• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tặng bé misa (mèo anh) cho bạn yêu mèo

Status
Không mở trả lời sau này.

beheoxinhxan

Active Member
Thì em đã lấy được mèo của ai trên vietpet này đâu mà chị lại nói em thế :D
Em không có ý muốn tranh cãi , em chỉ muốn giải thích thôi nhé :D
Em nuôi mèo và mua mèo toàn bằng tiền tiết kiệm của em mà chị :D kinh doanh cũng chẳng phải chị ạ :D mèo nhà em đẻ em không nuôi hết thì em bán thôi :D ai chẳng làm thế :D rồi sau nhà chị có bầy mèo con thì rồi chị cũng bán đó thôi :) dù yêu mèo đến đâu thì đến lúc không nuôi được thêm nữa rồi ai chẳng làm như thế hả chị :D
Mấy em mèo con nhà em đẹp mà :D ( nhiều người công nhận điều đó lắm - em cũng biết nhiều người THÈM lắm nhưng cũng không mua được ) em bán giá như thế nào gọi là cắt cổ hả chị ??? Vậy mèo đẹp thì phải bán với giá lỏng cổ như thế nào hả chị ??? :)) ( lúc đó em cũng hỏi em nên bán giá như thế nào thì là được - có thấy ai nói gì đâu cơ chứ :D ) Em Bíu do không hợp với các em mèo khác nên em bán :D - còn năm nay em thi ĐH :D em dành tiền bán mèo em mua dụng cụ học tập ( đàn organ ) thì là sai hả chị ??? Các anh chị sao toàn nói em khó nghe như thế :(
Còn theo ý kiến của em thì anh HMC nuôi nhiều mèo quá rồi :D nên nhường cho những bạn có cùng đam mê nữa chứ :D học sinh , sinh viên không có đủ tiền mua thì cho mới đáng , còn đã đi làm rồi - có thu nhập thì tự bỏ tiền ra mua được mà chị :D đằng này nhà anh HMC đâu có thiếu mèo :D hội tụ đủ các em mèo đẹp rồi còn gì :D hê hê... và hôm em nhặt được em mèo ta , cũng chỉ toàn học sinh sinh viên gọi điện hỏi nhận nuôi thôi :D chính ra bọn em cũng biết điều mà :D những em mèo ta không chủ thì chủ yêu là học sinh nuôi ... còn những người như anh HMC thì chắc đợi bao giờ người ta TẶNG mèo TÂY ... :D
Em Misa về nhà a Cương tốt mà :D nhưng em mong anh nghĩ đến sức khỏe của em Misa mà có biện pháp đúng đắn :D em cám ơn anh thay Misa :D
:)) Xem những bài em viết và mấy topic bán mèo của em thì biết thôi. :))
Chị cũng là một trong những người rất thích mấy bé mèo nhà em
em sửa lại bài :D em xin lỗi anh HMC ...tại em khó chịu cái chị trong SG kia quá :-<
:)) :)) Chị thì chị lại thấy rất buồn cười với cái cách nói xỏ xiên của em. :rolling eyes::-$. Em thực sự có "ý" gì thì người dại nghe cũng hiểu mà phải không em? :)
Em nó nói thế chứ cũng có thèm xin hay chờ ai tặng rồi bán kiếm lời đâu mà bạn hằn học vậy
Thuận mua vừa bán,nhất là e nó còn là học sinh, làm thêm kiếm tiền đi học cũng là cái tội à ???
"hằn học" á????:nailbitting::suprise:
Nghĩa của từ 'hằn học" :tỏ ra ganh ghét, tức tối, muốn gây chuyện do bị thua kém mà không cam chịu. ^:)^
'Hỏi thế gian vì chuyện gì mà ta phải hằn học với em ấy?":blusshing:
Xin lỗi cả nhà nhé.:blusshing:
Chúc mừng Misa tìm được chủ tốt :love struck:

