• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vài hình ảnh chó nhà Maishon usa

Mỉm cười
Chào bà con ! Chào hàng xóm !
Gửi các bạn một số hình ảnh về chó nhà mình. Mời các bạn cùng xem!
Ngày bé mới sinh

Bé đã lớn hơn khi vừa tắm xong (lúc 1 tháng tuổi)

Haihanoi

Member
Bác Maishon cho em hỏi tý con cún trên có phải là giống xoáy thái không ạ ? mới có tý tuổi mà đã biết săn mồi giỏi thật đấy ,mà hình như là bản năng tự nhiên thì phải .
Chúc mừng bác nhé!

Bác Maishon cho em hỏi tý con cún trên có phải là giống xoáy thái không ạ ? mới có tý tuổi mà đã biết săn mồi giỏi thật đấy ,mà hình như là bản năng tự nhiên thì phải .
Chúc mừng bác nhé!
Chào Hải! Cảm ơn bạn. Nó là giống xoáy Thái bạn ạ.

TungKon

Member
dạ,e nhìn con khỉ này rất quen,có phải nó ỏ bên trại a tuấn trắng không ạ.hj.

dạ,e nhìn con khỉ này rất quen,có phải nó ỏ bên trại a tuấn trắng không ạ.hj.
To TungKon : Đúng rồi con vượn tên Mai ở trại Tuấn Trắng đó - Ai vào trại mà không bị nó làm "luật" ngay ở cổng !

Bé tên là Xoan (Female)

Lời chia tay của em trai : (Chị ở lại vâng lời sư phụ, em đi định cư tại China, em thích đi săn thú rừng bên đó)Các bạn đồng trang lứa với bé Xoan
Mẹ lúc mang bầu bé XoanẢnh bố của bé Xoan

Qua hình ảnh, tôi muốn gửi đến các bạn đặc thù của 1 giống chó và cách nuôi dạy để phát huy những đặc thù đấy. Tất cả chúng ta đã nghe quá nhiều sự tranh luận về một giống chó nào đấy, cả thực tế cũng như sự thêu dệt một cách vô thức. Có rất ít những hình ảnh thực tế và sinh động, vì vậy mọi sự tranh luận luôn kéo dài và khó đến đích. Ngoài Pitbull Fighting, tôi còn đam mê cả xoáy Thái và Phú Quốc. Tôi cũng đang cải tạo lại vài con Phú Quốc xem như thế nào. Lần lượt tôi sẽ giới thiệu trên Topic này để các bạn tham khảo, và nếu bạn nào có những hình ảnh thực tế và sinh động của chó mình thì hãy lập Topic để gửi lên diễn đàn để mọi người cùng xem và đánh giá. Một hình ảnh cụ thể minh chứng hơn cả trăm lời nói xuông.
Vài hình ảnh vào buổi sáng của các cún con

Thật là nhiều mảng xanh và nhiều niềm hạnh phúc!
Dòng Xoáy Thái em chưa tiếp cận nhiều,chưa hiểu rõ đặc tính nổi bật của chúng nhưng riêng Phú Quốc thì em có nuôi qua và hiểu đôi chút .Đó là những tay săn cự phách và có nhiều chất xám.Những kỷ niệm về 2 con Phú quốc ngày xưa của em vẫn còn đó,nhen nhúm và chưa hề tàn lụi,em vẫn mong có cơ hội làm chủ 1 con PQ(thật là khó để có 1 con cho vừa ý anh ạ)
Gửi anh vài cái hình con Black của em ngày ấy:

Một ngày bình an!

quangnhoc

Member
con đen nhìn đẹp quá, nhìn rồi lại muốn nuôi đúng là chẳng bao giờ dừng được

TungKon

Member
vậy thì đúng rồi,e đã tưng sang trại của anh một làn nhưng mà không được vào vì không có anh ở nhà lên không ai giũ được con rơttêilr nhà anh,anh tuấn cho e hỏi nhà anh có giong bull terier không anh.a tuấn nổi tiếng hp về chó chọi mà.

Chúc mừng bác nhé!
Bạn Hải hãy chú ý đến con chó khoang,tôi nghĩ đấy là 1 ông thầy giỏi cho bọn nhỏ.Với bọn trẻ con này,nếu chăm cho đi theo những lúc săn bắt,chúng sẽ tiếp thu rất nhiều điều bổ ích.Với chó,đa phần đều có bản năng săn bắt,chỉ cần chúng ta biết khơi dậy bản năng đó thôi.

fighter

Member
to maishon usa: chú ở Hp ạ. hiện cháu cũng đang nghỉ hè ở Hải Phòng, nhìn đàn chó nhà chú cháu muốn ghé qua thăm và tận mắt thấy các e nó quá. hôm nào cháu qua làm phiền được không ạ :D