• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Zac- phú quốc- đen tuyền- đực

:)) ông có vẻ chắc chắn về gien e nó nhỉ ??? Cha là vện kem, mẹ là vện vàng --> con là vện đen thui ??? :)):)):))

Tui tặng lại ông câu này : Mèo lại hoàn mèo
Chuyện này chẳng có gì là lạ cả, có thể ông bà nội ngoại nhà nó có con màu vện đen mà bạn.

BCSTY

tai em này đứng chưa hết phải không bạn,em nó bao nhiêu tháng rồi

:)) ông có vẻ chắc chắn về gien e nó nhỉ ??? Cha là vện kem, mẹ là vện vàng --> con là vện đen thui ??? :)):)):))

Tui tặng lại ông câu này : Mèo lại hoàn mèo
Thật ra mình rất ngưỡng mộ bạn trên nhiều bài viết, dưới nhiều...nhưng nay thấy sao vậy: dòng vện vốn không có tính ổn định cao nên chơi mới khó, còn như phép tính 1 cộng 1 ra 2 thì quả là trẻ con cũng biết, cái quan trọng là nên chọn lựa phối như thế nào để có thành quả, còn cha vện kem, mẹ vện vàng theo bạn sẽ ra màu gì nhỉ, bạn mà khẳng định được 99% thì mới là giỏi
Hơn nữa trong khía cạnh cuộc sống, khi chưa biết nhau về mọi mặt thì nên gọi "Mình - Bạn " nghe nó dễ thương hơn, còn " Ông - Tôi " thì nghe cá mè 1 lứa quá...mình đã khai báo tuổi tác trong các bài viết trước nay nói lại Thắng mới 45 tuổi thôi, nếu bạn lớn hơn thì cho mình gọi là Anh nhé.

Lại tặng bạn câu này : Chó thì có thể có rất nhiều...nhưng nick chỉ có 1 và 1 mà thôi( câu này chắc bạn hiểu )=))

Thật ra mình rất ngưỡng mộ bạn trên nhiều bài viết, dưới nhiều...nhưng nay thấy sao vậy: dòng vện vốn không có tính ổn định cao nên chơi mới khó, còn như phép tính 1 cộng 1 ra 2 thì quả là trẻ con cũng biết, cái quan trọng là nên chọn lựa phối như thế nào để có thành quả, còn cha vện kem, mẹ vện vàng theo bạn sẽ ra màu gì nhỉ, bạn mà khẳng định được 99% thì mới là giỏi
Hơn nữa trong khía cạnh cuộc sống, khi chưa biết nhau về mọi mặt thì nên gọi "Mình - Bạn " nghe nó dễ thương hơn, còn " Ông - Tôi " thì nghe cá mè 1 lứa quá...mình đã khai báo tuổi tác trong các bài viết trước nay nói lại Thắng mới 45 tuổi thôi, nếu bạn lớn hơn thì cho mình gọi là Anh nhé.

Lại tặng bạn câu này : Chó thì có thể có rất nhiều...nhưng nick chỉ có 1 và 1 mà thôi( câu này chắc bạn hiểu )=))
Quan điểm chó bố mẹ màu thế nào thì đẻ ra con màu thế đó là sai lầm. Ngay cả với các giống chó nối tiếng là thuần chủng như GSD vẫn có màu đen và màu trắng. Huống chi chó Phú Quốc đang trên đường chọn lọc để cố gắng đến đích là một dòng thuần chủng và ổn định tương đối.
Bạn chontinh nên nghiên cứu kỹ thêm trước khi phát biểu những ý kiến chỉ trích con chó như trên. Mình nói là hoàn toàn chân thành không có ý chỉ trích bạn, mong bạn hiểu và đừng nóng giận nha. :)

Shakhi Viet

Active Member
Quan điểm chó bố mẹ màu thế nào thì đẻ ra con màu thế đó là sai lầm. Ngay cả với các giống chó nối tiếng là thuần chủng như GSD vẫn có màu đen và màu trắng. Huống chi chó Phú Quốc đang trên đường chọn lọc để cố gắng đến đích là một dòng thuần chủng và ổn định tương đối.
Bạn chontinh nên nghiên cứu kỹ thêm trước khi phát biểu những ý kiến chỉ trích con chó như trên. Mình nói là hoàn toàn chân thành không có ý chỉ trích bạn, mong bạn hiểu và đừng nóng giận nha. :)
Đồng ý với NguyenHa :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Đồng ý với NguyenHa :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
NguyenHa??? Đâu? đâu? nói mãi mà bác không chịu tin, em không phải NH. Nhưng chắc là NH sẽ sớm trở lại thôi, dạo này thấy cậu ấy cũng có vẻ bình tâm lại rồi. Xem chừng vẫn có nhiều anh em tin và ủng hộ cậu ấy, cậu ấy mà biết được sẽ rất vui đấy. Mà bác cứ coi em thay mặt NH cũng được, dù sao những gì em biết được về con chó Phú QUốc cũng đều là thấm thía từ NH mà ra.

