• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thành viên tự giới thiệu

phamhuyhoang

Active Member
em xin đưa tên họ của em trước vậy: Phạm huy Hoàng 15-3-1980 097 518 9999 ,gatay1987@yahoo.com,hoangnam5850@hanmail.net

phamhuyhoang

Active Member
phamhuyhoang;250704]em xin đưa tên họ của em trước vậy: Phạm huy Hoàng 15-3-1980 097 518 9999 ,gatay1987@yahoo.com,hoangnam5850@hanmail.net
em xin bổ sung thông tin:đã và đang nuôi:Ngao tạng,GSD,Rott,Doberman,Tam sắc,Husky,Bullterier,
Bulldog,Béc bỉ,ChowChow,Greatdane,Phú quốc......em không nhớ rõ hết nhưng khoảng 18 dòng tất cả ạ

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
em rất hoan nghênh việc thành lập CLB Breeder VN vì việc thành lập CLB sẽ giúp cho những breeder xích lại gần nhau hơn và hơn thế nữa là những người chơi sẽ có cơ hội tiếp xúc với những breeder chân chính trong CLB để có thể chia sẻ kinh nghiệm nuôi cũng như lựa chọn con giống, ngoài ra những người đang có mong muốn và ý định làm breeder cũng mạnh dạn trao đổi và học hỏi thêm những người đi trước.

theo em thì mục đích chung của CLB sẽ giúp cho phong trào nuôi thú cưng của VN nói chung và chó cưng nói riêng phát triển trước mắt là bắt kịp các nước trong khu vực ( vì mình thua họ khá xa ) sau đó mới tính đến chuyện xa hơn

em xin cung cấp thông tin cá nhân:

tên thật: Nguyễn Trường Sơn
nick: sonnguyen
địa chỉ: 100 đỗ tấn phong, p.9, quận phú nhuận. HCM
số DT: 0903966992
website: www.vnrottweiler.com
email: sonnguyen@vnrottweiler.com
YM: son041076

Giống chó đang nuôi là Rottweiler. kinh nghiệp còn non trẻ mong các bác chỉ dạy thêm. xin cám ơn

Thân chào

THÂN CHÀO TẤT CẢ THÀNH VIÊN CLB Breeder VN !

Hôm nay vào đọc topic này thấy tất cả những anh em , bạn bè có uy tín tham gia CLB , Longdalat rât vui mừng , và cho LDL được đăng ký tham gia học hỏi chia sẽ kinh nghiệm cùng cả nhà
HỌ VÀ TÊN : NGUYỄN TẤN LONG
ĐỊA CHỈ : 137 TỰ PHƯỚC - PHƯỜNG 11 - ĐÀ LẠT - LÂM ĐỒNG
SỐ ĐIỆN THOẠI LIÊN LẠC : 0983 814 006
Hy vọng với những gì biết được về con GSD xin đóng góp ý cùng tất cả các thành viên trong CLB
Chúc toàn thể anh chị em trong CLB nhiều sức khoẻ - hạnh phúc và đoàn kết - thân mến - LONGDALAT

tran huy hoang

Active Member
Xin càm ơn các Bác đã tin tưởng cho Em "Ké" vài dòng thông tin riêng của Em ạ !!!^:)^^:)^
Họ Tên : Trần Huy Hoàng
Năm sinh : 1979
Địa chỉ : 96/20 D . KP 2 . Phường Tam Hoà . TP Biền Hoà . Tỉnh Đồng Nai
Những giống chó đang nuôi : chó ta , H`mong cộc , Rottweiler.
Một lần nữa xin cảm ơn các Bác .^:)^
Em xin nói thêm về đinh hướng của Em là mong sao con H`mong cộc sẽ được cả thế giới công nhận , còn về phần con Rott thì sẽ đạt danh hiệu ( Hàng của Đức nhưng sản xuất tại Việt Nam có chất lượng cao ) . Mong ước quá lớn mong các Bác thông càm cho Em nha !
Đây là số điện thoại của Em : 0938.664.868

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Bây giờ trước mắt có 2 chuyện phải làm:

1- viết ra bảng nội quy

2- các thành viên gia nhập phải viết 1 bài về mình, nói sơ về quá trình nuôi chó của mình, mục tiêu và đường hướng của mình sẽ làm gì cho giống chó mình đang nuôi . Tại sao muốn gia nhập CLB breeder ? và có dịnh hướng gì để giúp đở và phát triển CLB hay không ????

