• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tặng bé misa (mèo anh) cho bạn yêu mèo

Status
Không mở trả lời sau này.

beheoxinhxan

Active Member
Theo mình thì cả Mít và Gaston đều đẹp, nhưng đẹp nhất thì chưa chắc. Biết đâu mấy hôm nữa có vài em về Vn còn đẹp hơn thì sao, cũng có người nuôi mèo đẹp mà ko khoe trên vp chứ, nên ko thể khẳng định đẹp nhất nhì gì ở VN hay Hà Nội đc .Nếu nói về màu sắc thì tớ thích màu của Mít hơn :)
Có đẹp nhất hay không cũng tùy vào gu thẩm mỹ của mỗi người. Hoa hậu Việt Nam trong mắt mình thì chả phải người PN đẹp nhất VN (mình thấy mình mới là đẹp nhất ấy chứ =))). Còn về mèo á, theo cá nhân mình thì Bông nhà mình đẹp nhất Việt Nam nhá :)) :)).
Đùa tí chứ vì nghe anh hoalinh ca ngợi thế cũng cố tìm hình Mít xem thử, đúng là đẹp thật, màu lông rất đẹp. Nhưng nhớ là trong topic tìm vợ cho bạn thuan81 thấy có 1 anh gì ở Sài Gòn sở hữu mấy em mèo phải nói là tuyệt sắc (cá nhân nhá:D)

A Cương ơi, nhà a nhiều mèo đẹp rồi, sao ko đê bé Misa người khác nuôi, a nuôi nhiều thế chăm chúng nó vất vả lắm, e nghĩ nếu Misa ở nhà khác có ít mèo hơn thì tốt hơn cho bé thôi. Ai cũng thích có nhiều mèo đẹp nhưng có khi ôm đồm nhiều cũng ko hay. Cũng nên chia sẻ mèo đẹp với các bạn vp chứ :D

ruồi bẹp

Active Member
Misa về nhà anh Cương là nhất ùi, chẳng ai nuôi mèo mát tay như anh ấy đâu :D mỗi tội chụp ảnh thì hay tự dìm hàng mèo thui :))
còn về mèo đẹp thì em thích cái vẻ mặt "cấm ai khen ta xinh" (theo lời chị ngudaymuon) của Fatima :X

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
A Cương ơi, nhà a nhiều mèo đẹp rồi, sao ko đê bé Misa người khác nuôi, a nuôi nhiều thế chăm chúng nó vất vả lắm, e nghĩ nếu Misa ở nhà khác có ít mèo hơn thì tốt hơn cho bé thôi. Ai cũng thích có nhiều mèo đẹp nhưng có khi ôm đồm nhiều cũng ko hay. Cũng nên chia sẻ mèo đẹp với các bạn vp chứ :D
Anh không phải là người tham lam, anh chưa đi xin ai mèo bao giờ em ạ, khi anh meobeou mở topic này, anh tình cờ anh đọc được đầu tiên và nhắn tin ngay cho anh ý. Anh meobeou cũng đã biết hoàn cảnh của nhà anh và anh cũng nói luôn với anh ý là anh đang nuôi 6 bé mèo, anh ý vẫn tin tưởng và giao Misa cho anh. Còn anh tuy nuôi nhiều nhưng vẫn luôn cố gằng cho các bé được chăm sóc tốt nhất có thể, anh tự thấy khả năng anh có thể nuôi Misa được thì anh mới dám ngỏ lời với anh meobeou đấy chứ. Mà thôi đây là topic anh meobeou mở để tìm nhà mới cho Misa, nay Misa đã về nhà hoangmoccuong, xin thay mặt anh meobeou kính đề nghị Mod đóng dùm topic này ở đây, hoangmoccuong sẽ sớm cập nhật hình ảnh mới nhất về em Misa, cám ơn anh meobeou đã tin tưởng em!

cudaubay

Member
e biết là a có thế nuôi Misa tốt, nhưng í e là sao a ko để ng khác nuôi Misa, vì nhà a cũng nhiều mèo rồi mà, thỉnh thoảng mới có người cho mèo, sao ko để các bạn khác có cơ hội được nuôi mèo đẹp :)

Gemma

Active Member
Mong bé Misa chóng bình phục, đẹp lông trở lại, đi đứng lại đẹp đẽ như... người mẫu nhớ! Và mong sớm thấy hình ảnh mới nhất của bé ấy từ nhà Hoangmoccuong :praying::love struck:

