• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xù và Mun nhà mình

Cả ngày qua Mun nôn ra dịch vàng, sáng sớm nay thì đi ngoài đã cho truyền dịch ngay rồi nhưng chắc vẫn ko cứu được em ... , bệnh giảm bạch cầu nếu chưa tiêm thì ko thể cứu được. Chỉ tại chủ quan nên chưa cho Mun tiêm phòng bệnh... Giờ nhìn Mun mà rớt nước mắt! :-(

Cưới vợ cho Xù mà mới được gần 3 tháng bé Mun đã ra đi mãi mãi. Sau lần này cho Xù đi triệt sản vậy. Chắc Xù cũng đang buồn lắm khi chứng kiến em vật vã trước khi ra đi... Xù nhớn nhác gọi em mà chỉ nghe em rên khe khẽ . Nó cũng chẳng biết tại sao bỗng dưng em biến mất ko còn trong cái ổ mẹ sưởi đèn cho em...
Mong Xù sớm nguôi ngoai và cầu cho linh hồn Mun sớm siêu thoát.
Vĩnh biệt Mun!

cuadien

Chia buồn cùng bạn trước tết mèo nhà mình cũng bị bệnh nôn ra dịch vàng cứ ăn vào là nôn liên tục gần 1 tuần nó gầy rớt luôn, mình mang qua chỗ Trường Chinh tiêm liên lục 4 ngày thuốc chống nôn + thuốc bổ, về nhà nó cũng ko ăn gì cứ ngửi rồi bỏ đi mình nghĩ ko ăn được kiểu gì cũng chết thế là mình qua mấy hàng cháo dinh dưỡng mua một ít rồi dùng xi lanh bơm vào mồm lúc đầu nó còn nôn nhưng mấy ngày sau thì đỡ dần giờ thì lại khỏe rồi.

Mun nhà mình bị đi ngoài nữa, cho đi viện ngay sáng đó mà cũng ko cứu được. Đến nơi hơn 8h sáng bác sỹ đã bảo nếu là đường ruột vẫn có thể qua khỏi nhưng nếu bị giảm bạch cầu mà chưa tiêm phòng thì ko cứu nổi... :-( Lúc truyền Mun nằm ngủ ngoan lắm , nhưng mang về nhà được 4 tiếng thì em đi...
Thực ra mình còn đang nghi em bị sốc khi tiêm thuốc chống rận vì ngay sau khi tiêm về Mun đã có triệu chứng mệt , ngủ nhiều và ăn ít rồi. Sau 2 ngày là nôn , đi ỉa... và ra đi.
Mỗi lần vào đây nhìn ảnh lại rơi nước mắt...
Nhỏ xíu mà tinh nghịch , nhắng nhít lắm!

Giá như tìm được 1 em miu màu lông giống y như Mun... Tối tối Xù kêu gào tìm Mun mình lại rơi nước mắt!...

meonho124

Member
Đứng buồn nữa nhé bạn , nỗi buồn rồi cũng sẽ qua , bé Mun ngoan sẽ sớm được đầu thai làm một bé mèo ngoan và khỏe mạnh .

Có nuối tiếc thì điều ấy đã qua đi rồi , phải rút kinh nghiệm những bé mèo chưa tiêm thì kiêng kị nhất là đưa đi lung tung bạn ạ , giảm bạch càu là căn bệnh nguy hiểm nhất của mèo , mắc rồi thì khó hoặc gần như là không có cơ hội sống , lỗi cũng vì mình 1 phần nhưng đừng thêm suy nghĩ day dứt nhiều nữa . Nỗi buồn rồi sẽ nhạt dần vì bạn còn phải lo cho Xù nữa , cố lên nhé . Chúc bé Xù luôn khỏe mạnh , có nhiều con xinh

Nếu bây giờ đón 1 bé khác về làm bạn với Xù có phải là có lỗi với Mun ko nhỉ??? Thấy hơi áy náy với Mun xinh tinh nghịch!

mitomudon

Nuôi 2 em mèo với nhau vẫn tốt hơn là chỉ có 1 đứa mà. Tớ nghĩ nếu bạn thick thì cứ đón thêm một đứa về. VỊ trí của Mun trong bạn và e Xù chắc chắn sẽ không hề thay đổi dù bạn có quyết định đón thêm một bé khác hay không.

Nuôi 2 em mèo với nhau vẫn tốt hơn là chỉ có 1 đứa mà. Tớ nghĩ nếu bạn thick thì cứ đón thêm một đứa về. VỊ trí của Mun trong bạn và e Xù chắc chắn sẽ không hề thay đổi dù bạn có quyết định đón thêm một bé khác hay không.
Tks bạn mitomudon. Mình cũng nghĩ vậy, đi làm cả ngày để cu Xù ở nhà 1 mình cũng thấy khổ thân nó... lại thương nhớ Mun nhiều hơn!

Bé Mun ra đi, tưởng Xù cũng nguôi ngoai chuyện đòi vợ... ấy vậy mà từ hôm em Nho về , Xù lại phát cuồng lên vì gái. Nho chắc vẫn còn non nên mỗi lần anh Xù có ý đồ đen tối sáp vô là bị ăn cái tát ngay. Xù hậm hực chịu đựng nên kêu gào cả đêm lẫn ngày... Khổ thân quá!

Chị xin dc bé này ở đâu? Màu này là một trong những màu xấu nhất, hay bị bỏ rơi lắm đấy. Dc cái cô mèo này có vẻ lai, nhìn mặt mũi bụ bẫm dễ thương, lông khá dày và mềm.