Chị không có ý chọc gậy gì em cả nhưng mà lời của em nghe buồn cười quá, tặng cho những học sinh, sinh viên như em để em bán qua bán lại và kinh doanh mèo với giá cắt cổ (như em Bíu và mấy em mèo con) lấy tiền đi học phải không???????;):nailbitting:
bán qua bán lại thì sao?
kinh doanh mèo thì sao?
giá cắt cổ thì sao?
ai thích thì mua, ko thích thì ko mua, sao bạn khó chịu vì em nó bán đc mèo giá cao thế ???
ko fai đồng tiền nhơ bẩn trộm cắp cướp giật, ng ta bỏ công bỏ sức ra đi mua mèo rồi bán lại, nuôi mèo đẻ, chăm mèo con lớn rồi bán, tiền đấy làm gì thì bạn ko có tư cách để phán xét

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
bán qua bán lại thì sao?
kinh doanh mèo thì sao?
giá cắt cổ thì sao?
ai thích thì mua, ko thích thì ko mua, sao bạn khó chịu vì em nó bán đc mèo giá cao thế ???
ko fai đồng tiền nhơ bẩn trộm cắp cướp giật, ng ta bỏ công bỏ sức ra đi mua mèo rồi bán lại, nuôi mèo đẻ, chăm mèo con lớn rồi bán, tiền đấy làm gì thì bạn ko có tư cách để phán xét
To babymiumiu: em nói đúng đó, vậy thì anh xin mèo về nuôi là việc của anh, anh meobeou đồng ý chuyển cho anh nuôi là việc của anh meobeou, chả động chạm tới quyền lợi của ai, sao em cứ nói nhiều tới chuyện đó, ở đây anh thấy em mới là người nhiều chuyện, thích phán xét người khác đó. Chuyện xin cho giữa anh và anh meobeou em cũng không đủ tư cách để phán xét nhé!

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
"hằn học" á????:nailbitting::suprise:
Nghĩa của từ 'hằn học" :tỏ ra ganh ghét, tức tối, muốn gây chuyện do bị thua kém mà không cam chịu. ^:)^
'Hỏi thế gian vì chuyện gì mà ta phải hằn học với em ấy?":blusshing:
Xin lỗi cả nhà nhé.:blusshing:
Chúc mừng Misa tìm được chủ tốt :love struck:
Chị Kim ơi, ở đây chắc có chút hiểu lầm, người hằn học không phải là chị đâu mà là họ, "hằn học" vì bị em hớt tay trên, đón bé Misa của họ đấy chị ạ, hi.

Gemma

Active Member
Hà hà, hóa ra bé Misa về nhà mới rồi mà còn chưa yên, vẫn còn tranh cãi nóng hôi hổi thế này! Thôi bác Hoangmoccuong post hình em nó chào mọi người ở nhà mới cái nào, cho tình hình... thế chiến thứ ba nguội bớt cái! :D:praying::love struck:

To babymiumiu: em nói đúng đó, vậy thì anh xin mèo về nuôi là việc của anh, anh meobeou đồng ý chuyển cho anh nuôi là việc của anh meobeou, chả động chạm tới quyền lợi của ai, sao em cứ nói nhiều tới chuyện đó, ở đây anh thấy em mới là người nhiều chuyện, thích phán xét người khác đó. Chuyện xin cho giữa anh và anh meobeou em cũng không đủ tư cách để phán xét nhé!
nếu nó ko fai mèo anh, mà là mèo ta lai, mèo đực thiến, liệu a có xin về nuôi ko???
chuyện a đi xin mèo a nhắc làm e mới nhớ ra đấy, chả lien quan đến e, sao e fai nhiều chuyện, lại còn phán xét nữa á, e ko rảnh thế đâu, vì chuyện chả có gì đáng để e cho vào đầu, a xin thì a hưởng, a ko nói lại sợ mọi người quên mất à, e ko xính đồ được cho anh ạ, cũng ko xin xỏ ai cái gì, ở trên này nhiều người thích thế chứ e thì không đâu.
chỉ mong e Misa sớm khỏi chân, sớm thực hiện thiên chức của mình

ecklee

Member
hằn học vì anh Cương có mèo xinh :)) không phải riêng một mình em đâu :)) hằn học vì còn nhiều em mèo khác vẫn chưa tìm được mái ấm :((