Beambeam

Active Member
Hihi, mình thì thấy vui và may mắn khi anh Cương nhận Misa :) Hơn nữa nếu chủ topic cảm thấy có thể tin tưởng được người nào khác hơn anh Cương thì đã không lựa chọn anh ấy, bạn đặt vấn đề hơi ngược nhỉ...:thingking:
Đúng là Misa trước rất đẹp nhưng nay do tình trạng của em ấy không tốt, chủ topic hiểu rõ nên mới phải tặng đi và kén người như vậy...
Mong Misa sớm bình phục và mọi người lại được ngắm ảnh đẹp của em ấy :love struck: Lần này anh Cương đừng chụp "dìm hàng" nữa nha :p

hathu08

Active Member
e biết là a có thế nuôi Misa tốt, nhưng í e là sao a ko để ng khác nuôi Misa, vì nhà a cũng nhiều mèo rồi mà, thỉnh thoảng mới có người cho mèo, sao ko để các bạn khác có cơ hội được nuôi mèo đẹp :)
không biết có phải mình hâm không, chứ mình thì quan niệm là tìm chủ mới cho mèo, thì phải đặt mèo lên trên hết chứ không phải là đặt cái thích cá nhân của một người nào đấy lên trên. Thế nên giả sử phải tìm nhà nào tốt cho mèo nhà mình (không nói đến trường hợp mèo không hòa đồng phải đòi hỏi nhà mới không có mèo) thì mình sẽ ưu tiên nhà nào điều kiện tốt trước khi nghĩ đến nhà nào thích/ cần mèo ấy.

Còn không phải thỉnh thoảng mới có người cho mèo như bạn nói, thường xuyên có mèo con phải tìm chủ mới, chỉ là thỉnh thoảng có người cho mèo TÂY thôi. Chính vì ít, ai cũng thích nên mới phải kén, chứ để đáp ứng được nhu cầu của các bạn thích ĐƯỢC CHO mèo TÂY thì không bao giờ hết đâu, vì càng cho thì càng có nhiều người thấy dễ mà xin, như 1 dạo vietpet nổi lên toàn những bạn xin mèo Tây, mua mèo giá rẻ, thậm chí vào topic người ta rao bán con mèo gần 3 tr để xin.
Hợp tình thì là một chuyện, nhưng cũng phải hợp lí nữa bạn ạ.

Beambeam

Active Member
Ơ, thế nick cudaubay và babymiumiu là một ah? :nailbitting:

ecklee

Member
em thì thấy anh Cương nhiều mèo rồi :D cũng đâu phải một mình nhà anh Cương nuôi mèo mát tay , đâu phải mỗi nhà anh Cương có điều kiện :D ... mèo anh lông ngắn thì ai chẳng mê cơ chứ :D nhiều người phải tiết kiệm mãi mới mua được 1 em :( nay lại được cho không thì ai chẳng thèm cơ chứ :D nhất là mấy bạn sinh viên , học sinh ... tình yêu mèo thì cao tít còn tiền thì đâu có nhiều đâu ...
Thôi thì em ấy về với anh Cương rồi ...sau em ấy có mèo con anh Cương lại tặng lại cho những học sinh . sinh viên như mình chẳng hạn :)) gây dựng phong trào nuôi mèo anh lông ngắn :D hê hê

ecklee

Member
Mà em nghĩ Misa bị thương như thế nếu có bầu bí thì không ổn phải không anh Cương ??? anh nên học tập chị Cún mèo ấy ạ :) triệt sản em Misa đi cũng đỡ cho em ý anh ạ :) ...
Bầu bí mà xương có vấn đề như thế thì không tốt chút nào :(
Chị babymiumiu hôm nào up mèo nhà chị đi :D mấy em nhà chị đẹp dã man =p~

beheoxinhxan

Active Member
em thì thấy anh Cương nhiều mèo rồi :D cũng đâu phải một mình nhà anh Cương nuôi mèo mát tay , đâu phải mỗi nhà anh Cương có điều kiện :D ... mèo anh lông ngắn thì ai chẳng mê cơ chứ :D nhiều người phải tiết kiệm mãi mới mua được 1 em :( nay lại được cho không thì ai chẳng thèm cơ chứ :D nhất là mấy bạn sinh viên , học sinh ... tình yêu mèo thì cao tít còn tiền thì đâu có nhiều đâu ...
Thôi thì em ấy về với anh Cương rồi ...sau em ấy có mèo con anh Cương lại tặng lại cho những học sinh . sinh viên như mình chẳng hạn :)) gây dựng phong trào nuôi mèo anh lông ngắn :D hê hê
Chị không có ý chọc gậy gì em cả nhưng mà lời của em nghe buồn cười quá, tặng cho những học sinh, sinh viên như em để em bán qua bán lại và kinh doanh mèo với giá cắt cổ (như em Bíu và mấy em mèo con) lấy tiền đi học phải không???????;):nailbitting:

