• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xù và Mun nhà mình

Thế có khi em nó đòi bế ẵm hay gì chứ không phải thèm chồng đâu. Vì mèo cái thèm chồng rất là ... khó tả, cứ chạm vào nó là nó kêu ư ử và nằm phục ngay xuống á, ko nhảy nhót gì đâu.
Dưa nhà em thế nào rồi, lứa vừa sinh được mấy bé vậy em?

Dưa nhà em thế nào rồi, lứa vừa sinh được mấy bé vậy em?
Con nhỏ Dưa là con màu trắng vàng, nhà em cho từ năm ngoái rồi. Nó khôn nhưng mà dữ lắm, đúng là hổ cái.

Giờ nhà chỉ còn 2 mèo, một đứa trắng tinh, hiền lắm, là mẹ của thằng Mầm, em chưa đặt tên, khoảng 2 ngày nữa là đẻ đây. Và một đứa đen sì tên là Tum. Cả hai đều là cái cả.

Con nhỏ Dưa là con màu trắng vàng, nhà em cho từ năm ngoái rồi. Nó khôn nhưng mà dữ lắm, đúng là hổ cái.

Giờ nhà chỉ còn 2 mèo, một đứa trắng tinh, hiền lắm, là mẹ của thằng Mầm, em chưa đặt tên, khoảng 2 ngày nữa là đẻ đây. Và một đứa đen sì tên là Tum. Cả hai đều là cái cả.
Khi nào bé sinh thì báo tin mừng nhé em! Up hình nữa...

hathu08

Active Member
tuxedo đẹp quá đi mất :) thích bọn nhóc lúc chơi với nhau lắm. chẳng bù cho mèo nhà mình, chỉ thích người chứ cứ nhìn thấy mèo là đánh :(

tuxedo đẹp quá đi mất :) thích bọn nhóc lúc chơi với nhau lắm. chẳng bù cho mèo nhà mình, chỉ thích người chứ cứ nhìn thấy mèo là đánh :(
Bé Tuxedo nhà mình đã ra đi từ lúc chưa đầy 3 tháng rồi bạn ạ! =((

Sáng nay nhìn 2 đứa tranh nhau ăn sữa chua mà thấy ngộ quá cơ! Mấy hôm nắng nóng oi bức, nàng Nho còn chả buồn đứng dậy nữa...

Từ hôm cắt lông cho Xù chưa cho con lên hình phát nào sợ mất hình tượng! Từ hôm đó con khó tính hẳn lên, chắc cắt 1 lần này thôi...

trungcampha

nhà chủ thớ có nhiều e miu đáng yêu và thích quá
m cũng iu mèo lắm nhưng tìm hoài mà vẫn chưa đc e nào,hic hic!
b nào ko có đk nuôi thì cho m xin e nó về nuôi nhá!

Ôi hóa ra chị vừa cắt xong à. Em còn đang tham khảo chứ chưa cắt.
Nếu ko sao thì đừng cắt em ạ, Xù phải tiêm mê mới cắt được , xong lúc tỉnh nó hoảng loạn nhìn thương lắm! Nhưng lông dài trời nóng bức cũng hơi tội nó...

nhà chủ thớ có nhiều e miu đáng yêu và thích quá
m cũng iu mèo lắm nhưng tìm hoài mà vẫn chưa đc e nào,hic hic!
b nào ko có đk nuôi thì cho m xin e nó về nuôi nhá!
Mình thấy các diễn đàn tặng mèo cũng nhiều lắm mà. Chắc tại bạn kén chọn nên mới chưa tìm được ý... :D

Giữa tháng 6 phải để 2 đứa ở nhà tận 3 ngày, thấy tội quá. Dù rằng hàng ngày vẫn nhờ được bà ngoại vào cho ăn 1 bữa... :(

3 ngày thì gửi qua nhà em trông cho. Nhưng chắc là phải nhốt vào 1 phòng, ko thả rông dc đâu nhỡ nó vượt rào đi mất đền sao dc. Nhà em mèo lớn vẫn nhảy qua lỗ cổng trên cao để ra ngoài dc nếu muốn.

Mà con Tum nhà em gào đực rồi hay sao ấy chị ạ. Tự dưng tiếng kêu của nó to hẳn lên chứ ko be bé như trước nữa. Nếu mấy hôm nữa mà động đực thật thì cho em mượn Xù nhá.

