• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo OFFLINE Vietpet Hà Nội ngày 04.05.2008.

Status
Không mở trả lời sau này.

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.
Dạ em kính mời chị DieuThuy và anh ThuyNguyen lên giường đi ngủ để giữ sức mai còn ọp lai ạ. Gớm mai dậy sớm mà giờ này vẫn còn thấy các bác lọ mọ trên này. Binh quý hồ tinh mà, mai ra anh chị nào cũng phờ phạc cứ như ở đường Chín Nam Lào về thì tội nghiệp dân đen bọn em lắm ạ.
Sao từ nãy đến giờ mấy người cứ bắt tôi lên giường sớm thế nhỉ??:)):)):))Tớ quen thức khuya rồi, kg ngủ sớm đc. Cứ yên tâm sáng mai vẫn cầm máy đi chụp ảnh chuẩn là ok chứ gì?! Chỉ tội chưa biết post ảnh cỡ to, nên có gì mai fải nhờ chú Hưng về nhà hướng dẫn hộ vậy....hi..hi...

Thuy_nguyen

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội
hehe , nhiêm vụ kha thi đây ,dca cho con béo nha anh di đấy nhe' hhhiih
Con béo từ hôm đi off buổi trước về bị đi ị, gầy đi mất 1 ít rồi lên mai a kô cho đi, để ở nhà dưỡng thwong đã.

Thuy_nguyen

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội
Dạ em kính mời chị DieuThuy và anh ThuyNguyen lên giường đi ngủ ......... Gớm mai dậy sớm mà giờ này vẫn còn thấy các bác lọ mọ trên này. mai ra anh chị nào cũng phờ phạc cứ như ở đường Chín Nam Lào về thì tội nghiệp dân đen bọn em lắm ạ.
Chú e sao cứ bắt a làm toàn chuyện khó thế.... Đảm bảo với chú mai a ra khéo lại NGON í!

Vladavia

Member
Gầy đi một ít không chừng lại hay đấy anh Nguyên Thủy ạ, chứ nhìn thằng cháu đi bách bộ có vẻ nhọc nhằn lắm.

Hô hô hô, ông anh xóa bớt của em đi mấy chữ mà bài viết tự nhiên thấy xúc tích và khúc chiết đáo để :))

ihhii bác Vladavia vui tính qua nhi , hehe , cac bác di ngu mai con ọp ep. ko co pho phac. thi chết dấy hehe :D :D

KimCuong

Active Member
Dạ, các bác đã dậy chưa ạ? 8h30" rồi đó, chỉ còn 30" nữa là đến giờ Offline rồi đó ạ.

Lúc nữa em ra điểm danh, mấy bác đêm qua thức khuya để chát chít mà vắng mặt thì liệu viết kiểm điểm đi là vừa đó nhé.

Chuẩn bị lên đường nào mọi người ơi!

yeucuncon

Member
chúc mọi người offline vui vẻ, em đã khăn gói chuẩn bị lên đường rồi nhưng đến phút cuối lại bị giữ lại :(:)(:)(:)((, buồn quá.
Em chờ ảnh mọi người nhé

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.
Tớ thì tình hình bất khả kháng quá, chán thật, sáng dậy bật máy lên ngay để báo cáo chú KimCuong rồi. Nhưng bù lại hnay tớ thấy tớ rủ chị Hồng Liên cũng ra, chị Hạnh có e Beck cũng ra, còn mấy người khác chắc ra người kg thôi. Chỉ tội mấy cháu hàng xóm nhà mình tưu nghỉu vì kg đc đi. Tớ nghĩ rồi, dịp này phải gặp mặt đc mấy cốt cán, ai mà biết lái xe là tớ sẽ phải nhờ đấy.Chứ để mấy cháu kg đi đc tội quá, vì cứ phải phụ thuộc mình mà.
Đang chờ các ACE post hình nhanh nhanh lên đây, ở nhà nóng lòng quá.

Tớ thì tình hình bất khả kháng quá, chán thật, sáng dậy bật máy lên ngay để báo cáo chú KimCuong rồi. Nhưng bù lại hnay tớ thấy tớ rủ chị Hồng Liên cũng ra, chị Hạnh có e Beck cũng ra, còn mấy người khác chắc ra người kg thôi. Chỉ tội mấy cháu hàng xóm nhà mình tưu nghỉu vì kg đc đi. Tớ nghĩ rồi, dịp này phải gặp mặt đc mấy cốt cán, ai mà biết lái xe là tớ sẽ phải nhờ đấy.Chứ để mấy cháu kg đi đc tội quá, vì cứ phải phụ thuộc mình mà.
Đang chờ các ACE post hình nhanh nhanh lên đây, ở nhà nóng lòng quá.
Chị Thuý ko đi off đc là lỗi của đ/c Thuỷ Nguyên,làm ảnh hưởng đến sức khẻo của chị Thuý.

