• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Về việc làm bộ lịch mèo chào năm mới!

ruồi bẹp

Active Member
t đăng ký rồi. mà nhà t k có máy, nên chắc phải nhờ ai đến chụp hộ. vấn đề lớn nhất là mèo nhà t quá nhát, nên tác nghiệp hơi bị khó
làm một bộ ảnh cả mèo cả chủ, em ôm mèo ngồi tạo dáng là nó yên tâm hơn đấy <:p

Gemma

Active Member
Gửi mọi người demo 1 trang đơn giản của T1 T2 năm 2012 ^^

IMG_8703 copy by Downcome, on Flickr​

Cần đăng ký ngay để thực hiện vì khâu chụp và chọn ảnh sẽ phức tạp nhất đó ạ ^^
Ui giời ui, trông lung linh quá thế này, ai mà chả ham! Tưởng tượng mặt con nhà mình vào đấy, mỗi tháng hoặc mỗi ngày ngắm một bức lung linh nhường ấy ;;)8-><:p:p

Downcome

Phó nhòm
đẹp ế!!? VP nhiều cao thủ lắm lắm, năm nay các cháu sẽ có đầy lịch treo tường rồi

linhlady

Member
Xinh quá ể! Dưng cơ mà tấm này sao giống như thằng nhỏ đang... ngồi bô thế này hả mẹ Linh? :(:)))
Cháu nó đang ngồi trong cái rổ chơi thì bị bố Kỳ chụp ảnh, may mà mẹ Gem còn bảo ngồi bổ. Bs Chiền còn bảo vừa mới năm mới đã đi ...ị=))

Gemma

Active Member
Cháu nó đang ngồi trong cái rổ chơi thì bị bố Kỳ chụp ảnh, may mà mẹ Gem còn bảo ngồi bổ. Bs Chiền còn bảo vừa mới năm mới đã đi ...ị=))
Năm mới đi ị mới hên đấy chứ lị! =))=))=))=))=))=))=))

linhlady

Member

E làm mới được chừng này cho ảnh mặt sau của tháng 2, e còn ấp ủ album a e Bờm nữa cơ. hehee. tại vì hâm mộ các cháu quá cơ. ngồi xem lại ảnh hồi chúng nó bé tí thấy buồn cười chết đi được. yêu ơi là yêu:x

Gemma

Active Member

E làm mới được chừng này cho ảnh mặt sau của tháng 2, e còn ấp ủ album a e Bờm nữa cơ. hehee. tại vì hâm mộ các cháu quá cơ. ngồi xem lại ảnh hồi chúng nó bé tí thấy buồn cười chết đi được. yêu ơi là yêu:x
Cô Linh đội vương miện cho nữ hoàng xinh quá đi thôi :-*:-*:-*

Ôi ôi ôi! Cô làm mẹ cháu và chúng cháu xúc động quá cơ, phải mua vé máy bay bay ra ngay Hà Nội ôm hôn cô thật chặt thật nhiều nhiều ấy, chụt chụt chụt! Anh em Bờm yêu cô Linh tóa!
:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*
:x:x:x:x:x:x

Boo Boo

Member
Xinh quá ể! Dưng cơ mà tấm này sao giống như thằng nhỏ đang... ngồi bô thế này hả mẹ Linh? :(:)))
Đấy là đạo cụ chụp ảnh đấy mẹ nó ạ (nó là cái chậu tắm của búp bê của chị Sữa nhà cháu). Tại cô Linh chọn ảnh đấy trông giống cháu nó đang.....
Tấm này trông hay hơn này

maihuongt91

Member
toàn các anh các chị có tài năng bẩm sinh về nghệ thuật thế này thì chả mấy mà Vietpet ra mắt bộ lịch ngộ nghĩnh rồi..em kết bức ảnh nữa hoàng mèo của chị Linh quá, lại hợp với bà chúa " Bánh Mì " của nhà chị Gem nữa ạ

milkygirl6390

Active Member
Hehe ... cũng xin bon chen 1 phát nhỉ... em thì không biết photoshop đâu, nghịch photoscape cho đơn giản thôi. Gà cũng đừng chê nhá...:))
Model: vẫn là Xù nhà chị Alex :D

