• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vài hình ảnh chó nhà Maishon usa

trangphuong

Active Member
Nghe thiên hạ đồn những chiến binh bốn chân nhà anh ngoài món khoái khẩu thịt xxx em cũng nghe thêm về món thịt chuột, anh có thể chia sẻ king nghiệm không? Cho ăn cả con khi chúng săn bắt được hay mình phải làm sạch, mổ bụng bỏ lục phủ, ngũ tạng rồi mới cho ăn & cho ăn sống hay ăn chín?
Kính anh!

duhuonghp

Member
bac tuan oi hôm nào rảnh cho bọn em đến thăm quan trại của bác được ko a.có gì bác cho em xin địa chỉ của bác .cám ơn bác :D

Shakhi Viet

Active Member
Qua hình ảnh, tôi muốn gửi đến các bạn đặc thù của 1 giống chó và cách nuôi dạy để phát huy những đặc thù đấy. Tất cả chúng ta đã nghe quá nhiều sự tranh luận về một giống chó nào đấy, cả thực tế cũng như sự thêu dệt một cách vô thức. Có rất ít những hình ảnh thực tế và sinh động, vì vậy mọi sự tranh luận luôn kéo dài và khó đến đích. Ngoài Pitbull Fighting, tôi còn đam mê cả xoáy Thái và Phú Quốc. Tôi cũng đang cải tạo lại vài con Phú Quốc xem như thế nào. Lần lượt tôi sẽ giới thiệu trên Topic này để các bạn tham khảo, và nếu bạn nào có những hình ảnh thực tế và sinh động của chó mình thì hãy lập Topic để gửi lên diễn đàn để mọi người cùng xem và đánh giá. Một hình ảnh cụ thể minh chứng hơn cả trăm lời nói xuông.
em cũng nghĩ như bác, vì em mới tập nuôi chó nên không biết gì, cộng với bản tính sính ngoại nên em tin theo bảng xếp loại top 10 giống chó trông nhà giỏi của "tây", trong đó có chó xoáy Thái. Dù gì thì các công bố của họ được cả thế giới nhìn vào, không thể làm ẩu. Em nghĩ rằng con chó tốt cũng cần được chủ tạo điều kiện để bộc lộ, 1 con chó săn sẽ không thể cảm thấy thoải mái trong điều kiện căn hộ chật hẹp. Do vậy, có thể 1 số con chó xoáy Thái đã làm cho bác chủ người mình không hài lòng, cho là ngố, dẫn đến bài xoáy Thái...
Em cũng nghĩ là qua topic này, nhiều người sẽ nhìn nhận chính xác hơn về TRD.

la_Guardia

Nhà Maishon cho cháu hỏi giá của 1 chú pit đực 2 tháng tuổi ở trại mình giá khoảng bao nhiêu tiền vậy....cháu rất thích thú kưng nhất lại là chó đấy a....cháu mong có được sự giúp đỡ>:D<