• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tặng 1 cặp mèo Anh Lông Dài trưởng thành... :(

Status
Không mở trả lời sau này.

mikat1989

Member
mod close hộ mình topic tại đây! topic gây nhiều tranh cãi ngoài ý muốn.
mình sẽ lập lại topic vào ngày mai! thanks

sansan12

Member
nói thật! ko hiểu bạn thương mèo, yêu mèo đến thế nào mà để mèo bị rận?

phenmaleat

Active Member
Mọi người tranh cãi làm chủ mèo thấy lo lắng rồi đó, có gì mọi người trong diễn đãn nên nhẹ nhàng 1 tí

mikat1989

Member
bị rận thì liên quan j đến yêu thương đâu hả bạn! mình cho gato đi lấy giống bị lây rận là do mình k yêu thuơng chúng nó sao?

Topic chỉ có 1 mục đích duy nhất là tìm chủ mới cho 2 bé nhà mình! mong các bạn đừng comment kiểu đánh giá người khác nữa
mình cảm thấy rất khó chiu!

mình sẽ tìm chủ cho mèo nhà mình k qua diễn đàn nữa! cám ơn các bạn đã đọc tin!

hjru

Member
topic này lập ra để tìm chủ mới cho 2 em chứ k phải là nơi bạn phán xét , ok !!!
r u alright???x-(

hjru

Member
Cứ nên thè lưỡi ra xem có đốm không,m ném khúc củi chắc b chạy ra đớp vội :-"
B ngu lắm,ở trên cái diễn đàn xã hội này,chả ai tặng mèo quá đắt tiền mà miễn phí đâu,ngoài đời quen nhau nó khác,trên này đợi khi nào ra ngoài nhật tân bán thịt Husky chẳng hạn,thì lúc đấy mới có mèo tây miễn phí mà tặng
Ngu như bò còn thíc hát hò
Mà có thể bạn không dốt,chỉ tại mẹ nạn không cho i ốt vào canh thôi :-j
yêu cầu MOD hoặc ADMIN banned nick do ngôn ngữ quá "phong phú "x-(

hjru

Member
M thấy t mở mồm ra đi xin 1 con mèo tây nào chưa,m thử xem hết cái b0x này xem tp cho mèo tây nào có cm của t k,sang bên b0x chó luôn,bên b0x nhà mày ếhắc m cũng có đốm lưỡi nốt,tre trâu à,ờ thì trẻ trâu
Chó cùng dứt dậu à,m thì loại gì,chó điên cắn càn à ;))
Ê,ngu thì đừng góp chung vào 1 hội,tản ra đi =))
Xin lỗi bạn diệp,biết bạn lớn tuổi,nhưng tớ chẳng hề đụng chạm tới bạn,bạn nói tớ k lịch sự mặc xác bạn
Các cụ có một câu đ' sai
Mèo vào thì khó mà chó vào thì sang
Vào cái b0x này chỉ toàn thấy hãm,mèo tây vs chả ta
T trẻ trâu đây,m hơn tuổi chắc đ' dám ăn tao hả mày ;))
cút đi em nhé !!! lằng nhằng thì cho xin cái hẹn để nói chuyện ! YH : canabiz_estacy . cứ bảo bạn đến đông đông vào khiêng về cho nhanh !!! ra công viên thống nhất cửa mở ra hồ Hale a chấp xẩu !!!

sansan12

Member
cút đi em nhé !!! lằng nhằng thì cho xin cái hẹn để nói chuyện ! YH : canabiz_estacy . cứ bảo bạn đến đông đông vào khiêng về cho nhanh !!! ra công viên thống nhất cửa mở ra hồ Hale a chấp xẩu !!!
đi xin giống về bị bọ chét thì có thể ra HanVet mua lọ xịt giá 74k, xịt rất hiệu quả. còn để bị chấy rận đến mức phải cạo lông thì đấy gọi là quan tâm chăm sóc? nhà tôi nuôi 7 con mèo, tôi chẳng bao giờ để 1 con mèo của mình bị rận rệp cắn cả đâu bạn ạ!
Nói câu này dành riêng cho chủ topic chứ ko đụng chạm đến những ng khác ở mục cho mèo đâu: Mở topic cho mèo mà bày đặt ra điều yêu thương lắm! wa box mua bán đi!