Manonero

Member
Đề nghị đồng chí Thuỷ Nguyên viết bản tự kiểm điểm tường trình rõ ràng chân tướng sự việc và bày tỏ sự ăn năn hối lỗi trước toàn thể ban tổ chức nhé.

DavidHHH

Member
rất thất vọng về tổ chức offline hôm nay đây là lần đầu tiên đi mang bộ đĩa huấn luyện của VH đi như đã hứa tặng 0904803979 nhưng không thấy liên lạc nên đã tặng cho 8636 tơ chức không quy củ hơi lộn sộn chỉ thây h nhiệt tình một cách đơn độc
Tôi không biết người bạn định tặng đĩa là ai vì người đó chỉ là một thành viên trên diễn đàn, bạn ko liên lạc được ko có nghĩa là BTC chúng tôi có lỗi. Thứ 2 là bạn nói là tổ chức ko quy củ, thì thế nào là quy củ, bạn ko giới thiệu thì ai biết bạn là ai. Sorry!

hangzin

Dịch giả Vietpet
@nguyễn thị hoa: chị ơi, như BSGV đã nói đấy thôi, đi off chủ yếu mọi người thích ngắm nghía bọn nó là chính, còn để giới thiệu anh này chị kia rồi phát biểu như cuộc họp thì nó cũng mất tự nhiên.:)
Hôm nay em thấy đi off vui đấy chứ. Mặc dù ít chó hơn buổi off trước nhưng mà vẫn không mất đi không khí vốn có của nó. Hầu hết các ông bà chủ của tụi cún thân thiện lắm, em không có chó toàn đi ké thôi. Có anh gì chủ con cocker còn hào phóng bảo "Cho em luôn 2 kiểu":p nhưng thực ra còn chụp nhiều hơn. Anh này còn cầm máy chụp cho em và đứa bạn một kiểu với 2 cún đẹp quên sầu luôn. Xin gửi lời đến anh nhiều nhé. Em là thành viên mới nên chưa biết ai với ai, em sẽ cố gắng nhớ mặt thuộc tên để đi off gọi tên mọi người cho thân mật.:)
Tuy thế em cũng thấy hơi buồn (dù chỉ một chút thôi nhé). Có một số ông bà chủ có vẻ không thân thiện lắm. Em thấy những người đấy không thích người ngoài đụng vào cún của họ. Chả hiểu sao:( Tụi em hỏi han nhiều về bọn cún lắm, hỏi xem sức khoẻ nó thế nào... bao nhiêu thứ muốn hỏi nhưng mà người ta lạnh lùng lắm, trả lời không nhiệt tình nên thôi. Nhưng dù sao thì nhìn chung mọi người đều rất nhiệt tình, dễ thương, thân thiện. Em mong gia đình vietpet sẽ càng ngày càng gắn bó và hiểu nhau hơn.
À mà chưa có ai post ảnh lên ạ???

KimCuong

Active Member
rất thất vọng về tổ chức offline hôm nay đây là lần đầu tiên đi mang bộ đĩa huấn luyện của VH đi như đã hứa tặng 0904803979 nhưng không thấy liên lạc nên đã tặng cho 8636 tơ chức không quy củ hơi lộn sộn chỉ thây h nhiệt tình một cách đơn độc

Rất cảm ơn ý kiến đóng góp của bác Nguyễn thị Hoa về buổi Offline 04.05.2008!

Trong buổi Offline lần này Vietpet chúng ta rất vui mừng được đón tiếp rất nhiều thành viên mới của Hà Nội và từ các Tỉnh lân cận về chung vui với mọi người.

Như bác đã biết buổi Offline lần này có khoảng hơn 200 thành viên và khách tham quan tham gia rất hào hứng và cũng rất nhiều thành viên đề nghị hàng tuần Ban chủ nhiệm CLB Oflìne tổ chức 1 tuần 1 lần bạn à. Với lượng tham dự đông như thế, chắc chắn khó tránh khỏi sai sót trong công tác tổ chức, đón tiếp. Vậy nên một lần nữa xin lỗi bác Hoa về sự cố hôm nay.