chontinh

Member

:D Thiện tai , thiện tai ...:day dreaming:

:)) Lý lịch hoành tráng ghê nhưng k hiểu sao dogshow 2010 vừa qua em nó bị ông Neo đánh rớt nhể (nhóm chó triển vọng) ??? :))
Sau khi tìm hiểu về các câu hỏi trên mình đã tham khảo và trích nguyên văn lới của : Neapolitan

"Dog show CPQ năm 2010 mấy con dưới 15 tháng không có đánh giá nhân giống nên đâu có chuyện đậu hay rớt, nếu 1 con chó bị thua cũng đâu có nghĩa là nó phạm lỗi hay xấu đâu, mà chỉ đơn giản là con kia đẹp hơn nó vào thời điểm đó, hay là nó không chịu show, không chịu cho GK sờ vào người và không cho chủ nó vạch răng chó GK kiểm tra, những con này sẽ được ghi là không thể đánh giá được .

Các bạn phải nên tìm hiểu dog show kỹ hơn và dùng từ chính xác và chuyên nghiệp hơn khi nói về chó của mình hay chó của người khác ở dog show . 1 con chó bị loại nó khác với con chó thua con khác, đâu thể cứ con nào bị thua thì cho nó là bị loại, hay chán nãn rồi bán nó đi .

Tui không nói về con chó này, nhưng nếu muốn biết con chó của mình ở dog show được đánh giá ra sao thì nên kêu chủ cũ của nó đưa bản đánh giá của GK cho coi thì sẽ biết nó được GK đó đánh giá như thế nào . "

Bạn đã có câu trả lời rồi đấy nhé( Mà mình biết chắc là bạn cũng đã biết, nhưng bạn cố tình hỏi theo kiểu Lửng lơ con cá vàng đó thì mình trả lời vậy thôi, câu hỏi và cách nói nên cần thêm độ chuyên nghiệp như thế mới cần thiết cho phong trào nuôi và phát triển chó Phú Quốc ) =))=)) xin cảm ơn Bác Neapolitan

chontinh

Member
Ông có đọc kỹ bài viết của tui chưa ? Tui chỉ hỏi chứ chỉ trích bao giờ . Ông tự nhận học lóm của Nguyễn Hà về Pq mà thấy ông tự tin nói phét quá vậy . Chắc chơi với Nguyễn Hà rồi quen cái kiểu biết nửa mùa nhưng hay bốc phét của hắn áh ? Mấy ông có vẻ nghiên cứu kinh quá nên thích mang hàng thải giá khủng về nhà àh .:D

chontinh

Member
Sau khi tìm hiểu về các câu hỏi trên mình đã tham khảo và trích nguyên văn lới của : Neapolitan

"Dog show CPQ năm 2010 mấy con dưới 15 tháng không có đánh giá nhân giống nên đâu có chuyện đậu hay rớt, nếu 1 con chó bị thua cũng đâu có nghĩa là nó phạm lỗi hay xấu đâu, mà chỉ đơn giản là con kia đẹp hơn nó vào thời điểm đó, hay là nó không chịu show, không chịu cho GK sờ vào người và không cho chủ nó vạch răng chó GK kiểm tra, những con này sẽ được ghi là không thể đánh giá được .

Các bạn phải nên tìm hiểu dog show kỹ hơn và dùng từ chính xác và chuyên nghiệp hơn khi nói về chó của mình hay chó của người khác ở dog show . 1 con chó bị loại nó khác với con chó thua con khác, đâu thể cứ con nào bị thua thì cho nó là bị loại, hay chán nãn rồi bán nó đi .

Tui không nói về con chó này, nhưng nếu muốn biết con chó của mình ở dog show được đánh giá ra sao thì nên kêu chủ cũ của nó đưa bản đánh giá của GK cho coi thì sẽ biết nó được GK đó đánh giá như thế nào . "

Bạn đã có câu trả lời rồi đấy nhé( Mà mình biết chắc là bạn cũng đã biết, nhưng bạn cố tình hỏi theo kiểu Lửng lơ con cá vàng đó thì mình trả lời vậy thôi, câu hỏi và cách nói nên cần thêm độ chuyên nghiệp như thế mới cần thiết cho phong trào nuôi và phát triển chó Phú Quốc ) =))=)) xin cảm ơn Bác Neapolitan
Tui chẳng thấy câu trả lời nào cả :hypnotized:, các ông cứ đem chó đi show là biết tại sao tui hỏi mấy câu vu vơ đó thôi mà.
Dù sao cũng chúc mấy ông vui vì hoàn thành ước vọng, đùa vui tí tui dong đây =))=))=)) .

