• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

tin buồn..Em fire chắc lên đường rồi..hix hix

biyeudau

Dịch giả Vietpet
Hú vía nhé. Mấy hôm nay vào Forum, em cứ chăm chăm xem bài về Fire, giờ thấy ảnh may vá xinh xẻo thấy hân hoan quá. Chúc mừng anh Cent. Chúc mừng Fire. Chúc mừng cả Vện nữa (nếu Fire có mệnh hệ nào thì chắc Vện sẽ sống day dứt cả đời mất). Mà từ hôm uýnh nhau đến giờ, Vện và Fire nhìn nhau thế nào hả anh Cent?

hangzin

Dịch giả Vietpet
Không sao là mừng rồi! Fire mau khỏe nhé! Thế là Cent hết lo rồi! Mừng quá ;)

Chà...vá xong cái thủ giờ trông nó còn ngầu hơn. Giang hồ đó...thế này mới thích chứ, trông con chó có va chạm nó cũng khác...

Chúc mừng, chúc mừng
Hì hì, cứ như cái em Sẹo của anh Lâm có cái sẹo chứng tỏ kỳ tích vượt qua cái chết chứ gì!

titustien

Chúc mừng bác nhé
em Fire đã qua cơn hoạn nạn thành công
nhìn em nó sau này có quả sẹo trên đầu nhìn lại đầu gấu lắm ^^

Chúc mừng bác đã chữa trị thành công cho chó cưng.Chúc chó nhanh khoẻ nhé.Thế này thì lại có giống rồi:))

cập nhật: tình trạng em Fire sau 01 ngày sảy ra tai nạn:

Trên tram xá..

đã chích thuốc Tiền gây mê...nhìn em nó ngu ngu

Đã gây mê..và tiến hành may vá vùng cơ bị rách và da ( xử lí phần mô bị khô và chết)

Đang tiến hành thì em nó tỉnh rên ư ứ...thiệt tội nghiệp

Giờ tình hình rất khả quan...có thể nó là trên mức mong đợi

Giờ chỉ việc chích thuốc , vê sinh đúng lời bác sỉ chắc em nó sẽ mau chóng khoẻ mạnh

Rất cám ơn ACE đã động viên , an ủi trờngthi giân qua..

Centimet.
Chúc mừng Bác CEN CÓ LẠI ĐƯỢC EM FIRE ,nhìn em gấu lên nhiều hả bác bây giờ em đã có 2 xoáy rồi một ngang một dọc tuyệt vời .Chúc mừng bác:beer

CENTIMET

Member
tình trạng hôm nay em nó đã khoẻ nhiều...chạy thì bình thường, nhưng nhảy thì chưa được..hihih

Trưa này bác Batitsu đem nàng PQ cái đến gả cho em Vện ở nhà, em Fire đã biết tán tỉnh và hăng say đòi làm chuyện người lớn mới Đúng là kì tích ...=))

Như lời bác sỉ dặn dò, Cent đã chích choát và vệ sinh vết thương cho em nó...hi vong trong tuần đầu tiên không xảy ra triệu chứng bất thường..lúc ấy mới thật sự an tâm...

Lần nữa xin chân thành cám ơn các anh chị và bạn bè đã quan tâm chia sẻ những hi vọng , niềm vui có lại em Fire Mủi Đỏ ..

Chân thành!

Hoan2008

Member
Thật là tin vui, hi vọng và chúc cho tin vui này tiếp tục vui hơn nữa. Mừng em Fire đang dần khoẻ :beer.
Cent thức khuya ghê, không biết vì trận Tây Ban Nha - Ý hay vì Fire ?:D:D:D

catsamac

Member
Xin chúc mừng CEN đã giành lại được con fire từ tay thần chết! EM này sọ hơi yếu đây, anh em nào biết chỗ bán "mũ bảo hiểm cho chó" pm mua một cái tặng CEN nhỉ

Chúc em fire mau lành vết thương nhé.... Catsamac nhường chiếc mũ của mình giúp ông Cen một lần đi...

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Hay quá em Fire lại khỏe rồi, chúc em Fire của anh Cent mau mau lành nhanh nhé! Trong vụ này em ý cũng có công rất lớn để vượt qua thương tích, cho nên anh mau giấm luôn 1 em PQ ... để dành thưởng em ý đi, kẻo em ý dỗi lại đi choảng nhau thì khổ ông chủ chết:p hehe...:D May mà lúc "xử lý" em ý bị "dính" thuốc mê rồi, chứ không em ý mà đọc được trên mặt anh thấy anh bảo em ý ... mặt ngu ngu là em ý dỗi nằm luôn đó:p, đợi em khỏi ông chủ Cent nịnh em ý đi là vừa, nhớ chăm chút bồi bổ cho em ý khỏe sớm nhé anh!

dtrdai

Quan trọng là bác nên kiếm vợ gấp cho Fire để duy trì nòi giống. Không biết Fire bị như thế thì có ảnh hưởng đến khả năng vận động sau này không nhỉ vì như con người mà dính mấy quả này thì kiểu gì sau này cũng có di chứng

TomBom

Member
Chỉ biết nói một lời thán phục,cả chủ lẫn chó.Chúc mừng,chúc mừng.Mà bạn Cent để ý sau hậu phẫu nhé,bị quả vào não thế dễ đổi tính đổi nết lắm đấy nhể.:D

hangzin

Dịch giả Vietpet
Fire ổn rồi! Bây giờ thêm một vệt ngay trước trán lại đâm hay, hơi giống anh Squall trong FanVIII, nhìn càng phong độ :p Đùa tí thôi, con Vện nhà Cent công nhận cắn ác quá! Cent nhớ cẩn thận với 2 đưa này nhé, mong là về sau chuyện này sẽ không còn xảy ra!
Một lần nữa xin chúc mừng Fire tai qua nạn khỏi!

Ôi thế là em Fire ổn rồi ạ, tớ cũng thấy mừng thật là mừng :D, sữa ensure đâu rồi nhỉ ^^

bác cent ơi bác nhớ xích con vện lại hoặc nhốt vô chuồng đi , trong thời gian em fire đang lành

Thủydx

Member
Chúc mừng Fire và Cent.
Thực ra theo mình chó cắn nhau cũng vì muốn tranh giành vị trí thống lĩnh, sau khi đã hạ được Fire rồi mình nghĩ mọi chuyện sẽ ổn, Fire sẽ không dám gây sự với con vện nữa và con vện cũng chẳng còn lý do gì để cắn con Fire nữa.
Chúc Fire chóng khoẻ.

candy

Member
thở phào nhẹ nhõm rùi,đọc những dòng anh cent bảo cậu fire sắp đi mà thấy thắt cả lòng,bây giờ thì mở sâm banh ăn mừng được rồi.
con vật đã quấn quýt với mình mà đột ngột ra đi thì trống trải lắm.

hihi, có khi con Fire này chấn thương đầu xong lại khôn lên đấy , như thằng thủ môn của Chease ý , tí chết mà sau đó lại bắt hay