• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thành viên CLB Rottweiler hưởng ứng Festival Vietpet 2010.

bengvip

Active Member
em cũng đú đởn gọi là theo phong trào 1 tí!
rott cái nhà em!tên nick,2 tuổi!

hoang an

Member
Xin cảm ơn bác đã cho ý kiến!
Nhìn tổng thể thì em nỳ là 1 em có thân hình mập mạp đẫy đà (do tỉ lệ nhìn thây) còn có cao to hay không thì do ko có gì để so sánh nên không đánh giá được.
Nó được 55 đến 60 kg gì đó
- Chú này chắc có tuổi nên nhìn lông mõm có màu bạc, răng nanh to và thần thái chậm chạp.
-
Màu sắc lông là ko được bóng mượt, phần lông điểm thiếu sắc đỏ. Lông đen trên lưng bết thành nhiều nhánh (có phải do mới tắm không?)
Đúng là nó vừa tắm xong, em nó đã được 6 năm tuổi rồi ạ!
- Đầu to-trán nặng nhưng đôi tai không úp đúng vị trí nên nhìn thiếu độ sắc sảo, kiên quyết đặc trưng của ROT.
-
4 chân to khoẻ, cân đối với cơ thể. bàn chân tròn đẹp. Tuy nhiên, 2 cẳng chân trước có vẻ có vấn đề về khớp vai (không dám khẳng định vì nhìn bằng mắt chứ không phải máy chụp Xquang). Chân sau, nếu không nhầm thì đã được cắt 2 huyền đề???
Cắt huyền đề thì đúng ạ. Bác em bảo ở Việt Nam thì thích huyền đề chứ ở nước ngoài họ không thích
-
Còn cái đuôi, nhận xét Fùn nỳ một tí: Hơi dài so với ROT cắt đuôi, còn quá ngắn so với ROT để đuôi tự nhiên
Kè kè kè. Chém vậy thôi, còn Pro nào có thêm ý kiến thì mạnh dạn vào đây viết để anh em mình thêm sáng sủa nhé. Thanks cả nhà nuôi ROT
Mong các bác cho thêm ý kiến nữa ạ!

Thanh_arch

Member
Thế xem nào, topic này được các bạn nhiệt tình vào ủng hộ là hot lên ngay. Bác Bảo-ROT và bác BengVip cứ đợi đấy, sẽ có người chém cho bác tơi tả, hihi.
To HoangAn: Em nhận xét thế bác có ý kiến nào không? Chuẩn ra phết bác nhỉ?

hoangtkv

Active Member
Em cũng xin góp vui hưởng ứng Festival 2010 lần này bằng một thành viên mới tên Happy.

Đây là ảnh chụp Happy khi đang ở chùa trong Quận Bình Thạnh-HCM. Chủ của Happy là một sư thầy đam mê vật nuôi và cũng là thành viên của Vietpet mình. Không biết do duyên số thế nào, mới gặp nhau một lần, ăn với nhau một bát mỳ chay mà thầy quyết tâm gửi Happy ra Hà Nội cho em chăm. Thầy cũng phải đi mượn lồng vận chuyển rồi tìm người vận chuyển đến tận nhà em tại Hà Nội. Thật sự rất cảm động, chính bản thân em hiện nay đang rất áy náy vì trong tâm mình có tà...

Còn đây là hình ảnh Happy khi đã nhập tịch tại gia đình em ở Hà Nội.

Do mới về và em này thuộc loại dữ nên mình buộc phải rọ mõm em nó khi ra đường. Nhưng cũng phải đánh vật mất hơn 1 tiếng đồng hồ mới đeo được đấy. Em nó gầm gừ là lầm lì với mình nên đeo được xong cái rọ mõm mình cũng thót hết cả tim. Nhưng đúng là cứ nhẹ nhàng và kiên trì thì sẽ thành công với em này. Happy dữ nhưng lại rất tình cảm với em.

