• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thành lập trạm cứu hộ mèo lang thang cơ nhỡ Hà Nội

nguyenthuy

Member
:x ngày mai em về quê mang đống quần áo cũ ở nhà ra rùi hôm nào sắp xếp mang qua trạm cho mấy nhóc. muốn qua trạm chơi với mấy nhóc quá rùi :-*
Hôm nào qua bắt rận cho tụi nhỏ :))

khoai_venh

mình mún qua ngó các bé thì qua lúc nào đc, có cần gọi trc k, bạn nào cho mình sđt người phụ trách trạm đc k >"<

bo.bo

Member
Mai là chủ nhật đúng không nhỉ ! Tụ tập qua nhà anh An đi cả nhà ơi !

FunnyBone

mai tụ tập á ? thế thì xin một suất luôn . đến đấy chăm sóc mèo một trận thơm tho sạch sẽ cho thích . Nếu có ăn uống gì thì cũng ... xin được góp một phần luôn .

lonely29

Member
Hôm nào qua bắt rận cho tụi nhỏ :))
:"> bắt rận lạ sở trường của em mà, nhóc nhà em hôm mới lôi về đầy rận, sau 2 ngày tắm rửa liên tục và đè em ý ra bắt rận, em ý đã chính thức nói không với rận :))

ơ thế hôm nay không ai qua tớ à? thấy mọi người hẹn hò bảo qua trạm mà giờ không thấy 1 bóng hồng nào á, kiểu này được ngày mưa mát rồi ngủ nướng cả ngày đây mà :))

lonely29

Member
:"> em không hẹn hôm nay ạ, thứ 4 anh nhé :)) chắc mưa to quá, các bạn đang trên đường lội nước đến nhà anh đấy =))

FunnyBone

chiều khoản 4h mò đến nhà anh chơi. cứ nghĩ mọi người hẹn một giờ nào đấy nên chờ. ở nhà làm mấy việc linh tinh xong rồi em sẽ mò đến trạm xem anh cần giúp gì không. lần trước đến chưa làm được gì :p

huykts

Member
Bạn ơi Bạn thinh thoảng chup ảnh các bé lên nha! Hồng Hà thì gần nhà ng iu mình rùi sẽ có dip tớ qua chơi với bé

lonely29

Member
ukm. thế ng iu không có nhà ah bạn 8->
:"> thế thì nhà bạn cũng là nhà người yêu còn giề? nói nhà bạn cho nhanh, sao cứ phải khoe người yêu ra ^:)^ còn nếu nhà bố mẹ người yêu bạn ở đấy, thì mình chịu roài :-??

yeuketoan89

Active Member
em ở bên hội chó kéo xe nhưng cũng yêu mèo lắm. cũng muốn góp chút công sức nhưng tiếc là điều kiện kinh tế chưa dư dả cho lắm, chủ topic ghi nợ cho e nhé, trong 1 tương lai gần nhất định sẽ quyên góp cho các bé lương thực để các bé ăn mau lớn tìm chủ mới :D

FunnyBone

mèo của trạm bây giờ vẫn non. có khi phải một thời gian ngắn nữa các bé mới về nhà mới được. hiện tại các bé mèo ở trạm đang được một mèo mẹ nuôi cả. nhưng mèo mẹ gầy quá. không rõ là vì lạ nhà mới hay vì lạ bạn Chó với Gà mà mèo mẹ lười an thấy rõ. mong mèo mẹ ở trạm ăn uống thật tốt để có sữa nuôi cả bầy con kia. có nuôi bằng sữa mẹ thì bọn tí xíu kia mới mau cứng cáp và khỏe mạnh được. chúc cả nhà khỏe mạnh.

khoai_venh

mình đi qua ngã tư bà triệu và trần nhân tông, có 1 hàng bán rượu bia ( đối diện NEM), ở gốc cây buộc 1 con mèo, mình để ý mưa nắng con mèo vẫn k được cho vào nhà, khổ hthaan, lần nào đi qua mình cũng chỉ mún cướp ngay bé đi >"< nuôi mà cứ buộc ở gốc cây là sao??? tội quá hx hx