• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tiểu quỷ nhà em ạ XD

prunus_mume

Member
Mai ơi, cô có đến mèo con luôn không? Tuần này chị đang rảnh quá (hình như khách nào cũng nghỉ mua hàng để đợi hôm 8/3 hay sao ấy). Hay tối trong tuần này đến bắt mèo xong chị cùng cô đưa bé về "happy house" của cô luôn?
@@ Tối em toàn về trễ thôi chị ơi :( Hay để chiều mai chị có nhà không em mang Bụi sang chơi với chị Ki, chị Miu nhé?

prunus_mume

Member
3:-O Đón anh Ron về chơi với Bụi với cả Miu
Mẹ Ron quảng cáo cháu hiền lắm nhưng mà vừa về thì đã tát cho Bụi mấy nhát :(( Miu bé bằng cái nắm tay cũng bị khè tới bến @@ Hay Ron biết Miu là con mẹ Ki nhỉ??? Tối nay Miu về nhà mới rồi :( Qua 1 tuần, Miu với Bụi đã thành thân thiết :( Giờ Miu đi, Bụi ở lại với anh Ron to xác @@

Mà rõ củ chuối, Bụi đang ngủ ngon, anh Ron vốn đang ngủ ở 1 góc, bò dậy, lừ đừ đi ra chỗ thằng bé @@ Quỷ con quen bắt nạt cả nhà giờ thấy anh Ron, hoảng hồn bật dậy, khè tung toé ~~!

Bao giờ giấc mơ 2 bên mỗi bên 1 đứa của mẹ cháu mới thành hiện thực :(
\:D/ Hôm nào nắng đẹp sẽ chụp ảnh Ron - du học sinh đến học phương pháp tăng cân :))

Linhmu_93

Active Member
Hehe, nghe chuyện đứng trong chậu mà shit rơi ra ngoài dẫm vào mà cười lăn quay :)) giống Bơ nhà e hồi trc, đứng trong chậu mà tè tồ tồ ra ngoài :( kinh lắm. Mà bjo k thế nữa rồi, đứng ra ngoài tè lên khỏi vào chậu :))

Cho Mít đi du học với. Em không có tiền cho Mít đi du học đâu nhưng em sẽ bảo nó cố gắng học hành chăm chỉ để kiếm học bổng=))

Linhmu_93

Active Member
Cho Mít đi du học với. Em không có tiền cho Mít đi du học đâu nhưng em sẽ bảo nó cố gắng học hành chăm chỉ để kiếm học bổng=))
Cô xa con cô đc mấy ngày mà cứ ti toe đấy? Cô mà chịu đc xa nó vài tháng, đợi Bột đẻ tầm 1 tháng cô mang sang đây, tôi chăm cho. Như nhà tôi, 1 ngày tăng 1 lạng, cô đã sợ chưa?

prunus_mume

Member
Cô xa con cô đc mấy ngày mà cứ ti toe đấy? Cô mà chịu đc xa nó vài tháng, đợi Bột đẻ tầm 1 tháng cô mang sang đây, tôi chăm cho. Như nhà tôi, 1 ngày tăng 1 lạng, cô đã sợ chưa?
=)) Cô cho chúng nó ăn bột nở :"> Tính làm gì...
Đợi đấy tí tôi up ảnh 2 con nhợn lên b-)

Linhmu_93

Active Member
=)) Cô cho chúng nó ăn bột nở :"> Tính làm gì...
Đợi đấy tí tôi up ảnh 2 con nhợn lên b-)
Up ảnh abc của Bụi mà hnay e khen ý :)) haha. Nhìn buồn cười quá! Mà Rôn còn đá Bụi xuống đất k đấy?

prunus_mume

Member
Up ảnh abc của Bụi mà hnay e khen ý :)) haha. Nhìn buồn cười quá! Mà Rôn còn đá Bụi xuống đất k đấy?
Ron dỗi chị nên k nằm giường nữa, giờ chuyển sang giành đồ chơi với Bụi. Hôm nay chị kiếm bóng về cho Bụi chơi, Ron mon men ra khều khều chứ :))
Yêu cực :x
Hôm nay 2 đứa còn giở trò đứng 2 chân để ăn gel =))

prunus_mume

Member

Bảo mẫu Bụi @@

1 lúc sau thì thành thế này ~~!

