• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tiểu quỷ nhà em ạ XD

Bụi hôm nay ngẩn ngơ lắm ý, mẹ làm ướt hết cả lông rồi mà con vẫn như kiểu chưa nhận ra chuyện gì :| Chỉ ngơ ngác nhìn quanh, xong mẹ xát xà phòng rồi mới eo éo :-w eo éo cả lúc mẹ lôi ra mấy thẳng rận mất dạy béo múp míp :(( Khổ thân con tôi :-w
Tắm cho Bụi xong ngơ ngác nhìn chẳng biết con mình nên gọi là lông màu gì :))
Phần lưng từ đỉnh đầu đến gần đuôi thì màu cháo lòng, bụng lại trắng trăng, chân, tai, đuôi, mõm thì cùng màu rồi :))
Ihi, mẹ zobra_meow ơi :x Bụi nó đang le lưỡi đòi thơm mẹ nó này :x em cũng quá may khi có Bụi ở cạnh chị ạ :) Có nó đỡ cô đơn bao nhiêu :">
Chết thật, Bụi có nhiều rận không chị? Phải trị triệt để đi chứ cái bọn rận này sinh sản nhanh lắm chị ạ. Cũng có 1 dạo Mít chẳng biết lăn lê bò toài ở đâu mà lại có rận, trị mãi cũng không hết, cuối cùng phải mua Frontline về xịt mới hết đấy chị. Khổ thân Bụi quá, bị rận đốt chắc ngứa ngáy lắm đây:(

prunus_mume

Member
Chết thật, Bụi có nhiều rận không chị? Phải trị triệt để đi chứ cái bọn rận này sinh sản nhanh lắm chị ạ. Cũng có 1 dạo Mít chẳng biết lăn lê bò toài ở đâu mà lại có rận, trị mãi cũng không hết, cuối cùng phải mua Frontline về xịt mới hết đấy chị. Khổ thân Bụi quá, bị rận đốt chắc ngứa ngáy lắm đây:(
Cũng ít thôi em ạ, Bụi nhà chị cứ 3 ngày chị đè ra tắm khô 1 lần mà :D Nhưng chị cứ chờ chị Sheryl về, mua front line nhỏ cho con cho chắc ănx-( Xử tử mấy thằng giặc rận mà đứa nào cũng béo múp, con mình thì vẫn hơi giơ xương :(( Tức thế cơ chứ :-w

prunus_mume

Member
Hôm nay mẹ cháu mang cháu qua nhà cô Linhmu để cô tiêm cho =))
Sau ý thì mẹ cháu tổng kết thế này:

- Con là 1 thằng nhát gan, giãy dụa cào cấu, 3 người mới tiêm xong nổi con3:-O3:-O

- Con chính thị là đồ NHI ĐỒNG DÊ GÁI : từ lúc đến cho tới lúc về con cứ bám sát chị Cốm, mặc cho chị đã giơ tay doạ phi công nhí mấy lần :))

Con mới chả cái%-(

Mà cô Linhmu cũng đã công nhận là con trông đúng là "bụi" thật, hehe...

cháu nó dc mẹ nó kẻ mắt cho hay sao mà sắc như dao cạo ý,nhưng mà xinh lắm cơ, màu cũng đẹp nữa

Linhmu_93

Active Member
Hôm nay mẹ cháu mang cháu qua nhà cô Linhmu để cô tiêm cho =))
Sau ý thì mẹ cháu tổng kết thế này:

- Con là 1 thằng nhát gan, giãy dụa cào cấu, 3 người mới tiêm xong nổi con3:-O3:-O

- Con chính thị là đồ NHI ĐỒNG DÊ GÁI : từ lúc đến cho tới lúc về con cứ bám sát chị Cốm, mặc cho chị đã giơ tay doạ phi công nhí mấy lần :))

Con mới chả cái%-(

Mà cô Linhmu cũng đã công nhận là con trông đúng là "bụi" thật, hehe...
Thứ nhất: chị nói quá chuẩn. E tiêm cho mấy đứa rồi mà có đứa nào như nó đâu! Bọn kia nằm im re à.
Thứ hai: chị nói quá đúng. Mà cũng k hiểu vì sao nhà e nhiều gái lắm. Mà sao cứ có zai đến nhà là cứ bám lấy con Cốm chị ạ. Nó "hấp dẫn" chăng? Haha.... Mà Bụi nó dũng cảm phết, bị khè cho mấy nhát mà cứ sán vào như thằng Đô đần ý.
Tổng kết: khôn nhà dại chợ, chưa lấy được vợ đâu con!

prunus_mume

Member
Thứ nhất: chị nói quá chuẩn. E tiêm cho mấy đứa rồi mà có đứa nào như nó đâu! Bọn kia nằm im re à.
Thứ hai: chị nói quá đúng. Mà cũng k hiểu vì sao nhà e nhiều gái lắm. Mà sao cứ có zai đến nhà là cứ bám lấy con Cốm chị ạ. Nó "hấp dẫn" chăng? Haha.... Mà Bụi nó dũng cảm phết, bị khè cho mấy nhát mà cứ sán vào như thằng Đô đần ý.
:"> Cháu nó còn nhi đồng hơn anh Đô mà :))Từ từ lớn lên nó sẽ khác, hí hí...