Tui rất ghét nhất mấy ông chỉ ngồi nghe mà thôi, không đóng góp ý kiến, không chịu làm gì hết, không chia sẻ kinh nghiệm, của mình thì im lặng, chờ người ta nói rồi chôm về xài . Mấy ông như vậy tốt nhất đừng nên tham gia CLB .

1. về việc viết ra bảng nội quy thì theo ý em trên VP đã có những luật sư chuyên viết quy chế rất chặt chẽ nên có thể nhờ những luật sư VP hỗ trợ đưa ra khung sườn sau đó anh em thảo luận cho phù hợp với CLB breeder VN là ok.

2. nói về quá trình nuôi chó thì trước đây nuôi cũng khá nhiều loại chó nhưng chỉ là nuôi cho vui nên không chú trọng gen giống cũng như tìm hiểu nhiều , khi được người bạn tặng cho 1 con rott thì bắt đầu tìm hiểu và đam mê giống rott này qua 1 năm tìm hiểu trên mạng cũng như học hỏi những người đi trước trong và ngoài nước mới quyết định đặt mua 1 con rott đầu tiên bên nước ngoài, cũng vì hồi xưa xuất thân là vận động viên nên rất mê việc thi đấu cũng như cảm giác thắng thua ở đấu trường như thế nào nên mình quyết định chọn những con giống trẻ khoảng 5-8 tháng tuổi hoặc thậm chí nhỏ hơn rồi sau đó trả tiền cho chủ trại nuôi dạy và huấn luyện cho đi thi đấu khi nào đoạt champion mới đưa về nước. việc này ngoài lý do riêng là sở thích ra thì đây cũng là những kinh nghiệm tốt cho mình khi lựa chọn những con giống do mình nhân giống ra sau này. mình xin nói rõ đây là sở thích riêng của mình nên có thể đúng với mình nhưng có thể không đúng với người khác nên xin miễn bình luận

mục tiêu riêng:

về mục tiêu đầu tiên của mình sẽ tạo ra những con giống xuất sắc sinh đẻ tại VN có khả năng tranh tài với các nước trong khu vực và xa hơn nữa là bước ra ngoài thế giới. mục tiêu thứ 2 là xuất khẩu những con giống xuất sắc ra nước ngoài với tham vọng trong những pedigree của những con nổi tiếng bên nước ngoài có tên của kennel mình trong tương lai xa.

Mục đích tuy có hơi cao nhưng nếu mình không phấn đấu ngay từ bao giờ thì ngay cả cơ hội cũng không thể có chứ đừng nói là sẽ thực hiện được.

mục tiêu chung:

thành lập CLB Rottweiler việt nam và tạo dựng sân chơi bổ ích cho những thành viên, mở các cuộc hội thảo chuyên đề về Rottweiler để những thành viên có thể trao đổi và học hỏi thêm kinh nghiệm của những người đi trước, ngoài ra ới sự giúp sức của những thành viên là bác sỹ thú y sẽ tạo ra những đề tài trao đổi về chăm sóc , phòng bệnh cũng như chuẩn đoán được những bệnh thường gặp về giống rottweiler để có những chuẩn bị hợp lý.

hướng tới tổ chức mỗi năm 1 dog show mang tầm vóc quốc gia và mỗi quý 3 tháng cấp CLB để các thành viên có cơ hội cọ sát cũng như tạo động lực chăm sóc và huấn luyện những chú rott cưng của mình thi đấu tranh giải.

nếu có thể thì hàng năm sẽ đề cử những chú rott có thành tích cao trong nước để tham gia những giải quốc tế trong khu vực ( thailand, malaysia, indonesia.....) để tạo điều kiện cọ sát trên đấu trường quốc tế.

về việc tại sao muốn gia nhập CLB breeder VN thì chắc không cần phải giải thích nhiều vì khi tập hợp thành CLB thì với khả năng và biệt tài của từng thành viên trong CLB sẽ tạo nên sức mạnh tập thể qua đó việc thực hiện ước mơ của CLB là vươn ra thế giới sẽ không còn là viễn vông nữa.

bác hồ có nói " 1 cây làm chẳng lên non, 3 cây chụm lại lên hòn núi cao " mình nghĩ câu này sẽ vẫn đúng mãi trong lòng người VN chúng ta nói chung và CLB Breeder VN nói riêng.

về định hướng và phát triển CLB breeder VN thì như chúng ta đã biết mỗi người trong CLB đều có những khả năng nổi trội riêng vì vậy nếu muốn định hướng và phát triển thì không thể ngồi trên bàn phím gõ những bài dài dòng văn tự mà phải có những buổi gặp nhau và đề ra những phương án đi cho từng giống và triển khai công việc.