Tui chẳng thấy câu trả lời nào cả :hypnotized:, các ông cứ đem chó đi show là biết tại sao tui hỏi mấy câu vu vơ đó thôi mà.
Dù sao cũng chúc mấy ông vui vì hoàn thành ước vọng, đùa vui tí tui dong đây =))=))=)) .
Đã có câu trả lời rất rõ ràng mà bạn còn không thấy là sao nhỉ, chẳng lẽ tiếng Việt khó quá sao???mình nghĩ không ít người sẽ đọc các bài viết trên thì khắc họ sẽ hiểu thôi, phong trào nuôi và phát triển chó PQ còn lâu mới phát triển nếu còn có các thành viên tự nhận là có hoài bão nhưng thực ra là chỉ như vậy thôi ...cái cần nhất bây giờ là chúng ta phải gạt những HẠT SẠN đó ra...diễn đàn này thật sự chỉ cần những người có tâm huyết thực sự chứ không thể chấp nhận những người ăn nói lung tung, không có Tôn ti trật tự gì cả và đưa ra những lời nói vô căn cứ làm nhụt chí của các ace yêu mến dòng chó PQ

hai198x

Member
phong trào nuôi và phát triển chó PQ còn lâu mới phát triển nếu còn có các thành viên tự nhận là có hoài bão nhưng thực ra là chỉ như vậy thôi ...cái cần nhất bây giờ là chúng ta phải gạt những HẠT SẠN đó ra...diễn đàn này thật sự chỉ cần những người có tâm huyết thực sự chứ không thể chấp nhận những người ăn nói lung tung, không có Tôn ti trật tự gì cả và đưa ra những lời nói vô căn cứ làm nhụt chí của các ace yêu mến dòng chó PQ
Câu này của bác thắng hay này . Em rất tán thành và ủng hộ . Mặc dù em biết làm được như thế là rất khó . Dạo này nói thực là vào 4rum không còn thấy như trước nữa toàn thấy cãi vã rồi mấy ông chọc ngoáy nhau . Thiết nghĩ nếu muốn đôi co rồi tranh luận sao không hẹn nhau ra ngoài ngồi cafe tha hồ mà tranh luận chọc ngoáy . Mà lại cứ vào 4rum để rèm pha bóng gió rồi lời lẽ thì khó nghe :shame on you: . Nói chung nếu cứ tình trạng này diễn ra thì 4rum sẽ càng ngày càng đi xuống . May ra lúc đó phong trào chỉ tồn tại được với 1 vài cá nhân thôi ^:)^

nguyenducminh63

Active Member
Đầu tầu ???

Vì một vài người rỗi hơi hay chọc ngoáy, rèm pha bóng gió mà mọi người chán nản à :thingking:.
Như vậy là đúng với ý của những kẻ tiểu nhân bỉ ổi rồi đấy ông bạn có biết không:-".
Có rất nhiều anh em đam mê nhưng lại không biết chung tay vào với nhau đấy thôi:).
Phong trào chỉ có 1 vài cá nhân nhưng những cá nhân đó bây giờ đang ở đâu, đang như thế nào?
Những cá nhân đó có còn tích cực hay không?
Những cá nhân đó có còn đủ đam mê để đi đến đích hay không?
Những cá nhân đó có còn biết thúc đẩy phong trào, có biết truyền lửa cho mọi người hay không?

Câu này của bác thắng hay này . Em rất tán thành và ủng hộ . Mặc dù em biết làm được như thế là rất khó . Dạo này nói thực là vào 4rum không còn thấy như trước nữa toàn thấy cãi vã rồi mấy ông chọc ngoáy nhau . Thiết nghĩ nếu muốn đôi co rồi tranh luận sao không hẹn nhau ra ngoài ngồi cafe tha hồ mà tranh luận chọc ngoáy . Mà lại cứ vào 4rum để rèm pha bóng gió rồi lời lẽ thì khó nghe :shame on you: . Nói chung nếu cứ tình trạng này diễn ra thì 4rum sẽ càng ngày càng đi xuống . May ra lúc đó phong trào chỉ tồn tại được với 1 vài cá nhân thôi ^:)^