milkygirl6390

Active Member
nếu như mấy cái topic cho mèo ta mà cũng được mọi người quan tâm để ý thế này thì tốt biết mấy nhỉ... :))... bé được về với ai đều do chủ cũ của bé quyết định thôi... với cả để xem bé có duyên với chủ mới nào nữa... anh Cương thì em chưa gặp lần nào chưa nói chuyện lần nào nhưng xem mấy topic thì đúng thật là mát tay nuôi mèo Anh thật... bé nào cũng béo tròn đáng yêu... nhưng chắc anh ý chỉ hợp với mèo Anh thôi nên cũng chỉ dám đón bé Misa là mèo Anh thôi chứ mấy bé mèo Việt Nam bơ vơ chắc không phải lĩnh vực của anh ý rồi...:))...không biết là bé Misa đã về nhà mới chưa nhỉ... topic thì có vẻ đang đi dần thành một vấn đề gây nhiều bàn cãi rồi... :D

ecklee

Member
Chị không có ý chọc gậy gì em cả nhưng mà lời của em nghe buồn cười quá, tặng cho những học sinh, sinh viên như em để em bán qua bán lại và kinh doanh mèo với giá cắt cổ (như em Bíu và mấy em mèo con) lấy tiền đi học phải không???????;):nailbitting:
Thì em đã lấy được mèo của ai trên vietpet này đâu mà chị lại nói em thế :D
Em không có ý muốn tranh cãi , em chỉ muốn giải thích thôi nhé :D
Em nuôi mèo và mua mèo toàn bằng tiền tiết kiệm của em mà chị :D kinh doanh cũng chẳng phải chị ạ :D mèo nhà em đẻ em không nuôi hết thì em bán thôi :D ai chẳng làm thế :D rồi sau nhà chị có bầy mèo con thì rồi chị cũng bán đó thôi :) dù yêu mèo đến đâu thì đến lúc không nuôi được thêm nữa rồi ai chẳng làm như thế hả chị :D
Mấy em mèo con nhà em đẹp mà :D ( nhiều người công nhận điều đó lắm - em cũng biết nhiều người THÈM lắm nhưng cũng không mua được ) em bán giá như thế nào gọi là cắt cổ hả chị ??? Vậy mèo đẹp thì phải bán với giá lỏng cổ như thế nào hả chị ??? :)) ( lúc đó em cũng hỏi em nên bán giá như thế nào thì là được - có thấy ai nói gì đâu cơ chứ :D ) Em Bíu do không hợp với các em mèo khác nên em bán :D - còn năm nay em thi ĐH :D em dành tiền bán mèo em mua dụng cụ học tập ( đàn organ ) thì là sai hả chị ??? Các anh chị sao toàn nói em khó nghe như thế :(
Còn theo ý kiến của em thì anh HMC nuôi nhiều mèo quá rồi :D nên nhường cho những bạn có cùng đam mê nữa chứ :D học sinh , sinh viên không có đủ tiền mua thì cho mới đáng , còn đã đi làm rồi - có thu nhập thì tự bỏ tiền ra mua được mà chị :D đằng này nhà anh HMC đâu có thiếu mèo :D hội tụ đủ các em mèo đẹp rồi còn gì :D hê hê... và hôm em nhặt được em mèo ta , cũng chỉ toàn học sinh sinh viên gọi điện hỏi nhận nuôi thôi :D chính ra bọn em cũng biết điều mà :D những em mèo ta không chủ thì chủ yêu là học sinh nuôi ... còn những người như anh HMC thì chắc đợi bao giờ người ta TẶNG mèo TÂY ... :D
Em Misa về nhà a Cương tốt mà :D nhưng em mong anh nghĩ đến sức khỏe của em Misa mà có biện pháp đúng đắn :D em cám ơn anh thay Misa :D

milkygirl6390

Active Member
quay lại thấy topic vẫn chưa close nên vẫn cố đấm ăn xôi thêm 1 comment nữa...=))... thì ra bé Misa đã về với a Cương rồi... a up hình bé lên cho mọi người xem với... mà ghen tỵ với cái ông Hoangmoccuong này lắm lắm lắm rồi đấy nhé...:((... tại sao cứ nuôi được mèo xinh cứ nuôi được mèo béo nên ai cũng muốn gửi mèo cho a cả...:((... khu nhà em mà đang không có dịch giảm bạch cầu thì em đã sang cướp mèo rồi... cướp luôn chứ chẳng xin nữa...=))... up hình nhanh đi ông anh ơi... để mọi người xòn xem xong nước dãi còn chảy đầm đìa ra...=))...( nói xong tự cảm thấy tởm)...=))