Cốm hấp dẫn mà :"> Từ ngoài vào trong luôn \:D/

À em ơi chị ngứa tay rồi mà không hiểu cái bạn bị thiếu cái đó đó bạn ý có hiểu nổi những gì chị nói giảm nói tránh hay không :( huhu

Mẹ Bụi phải dạy dỗ lại con trai đi thôi, chưa lấy vợ mà đã có tư tưởng ngoại tình là không được đâu nhé:)). Bụi sang đấy có phá phách gì không chị? À mà hôm nào chị rỗi chị em mình cho 2 đứa nó gặp nhau đi, có gì sau này đỡ bỡ ngỡ:))
P/s:đoạn cuối là vụ gì vậy chị, nghe có vẻ hấp dẫn quá, em hóng với:D

prunus_mume

Member
Mẹ Bụi phải dạy dỗ lại con trai đi thôi, chưa lấy vợ mà đã có tư tưởng ngoại tình là không được đâu nhé:)). Bụi sang đấy có phá phách gì không chị? À mà hôm nào chị rỗi chị em mình cho 2 đứa nó gặp nhau đi, có gì sau này đỡ bỡ ngỡ:))
P/s:đoạn cuối là vụ gì vậy chị, nghe có vẻ hấp dẫn quá, em hóng với:D
;)) Thế thì á me Mít phải sớm cho 2 đứa chúng nó gặp nhau đi thôi *chớp chớp*

Mà mẹ cháu cũng sợ là cháu từ bé đã "ấp ủ trong lòng 1 bóng hồng" rồi mất ăn mất ngủ lại đòi sang ở với chị Mít thì mẹ cháu biết làm sao :((

;)) Thế thì á me Mít phải sớm cho 2 đứa chúng nó gặp nhau đi thôi *chớp chớp*

Mà mẹ cháu cũng sợ là cháu từ bé đã "ấp ủ trong lòng 1 bóng hồng" rồi mất ăn mất ngủ lại đòi sang ở với chị Mít thì mẹ cháu biết làm sao :((
Thế thì tốt quá, cho nó sang ở rể luôn cũng được, bao giờ nó chán đòi về với mẹ thì em trả lại cho:))

trời ơi, xinh quá, cái mặt nhìn hổ páo quá, thích lũ có màu lông ntn thế :(( mà chưa gặp được đứa nào ntn, ở nhà chỉ có mấy con mèo trắng mặt ố vàng thôi :((

prunus_mume

Member
trời ơi, xinh quá, cái mặt nhìn hổ páo quá, thích lũ có màu lông ntn thế :(( mà chưa gặp được đứa nào ntn, ở nhà chỉ có mấy con mèo trắng mặt ố vàng thôi :((
:x Hihi nhưng thằng bé càng lớn mặt lại càng hiền rồi ạ. Mắt cũng càng ngày càng vàng nữa :D

Kún¥êu

Member
Mẹ bé Bụi ơi! từ hôm cô qua nhà chị bế Miu, bây giờ chị Miu cứ đòi bế ẵm vuốt vê hoài mà chị không thế bế nó suốt ngày được, còn Ki thì được cô Linh cho ăn nhiều phô mai, nên nhìn thấy mẹ là kêu măm măm. Hôm nào cô với cô Linh rảnh lại qua nhà chị giao lưu nhé. Cô nhớ mang cả Bụi sang chơi với chị Miu, chị Ki nữa cô nhé ^^!. Tặng cô cái ảnh chị Miu mới chụp hôm qua :

Linhmu_93

Active Member
:x Hihi nhưng thằng bé càng lớn mặt lại càng hiền rồi ạ. Mắt cũng càng ngày càng vàng nữa :D
Hihi. Bụi xinh zai lắm mà! Cố gắng lớn mắt đẹp như chị Cốm nhé! Mắt chị Cốm đẹp lắm đó nha. Chẳng qua mặt chị ý đen nên k nhìn rõ thôi.

prunus_mume

Member
Hihi. Bụi xinh zai lắm mà! Cố gắng lớn mắt đẹp như chị Cốm nhé! Mắt chị Cốm đẹp lắm đó nha. Chẳng qua mặt chị ý đen nên k nhìn rõ thôi.
;;) Con zai càng lớn càng quấn mẹ cơ :x Giờ á, nghe tiếng mẹ mở cửa là chạy ra í éo, nói nhiều lắm mà mẹ chẳng hiểu gì hết :)) Chỉ biết là nhớ mẹ thôi :">