Theo quan điểm của em em hiểu đơn giản thế này: Không chỉ Chó Phú Quốc nói riêng, mà các vấn đề khác trong xã hội luôn luôn cần một lực lượng đối kháng thì mới tạo ra cho chúng ta ý chí vươn lên, ý thức hoàn thiện các vấn đề. Vấn đề ở chỗ là mỗi người một phong cách, mỗi người một cách nói. Việc của chúng ta - những người nào tự coi là đam mê chân chính - là nên lắng nghe và tìm cách cho các thành viên khác tâm phục khẩu phục. Dẫu biết rằng để có thể sở hữu được những con chó như anh Tsmilan không phải là dễ. Nhưng không ngẫu nhiên mà người ta có cái gì đó để chê, các bác ôm về với giá cao giờ người ta chê thế phải em em cũng rất khó chịu.
@chontinh: Cứ cho là em kiến thức nông cạn, mong các bác chỉ giáo thêm. Nhưng em cũng góp ý với bác 1 câu, ai cần mình góp ý thì mình góp ý, ai show hàng thì kệ người ta show hàng, bác chém loạn lên thế động đến tự ái của người ta rồi.

Với mình thì góp ý chân thành và thẳng thắn là mình luôn cảm ơn, ví dụ như con này bị lỗi như thế này thì nên làm sao để cải thiện lỗi đó...còn cứ nói vô bổ thì cho mình nói thẳng là mình chỉ coi đó như tiếng...SỦA BẬY thôi...mong ace thông cảm

Shakhi Viet

Active Member
Theo quan điểm của em em hiểu đơn giản thế này: Không chỉ Chó Phú Quốc nói riêng, mà các vấn đề khác trong xã hội luôn luôn cần một lực lượng đối kháng thì mới tạo ra cho chúng ta ý chí vươn lên, ý thức hoàn thiện các vấn đề. Vấn đề ở chỗ là mỗi người một phong cách, mỗi người một cách nói. Việc của chúng ta - những người nào tự coi là đam mê chân chính - là nên lắng nghe và tìm cách cho các thành viên khác tâm phục khẩu phục. Dẫu biết rằng để có thể sở hữu được những con chó như anh Tsmilan không phải là dễ. Nhưng không ngẫu nhiên mà người ta có cái gì đó để chê, các bác ôm về với giá cao giờ người ta chê thế phải em em cũng rất khó chịu.
@chontinh: Cứ cho là em kiến thức nông cạn, mong các bác chỉ giáo thêm. Nhưng em cũng góp ý với bác 1 câu, ai cần mình góp ý thì mình góp ý, ai show hàng thì kệ người ta show hàng, bác chém loạn lên thế động đến tự ái của người ta rồi.
Đúng, Nguyễn H... nói đúng :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

mon1910

Member
cu ta tên BA MƯƠI

có cái xoáy xấu ơi là xấu

vừa thấp vừa lùn

lại hay liếm mép

ngồi thì chán quá

lỡ mua rồi đành nuôi vậy:(:)(:)((
lâu lâu không vào thấy con này hay thật
:
-mình dài, chân ngắn

-sống lưng // ngực và bụng

con này Tuấn Neo nhìn dập là phải thôi. Em không rành về CPQ nhưng nếu làm giám khảo, em cũng dập con này
;---> ý kiến của em, có gì không phải xin bác "giầy" đừng phật ý

tran van hoan

Active Member
:
-mình dài, chân ngắn

con này Tuấn Neo nhìn dập là phải thôi. Em không rành về CPQ nhưng nếu làm giám khảo, em cũng dập con này

bác lại giấu nghề rồi , em đã nghe danh bác rồi đấy nhé . bác ơi bác nhầm con này với con vện đen rồi . con vện đen mới là con bác Neo dập bác ạ .

con này là con cháu ngoại bác ạ .

nguyenducminh63

Active Member
Nhận xét khá chuẩn vì nó không phải con chó đẹp nhưng con này nó là dĩ vãng rồi và bạn không thể hiểu con chó này chủ chó muốn khai thác cái gì ở nó đúng không?
Và thông tin là con này chưa ra Show thì lấy đâu bác mỏ Neo dập nó hả bạn??? Imfomation của ông bạn kém quá đấy:).
Bao giờ chuyển được hộ khẩu em Vàng lửa đực sơ sinh về đến HP thì úp ảnh lên cho mọi người đánh giá Khoa nhé :D

:
-mình dài, chân ngắn

Chào Mon! minh chưa biết tuổi của bạn nên tạm xưng hô như thế này nhé, có gì giao lưu sau!!!cách góp ý của bạn như thé mới chuẩn xác, nhưng không biết có cách nào khắc phục được cho nó không vì mình đã lỡ mua và mến tính cách của nó rồi, mong bạn chỉ giáo, cảm ơn!