:-* Đây là 2 bức ảnh hiếm hop của em Miu trong thời gian lưu trú tại nhà anh Bụi, giờ bé đã về nhà rồi :-<

Đây là bạn chơi mới của Bụi trong vài tháng :(. Tuy nhiên ngày đầu tiên về nhà đã thế này:

Ron trên giường

Bụi dưới đất!

prunus_mume

Member
Tiếp đến là sê-ri ảnh ngủ của gia chủ :))

Mặt phê

Khép chân kín đáo :))

Giây phút uốn éo hiếm hoi :-<

Trộm vía Bụi ngủ rất lịch sự, chả mấy khi "khoe hàng" cả :))

prunus_mume

Member
Và 1 số ảnh linh tinh khác

Điệu với túi

Làm mặt đầu gấu

Thích sách :))

Giả nai ~~!

I'm boss!!!

What's up!?

Nếu thế thì tốt quá:). Em đang muốn đá cái con lười ăn ấy ra đường đây, chị hốt về dùm em nhé:)). Bao giờ nó nặng bằng Cốm thì em sang nhặt về. Thế Bột vẫn chưa có dấu hiệu chuẩn bị đẻ hả chị, quá mấy ngày rồi còn gì nữa.

Và 1 số ảnh linh tinh khác

Điệu với túi

Làm mặt đầu gấu

Thích sách :))

Giả nai ~~!

I'm boss!!!

What's up!?
Èo, con trai mà lại chơi túi hồng à? Điệu thế:)). Bụi trộm vía nhìn trông phát tướng ghê nhỉ:).

Linhmu_93

Active Member
Phương ơi! Thằng Bụi sắp thành Bụi bụng bia rồi! ( vần quá :)) Bụi 3B!). Haha. Cái ảnh cau có chui vào túi kia buồn cười quá! Đúng kiểu ôi sao cái mụ nào kéo khóa kiểu này? Làm ngta chui vào k được chui ra k xong! Gru gru....

prunus_mume

Member
Mẹ Bích vào nhận con trai đi chị ơi :)) Trộm vía Ron đứng 2 chân ngày càng giỏi =))

Bụi ké 1 cái :">

Kún¥êu

Member
Hai anh em Ron & Bụi giỏi quá, được mẹ Mai huấn luyện đứng bằng 2 chân kiểu này mấy hôm nữa cho đi biểu diễn xiếc kiếm tiền mua gel ăn được đấy. Trộm vía có hơn 1 tuần từ lúc nhìn thấy thằng Bụi mà nó to lên nhanh thế, lông lá cũng trổ ra xinh trai quá.

prunus_mume

Member
Hai anh em Ron & Bụi giỏi quá, được mẹ Mai huấn luyện đứng bằng 2 chân kiểu này mấy hôm nữa cho đi biểu diễn xiếc kiếm tiền mua gel ăn được đấy. Trộm vía có hơn 1 tuần từ lúc nhìn thấy thằng Bụi mà nó to lên nhanh thế, lông lá cũng trổ ra xinh trai quá.
Em thấy Bụi càng lớn càng giống....con cáo :))
Ron mấy hôm đầu cũng không chịu đứng 2 chân đâu chị ạ :">
Bây giờ sợ Bụi ăn tranh phần nên... :))

Linhmu_93

Active Member
Tuýp gel cũ nhà e đầu tiên còn 9/10 đc vài hôm còn 1/10 =)) mai chắc khui lọ mới!

phenmaleat

Active Member
Nhìn cái mặt ghét thật đấy, mà mọi người dùng gel gì vậy? em chưa dùng loại này bao giờ

prunus_mume

Member
Nhìn cái mặt ghét thật đấy, mà mọi người dùng gel gì vậy? em chưa dùng loại này bao giờ
Nutri-plus gel :D Mèo nhà mình mê cái này lắm, shop chị KúnYêu có bán đó :D
2 cái mặt dễ ghét ý đang lù lù trước mặt mình đây này :))