• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tặng 1 cặp mèo Anh Lông Dài trưởng thành... :(

Status
Không mở trả lời sau này.

sushi >:D<

Member
Mèo nó sướng quá nên nó quen mui, khổ hơn 1 tí tẹo là chúng nó làm trò. Nhưng cứ vài ngày nhịn đói là lại ăn thôi mà ^^

Em nói vậy thôi chứ chẳng ai muốn con mình nhịn cả, xót ruột lắm. Có điều nếu ai đó có điều kiện và chị nhìn thấy như vậy nhưng chắc gì ở nhà các bé đã được sung sướng đâu. Vậy nên nếu chị tìm được ai đó quen biết thì vẫn hơn, dù sao cũng dễ ăn nói, chứ người ngoài nhiều đứa khốn nạn lắm. Nhất là nghĩ đến Bò sữa nhà em Linh (Linhmu_93) là lại thấy sôi máu >"< Để tìm đc 1 người sẵn sàng bỏ ra 2-3 triệu/tháng cho mèo đã là khó rồi, nhiều người đi làm lương cũng chỉ đc như thế, cho mèo ăn thì người nhịn đói, mà có phải ai cũng sẵn sàng nhịn ăn nhịn mặc cho mèo đâu ^^

NjDo

Member
chắc nhà mình đủ điều kiện nuôi được 2 bé,nhà cũng có 2 em mèo nữa,mỗi tội nhà có 3 em chó %-(

duy.anh

Member
Mỗi lần mình đọc bài tặng mèo tây ở box này là mình thấy thương các em ý lắm. Không phải mình phân biệt mèo tây với mèo ta đâu, nhưng mèo tây giá cao, nên có 1 số người cứ thấy topic là xông vào xin, có khi chỉ vì nhìn đẹp nên xin về cho sướng chứ chẳng chắc là chăm được các em ý hay không nữa.

Nhà mình có 2 em mèo, 1 em mang về từ lúc nó lớn, cũng phải mất 1 thời gian mới quen nhà mới. 1 em thì vừa mang về được 1 tuần, còn nhỏ nên hơi yếu. Cứ lúc nào em ý bỏ ăn là mình xót hết cả ruột, nên mình cũng hiểu cảm giác ko chăm được các em rồi phải đem đi tặng.

Chúc 2 bé sớm tìm được chủ tốt

milkygirl6390

Active Member
E cũng đã từng đón 1 con mèo đã trưởng thành tên Nem về nuôi... e đón Nem về nhà khi nó được 1.5 tuổi ... bây giờ nuôi đã được 1 năm nhưng con bé vẫn không thực sự thoải mái ... nó chỉ quấn em chứ không lại gần bất cứ ai ... luôn có thái độ cảnh giác và rất hay giật mình rồi phản ứng lại bằng cách cào cắn :(( những con khác đều ăn uống tốt riêng Nem thì chỉ ăn khi e đặt thức ăn lên lòng bàn tay rồi phải chạy theo năn nỉ thì mới ăn chứ không bao giờ ăn thức ăn trong bát. Em không biết 2 đứa nhà chị có khó tính không vì có khi sang nhà mới 2 đứa sẽ rơi vào tình trạng giống Nem nhà em. Hix. Dạo này nhiều người dứt ruột cho con sang nhà mới quá. e đang không biết nếu nhà e không có con mèo nào thì e sẽ sống kiểu gì :((

tuan1993

Member
Mình nói thật này,cái bạn Linh Mu linh mủng gì gì đấy,bạn khinh người nó vừa vừa thôi,tớ đoán nhà bạn kinh doanh vật liệu xây dựng,gạch đá nhà bạn rất nhiều,bạn toàn ném người đi xin mèo vậy,bạn nói ít đi thì người ta cũng chẳng nghĩ bạn làm sao đâu,ai vào xin mèo tây hay lai lai gì đó bạn cũng phải xôg vào ném 1 phát bạn mới yên thân,khó hiểu :-??
Kể cả ng ta không có đk đi chăng nữa thì bạn cũng vừa vừa cái mồm thôi
Tớ đọc mấy tu píc thấy tu píc nào bạn cũng vào nói này nói nọ chỉ thế này thế nọ,chê tráchnnhững bạn sinh viên mặc dù chả biết họ thế nào.
Bạn ngĩ mình bạn biết nuôi mèo,mình những người có mèo tây mèo lai mèo lủng mới biết yêu thương biết chăm sóc mèo à,mình thấy bốc mùi thay cho những cái suy nghĩ và cách ứng xử với ng khác của bạn
Mong bạn lần sau đừng gạch đá nữa,nói 1 lần thôi,tự người đi xin người khác khắc biết,nói nhiều người khác cảm thấy tưng tửng đấy.
Mỗi người sẽ yêu mèo theo cách riêng,chẳng ai áp đặt đc cho ai đâu,những người đủ đk hoặc chưa đủ lắm sẽ cố gắng để đủ,họ biết lượng sức mình
Bạn đừng nghĩ rằng bạn là THần MÈo :-h

