• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Về việc làm bộ lịch mèo chào năm mới!

Gemma

Active Member
Đấy là đạo cụ chụp ảnh đấy mẹ nó ạ (nó là cái chậu tắm của búp bê của chị Sữa nhà cháu). Tại cô Linh chọn ảnh đấy trông giống cháu nó đang.....
Tấm này trông hay hơn này
Cũng cái bô đấy giờ thành cái bồn tắm rồi, trông hay nhể! Bức này trông cứ như em ý đang tắm hơi ý, mặt mũi cứ là nhẵn nhụi thỏa mãn ra phết! :)):))

Chuyến này chắc phải mở topic về thử tay nghề thiết kế lịch cho các cao thủ vào dợt trước một lượt đê! <:p:D

Beambeam

Active Member
Hehe ... cũng xin bon chen 1 phát nhỉ... em thì không biết photoshop đâu, nghịch photoscape cho đơn giản thôi. Gà cũng đừng chê nhá...:))
Model: vẫn là Xù nhà chị Alex :D
Ui, đẹp quá, nhìn mà ghen tỵ ghê, mấy thứ này mình dốt đặc, em ơi hướng dẫn chị dùng photoscape với, chị cũng chỉ ao ước làm được đơn giản mà đẹp đến thế này thôi...:-*

milkygirl6390

Active Member
Ui, đẹp quá, nhìn mà ghen tỵ ghê, mấy thứ này mình dốt đặc, em ơi hướng dẫn chị dùng photoscape với, chị cũng chỉ ao ước làm được đơn giản mà đẹp đến thế này thôi...:-*
chị cứ download cái photoscape về mở ra là biết dùng ngay mà. Photoshop mới phải học chứ photoscape thì mò tí là ra hết :))

linhlady

Member
Đẹp quá, làm thế nào được lung linh như vậy hả em? Bảo chị với chị làm thử cho con mèo 2 chân nhà chị :x 8->8->8->
Thế thì chị cũng phải để Mèo 2 chân nhà chị "ngồi bô" giống Kit rồi e chỉ cho. hehe. E ngồi nghịch linh tinh thôi chứ e có biết làm mấy đâu, Chị phải nhờ mấy a chuyên nghiệp ấy. e trình còi nên chưa gì đã khoe. chứ mấy a kia đợi làm xong hết rồi khoe 1 lượt luôn hay sao ấy. sợ lắm. e té đây:D

cô Linh làm đẹp thế còn gì :d, mong đợi những tác phẩm nghệ thuật từ các bác để VP có 1 bộ ảnh lịch thật đáng nhớ nhé!

bichdiep

Member
Nhà em cũng hý hoáy 1 chút có ít thành quả khoe các bác ạ.
Thấy phong trào làm lịch xôm quá.

zZĩnz

Member
zới ời chỉ em cái cách làm mặt nó to như cái bẹ chuối đi
em làm mãi mà ko đc
chỉ diiiii mà

bichdiep

Member
zới ời chỉ em cái cách làm mặt nó to như cái bẹ chuối đi
em làm mãi mà ko đc
chỉ diiiii mà
Cái này mình chụp cận mặt mà bạn. Nếu bạn muốn chỉnh 1 cái ảnh có sẵn thì có thể dùng các phần mềm chỉnh sửa ảnh để crop lại.

Beambeam

Active Member
chị cứ download cái photoscape về mở ra là biết dùng ngay mà. Photoshop mới phải học chứ photoscape thì mò tí là ra hết :))
Chị download về rồi, loay hoay suốt cả buổi cũng chỉ làm được mấy cái ảnh ghép đơn giản thôi, nhìn không nghệ thuật đẹp như của em, vụ này thì chị dốt và chậm chạp lắm :(:)(:)((
Hình nền em lấy ở đâu mà đẹp thế, chị thấy trên photoscape chỉ có mấy cái hình đơn điệu thôi mà :-?? :(

milkygirl6390

Active Member
Chị download về rồi, loay hoay suốt cả buổi cũng chỉ làm được mấy cái ảnh ghép đơn giản thôi, nhìn không nghệ thuật đẹp như của em, vụ này thì chị dốt và chậm chạp lắm :(:)(:)((
Hình nền em lấy ở đâu mà đẹp thế, chị thấy trên photoscape chỉ có mấy cái hình đơn điệu thôi mà :-?? :(
chị ơi, chị vào photoscape xong click vào chữ help ý, nó sẽ có bài hướng dẫn bằng video luôn, :)), dễ làm lắm, chị cho em nick yahoo em chat với chị.

Oi thật ngưỡng mộ các cao thủ tin học,hic hic e là e gà khoản này lắm! Các bác up lên cho e học hỏi với!

Gemma

Active Member
Ùi ùi, phong trào lên cao quá xuể! Toàn là cao thủ với mèo xinh tung hoành thế này, phen này tha hồ mà treo lịch mều tung tóe suốt năm >:D<<:p:D

gau161286

Member
ối mới có mấy ngày e bận không lên hóng hớt mà đã ra lịch rồi ý hả, hay chỉ nháp trước , ak nhìn 10 pages rồi , ngại đọc lại quá! đăng kí thế nào nhỉ?!

gau161286

Member
oki cảm ơn nhiều nhiều! viet the nào cho đủ 50 kí tự nhỉ! à khuya rồi đi ngủ thôi! G9