vài dòng nói về bản thân cũng như những định hướng đã và đang thực hiện. mong mọi người chia sẻ thêm

thân chào

manty

Member
Không biết tôi có đủ tư cách để tham gia CLB này không, bởi kiến thức và kinh nghiệm rất ít ỏi.
Thời gian gần đây, tôi mới có điều kiện tìm hiểu về cún và cũng mong muốn góp phần vào việc bảo tồn và phát triển dòng chó thuần Việt, đặc biệt là Bắc Hà và Hmông Cộc.
Các cún đang có:Chó ta mang từ Hà Giang về: 5 chú, Xoáy Nam Phi: 1 chú, Cocker: 1chú, chó lai: 2 chú, Bắc Hà: 1 chú.
Mục tiêu lâu dài: HMông Cộc, Bắc Hà lông dài và 1 vài chú GSD ( để bảo vệ cho HMông và BH :D)
Mong muốn được tham gia CLB Breeder để học hỏi kinh nghiệm và kiến thức của các bậc cao thủ.
Dù sao cũng xin ghi danh vào nhóm dự bị:
Tên: Nguyễn Công Trí.
Ngày Sinh: 15/3/1967. ( Cùng ngày SN với bạn Hoàng :D).
SDTDD: 097 916 6191 và 090 342 6886.
Xin cám ơn.

minhcuong

Active Member
Chào các bác,

Em xin gia nhập box. Rất hân hạnh được làm quen học hỏi kinh nghiệm từ các breeder đàn anh.

Tên: Trịnh Minh Cường
Sinh năm 1975
Nơi ở: ngõ Vân Hồ, đường Nguyễn Đình Chiểu, sát công viên Thống Nhất, Hà nội.
Mobile: 0902 209011

Quan tâm: dòng chó có tiềm năng huấn luyện nghiệp vụ: Belgian Malinois, Dutch Shepherd.

Sở thích: huấn luyện chó hoà nhập xã hội và phục vụ một số mục đích cụ thể. Hiện giờ em đang nuôi một Labrador và một Belgian Malinois.

Neapolitan

Active Member
Sao không thấy ai nói tại sao gia nhập CLB và sẽ làm gì cho CLB phát triển ???? Nếu ai cũng vô đây ngồi học hết thì không biết có cái gì để học ???? tui nghĩ CLB này không phải là trường dạy làm breeder đâu mấy ông ơi .

minhcuong

Active Member
Sao không thấy ai nói tại sao gia nhập CLB và sẽ làm gì cho CLB phát triển ???? Nếu ai cũng vô đây ngồi học hết thì không biết có cái gì để học ???? tui nghĩ CLB này không phải là trường dạy làm breeder đâu mấy ông ơi .
Cứ tà tà bác ơi, em vốn là người nói là làm. Chỉ tội chó nhà em chưa đẻ lứa nào, làm sao mà hô khẩu hiệu được. Cứ phải ngồi yên lắng nghe cái đã bác ạ. :)

Neapolitan

Active Member
Cứ tà tà bác ơi, em vốn là người nói là làm. Chỉ tội chó nhà em chưa đẻ lứa nào, làm sao mà hô khẩu hiệu được. Cứ phải ngồi yên lắng nghe cái đã bác ạ. :)
Khi 1 thành viên quyết định gia nhập 1 CLB nào đó, ít nhất phải biết tại sao mình gia nhập và gia nhập để làm gì .

Hung.tinhyeu

Active Member
Khi 1 thành viên quyết định gia nhập 1 CLB nào đó, ít nhất phải biết tại sao mình gia nhập và gia nhập để làm gì .
Em chưa có nhiều kinh nghiệm, em muốn tham gia CLB để học hỏi và tích luỹ kinh nghiệm của bác và một số người có nhiều kinh nghiệm trong CLB Breeder này có được không bác. ít nhất phải biết tại sao mình gia nhập và gia nhập để làm gì...........để học hỏi kinh nghiệm có được không bác Neo ?