Cún Mèo

Member
Bạn nào đã theo dõi gia dình mèo béo ú chắc đều biết đến bé misa nhà mình. Tình hình là từ sau khi lứa con đầu tiên của e ý đc tách đàn xong thì e ý rất thích ra ngồi hóng ở ban công ( ko biết vì nhớ con hay gì) và đó là chỗ ngủ của e , mình có ép buộc dùng vũ lực kiểu gì thì e ý vẫn ra đó ngồi nên đã bó tay. Và kết quả ko mong muốn đã xảy đến là 1 ngày trước tết vài tháng e ý bị té từ trên cao xuống bị chấn thương. Cũng may nhờ có bác Báu tận tình cứu chữa nên e ý đã lành lặn trở lại...để rồi e ý lại leo lên ban công...... :( Tuy chỉ bị thương nhẹ . Đọc đến đây chắc các bạn sẽ hỏi tại sao ko chắn ban công lại, ko làm lồng sắt này nọ.... thì mình xin thưa rằng khu mình ở ngta ko cho làm lồng sắt hay bất cứ thư gì làm mất mỹ quan chung của toà nhà, tuy mình rất yêu mèo nhưng ko thể vì e ý mà minh thay đổi mọi thứ đc, nên giải pháp tốt nhất hiện giờ là phải tìm cho e ý 1 chủ mới thích hơp. Tiêu chuẩn để chọn chủ cho misa cũng rất đơn giản chỉ cần 1 người yêu thương e ý là e ý sẽ đi theo vô điều kiện ạh. Đặc biệt e ý khuyến khích và mong ngóng có được những bà chủ như Chị Hồng lýnamdế hay bạn Phượng bên gia lâm nhé :) đt của mình là :0944745588
Cảm ơn em Ếch đã gửi chị link này.

Cảm ơn anh Hùng đã nhắc đến tên em trong Topic ạ.

Bé Lu nhà em ngày xưa cũng bị ngã từ tầng 4 xuống và trẹo xương chân, chảy máu mũi... Em đưa bé đi bác sĩ ở Tô Ngọc Vân, bác sĩ bảo là nếu chăm nắn xương thì con gái em sẽ khỏi, và em cũng chăm chỉ nắn xương cho bé (dùng tay nắn hết sức nhẹ nhàng), mỗi ngày khoảng chục lần.

Tuy nhiên, em cũng ủng hộ ý kiến nên triệt sản cho bé sau khi bé đã sinh và đã bị chấn thương như vậy... Cá nhân em thì cho rằng bất cứ con mèo cái nào cũng chỉ nên sinh 1 lứa duy nhất thôi, và triệt sản. Suy nghĩ này của em bị nhiều người cho là dở hơi nhưng em vẫn luôn cho là mình đúng.

Chúc bạn Hoàng Mộc Cương và bé Misa khỏe mạnh.