Cũng vì số lượng thành viên và khách tham quan nhiều như thế nên ban tiếp tân gồm các bác thành viên tích cực chia nhau ra để vừa tiếp chuyện các thành viên vừa nhắc nhở các hoạt động của buổi Offline và nhắc nhở các thành viên cùng khách tham quan để xe đúng chỗ. Và hiện nay cộng đồng Vietpet rất cần những thành viên có ý thức xây dựng và tự giác để tất cả các hoạt động của Vietpet được phát triển ngày càng chuyên nghiệp hơn.

Như bác đã biết tổ chức các hoạt động của các buổi Offline nhằm giúp các thành viên tiếp xúc với nhau trên 4rum được tiếp xúc với nhau ngoài thực tế gần gũi như thế nào. Và cũng chính vì thế mà tất cả các hoạt động trong buổi Offline là chính do ý thức của từng thành viên tham gia buổi Offline nên khó có thể quy trách nhiệm cho 1 vài cá nhân nào đó.

Cộng đồng VIetpet đang ngày càng cố gắng giúp sức nâng cao chất lượng các buổi Offline và quy mô các buổi Offline. Nhưng bên cạnh đó thì không thể thiếu được sự chung tay của toàn thể thành viên cùng nỗ lực để đạt được những mục tiêu này.

Nhân đây, nếu bác Hoa có điều kiện thời gian và nhiệt huyết, xin mời bác cùng tham gia vào công tác tổ chức offline cùng mọi người, để tránh các trường hợp thành viên mới kêu gào thiếu chu đáo ạ.

Manonero

Member
chỉ thây h nhiệt tình một cách đơn độc

Gửi bạn...không rõ bạn nói nhiệt tình 1 cách đơn độc là như thế nào khi hàng chục thành viên quây quần xung quanh các chú chó để giao lưu học hỏi thêm kinh nghiệm từ những người đi trước?

Không rõ bạn nhiệt tình 1 cách đơn độc thế nào, ở đâu khi Manonero, Hungtrungyen, Davidhhh, Kim Cương, ThuyNguyen, VLadavia kêu gọi khản cổ mọi người từ thành viên cho tới người dân đi đường hiếu kì để xe đúng chỗ để giữ trật tự cho sân chơi?

Không rõ bạn nhiệt tình 1 cách đơn độc thế nào...Manonero, Thuỷ Nguyên, Hungtrungyen, David, Kim Cương, Vladavia..(tóm lại là ban chủ nhiệm) không hề biết mặt bạn, không hề thấy bạn tham gia tự giới thiệu, tự giao lưu, tự học hỏi...?

Không rõ bạn nhiệt tình 1 cách đơn độc thế nào khi Vladavia giở tiếng Nga 5 năm du học tiếp chuyện 1 anh Tây người Nga đam mê chó, khi Hungtrungyen chỉ thêm cho thành viên những kinh nghiệm chữa bệnh, dậy dỗ huấn luyện chó mà anh tích luỹ được, khi Thuy Nguyên và Kim Cương liên tục tác nghiệp để Post ảnh lên phục vụ thành viên, khi David giúp đỡ các thành viên khác làm quen, rồi nhắc nhở các thành viên giữ vệ sinh sân chơi khi mà cún của mình lỡ WC ra đó?...

Không rõ bạn nhiệt tình 1 cách đơn độc ở đâu và đến đâu...khi mà tất cả những thành viên quen thuộc, thành viên tích cực, thành viên mới, thành viên ban chủ nhiệm đều quây quần, giới thiệu thành viên mới và sau mỗi buổi off chúng ta rất vui mừng nhận ra rằng số lượng thành viên ngày càng đông, cá nhân mỗi người đều có thêm những bạn chơi mới cùng sở thích....?

Cũng có người có ý kiến như bạn rằng sân chơi của chúng ta chưa thực sự vào qui củ, đó cũng là điều mà chúng ta trăn trở từ lâu. Làm thế nào để nâng cấp sân chơi ? Làm thế nào để kết nối được các thành viên...?VP là 1 sân chơi của cộng đồng mang tính tự phát và miễn phí. Chúng ta đã, đang và sẽ rất cần những thành viên nhiệt huyết tràn đầy máu lửa, chung tay chung sức với ban CN để tạo nên 1 sân chơi qui củ hơn, có trật tự hơn, những vẫn phải giữ được nét dân dã và cộng đồng của sân chơi.

