• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thành viên CLB Rottweiler hưởng ứng Festival Vietpet 2010.

KimCuong

Active Member
Kính gửi tập thể anh em thành viên CLB Rottweiler!

Qua một thời gian lắng đọng, tình hình phát triển CLB Rottweiler của anh em ta như bị chững lại do nhiều lý do khách quan. Hiện tại số lượng anh em nuôi dưỡng dòng chó Rottweiler trên cả nước đã khá nhiều đặc biệt là tại Miền Nam và Miền Bắc nên việc tập trung và hội ngộ rất có nhiều thuận lợi tới phong trào của anh em ta trên Diễn đàn Vietpet.

Để hưởng ứng cho các hoạt động tới đây của Diễn đàn Vietpet, mà đặc biệt là Festival Vietpet 2010 chào mừng 1000 năm Thăng Long - Hà Nội sẽ được tổ chức tại Hà Nội, KimCuong xin mạn phép anh em được lập Topic này với mục đích trao đổi, điểm danh quân số chó Rottweiler đang được anh em chăm sóc và cũng là Topic thông báo cho các thành viên Rottweiler sẽ về tham dự Festival Vietpet 2010 này.

Để thể hiện thanh thế và số lượng hùng hậu của dòng chó Rottweiler của các thành viên Vietpet trên cả nước và số lượng chó Rottweiler sẽ về tham dự Festival 2010 này, rất mong nhận được sự hưởng ứng nhiệt tình của anh em.

Hẹn gặp anh em vào ngày 03/10/2010 tại Festival Vietpet 2010.

Trân trọng cảm ơn anh em./.

KimCuong

Active Member
KC xin đăng ký cho Balco là thành viên số 1 (trong danh sách dòng chó Rottweiler về dự Festival 2010) sẽ cùng KC tham dự Festival Vietpet 2010.

Hiện tại, Balco sắp bước sang tháng thứ 11 của độ tuổi trưởng thành, em nó đang được KC tích cực chăm sóc và dạy dỗ để Balco tự tin tham dự Festival vào tháng 10 này.

Rất hy vọng sẽ được gặp gỡ nhiều các anh em trên cả nước, để anh em ta sẽ đóng góp 1 phần vào thành công rực rỡ của Festival Vietpet 2010.

Xin gửi lại hình ảnh gần đây nhất của Balco tới anh em! Cảm ơn anh em./.

o0ojusto0o

Member
nhóc nhà em còn bé quá mới có 3 tháng tuổi ko thì em cũng đăng kí cho em nó tham gia học hỏi kinh nghiệm..hí hí

KimCuong

Active Member
nhóc nhà em còn bé quá mới có 3 tháng tuổi ko thì em cũng đăng kí cho em nó tham gia học hỏi kinh nghiệm..hí hí
Chó không đi thì chủ đi tham dự bạn ơi! Ra đó cực nhiều thông tin để anh em mình trao đổi và học hỏi nhau mà. Không năm nay thì năm sau vì Vietpet sẽ ngày càng lớn mạnh và rộng lớn hơn nữa. :-bd

hjmlee

Member
anh ơi thoi gian tham gâmy gio anh ?????
anh thong cam cho em khong viet duoc tieng viet anh nhe

Thanh_arch

Member
Em xin mon men 1 chân. (Mặc dù chưa dám chắc là có thể tham dự được không)
Đến Festival là em nó tròn 2 tuổi, cũng được dạy dỗ 1 chút xíu về tính hoà đồng-kỷ luật. Hy vọng ngày đó sẽ được diện kiến các bác.
Có chút hình nhoè, nếu xem không rõ thì mong các bác thông cảm cho-nhất là bác KC :D

ps: Ảnh chụp khi em nó 15 tháng

hungvu

Member
bác kimcuong và bác thành toàn rott khủng. mang toàn dòng máu vô địch...... ?hix. cho em mạn phép nhận xét một cách khách quan để các pro ngẩng mặt cao thêm ạ.

