• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin hỏi về việc chọn lọc chó thuần chủng

Hung.tinhyeu

Active Member
Em e rằng dựa vào độ dài của đuôi để chia dòng thì chưa ổn lắm. Theo bản chuẩn thì độ dài của đuôi chó hmong cộc có thể dao động trong khoảng từ 3 - 15cm.

Cá nhân em thì thích loại đuôi ngắn, kiểu như Gấu. Lúc nào cũng dựng đứng, rất oai phong và ngạo nghễ :D

Về vụ Bắc Hà thì bác Trí đừng kết luận vội. Bác xem link này rồi lại mê tít đi ấy chứ: http://www.forum.vietpet.com/showthread.php?t=25435&page=3

Có thể nói đây là một chú BH đẹp nhất ở HN mà em được biết. Mời các bác (đặc biệt là bác Neo, vì bác chưa nghe nói đến giống chó này) xem và phát biểu ý kiến nhé:-bd
Con bắc hà này là của Song Bac.............................................hội... AQ............!