sansan12

Member
E cũng đã từng đón 1 con mèo đã trưởng thành tên Nem về nuôi... e đón Nem về nhà khi nó được 1.5 tuổi ... bây giờ nuôi đã được 1 năm nhưng con bé vẫn không thực sự thoải mái ... nó chỉ quấn em chứ không lại gần bất cứ ai ... luôn có thái độ cảnh giác và rất hay giật mình rồi phản ứng lại bằng cách cào cắn :(( những con khác đều ăn uống tốt riêng Nem thì chỉ ăn khi e đặt thức ăn lên lòng bàn tay rồi phải chạy theo năn nỉ thì mới ăn chứ không bao giờ ăn thức ăn trong bát. Em không biết 2 đứa nhà chị có khó tính không vì có khi sang nhà mới 2 đứa sẽ rơi vào tình trạng giống Nem nhà em. Hix. Dạo này nhiều người dứt ruột cho con sang nhà mới quá. e đang không biết nếu nhà e không có con mèo nào thì e sẽ sống kiểu gì :((
lông ở đoạn giữa 2 mắt có chĩa ra đằng trước ko bạn?
nếu nó xơ xác, gầy dần bỏ ăn có thể do sốc tâm lý :-S bệnh này như bệnh...thần kinh ở người í :-S bệnh này do hoảng loạn do di chuyển, hoảng sợ vì sự việc nào đấy, bị nhốt chuồng hoặc xích lâu ngày, ... Tiêm thuốc bổ, men tiêu hóa đủ kiểu cũng ko khá lên đc bao nhiêu :)

đi xin giống về bị bọ chét thì có thể ra HanVet mua lọ xịt giá 74k, xịt rất hiệu quả. còn để bị chấy rận đến mức phải cạo lông thì đấy gọi là quan tâm chăm sóc? nhà tôi nuôi 7 con mèo, tôi chẳng bao giờ để 1 con mèo của mình bị rận rệp cắn cả đâu bạn ạ!
Nói câu này dành riêng cho chủ topic chứ ko đụng chạm đến những ng khác ở mục cho mèo đâu: Mở topic cho mèo mà bày đặt ra điều yêu thương lắm! wa box mua bán đi!
Bạn đừng nóng nảy và vội vàng phán xét như vậy :( nếu k thuơng thì sẽ bán luôn - r k qtam thêm tới lũ mèo nữa...

Việc chấy rận có lẽ chỉ là 1 phần lí do của việc cạo lông :) , đâu ít các nhà cạo lông mèo... Qa box "bạn và mèo của bạn" là bạn thấy topic "mùa hè...cạo lông mèo", tại nóng quá mà lông mèo lại dầy, thuơng nên mới cạo đó bạn! ^^

topic cũng đã khép lại, cãi nhau thêm để làm j nữa? ~_~

sansan12

Member
1. lọ thuốc xịt của Hanvet rất hiệu quả, xịt 1 lần sau 2 hôm không thấy bất cứ 1 con bọ nào!
2. để mèo bị bọ lâu ngày dễ mang thêm cả mầm ghẻ.
3. thời tiết này ko quá nóng để phải cạo lông. nếu có đợt nóng 38, 39 độ như mấy hôm cuối tháng 4 thì cũng chỉ tỉa ngắn bớt chứ ko nhất thiết phải cạo đâu bạn Ngọc Diệp! Bạn Ngọc Diệp cạo lông mèo của bạn chưa? cho mình hỏi là cạo lông mèo = tông-đơ xong cảm giác của bạn thế nào? trông con mèo thế nào? và đến bao giờ nó mới mọc lại đc lông như cũ?
topic cho-tặng mèo mà như thể một cuộc đấu giá! người ra người vào tấp nập. Người cho mèo đưa ra cái giá. đấu giá tình thương vs mèo hả bạn? chủ topic đã rút lui, mình cũng xin dừng ở đây!

Status
Không mở trả lời sau này.