KimCuong

Active Member
bác kimcuong và bác thành toàn rott khủng. mang toàn dòng máu vô địch...... ?hix. cho em mạn phép nhận xét một cách khách quan để các pro ngẩng mặt cao thêm ạ.

Cảm ơn bạn, dẫn chứng bạn đang đưa ra chính là điều mà tôi đang thích nhất ở Balco đó nhé. Hehe.

Rồi bạn sẽ thấy em nó ở kỳ Festival này như thế nào. Công nhận là nó xấu thật và các tỷ lệ thì hoàn toàn nhìn buồn cười, nhưng thú thực với bạn tôi đang rất khoái với những gì buồn cười đó đấy. Hihi

Bạn thử tìm xem ở HN có con nào như vậy không nhé! Thanks./.

Thanh_arch

Member
Chú Hungvu mang em Rot xinh xắn mua của nhà bác Hùng.Tinhyeu đi nhé và rũ thêm các đồng đội cùng lứa cùng đàn nữa nhé. không biết bây giờ trông nó như thế nào nhỉ? Chắc không phải là con mà chú định post lên để đọ cựa với Balco đấy chứ^^?

KimCuong

Active Member
Gửi Thịnh (nick name hungvu) một bài bạn đã nói cảm nghĩ về em Rott của bạn cách đây hơn 1 năm sau khi có 1 người chê cún của bạn có màu lông nhạt:

cảm ơn b đã quan tâm. với m thuần hay không thuần không phải vấn đề chính miễn sao e nó là chú cún biết ngoan ngoãn nghe lời, bảo vệ chủ là mãn nguyện rồi.:D. còn vấn đề lai hay không xin bạn quay lại topic này để tự đánh giá: http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=21236 .
Và bây giờ sau 1 năm có nhiều kinh nghiệm học hỏi được ở nhiều người, bạn đã chê chó của tôi để tôi được biết, hihi:

Dòng dõi vô địch có khác...?.Cái ảnh này chắc còn khủng hơn nữa. đẹp đấy anh ạ.

thuốc đắng giã tật sự thật luôn mất lòng.... và xoá:))

KC cùng anh em sẽ chờ bạn đưa hình ảnh chú Rott của bạn để xem anh em có gì đáng để học hỏi không nhé. Và KC xin nhắc bạn biết hiện tại Balco đang ở độ tuổi 10 tháng (độ tuổi đang vỡ giọng tùm lum), nếu bạn có hình ảnh em Rott của bạn ở độ tuổi 10 tháng thì tốt quá.

Nói lời phải giữ lấy lời Thịnh nhé, rất muốn được học hỏi các kinh nghiệm nuôi nấng dòng chó Rottweiler của anh em! Thân./.

hungvu

Member
gửi a KC

Hoàn toàn chính xác "Thuần hay không thuần không phải là vấn đề chính miễn sao e nó là chú cún biết ngoan ngoãn và nghe lời, bảo vệ chủ" ... (Nếu được quay lại thời gian cách đây 1năm thì sự lựa chọn của Hv vẫn là "Đàn cún nhà bác HTY" bởi nó đã hội tụ được tất cả những đặc tính trên và Hv luôn tự hào. )
. Người ta gọi đó là cái thủa sơ khai của niêm đam mê và một chú chó có thần kinh tốt đã quá đủ để chơi.(đây là chất)
. Và khi đã vượt qua thủa sơ khai của đam mê sẽ dẫn đến hiểu biết.(đây là lượng)
. lúc này người chơi sẽ đòi hỏi nhiều hơn ở một chú chó. đó là thần kinh tốt và ngoại hình khá. và một chú chó "Chất lượng" ra đời.

