• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Zac- phú quốc- đen tuyền- đực

nguyenducminh63

Active Member
Em góp ý thôi anh chứ không dám dùng từ chỉ giáo đâu, nhớ cho em cốc bia uống đỡ khát là được rồi anh nhé:D
Lưng con chó võng thì khác phục bằng cách vận động nhiều, bổ sung canxi, tắm nắng...nhưng quan trọng là mình cho vận động ntn?
Một lời khuyên của một chuyên gia cho em và em chia sẻ cùng anh là cho chó chạy trên cát thì sẽ tác dụng đều cả 4 chân như vậy con chó đó mới cải thiện cái võng lưng rõ nhất và cái bụng chạy nhiều cũng sẽ thắt.
Các phần còn lại thì anh phải tìm ra những yếu điểm của con chó đực đó rồi xác định mục tiêu là tìm cho nó 1 con chó cái có những mặt mạnh về những điểm đó để bù đắp, cải thiện cho đời sau.
:DChúc anh sớm có đàn chó con đẹp để em còn đăng ký:D

Chào Mon! minh chưa biết tuổi của bạn nên tạm xưng hô như thế này nhé, có gì giao lưu sau!!!cách góp ý của bạn như thé mới chuẩn xác, nhưng không biết có cách nào khắc phục được cho nó không vì mình đã lỡ mua và mến tính cách của nó rồi, mong bạn chỉ giáo, cảm ơn!

mon1910

Member
Nhận xét khá chuẩn vì nó không phải con chó đẹp nhưng con này nó là dĩ vãng rồi và bạn không thể hiểu con chó này chủ chó muốn khai thác cái gì ở nó đúng không?
Và thông tin là con này chưa ra Show thì lấy đâu bác mỏ Neo dập nó hả bạn??? Imfomation của ông bạn kém quá đấy:).
Bao giờ chuyển được hộ khẩu em Vàng lửa đực sơ sinh về đến HP thì úp ảnh lên cho mọi người đánh giá Khoa nhé :D
thông tin nhiều quá, tầm nhìn hạn hẹp, kiến thức ít ỏi, tiếng anh thì ú ớ, nói gì thì nói bằng tiếng việt có gì thông cảm cho.
không biết bạn nói đến con vang lửa nào, mong chủ giáo. Giờ chó không có để nuôi, chuồng cũng phải đem đi thanh lý mà vẫn chưa được:((
vấn đề chủ nó khai thác gì thì xin 2 chữ "bình yên", không bàn luận

mon1910

Member
Em góp ý thôi anh chứ không dám dùng từ chỉ giáo đâu, nhớ cho em cốc bia uống đỡ khát là được rồi anh nhé:D
Lưng con chó võng thì khác phục bằng cách vận động nhiều, bổ sung canxi, tắm nắng...nhưng quan trọng là mình cho vận động ntn?
Một lời khuyên của một chuyên gia cho em và em chia sẻ cùng anh là cho chó chạy trên cát thì sẽ tác dụng đều cả 4 chân như vậy con chó đó mới cải thiện cái võng lưng rõ nhất và cái bụng chạy nhiều cũng sẽ thắt.
tập luyện hả?con này, cho bác luyện cho nó 2 năm, nó mà được lưng thẳng, bụng họp, sẽ tặng bác 1 con PQ

nguyenducminh63

Active Member
Thông tin bán chó, thanh lý chuồng thì mình biết rồi. Chắc là nhầm thông tin về bầy vàng lửa con của con chó Cái này trong dịp bạn vào Nam xem DogShow vừa rồi. Xin lỗi bác chủ chó em up ảnh mà chưa xin phép:worried:

Chính vì chủ chó khai thác gì miễn bàn luận nên chỉ post bài chia sẻ để cải thiện con chó thôi. Thế theo bạn bạn hiểu thế nào là cải thiện???
Lưng thẳng thì căng thì không được nhưng mình tập luyện làm bụng hóp thì cũng không cần con PQ của bác tặng. Vì mình cũng khó tính lắm, hàng chuẩn thì khó mà chó tào lao thì mình không cần.:)
Diễn đàn thì sẽ có nhận xét và có cả chia sẻ:)

thông tin nhiều quá, tầm nhìn hạn hẹp, kiến thức ít ỏi, tiếng anh thì ú ớ, nói gì thì nói bằng tiếng việt có gì thông cảm cho.
không biết bạn nói đến con vang lửa nào, mong chủ giáo. Giờ chó không có để nuôi, chuồng cũng phải đem đi thanh lý mà vẫn chưa được:((
vấn đề chủ nó khai thác gì thì xin 2 chữ "bình yên", không bàn luận
tập luyện hả?con này, cho bác luyện cho nó 2 năm, nó mà được lưng thẳng, bụng họp, sẽ tặng bác 1 con PQ

mon1910

Member
Đó là chia sẻ để cải thiện con chó. Thế theo bạn bạn hiểu thế nào là cải thiện???
Lưng thẳng thì căng thì không được nhưng tôi tập luyện làm bụng hóp thì cũng không cần con PQ của bác tặng. Vì tôi cũng khó tính lắm, hàng chuẩn thì khó mà chó tào lao thì tôi không cần.:)
Diễn đàn thì sẽ có nhận xét và có cả chia sẻ:)
đúng là chiều người khó thật.
Cải thiện cũng chẳng biết đến đâu.
Thôi, em lượn cho topic nó sạch

