• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin các bạn , hãy cứu lấy em Husky này và cho em 1 mái nhà!

trang.chen

Đây là bé Husky 3 tháng tuổi đang điều trị trên Gaia đã hơn 1 tháng qua. Từ lúc em nhập viện đến nay chủ em chưa 1 lần đến thăm, chưa 1 lần gọi điện. Phòng khám gọi điện nhiều lần để chủ đến thăm và đón em nhưng chủ chỉ nói sẽ đến mà không thấy đâu. Mình lên Gaia thường xuyên và vẫn chơi và thăm em . Nhìn em nằm thoi thóp, lủi thủi 1 mình mà không thể chịu nối. Lòng tự hỏi chủ của em có bằng 1 con vật không vậy? Đã mua em về , thấy em bị bệnh , bị cà nhắc thì vứt bỏ em ở phòng bệnh 1 mình. EM chắc buồn lắm vì mỗi ngày mong có ai đến thăm em mà không thấy. Giờ mình mong hội Kéo xe nhà mình, mỗi người góp sức để đưa em ra viện, và tìm cho em 1 mái nhà. Đừng biến bệnh viện thành trại tế bần. ở đó quá nhiều bệnh tật. Nếu để em lại đó e sẽ dễ lây nhiễm các bệnh. 1 tháng qua em đã trải qua nhiều bệnh nhưng vẫn kiên cường sống. Có lẽ vì em mong 1 ngày chủ em sẽ đến đón em. Mình xin các bạn hãy cùng nhau giúp đỡ em. Nhìn những chú cún của chúng ta ngày ngày sống trong tình thương yêu còn em vẫn 1 mình các bạn nghĩ sao!

skinny89

Hic.Mình thấy thuơng em nó quá.Có khi mai mình lên Gaia xem tn.Cũng đang tính học cách nuôi 1e husky :(

nhìn em trông tội quá :( mình hiện đang ở Quảng Ninh 2 tuần nữa mới về không cũng muốn đón bé về làm bạn với cún alas nhà mình rồi :( mong cún tìm được mái nhà tốt

NjDo

Member
Hic.Mình thấy thuơng em nó quá.Có khi mai mình lên Gaia xem tn.Cũng đang tính học cách nuôi 1e husky :(
học cách nuôi thì làm sao mà chăm nổi 1 em cún đang bệnh nặng :-??:-??

nhìn cún này tội quá à, mình thấy chủ nó vô tâm quá, hik, cún nhà mình cũng bị gãy chân nhưng khong nghiêm trọng như em này, mình nghĩ nên có 1 người đến nhận nuôi em nó,hik,mình ở xa quá,không biết làm gì ngoài mong và hy vọng em nó sẽ sớm tìm đc mái ấm mới, hik...:):)

skinny89

học cách nuôi thì làm sao mà chăm nổi 1 em cún đang bệnh nặng :-??:-??
Muốn nuôi 1e cún thì fai học cách chăm sóc trc đã.Nhất là cún con và đang bị bệnh.Đuơng nhiên là fai chữa hết bệnh cho e nó thì mới mang về nhà chứ bạn :D
Ai lại để cún ở bv 1 tháng trời ko đến thăm như thế=;

bomxinh123

Member
Muốn nuôi 1e cún thì fai học cách chăm sóc trc đã.Nhất là cún con và đang bị bệnh.Đuơng nhiên là fai chữa hết bệnh cho e nó thì mới mang về nhà chứ bạn :D
Ai lại để cún ở bv 1 tháng trời ko đến thăm như thế=;
Nếu về nhà cún lại bệnh tiếp thì bạn làm thế nào,biết là các bạn có lòng tốt nhưng nên suy nghĩ kỹ 1 chút,chứ để đến lúc có việc rồi thì lại khổ cả chủ lẫn cún

appleip4

Member
Hiện giờ nhà e đag nuôi cu alaskan đực 4th...nhận thêm cu husky này k biết ở đc với nhau khôg??..biêt đâu cu hus có bạn mới lại nhah khỏe.:)

zodiac123

Member
Chậc , bệnh chữa thì hết thôi . Chỉ cần cố gắng sau này xấu cũng thành đẹp , nhìn em ấy thấy kiên cườg wá , có nghị lực sống thật . Tiếc rằng mình ở miền Nam , với đag kiếm 1 chú cún , nếu ở Bắc thì mình đã đón rồi

trang.chen

Cảm ơn mọi người. Hôm nay bé yếu hơn trước rất nhiều. nằm thở khó lắm. Lúc mình đến thăm thì mắt bé cố mở ra nhìn nhưng yếu lắm. Chủ bé hôm nay cũng không đến đón bé . Gaia gọi điện để bàn giao chó cho Gaia thì chủ bé không nghe máy. Tình hình đang rất khó xử

bác nào ra Gaia nói chuyện đi được thì 1 tuần nữa mình về sẽ đón bé về chăm sóc chứ để thế này anh em sót cho bé quá :(

Nabie

Member
pé cứ như thế tội quá, còn nhỏ mà không được tý tình yêu thương nào của chủ:( các Bác miền Bắc cố gắng tìm cách giúp đở pé nhé :( em ở miền Nam bất lực quá

skinny89

Mai có bác nào ra thăm e nó k ạ.Mai e ra thăm e nó xem tn.Nhìn tội quá.Thằng chủ chó 100% ko muốn mang e nó về rồi :-??