Neapolitan

Active Member
Em chưa có nhiều kinh nghiệm, em muốn tham gia CLB để học hỏi và tích luỹ kinh nghiệm của bác và một số người có nhiều kinh nghiệm trong CLB Breeder này có được không bác. ít nhất phải biết tại sao mình gia nhập và gia nhập để làm gì...........để học hỏi kinh nghiệm có được không bác Neo ?
Tui thì nghĩ CLB này là nơi những breeders có tâm huyết với tình hình nuôi chó tại VN cùng ngồi lại với nhau để cho mọi người biết như thế nào là 1 breeder (VN) chân chính, tạo ra những con chó tốt với giá thành thấp nhất, mang lại những hình ảnh tốt đẹp của các giống chó quảng bá cho cộng đồng, mang lại hạnh phúc thật sự cho người nuôi chó và những con chó, tuyên chiến với những breeder không đàng hoàng về mặt giá cả và đạo đức nghề nghiệp .

Chuyện học hỏi chỉ là thứ yếu .

Neapolitan

Active Member
Tui nghĩ chúng ta cần phải xác định 1 cách rõ ràng mục tiêu của CLB, để những người tham gia nhìn vô coi họ có thích hợp với CLB này hay không trước khi tham gia . 1 CLB mục tiêu của nó sẽ phải lớn lao hơn là chia sẽ kinh nghiệm và học hỏi, bạn nghĩ coi sẽ có bao nhiêu người chịu vô đây để chia sẻ bí quyết của họ cho bạn học ???

Nếu bạn cảm thấy bất bình với 1 số người không đàng hoàng đang thao túng giới nuôi chó, bạn muốn làm 1 cái gì đó cho cộng đồng, xin hãy tham gia CLB và cống hiến sức mình, kiến thức, kinh nghiệm để cho giới breeder ngày 1 tốt hơn .

Bạn bỏ tiền, bỏ công sức ra để nhân giống 1 con chó tốt đúng chuẩn, bạn thật thà không lừa gạt ai, nhưng người mua lại không thèm mua chó của bạn, mà lại chạy đi mua của mấy thằng ... bịp, cuối cùng thì người ngay thiệt thòi, bạn muốn làm 1 cái gì đó để người mau tìm tới những nhà nhân giống đàng hòang để mua chó, bạn phải chung sức với những người cùng chí hướng để cùng nói lên tiếng nói của mình được mạnh hơn . Bạn nên tham gia CLB .

Trong quá trình sinh hoạt với nhau, đương nhiên là chúng ta sẽ trao đổi kinh nghiệm, bảo vệ lẫn nhau, nhưng xin đừng đặt nó lên mục tiêu hàng đầu khi bạn tham gia CLB . Nếu không tự hỏi mình mục tiêu rõ ràng khi tham gia CLB, thì CLB này cũng chỉ sẽ là 1 nhom người vô đây ngồi nhìn nhau mà thôi .

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
Anh cho các thành viên chung em thêm thời gian vì mọi người cũng không biết bắt đầu từ đâu và như thế nào????

Anh xem CLB ngoài điều lệ ra chúng ta nên bắt đầu từ đâu ???
Thân!

Neapolitan

Active Member
Chào bác Neo, đọc dòng này của bác em khó chịu thật đó. Các anh em ở đây không phải trẻ con mà thấy bác cứ phải nói đi nói lại như vậy. Hình như chỉ có mình bác biết mục đích tham gia CLB để làm gì ấy.

Tạm biệt các bác, em rút khỏi vị trí thành viên! Bye.........:wave:
Chính tui cũng không biết mục tiêu của tui tham gia CLB này là gì nữa . Học hỏi ư ? tui nghĩ chắc ở đây không có ai chịu truyền bí quyết của họ cho tui học . Tranh đấu cho breeder chân chính ở VN ư ??? hình như tui chẳng có lợi gì vì tui không có sống ở VN .

Có lẽ mục tiêu mơ hồ của tui là mong tiếp sức mấy ông 1 tay để nhân giống ra những con chó đẹp, và tránh mấy thằng Tây xỏ mủi mấy ông dắt đi vòng vòng . Nhưng mấy ông thì sao ?????

1 cái dog show mà con chó giám khảo xách tay qua bán rồi chấm cho nó thắng luôn, còn vợ của giám khảo khác thì dắt chó giùm cho người mua để cho chồng mình chấm nó thắng luôn . Điều này tụi nó chỉ dám làm ở VN, chứng tỏ tụi nó coi thường dân VN, và không những vậy, lại còn được chiếu lên truyền hình nữa chứ, xỏ mủi luôn cả nước . Và chỉ có BTC của cái dog show quái đản đó để nó xảy ra như vậy .

Cả nước im lặng, cả 1 diễn đàn lớn im lặng, không hề thấy khó chịu, mà lại thấy khó chịu với 1 lời thẳng thắn .