ecklee

Member
Mà thật ra anh Cương có hiểu ý em nói từ đầu đên giờ không ??? Em thì em cũng thích có thêm mèo đẹp lắm , nhưng theo em nghĩ thì Anh hơi tham lam quá :( vì nhà anh thì cũng có khá nhiều mèo đẹp rồi..đáng lẽ anh Meobeou nhường lại cho các bạn yêu mèo khác chưa được điều kiện có mèo đẹp như anh có khi lại hay anh ạ :D - em không phủ nhận là em không thích có thêm mèo :D nhưng em không hằn học 1 tý nào luôn :D em nói theo ý kiến của em để anh hiểu thôi :D nhiều người lại hiểu nhầm em
Còn Misa về nhà anh em cũng chẳng nói là không tốt , anh có điều kiện nuôi và chăm sóc tốt thì ai trên vietpet này chẳng biết rồi :D
Chị babymiumiu ơi :D nói đến đây thôi :d tranh luận mãi cũng không hay chị ạ :D mỗi người một quan điểm mà chị :D

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
nếu nó ko fai mèo anh, mà là mèo ta lai, mèo đực thiến, liệu a có xin về nuôi ko???
chuyện a đi xin mèo a nhắc làm e mới nhớ ra đấy, chả lien quan đến e, sao e fai nhiều chuyện, lại còn phán xét nữa á, e ko rảnh thế đâu, vì chuyện chả có gì đáng để e cho vào đầu, a xin thì a hưởng, a ko nói lại sợ mọi người quên mất à, e ko xính đồ được cho anh ạ, cũng ko xin xỏ ai cái gì, ở trên này nhiều người thích thế chứ e thì không đâu.
chỉ mong e Misa sớm khỏi chân, sớm thực hiện thiên chức của mình
Anh thích mèo anh thì có sao không em, có ảnh hưởng đến em à? không liên quan đến em mà anh thấy em cứ nói từ đầu đến cuối ra cái vẻ ta đây là thương xót cho Misa lắm, anh thấy quá nực cười, em biết người ta gọi thế là thế nào không, xin lỗi em nhé "đạo đức giả".
To all: bé Misa hiện nay tình trạng không có được tốt, chân vẫn tập tễnh, bé bị áp xe mấy vết cộng với mồm bé đang bị sưng nên ăn uống không tốt, khi nào sức khỏe bé ổn định mình sẽ up ảnh mới của bé, thanks mọi người quan tâm.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Mà thật ra anh Cương có hiểu ý em nói từ đầu đên giờ không ??? Em thì em cũng thích có thêm mèo đẹp lắm , nhưng theo em nghĩ thì Anh hơi tham lam quá :( vì nhà anh thì cũng có khá nhiều mèo đẹp rồi..đáng lẽ anh Meobeou nhường lại cho các bạn yêu mèo khác chưa được điều kiện có mèo đẹp như anh có khi lại hay anh ạ :D - em không phủ nhận là em không thích có thêm mèo :D nhưng em không hằn học 1 tý nào luôn :D em nói theo ý kiến của em để anh hiểu thôi :D nhiều người lại hiểu nhầm em
Còn Misa về nhà anh em cũng chẳng nói là không tốt , anh có điều kiện nuôi và chăm sóc tốt thì ai trên vietpet này chẳng biết rồi :D
Chị babymiumiu ơi :D nói đến đây thôi :d tranh luận mãi cũng không hay chị ạ :D mỗi người một quan điểm mà chị :D
Anh hiểu ý của em chứ, anh tham lam nhưng anh không ăn cướp của ai đúng không em? Nhưng mọi người đã đi quá xa về chủ đề của topic này, anh không mấy khi thích tranh luận trên diễn đàn nhưng không nói không được. Anh đã nói ở trên rồi việc anh nhận nuôi Misa bây giờ chỉ còn là việc giữa anh và anh meobeou thôi.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Mèo đã được trao cho chủ mới, theo yêu cầu của chủ, topic được khóa ở đây. Cám ơn mọi người quan tâm.

Status
Không mở trả lời sau này.