đúng là chiều người khó thật.
Cải thiện cũng chẳng biết đến đâu.
Thôi, em lượn cho topic nó sạch
Cho mình hỏi nhỏ 1 tý : nghe nói có nhiều cái còn tập cho dài được, thì xá gì cái chân của con chó, quan trọng là làm cách nào và như thế nào cơ bạn ơi????????????

bumbum2

Con Vện đen của anh Tsmilan nhìn trông cũng ra dáng phết . mỗi tội ngực hơi hụt 1 tí thôi . còn tổng thể tôi thấy cũng được đó .

mon1910

Member
Bao giờ chuyển được hộ khẩu em Vàng lửa đực sơ sinh về đến HP thì úp ảnh lên cho mọi người đánh giá Khoa nhé :D
theo yêu cầu,đây là con vàng lửa

Em điếm tính nên chơi vàng lửa kiểu này:-bd, người ta chê em chơi giống 1 người đã nói: chơi cave tìm những cô cave cá xấu mà chơi, không tìm những cô cave thần tiên làm gì cả.
Cái xoáy nó thế này

:thingking:
cái chuồng thanh lý, chắc cho thằng bạn dùng, không lấy 1 xu, con này cũng chuyển khẩu cho nó luôn, không lấy 1 cắc:worried:

mon1910

Member
http://imageshack.us/photo/my-images/855/p058.jpg/
Em điếm tính nên chơi vàng lửa kiểu này:-bd, người ta chê em chơi giống 1 người đã nói: chơi cave tìm những cô cave cá xấu mà chơi, không tìm những cô cave thần tiên làm gì cả.
Cái xoáy nó thế này
http://imageshack.us/photo/my-images/685/p057c.jpg/:thingking:
cái chuồng thanh lý, chắc cho thằng bạn dùng, không lấy 1 xu, con này cũng chuyển khẩu cho nó luôn, không lấy 1 cắc:worried:
các bác không coi được hình thì cứ nhấm đúp vào link mà coi hình nhé. :party:

nguyenducminh63

Active Member
Đợt đó mình cũng định mua chuồng nhưng bạn ở HP nên vận chuyển quả chuồng đó ra HN thì nghe không ổn nên thôi.
Bầy Vàng lửa và Vện 9 con đó chết gần hết nên thôi không bắt nữa hả mà chuyển sang đen tuyền. Cún này xoáy lệch giống con vàng nhà mình nhỉ?

Cái xoáy nó thế này

các bác không coi được hình thì cứ nhấm đúp vào link mà coi hình nhé. :party:

duoivot

Member
http://imageshack.us/photo/my-images/855/p058.jpg/
Cái xoáy nó thế này
http://imageshack.us/photo/my-images/685/p057c.jpg/:thingking:
/QUOTE]
Bổ xung thêm cho chú cái dáng với cái đuôi nhá (anh lượm lặt trên mạng thôi :D:D) , công nhận với chú con này ... xấu quá !

nguyenducminh63

Active Member

Dáng dấp khung xương và đuôi em này đẹp quá. Cho hỏi chó con ntn thì phần mõm có hơi ngắn không? Không biết lớn lên em này phát triển ntn vì chó con thực sự mình phải nhờ mọi người chia sẻ kinh nghiệm.

1 phút mặc niệm...

vì lý do bệnh tật nên Zac đã về nơi chín suối...mặc dù đã được các y, bác sĩ tận tình cứu chữa nhưng do số trời đã dịnh nên chỉ thọ được 9 năm thôi...vì các mầu khác đã nhiều mà chỉ có duy nhất 1 con màu đen nay lại ra đi nên cần tuyển gấp 1 em đen...ai biết chỉ giúp nhé...

nguyenducminh63

Active Member
Zac nó cũng coi như 1 thành viên trong gia đình, xin chia buồn cùng anh.:((

vì lý do bệnh tật nên Zac đã về nơi chín suối...mặc dù đã được các y, bác sĩ tận tình cứu chữa nhưng do số trời đã dịnh nên chỉ thọ được 9 năm thôi...vì các mầu khác đã nhiều mà chỉ có duy nhất 1 con màu đen nay lại ra đi nên cần tuyển gấp 1 em đen...ai biết chỉ giúp nhé...

vanglai213

Active Member
Chia buồn với Zac một chú chó đẹp và đầu gấu .Chúc anh tìm được người kế cận mới nhé ..

1. Chia buồn với anh!

2. Em cũng mới xin được 1 con chó đực đen! Lúc xin về là 1 tháng tuổi, đến mai sẽ tròn 2 tháng! Ở nhà cũng có duy nhất nó là chó đực & màu đen! 8-> 8->

vanglai213

Active Member
1. Chia buồn với anh!

2. Em cũng mới xin được 1 con chó đực đen! Lúc xin về là 1 tháng tuổi, đến mai sẽ tròn 2 tháng! Ở nhà cũng có duy nhất nó là chó đực & màu đen! 8-> 8->
Hihi ý của anh Hùng là gì đây ^^ ?Anh Thắng mang 1 em màu khác sang là lôi được nó về đấy có khi ..Em đoán mò thôi nhé

Chia buồn với Zac một chú chó đẹp và đầu gấu .Chúc anh tìm được người kế cận mới nhé ..
Zac ở với mình đã 9 năm rồi, đẹp thì không phải nhưng khoản đầu gấu thì khỏi chê, nhớ mãi cảnh nó cứ quay đi quay lại để cắn dog nhà chú mà lại thấy buồn...nhất là khi nó đi tha các con chim mà mình bắn được...không biết bao giờ mới tìm lại 1 chú chó như vậy nữa...tiếc đứt cả ruột...