linhlady

Member
Hehe ... cũng xin bon chen 1 phát nhỉ... em thì không biết photoshop đâu, nghịch photoscape cho đơn giản thôi. Gà cũng đừng chê nhá...:))
Model: vẫn là Xù nhà chị Alex :D
Xù đang ở nhà tớ nè, dưng mà cháu nó đang đến thời kỳ uốn éo. lông bay khắp nhà. haiz.
Tớ thiết kế trên kích thước 12x22 để làm lịch để bàn thôi. nếu mà bạn thiết kế cái này hợp với lịch treo tường. tớ cũng tập toẹ học đòi theo người ta chứ có qua trường lớp hay gì đâu

milkygirl6390

Active Member
Chị Alex gửi Xù sang nhà Linhlady àh. chắc tại Xù sợ anh nhà chị Alex phải không. Hừm, ông ý như hung thần, vừa đi ra phát là Xù chui tọt vào trong cái cat tree nằm, gọi kiểu gì cũng không chịu ra... thằng Nhím thì nghịch phá điên đão trong khi Xù thì rất ư là đỏng đảnh con gái...:X yêu lắm ý... :X

linhlady

Member
ừ. Chị alex gưi 2 đứa cho tớ rồi tớ môi giới cho thằng e tớ trông hộ. Phải dùng từ " thằng điên" mới phù hợp với thằng Nhím, nó nghịch dã man lắm. dạy con Jin đủ các trò."thằng điên" đáng yêu:x

milkygirl6390

Active Member
Hôm đấy mình đến thì nhà chị Alex đang dọn nhà, thế là cho Nhím Xù ra tiếp khách thay. con bạn mình cũng mang theo con mèo nà nó để cho đi học " giao tiếo xã hội", ai ngờ thấy anh Nhím nó khè như thấy quân thù, còn anh Nhím vẫn nhào vào hít hít ngửi ngửi em, bị em khè xong thì cái mặt ra cái vẻ là " không hiểu con này nó muốn làm gì" ...=))... từ lúc nhìn thấy Nhím là không thấy Nhím ngồi yên lúc nào nên con bạn mình có bắn cho Nhím được phát ảnh nào đâu :)), XÙ thì chỉ nằm dài nên có luôn liên hoàn shot :))

linhlady

Member
Ớ. thế bạn Milk dùng máy ảnh gì thế, tớ đang định đầu tư nhưng ví còi nên chỉ dám mua loại rẻ tiền thôi. Nhân đây hỏi các cao thủ luôn, vẫn biết rằng nhà các bác toàn hàng pro nhưng e vẫn muốn hỏi tí, e định mua máy này: FUJIFILM FINEPIX S3300. các bác xem hộ e với

kokokiukiu

Active Member
Ớ. thế bạn Milk dùng máy ảnh gì thế, tớ đang định đầu tư nhưng ví còi nên chỉ dám mua loại rẻ tiền thôi. Nhân đây hỏi các cao thủ luôn, vẫn biết rằng nhà các bác toàn hàng pro nhưng e vẫn muốn hỏi tí, e định mua máy này: FUJIFILM FINEPIX S3300. các bác xem hộ e với
Linh đang trông 2 đứa nhà chị alex nữa à?,,mệt không?;)8->8->

Kiểu này vác hết mèo sang nhà cô Linh để cô thiết kế lịch cho chúng nó nhé.:D Nhà cháu khoản này là không biết gì nên không bon chen đựoc:((.Thế cô nhé,trông cậy cả vào cô đấy:-*;;):)):))

linhlady

Member
Linh đang trông 2 đứa nhà chị alex nữa à?,,mệt không?;)8->8->

Kiểu này vác hết mèo sang nhà cô Linh để cô thiết kế lịch cho chúng nó nhé.:D Nhà cháu khoản này là không biết gì nên không bon chen đựoc:((.Thế cô nhé,trông cậy cả vào cô đấy:-*;;):)):))
Sặc. sặc . sặc. Thế thì 2 cô cũng phải chụp ảnh cho mấy đứa không thì nhờ các chuyên gia. chứ nhà tớ cái gì cũng lọ mọ, có mỗi cái ảnh mà hì hục cả buổi mà lại còn lấy ảnh của anh Kỳ ra nữa đấy chứ, chỉ được cái cây nhà lá vườn thôi. Với lại máy ảnh thì tôi không có. hay tôi Vác ip lên nhà 2 cô tác nghiệp=)), đấy còn chưa kể Ip ghẻ:))