• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tin HOT..........giữa những ngày đông lạnh giá đê ê.ê.ê.....

mike1803

Member
Vừa về Phủ Lý sau mấy đi công tác dưới cái buốt lạnh của những cơn mưa mùa đông. Trong đầu thì chỉ mong sớm đc về Hà Nội để đc ngồi nhâm nhi cốc Nâu nóng nghi ngút khói. Bỗng nhận đc thông tin từ Mr. hoangthuy là nhóc Pum đã bắt đầu sinh con. Thôi thì không ước với mong gì nữa về phi Hà Nội luôn để ngó nghiêng tình hình ntn .... đến nơi thì Pum đã hoàn thành xong 9 nhóc : 5 công chúa và 4 hoàng tử . Nhìn bọn nhóc thật đáng yêu ......

Hì , hơi dài dòng văn tự rồi. sau đây là Hình ảnh của các nhân vật chính trong câu chuyện ngoằn nghoèo này ..... :p:p:p

Bà mẹ đảm đang cùng đàn con mới chào đời

Các thông tin cụ thể hơn xin mời gia chủ update hàng ngày cho những Fan của Doberman cùng chia vui nhé.....

suggar

Member
oa oa tận 9 em cơ à. chúc mừng chúc mừng

chó mà sinh nhiều vậy thì chủ sẽ có nhiều lộc lắm đây

tuanphuthai

Active Member
Chúc mừng chú hoangthuy nhé. Kiểu này hôm nào bên nhà trai phải có tý quà đến thăm mẹ con nhà Pum và chủ nhân của các cháu rồi:D

KimCuong

Active Member
Chúc mừng chú hoangthuy nhé. Kiểu này hôm nào bên nhà trai phải có tý quà đến thăm mẹ con nhà Pum và chủ nhân của các cháu rồi:D
Tý quà thì nhằm nhò gì ông bạn ơi, mang hẳn một thùng bia đến chúc mừng chú em hoangthuy đi. Để anh em đi cùng đến chúc mừng luôn một thể nữa chứ. Hihi.

Anh cứ chúc mừng hoangthuy trước đã nhé. :D

hoangthuy

Member
Em xin chan thanh cam on nhung loi chuc tot lanh cua moi nguoi.Vui thi vui nhung may ngay nay co duoc ngu may dau,met qua troi.May la con Pum nha em lan dau tien lam me nhung cham con khoe qua troi,toan phai dua thuc an den tan mom,nhat quyet khong ra khoi o? tru luc di ve sinh.Den hom nay,cac be duoc 3 ngay tuoi bu khoe lam.Duoc su chi dan ti mi cua cac anh,dac biet la truong lang Hungtinhyeu,a Viet Anh nen cac be rat khoe,hom qua cac be da duoc a Hungtinhyeu sua sang sac dep bang chun roi.Khi nao cac be tron10ngay chac luc day duoi cut het roi,luc do em xin trinh lang de cac bac chem cho cac be nhanh lon'.Thanks ca nha.May em bi hong vk,mod bo qua nhe.Thanks mod:x

gàsiêunhân

Active Member
oh thế là thiếu mất 1 đôi trong milano rồi, anh em mình bàn với nhau 10 đôi cơ mà :)):)):))
thôi quả này ăn khao to rồi, năm nay em sẽ về ngã tư sở để anh vừa tiện ăn khao, vừa tiện cho đàn cho con ti ti
anh chăm chúng nó béo tốt để em về em còn bắt trộm nhớ

hoangthuy

Member
oh thế là thiếu mất 1 đôi trong milano rồi, anh em mình bàn với nhau 10 đôi cơ mà :)):)):))
thôi quả này ăn khao to rồi, năm nay em sẽ về ngã tư sở để anh vừa tiện ăn khao, vừa tiện cho đàn cho con ti ti
anh chăm chúng nó béo tốt để em về em còn bắt trộm nhớ
Khao thi chac la khao roi,nhung chac chan ve chu se bi phat,chu' bao voi' anh la thuc' dem hong' Pum de? the ma 1luc sau khong thay dau, a buzz den loi may' het pin ma ko thay chu dau.Ve thi hu' a nhe.Thanks ong em