ecklee

Member
Thì em đã lấy được mèo của ai trên vietpet này đâu mà chị lại nói em thế :D
Em không có ý muốn tranh cãi , em chỉ muốn giải thích thôi nhé :D
Em nuôi mèo và mua mèo toàn bằng tiền tiết kiệm của em mà chị :D kinh doanh cũng chẳng phải chị ạ :D mèo nhà em đẻ em không nuôi hết thì em bán thôi :D ai chẳng làm thế :D rồi sau nhà chị có bầy mèo con thì rồi chị cũng bán đó thôi :) dù yêu mèo đến đâu thì đến lúc không nuôi được thêm nữa rồi ai chẳng làm như thế hả chị :D
Mấy em mèo con nhà em đẹp mà :D ( nhiều người công nhận điều đó lắm - em cũng biết nhiều người THÈM lắm nhưng cũng không mua được ) em bán giá như thế nào gọi là cắt cổ hả chị ??? Vậy mèo đẹp thì phải bán với giá lỏng cổ như thế nào hả chị ??? :)) ( lúc đó em cũng hỏi em nên bán giá như thế nào thì là được - có thấy ai nói gì đâu cơ chứ :D ) Em Bíu do không hợp với các em mèo khác nên em bán :D - còn năm nay em thi ĐH :D em dành tiền bán mèo em mua dụng cụ học tập ( đàn organ ) thì là sai hả chị ??? Các anh chị sao toàn nói em khó nghe như thế :(
Còn theo ý kiến của em thì anh HMC nuôi nhiều mèo quá rồi :D nên nhường cho những bạn có cùng đam mê nữa chứ :D học sinh , sinh viên không có đủ tiền mua thì cho mới đáng , còn đã đi làm rồi - có thu nhập thì tự bỏ tiền ra mua được mà chị :D đằng này nhà anh HMC đâu có thiếu mèo :D hội tụ đủ các em mèo đẹp rồi còn gì :D hê hê... và hôm em nhặt được em mèo ta , cũng chỉ toàn học sinh sinh viên gọi điện hỏi nhận nuôi thôi :D chính ra bọn em cũng biết điều mà :D những em mèo ta không chủ thì chủ yêu là học sinh nuôi ...
Em Misa về nhà a Cương tốt mà :D nhưng em mong anh nghĩ đến sức khỏe của em Misa mà có biện pháp đúng đắn :D em cám ơn anh thay Misa :D
em sửa lại bài :D em xin lỗi anh HMC ...tại em khó chịu cái chị trong SG kia quá :-<

Em nó nói thế chứ cũng có thèm xin hay chờ ai tặng rồi bán kiếm lời đâu mà bạn hằn học vậy
Thuận mua vừa bán,nhất là e nó còn là học sinh, làm thêm kiếm tiền đi học cũng là cái tội à ???

thuan81

Active Member
Người nuôi mèo thì tính rất tham lam,có mèo màu này lại muốn sở hữu thêm em mèo màu khác nữa..Nhưng mình nghĩ cái quan trọng nhất là tình cảm và khả năng có nuôi được nhiều như thế hay không thôi!cá nhân mình là thế :D!Mèo Ba Tư ,Mèo Việt Nam,Mèo Anh lông ngắn,exotic....cũng được gọi chung là Mèo
Trời sinh ra con người nhiều hình dạng khác nhau..,nhiều chủng tộc khác nhau là để con người mình lựa chọn cho mình người bạn đời hợp nhãn hợp tính ;)
Về vật dụng cũng thế !người thợ cũng sản xuất ra nhiều loại hình mẫu để người sử dụng có thể tùy ý lựa chọn..
Nên nếu nói mèo Tây mang đem cho nhiều người muốn nhận về nuôi thì những người đó không thật sự yêu mèo là sai!vì còn rất nhiều lý do..Nếu như hiện tại mình không đủ tiền mua mèo thì có chú mèo xinh thế mà mình có được thì có sung sướng không :love struck:!?
Thứ hai sở thích của mình là yêu mèo Anh Lông ngắn thì có người mang tặng em mèo đúng là bé mèo mình mong muốn thì thử lòng mình có chịu nằm yên khi nhìn thấy em mèo đó không? (bán thì vẫn đủ khả năng mua)
Mình thì đã chọn cho mình cái gương mặt tẹt lét ngố ngố dõi hờn của Mèo Ba Tư nên nếu hiện giờ có ai đăng tặng em mèo Ba Tư xinh xắn thì mình cũng sẽ góp phần chen lấn thôi!:))
chính sở thích của mình là thích mặt tẹt lét đó nên khi topic đăng cho mèo Anh lông dài và Anh lông ngắn thì mình không chen lấn đâu!
Nên mình thấy các bạn đừng nên nghĩ HMC như thế!:)nhưng tên này tham mèo là đúng đó !quá tham lam mèo luôn!hihi có thể gọi là ham hố :))
Nuôi mèo đẹp thì rất nhiều bạn muốn sở hữu nhưng nếu không có mèo cái sinh sản thì lấy đâu ra nhiều mèo !Nhưng khi bán mèo con thì mọi người bảo kinh doanh trên thân xát con vật là tội lỗi....
Nhưng mình nghĩ mình nuôi cực khổ vất vả cho ăn tốn kém thì bán vẫn hợp lí thôi...!
Giờ mình đang mong ước có bạn nào tặng mình một bé Mèo Ba Tư lông ngắn hay lông dài gì cũng được hoặc là himalaya thì càng thích!:love struck::))

Status
Không mở trả lời sau này.