Gióng Mít nhà em, nhưng Mít toàn giả vờ thôi chị ạ=)). Lúc em mới về thì chưa mở cửa đã nghe nó kêu eo éo, sau đấy là lao vào dụi đầu vào chân mình, rồi nằm ườn ra đòi vuốt ve nữa chứ. 5 phút sau thì có gọi thế nào cũng chẳng thèm thưa, bế thì không cho, sờ vào người nó là chạy>:p

prunus_mume

Member
Mẹ bé Bụi ơi! từ hôm cô qua nhà chị bế Miu, bây giờ chị Miu cứ đòi bế ẵm vuốt vê hoài mà chị không thế bế nó suốt ngày được, còn Ki thì được cô Linh cho ăn nhiều phô mai, nên nhìn thấy mẹ là kêu măm măm. Hôm nào cô với cô Linh rảnh lại qua nhà chị giao lưu nhé. Cô nhớ mang cả Bụi sang chơi với chị Miu, chị Ki nữa cô nhé ^^!. Tặng cô cái ảnh chị Miu mới chụp hôm qua :
:(( Ôi Miu kìa Miu kìa :(( Nhớ Miu quá Miu ơi :((
Hức, hôm nào chị rảnh em sẵn sàng sang ôm cái chăn ý cả ngày luôn ạ :x

Kún¥êu

Member
Mai ơi, cô có đến mèo con luôn không? Tuần này chị đang rảnh quá (hình như khách nào cũng nghỉ mua hàng để đợi hôm 8/3 hay sao ấy). Hay tối trong tuần này đến bắt mèo xong chị cùng cô đưa bé về "happy house" của cô luôn?

pjnjn_tuntun

Bạn ơi tiêm cho mèo có khó k bạn, mua thuốc chỗ nào hả bạn? bạn chỉ giúp mình với được k?

prunus_mume

Member
Bé cưng của mẹ... Tính đến hôm nay là đã tròn 4 tuần ngày con về với mẹ rồi :x Thật nhanh, đúng không? Mới 4 tuần nhưng mẹ con mình có biết bao nhiêu là kỉ niệm :) Ngày mới về, con bé tí, toàn lông là lông, gầy giơ hết cả xương ra, mẹ vuốt con thấy gợn gợn tay mà xót... Giờ bé cưng đã ngót nghét 1,5 kg rồi, xương sườn cũng không lộ ra nữa, lông cũng ngày 1 dài, người đã to gấp đôi ấy :x Nhìn con lớn từng ngày cũng là 1 hạnh phúc!

Bé con của mẹ... 4 tuần là 28 ngày con rầu rầu khi mẹ đi, eo éo quấn quít khi mẹ mở cửa về... Mẹ chưa bao giờ thấy đứa nào mà mẹ vào nhà vệ sinh cũng eo éo đòi vào theo như con cả ~~! Con mẹ lúc nào cũng chỉ thích ở cạnh mẹ thôi mà...

Ngày mới về, muốn leo lên chân mẹ nằm thì 1 là con phải cào nát quần mẹ để leo ~~! 2 là nhảy lên giường rồi bò lên chân mẹ, cũng mất mấy hôm để con biết móng con làm mẹ phát hốt để con không leo trèo, bám víu lên người mẹ nữa ~~! Giờ thì con có thể nhảy vụt 1 nhát từ dưới đất lên chân mẹ rồi ^^. Con cũng không thích nằm trên chân mẹ nữa, thích leo lên bàn, nằm lên sách vở, máy tính của mẹ với dụng ý:"Con ghen đấy, mẹ dẹp hết mớ này đi, ra chơi với con" :)) Mẹ hiểu mà... Nhưng mẹ cũng phải học nữa, bé cưng ạ.

Con vừa về nhà đã là 1 đứa trẻ sạch sẽ, ngoan ngoãn. Ngày đầu mẹ cứ hồi hộp mãi và suýt hét ầm lên sung sướng vì con mẹ không chỉ uống nước rất giỏi (mặt trái là làm bao cát bay nhanh trông thấy) mà còn đi vệ sinh cực đúng chỗ, lấp liếc đàng hoàng... Con làm mẹ tự hào với ông bà khi mỗi lần xuống nhà chơi, lúc mót con đều eo éo giục mẹ mang con lên nhà, lên 1 cái là chạy vù vào shjt box giải quyết rồi lại tí tởn chơi tiếp :)) Mẹ nhớ lần nào tắm cho con (3 lần rồi con nhỉ) con cũng eo éo, nhưng không giãy, không cào cấu cắn xé, không bỏ chạy thục mạng, đứng im cho mẹ tắm... Con chỉ ghét máy sấy thôi!

Quỷ con của mẹ... Có con phòng mẹ đỡ trống trải nhiều. Một phần vì có đứa eo éo chạy nhảy, phần nữa vì con chuyên môn hất tung các thứ của mẹ ra trải khắp phòng :)) Con cũng không thích cho mẹ dọn, mỗi lần dọn là phải cho con ra riêng 1 phòng rồi dọn cơ :-j Quỷ ạ, đồ chơi của con có ít đâu mà cứ ham hố nước hoa của mẹ cơ chứ [-( Cái ý không hợp với con đâu :))

Lớn nhanh, mạnh khoẻ để ở với mẹ con nhé :-*

Yêu con :x