uống thuốc và ăn thức ăn khô vài ngày là lại khỏi thôi. Hic, từ lúc đón về đến giờ, con gái chưa biết hạt cơm nào vào bụng, chỉ ăn thịt và thức ăn khô cho mèo, không biết có sao ko nữa nhưng thấy người con gái cũng chắc và béo lên nhiều lắm.

zorba_meow

Active Member
Zen bên ngoài nhìn cũng đáng yêu lắm, anh chụp ảnh cũng hơi bị dìm hàng con gái nhưng thui kệ, chụp lên chia sẻ cùng mọi người ảnh con gái. Boon bệnh sao hả em? Đợt vừa rùi Zen cũng bị đi ngoài nhưng anh cho uống thuốc và ăn thức ăn khô vài ngày là lại khỏi thôi. Hic, từ lúc đón về đến giờ, con gái chưa biết hạt cơm nào vào bụng, chỉ ăn thịt và thức ăn khô cho mèo, không biết có sao ko nữa nhưng thấy người con gái cũng chắc và béo lên nhiều lắm.
Boon nhà em ăn ngoan lắm, biết ăn cơm, bé nó thường ăn cơm trộn hạt, ngày từ đầu mới về em cho gì là ăn nấy thui ạh ^^! hì hì, bé Boon đang bị tiêu chảy anh ạ, mà hôm nay là ngày cuối đi chích thuốc cho bé, bé nó cũng đỡ hơn rất nhiều rồi, mỗi tội sụt cân thôi :( nhìn anh Boon lúc này chắc còn bé hơn cả em gái Zen luôn ấy :( Xí hổ quá! :( Mà em vẫn ủng hộ việc cho bé ăn thức khô với thịt luôn, như thế ú na ú nần ôm mới thích anh ạh, có điều kinh tế của em eo hẹp nên đành cho bé nó ăn thêm cơm thôi ^^! :)

NhimCoi

Member
Uhm,may mắn là con gái cũng không thích cá cho lắm. Ăn cá hay bị tiêu chảy. Zen bây h có khi nặng gấp đôi khi anh mới đón bé về í, người thì vẫn nhỏ nhỏ như cục bông.
Khổ thân anh Boon quá, Boon nhanh hết bệnh, ăn nhiều cho mập bằng em Zen nhé.
(Nói xấu con gái tí: Ăn thịt nhiều béo, chắc nhưng mà... hic.... xì hơi bốc mùi ghê lắm. :()