3 ngày thì gửi qua nhà em trông cho. Nhưng chắc là phải nhốt vào 1 phòng, ko thả rông dc đâu nhỡ nó vượt rào đi mất đền sao dc. Nhà em mèo lớn vẫn nhảy qua lỗ cổng trên cao để ra ngoài dc nếu muốn.

Mà con Tum nhà em gào đực rồi hay sao ấy chị ạ. Tự dưng tiếng kêu của nó to hẳn lên chứ ko be bé như trước nữa. Nếu mấy hôm nữa mà động đực thật thì cho em mượn Xù nhá.
Xù nhà chị cứ mấy ngày lại hành hạ em Nho đến khổ mà Nho thì vẫn vô tư lắm, thấy anh cắn gáy lại tưởng đùa quay sang cào cho cái Xù giờ trụi lông nên đau nhảy phắt ra. Mượn Xù về ko được cười cháu đang trụi lông đâu nhá, ko nó lại tủi thân lắm ý.
Vụ chị đi xa gửi em 3 ngày mà em coi được dùm chị thì tốt quá còn gì. Chỉ sợ phiền đến gia đình em thôi...

Xù nhà chị cứ mấy ngày lại hành hạ em Nho đến khổ mà Nho thì vẫn vô tư lắm, thấy anh cắn gáy lại tưởng đùa quay sang cào cho cái Xù giờ trụi lông nên đau nhảy phắt ra. Mượn Xù về ko được cười cháu đang trụi lông đâu nhá, ko nó lại tủi thân lắm ý.
Vụ chị đi xa gửi em 3 ngày mà em coi được dùm chị thì tốt quá còn gì. Chỉ sợ phiền đến gia đình em thôi...
Hề hề, em chưa tưởng tượng ra trụi lông thì nó làm sao nên chưa cười. Nhưng mà lỡ thấy rồi buồn cười quá thì nhịn làm sao :))

Dạo này em đang ở nhà làm đồ án, cũng tầm cuối tháng 6 mới bảo vệ nên giữa tháng 6 thì ok thoải mái chị ạ. Chắc em cho 2 đứa nhà chị ở tầng 1 (toàn xe cộ, có nhà vệ sinh riêng) chứ lên tầng 5 chắc nóng chết mất. Còn 2 đứa nhà em thì em cứ thả, chúng nó hay chơi ở tầng 2 nhưng nếu mà có biểu hiện gầm gừ nhau thì em tách ra 2 tầng riêng vậy.

Hề hề, em chưa tưởng tượng ra trụi lông thì nó làm sao nên chưa cười. Nhưng mà lỡ thấy rồi buồn cười quá thì nhịn làm sao :))

Dạo này em đang ở nhà làm đồ án, cũng tầm cuối tháng 6 mới bảo vệ nên giữa tháng 6 thì ok thoải mái chị ạ. Chắc em cho 2 đứa nhà chị ở tầng 1 (toàn xe cộ, có nhà vệ sinh riêng) chứ lên tầng 5 chắc nóng chết mất. Còn 2 đứa nhà em thì em cứ thả, chúng nó hay chơi ở tầng 2 nhưng nếu mà có biểu hiện gầm gừ nhau thì em tách ra 2 tầng riêng vậy.
Thấy buồn cười cũng phải nhịn, mà thôi cười cũng được nhưng ko được chê cháu đâu đấy. Thằng Xù nhát lắm rất sợ người lạ, Nho thì dạn hơn nên ko lo. Ủa mà miu nhà em đi vệ sinh trong nhà vs à?

Thằng Xù thế này thì đợt giữa tháng 6 em cũng ko dám nhận trông hộ. Nhỡ mà nó tuyệt thực, mà nhất là nhịn khát rồi xảy ra chuyện thì.... Mà nó nhịn khát là hại cho bộ máy tiêu hóa lắm nên hôm nay em rất lo phải mang qua chị ngay kẻo có biến >.<
Em gặp mèo đực nhát rồi nhưng mà nhát tới mức mèo cái gào ầm ĩ bên cạnh cũng ko dám ho he gì thì thanh niên hoi quá =))

Chắc là do em Xù dậy thì rồi nhưng vẫn còn bé chị ạ. Chắc cu cậu chỉ thích bạn thanh mai trúc mã thôi chứ gái lạ là ko dám rồi =))