Trong những buổi off thường kì cũng như trong những sự kiện lớn như Festival, Dogshow, Từ thiện...v.v... đã có rất nhiều thành viên đến sớm, chung tay chung sức, góp công góp của cho VP và ban CN với mục đích đưa sân chơi lên 1 tầm cao mới, qui củ hơn cũng như thiết thực hơn. Tôi hi vọng lần sau bạn cũng sẽ có mặt và góp sức cùng mọi ngừoi, để sự nhiệt tình của bạn không còn đơn độc nữa!

Chào thân ái

Phu Dung

Moderator
Mình ở Miền Nam, không tham dự off được nhưng mình trộm nghĩ thế này: Vietpet giống như một cái biển, mỗi thành viên giống như một hạt muối nhỏ. Chúng ta phải hoà tan bản thân vào nước biển thì nước biển mới trở nên mặn mà; nếu chúng ta cứ khư khư lấy thân mình (vì sợ mình hoà lẫn với đám đông) rồi kêu là "Nước biển gì mà nhạt thế!" thì có vẻ duy ngã quá!

Các bác trong Ban Quản trị diễn đàn và Ban Chủ nhiệm CLB cuối tuần có được quyền lợi gì mà bỏ nhà cửa vợ con sáng Chủ Nhật ra công viên tất tả ngược xuôi cả buổi sáng, nếu không phải là vì lòng nhiệt tình với Vietpet, với các thành viên?

HOhangbac

Member
chào bạn HOA tôi thiết nghĩ rằng bạn nói hơi quá lời rồi đó, ở đây là sân chơi cho mọi người cho dù người đó có cún hay k? mà ra đây là trao đổi và học hỏi kinh nghiệm cách chăm sóc vật nuôi là chính, như tôi cũng nuôi 1 con cún ta k đáng tiền, lúc đầu tôi ra off có quen biết ai đâu,tôi hỏi một người mà hoá ra đó là một người trong BCN chỉ cho tôi cách nuôi, cách dạy,mọt cánh tỉ mỉ k thiếu điều gì... với BCN như các anh KIM CƯƠNG, DAVIDHHH, VLADAVIA, HUNGTRUNGYEN, THUYNGUYEN.. có kêu ca gì đâu khi những buổi off như thế này, bạn nên suy nghĩ lại trước khi đưa ra lời nói để tránh làm mất lòng người khác. đây là vài lời góp ý nhỏ của tôi

Thay mặt BAN CHỦ NHIỆM CLB offline VIETPET HN.
Xin chân thành cám ơn tới các quý thành viên đã bớt chú thời gian để tham gia buổi off thường niên của chúng tôi.
Xin chân thành cám ơn thành viên BIBIN đến từ HẢI DƯƠNG.
Xin chân thành cám ơn thành viên NGUYỄN THỊ HOA đã có những ý kiến đóng góp rất thiết thực,thay mặt BCN CLB offline tôi xin ghi nhận ý kiến đóng góp của bạn.

THÂN CHÀO
thay mặt BCN CLB offline
HUNGTRUNGYEN

yeucuncon

Member
Mình nói thật nha, nhiều người như vậy mà không ai nhiệt tình thì hơi bất bình thường đó.
Hồi mình đi off lần đầu số người chỉ bằng 1 nửa bây giờ nhưng ai cũng nhiệt tình và thân thiện làm mình vui cả ngày luôn. Tuy hôm nay mình ko đi được nhưng những buổi mình đã đi đều để lại cho mình ấn tượng tốt đẹp và sự vui vẻ.
Chúc bạn có buổi off sau vui vẻ hơn.
Nhưng mà, sao hôm nay chưa thấy ai mở topic để post ảnh thế các bác, mọi lần đầu giờ chiều là có rồi mà, làm em ngóng từ trưa, mỏi cả mắt:(:)(:)((

knoor

Member
Em là thành viên mới, thế là em lại bỏ lỡ buổi offline rồi, đành để lần sau vậy.

làm thành viên VP khá lâu rồi mà em vẫn chưa viết offline nó là như thế nào
buồn thật!!!!! Lí do là vì chưa có chó nên cũng ngại đi
thôi đành chờ 2 tháng nữa thi ĐH xong mua chó rồi đi vậy!!!
To bibin:Chú máu thế ở tận HD mà cũng mò lên sớm thế ah`?Có mang bé nào đi theo ko???

Status
Không mở trả lời sau này.