Bản thân a KC cũng là người chơi có nhiệt huyết và kinh nghiệm.Nên chọn và chơi được những chú chó tốt không phải là lạ... Nhưng "Cái dở nhất là cái tốt nhất và cái tốt nhất luôn dở nhất" vấn đề là cách nhìn nhận...
. Có thể BALCO là chú chó chuẩn nhưng chưa hẳn đã hoàn hoả. BALCO đẹp nhưng chưa phải là đẹp nhất(Nhất là "đẹp nhất HN"). Không nên có cái nhìn một cách phiến diện bởi còn quá nhiều cao thủ... "Ẩn mình không màng danh vọng" .

Tất nhiên hài hước vẫn là tiếng cười nhưng không quá để trở thành hiềm khích. Đôi co lắm cũng chỉ làm trò cười cho thiên hạ thôi a KC ạ.

Hv định "găm hàng" chờ Festival. Nhưng a KC nói thế thì e sẽ dữ lời...

KimCuong

Active Member
Bản thân a KC cũng là người chơi có nhiệt huyết và kinh nghiệm.Nên chọn và chơi được những chú chó tốt không phải là lạ... Nhưng "Cái dở nhất là cái tốt nhất và cái tốt nhất luôn dở nhất" vấn đề là cách nhìn nhận...
. Có thể BALCO là chú chó chuẩn nhưng chưa hẳn đã hoàn hoả. BALCO đẹp nhưng chưa phải là đẹp nhất(Nhất là "đẹp nhất HN"). Không nên có cái nhìn một cách phiến diện bởi còn quá nhiều cao thủ... "Ẩn mình không màng danh vọng" .

Tất nhiên hài hước vẫn là tiếng cười nhưng không quá để trở thành hiềm khích. Đôi co lắm cũng chỉ làm trò cười cho thiên hạ thôi a KC ạ.

Hv định "găm hàng" chờ Festival. Nhưng a KC nói thế thì e sẽ dữ lời...
Thịnh nhầm rồi nhé! Chưa bao giờ và không bao giờ KC tự nhận Balco đẹp nhất (và có thể đẹp nhất Hà Nội nhé). :shame on you: Và bạn lại càng nhầm hơn nữa khi nghĩ anh em ta đang đôi co với nhau vì riêng tôi chỉ nghĩ anh em ta đang trao đổi thông tin và kinh nghiệm với nhau thôi, lúc đó mình sẽ nhận ra được các anh em đang cười ai và cười như thế nào nhé.

Qua 1 năm kinh nghiệm hoặc có thể bạn có hơn rất nhiều, chắc bạn đủ hiểu không nên đánh giá 1 con chó trong độ tuổi từ tháng thứ 6 đến tháng 10, thời gian này là thời gian con chó xấu nhất trong cuộc đời nó. Còn thực sự bạn khẳng định điều đó thì đúng là bạn có khả năng và kinh nghiệm hơn KC rồi, vì KC chỉ biết có như vậy thôi. =D>

Thế nên KC đã và vẫn hẹn bạn cùng em Rott của bạn tại Festival này, để anh em ta có những trao đổi chính xác nhất về những gì đã là kinh nghiệm. :-bd

V BULLIES

Member
Xin chào các pác!
E tên Vinh là thành viên mới. Hiện tại e chưa có chú khuyển nào. E rất hâm mộ và thích thú 1 trong 2 chú khuyển là giống rottweiler hoăc Boxer. Các pác ai có địa chỉ bán mấy chú khuyển này có thể cho e số điện thoại và địa chỉ được không (đảm bảo là giống bố mẹ tốt nếu là thuần chủng thì càng tốt và là đực). Nhận tiện e cũng muốn hỏi pác nào có kinh nghiệm về 2 loại chó này có thể cho e biết sự khác nhau giữa 2 loại chó này được không. Và cho e xin lời khuyên lên chọn rottweiler hay Boxer. E xin chân thành cảm ơn!