gàsiêunhân

Active Member
Khao thi chac la khao roi,nhung chac chan ve chu se bi phat,chu' bao voi' anh la thuc' dem hong' Pum de? the ma 1luc sau khong thay dau, a buzz den loi may' het pin ma ko thay chu dau.Ve thi hu' a nhe.Thanks ong em
ơ sao lại phạt em! tại mạng anh làm sao ý chứ, em thức đến đúng 7h30 con pum đẻ, rồi em ngủ, lúc con pum đẻ được 5 con là lúc 10h em đã lại dạy rồi nhớ =))=))=))

tuanphuthai

Active Member
Lúc đẻ nó ăn những 9 bộ nhau thai rồi còn ăn sao được nữa mà phải bón:D Vài ngày không ra khỏi ổ cũng không sợ nó bị đói đâu. Cẩn thận kẻo nó ăn nhiều quá lại đi ngoài đấy.
Mà để mấy chú chưa vợ chăm và đỡ đẻ thì......không yên tâm được đâu=))
@KC: đã cô mấy thùng bia vào 1 chai rồi, chỉ chờ dịp thuận tiện là mang đi chúc mừng thôi:D

Con Lợn Lòi

Active Member
Ha ha chúc mừng chúc mừng, kiểu này mang rượu ra tắm cho ae hộ các bé đi, nhớ là tắm chó ông TPT kỹ vào nhé! Cú nhìn thấy đàn Dobe nào chào đời lại thấy ngột niềm vui hê hê :)):D

chanphuong

Member
Chúc mừng Hoangthuy, vậy là anh em yêu Dob lại có thêm quân số bổ xung. Thế này chẳng mấy chốc phong chào Dob lại lên như diều gặp gió.....
Bao giờ cho đặt gạch đấy Hoangthuy?

hoangthuy

Member
Chúc mừng Hoangthuy, vậy là anh em yêu Dob lại có thêm quân số bổ xung. Thế này chẳng mấy chốc phong chào Dob lại lên như diều gặp gió.....
Bao giờ cho đặt gạch đấy Hoangthuy?
Cam on anh danh cho em va may be' nhung loi mung tot dep nhat.Moi thong tin anh em minh co the trao doi qua dien thoai.Chuc anh va gia dinh suc khoe thanh cong hanh phuc

khuyen_mo

Active Member
Chúc mừng !Chúc mừng! >:D<>:D< Update ảnh thường xuyên cho ace theo dõi nhé!;)!Gạch ngói bao giờ mới được xếp đấy Hoàng ơi!???

hoangthuy

Member
Chúc mừng !Chúc mừng! >:D<>:D< Update ảnh thường xuyên cho ace theo dõi nhé!;)!Gạch ngói bao giờ mới được xếp đấy Hoàng ơi!???
Cảm ơn ông bạn cùng tên nhé. Gạch ngói thì tạm thời cứ để các em nó mở mắt nhìn cuộc sống tươi đẹp đã, có gì cứ alo cho mình anh em trao đổi nhé, mà bé nhà bạn sắp sinh chưa
To all : Hiện giờ các bé đã rụng hết đuôi, đợi nắng lên rực rỡ em sẽ gửi ảnh đến các bác

my_lucky

Active Member
Nắng lên rực rỡ...cùng trời mây............!
Nắng to lắm rồi bố Hoàng ơi, dậy mà cho các con tắm nắng....10h sáng của mùa này cộng với 2 giọt calcinol thì đảm bảo là cứng phải biết=))

tuanphuthai

Active Member
1 vụ cưỡng bức hồi trước
Giãy giụa, kêu la xin tha nhưng vẫn bị chủ bắt ép phải **** , vụ này còn có một số người là tòng phạm nữa:D

hoangthuy

Member
1 vụ cưỡng bức hồi trước
Giãy giụa, kêu la xin tha nhưng vẫn bị chủ bắt ép phải **** , vụ này còn có một số người là tòng phạm nữa:D

em nói thật với các bác , là nhờ Pum nhà em đến nhà bác Tuấn em mới biết được súng của cái thằng ku kia to thế nào đấy. Đến giờ mình vẫn thấy khâm phục Pum nhà mình
To anh VIỆT ANH : y án như lời anh chỉ bảo