Hiện tại gia đình em rất vui và yêu quý Happy (tuy rằng khi em này càm được cái gì là chưa ai dám giằng lại :D). Rất mong nhận được góp ý của các tiền bối về việc thuần hóa làm sao cho em nó hòa đồng với xã hội. Tiện đây cho em hỏi, có bác nào nghe nói chó ở chùa sủa được ma, đuổi được tà chưa?

hoang an

Member
Thế xem nào, topic này được các bạn nhiệt tình vào ủng hộ là hot lên ngay. Bác Bảo-ROT và bác BengVip cứ đợi đấy, sẽ có người chém cho bác tơi tả, hihi.
Mời các bác nhận xét thoải mái ạ! Em cũng đã nói rõ là con này không phải của em mà của nhà bác. Bác Thanh_arch nhận xét rất chuẩn đúng là bác có nghề.
Vấn đề ở chỗ đuôi nó thì em cũng không biết ý bác nhận xét thế nào để trả lời còn chuyện khớp vai nó thì em vừa hỏi thằng em vợ, nó là người chăm con này nó bảo chân cẳng rất tốt không vấn đề gì, con này được vận động thường xuyên ngoài việc sân vườn rất rộng hàng ngày nó còn được dắt vào rừng chơi. Em xin đưa thêm ảnh em nó lên để các bác nhận xét:

Cái ảnh này em không thể đưa lên cho to được mong các bác thông cảm xem tạm. Không biết ngoài trang Flickr.com còn trang nào có thể gửi ảnh được nữa! trang này nó không cho em gửi nữa chắc em gửi quá dung lượng nó cho phép.

bengvip

Active Member
có gì đâu!chém là việc của các bác mà!em chỉ hưởng ứng phong trào thôi!chó nhà em thì em tự biết là xấu rồi!

Thanh_arch

Member
Nói chém là chém cho vui thoi Beng ơi, mình cũng không dám nhận là có nghề đâu chỉ nuôi hưởng ứng vì tình cảm với giống chó này thôi bác HA ạh, đang tập tành nuôi nên mới ham vui lên chém gió chứ những bác có nghề thật sự lại chẳng bao giờ chỉ ra những điểm xấu đẹp của con chó cả.

phamhuyhoang

Active Member
ace cho em đú đởn gửi hình em Dachshund (tên của em rott nhà em) các anh em chém cho nó một trận giùm nha^_^

hoangtkv

Active Member
ace cho em đú đởn gửi hình em Dachshund (tên của em rott nhà em)
Chó đẹp, máy ảnh đẹp nên chụp ăn đứt con của mình chụp bằng điện thoại :D

Công nhận là nhìn tướng con Rot này mà thèm :)

Chó đẹp, máy ảnh đẹp nên chụp ăn đứt con của mình chụp bằng điện thoại :D

Công nhận là nhìn tướng con Rot này mà thèm :)
cong nhan chu' rott nay` khung? that. em voi anh hoang` chup mai~ ko chan' tay

xuandu74

Member
Nhìn đồng chí này thấy quen quen? Hôm nào có việc qua Hải Dương alo cho anh để phạt chú một chầu đấy nhé, có chú Rott đẹp không thông báo gì để anh em còn chiêm ngưỡng. Qua HD Hoàng nhớ alo cho anh nhé, chưa có dịp nào anh em mình ngồi được với nhau.

Scoobydoo

Member
Mình thấy chú rot này đẹp, còn về chân, không biết thực tế thế nào, nhưng qua ảnh mình thấy cả bốn chân đều choãi ra ngoài, không thẳng.

phamhuyhoang

Active Member
@Scoobydoo:bạn nhận xét chuẩn đấy ^_^ chân nó có hướng choãi ra ngoài ^_^ mình mua lại lúc nó lớn nên bằng lòng với những gì có hiện tại ,nó lại rất thông minh và tình cảm nên mình rất yêu quý nó ^_^
@anh XuanDU: em cũng không mấy khi đi đường 5 nên để hôm nào anh em trên đó tổ chức off thì em lôi mấy ace ở hà nội quảng ninh đi cùng cho vui

vanglai213

Active Member
Hình Em Cún Của Hoàng Mình Ko Rõ Rott Lắm Nhưng Con Nhà Anh Kim Cương Nếu Lớn Có Vẻ Khổ Người Sẻ Giống Em Này Lắm đấy ức đựng Và 4 Chân Rất Cao.đầu Thủ To Chán Rô Rất Có Các Tính,mõm Cũng Thuộc Hàng Như Vậy Chăng????đây Là 1 Câu Hỏi Của Fs Này Giữa 2 Em Này Nữa Chăng Các Bác Thử So Sánh Xem Nào?? ^^ Em Chỉ Kích Phong Trào Nhưng đừng Cãi Lộn Nhé

EM NÀY LÚC 6 THÁNG NHƯ BÁC KIMCUONG NÓI THÌ PHẢI

CÒN EM NÀY...HOÀNG BIẾT PHẢI KHÔNG KEKE