viet-hong

Member
các bác cứ lời qua tiếng lại như vậy sẽ dẫn tới không muốn đôi co cũng thành đôi co đó. Anh em cùng niềm đam mê mà.Ai có chó đẹp thì người đó hưởng vậy thôi còn ai có kinh nghiệm thì cùng nhau chia sẻ chứ nếu có hàng đẹp mà chơi một mình có vui ko. Mình cũng rất tiếc vì đã xa quê hương rồi lên ko thể dẫn em nó ra giao lưu cùng mọi người được với mình anh em cùng đam mê gặp nhau là vui lắm rồi.

hoang an

Member
Xin lỗi cắt ngang, các bác có kinh nghiệm xem hộ mình em chó nhà bác mình xem nó thế nào ah!

Thanh_arch

Member
Chán quá, chờ mãi không thấy bác nào mang ROT vào đây để giao lưu. Ngoài KC và T-A ra thì có mỗi bác HoangAn mang 1 em ROT vào nhờ chém, đợi mãi cũng chẳng ai chém, thôi thì T-A chem tí cho vui cửa vui nhà vậy:
- Nhìn tổng thể thì em nỳ là 1 em có thân hình mập mạp đẫy đà (do tỉ lệ nhìn thây) còn có cao to hay không thì do ko có gì để so sánh nên không đánh giá được.
- Chú này chắc có tuổi nên nhìn lông mõm có màu bạc, răng nanh to và thần thái chậm chạp.
- Màu sắc lông là ko được bóng mượt, phần lông điểm thiếu sắc đỏ. Lông đen trên lưng bết thành nhiều nhánh (có phải do mới tắm không?)
- Đầu to-trán nặng nhưng đôi tai không úp đúng vị trí nên nhìn thiếu độ sắc sảo, kiên quyết đặc trưng của ROT.
- 4 chân to khoẻ, cân đối với cơ thể. bàn chân tròn đẹp. Tuy nhiên, 2 cẳng chân trước có vẻ có vấn đề về khớp vai (không dám khẳng định vì nhìn bằng mắt chứ không phải máy chụp Xquang). Chân sau, nếu không nhầm thì đã được cắt 2 huyền đề???
- Còn cái đuôi, nhận xét Fùn nỳ một tí: Hơi dài so với ROT cắt đuôi, còn quá ngắn so với ROT để đuôi tự nhiên
Kè kè kè. Chém vậy thôi, còn Pro nào có thêm ý kiến thì mạnh dạn vào đây viết để anh em mình thêm sáng sủa nhé. Thanks cả nhà nuôi ROT

TAN_TRUONG_AN

Cảm ơn bạn, dẫn chứng bạn đang đưa ra chính là điều mà tôi đang thích nhất ở Balco đó nhé. Hehe.

Rồi bạn sẽ thấy em nó ở kỳ Festival này như thế nào. Công nhận là nó xấu thật và các tỷ lệ thì hoàn toàn nhìn buồn cười, nhưng thú thực với bạn tôi đang rất khoái với những gì buồn cười đó đấy. Hihi

Bạn thử tìm xem ở HN có con nào như vậy không nhé! Thanks./.
Bác Đá Quý ơi! em thấy con Root của Bác rất đẹp nhưng sao em nhìn cái lưng nó kỳ kỳ à! không biết có phải do góc độ chụp không nhỉ?

KimCuong

Active Member
Bác Đá Quý ơi! em thấy con Root của Bác rất đẹp nhưng sao em nhìn cái lưng nó kỳ kỳ à! không biết có phải do góc độ chụp không nhỉ?
Cảm ơn bác. Lưng nó đang bị võng đó bác ạ, lý do là vừa rồi do gia đình chăm sóc kỹ nó béo quá, mà lại ít vận động nên lưng bị võng xuống. KC đã cố gắng cải tiến tình hình bằng cách cho nó tập luyện nhiều hơn bác à.

Thân./.

Thanh_arch

Member
Bác KC vào chém em ROT của Hoang An đi. chém tơi bời hoa lá vào. Làm thế thì topic mới xôm chứ