Bạn tuan1993 này :| linh có nói đúng 1 câu ở topic này mà bạn nói nhiều thế? Đây là forum, bạn không thích bạn che linh đi, hoặc không đọc bài viết của linh nữa, bạn cấm ngta tự do ngôn luận là bạn hơi quá rồi đấy :-j

Linh nuôi mèo tốt hay k rất nhiều ng biết và hiểu, mà linh nó xót mèo, sợ mèo bị rơi vào tay những bạn "cả thèm chóng chán" (trường hợp xin mèo đẹp r bán đi bán lại chẳng ít đâu) thì sao hả bạn? Bạn chưa gì đã xù lông ghê thế? :| tớ thấy sợ bạn ghê ý.

Chị chủ topic à... Thật sáng suốt khi chọn chủ mới chị nhé :)

tuan1993

Member
bạn đọc mấy cái topic xin mèo hộ cái,xem bạn ấy nhẩy mồm bạn ý vào mấy cái:-??
kiểu của bạn ấy là cái kiểu bảo vệ cho những ai nuôi mèo quý ý,những topic mèo ta khác có thấy bạn ấy bình luận gì đâu<:p
bạn ấy và những người có mèo tây là thần thánh à,và những bạn đi xin mèo tây là cỏ rác à>:/
nếu thấy thíc khuyên chủ topic cho mèo thế nào thì inbox ý,cm để người đi xin mèo người ta đọc thấy khó chịu không xin à,tớ thấy bạn thành công ở vài topic rồi đấy=))
bạn inbox cho họ là họ biết cho mèo thế nào rồi đâu cần phải đuổi ruồi đuổi muỗi vậy
thế thôi,lắm mồm lắm rồi%-(

Skim242

Member
kiểu của bạn ấy là cái kiểu bảo vệ cho những ai nuôi mèo quý ý,những topic mèo ta khác có thấy bạn ấy bình luận gì đâu<:p
bạn ấy và những người có mèo tây là thần thánh à,và những bạn đi xin mèo tây là cỏ rác à>:/
nếu thấy thíc khuyên chủ topic cho mèo thế nào thì inbox ý,cm để người đi xin mèo người ta đọc thấy khó chịu không xin à,tớ thấy bạn thành công ở vài topic rồi đấy=))
bạn inbox cho họ là họ biết cho mèo thế nào rồi đâu cần phải đuổi ruồi đuổi muỗi vậy
Mình kể cho bạn nghe 1 câu chuyện nhé.Em họ mình trong dip ra Hà Nội chơi có xin người quen được 1 em mèo xù.Thời gian đầu về nhà nó cũng thương mèo lém nhưng hết hè đi học bỏ mèo ở nhà với bà cô.Mèo nó ko như chó.nó cứ hay chui rúc vào mấy cái xó có khi lại ị trong đó.rùi ở TPHCM nóng quá nhà lại ko cho mèo vào phòng có điều hòa nó bắt đầu viêm da rụng lông.Mang ra thú y nta nói điều trị 70k/1 ngày.10 ngày mới hết.vừa bẩn vừa tốn tiền nên chú mình tính bỏ nó đi.Mình thấy tội đem về nhà thì chó nó dọa nên em ý lúc nào cũng run sợ.Cuối cùng mình cho được 1 bạn bên Q8.bây h em ý đã đẹp đẽ mập mạp trở lại.Nói thật của cho ko ai xót.mèo ta dễ sống,dễ ăn hơn, ai xin mèo ta nhỏ thường là nta thật lòng nuôi.còn mèo Tây hay chó Tây nta xin về có khi là bán lại.đâu phải bạn ko bik.bên topic xin mèo thì mình ko rành,bên topic xin chó thì có đầy.Mình ko bik bạn Linh mu là ai nhưng theo mình thấy bạn chủ topic yêu quý bạn ấy thì bạn ấy có lẽ là người tốt.Vì khi mình đọc topic,theo mình bạn chủ topic là người rất tốt8->

tuan1993

Member
Mình kể cho bạn nghe 1 câu chuyện nhé.Em họ mình trong dip ra Hà Nội chơi có xin người quen được 1 em mèo xù.Thời gian đầu về nhà nó cũng thương mèo lém nhưng hết hè đi học bỏ mèo ở nhà với bà cô.Mèo nó ko như chó.nó cứ hay chui rúc vào mấy cái xó có khi lại ị trong đó.rùi ở TPHCM nóng quá nhà lại ko cho mèo vào phòng có điều hòa nó bắt đầu viêm da rụng lông.Mang ra thú y nta nói điều trị 70k/1 ngày.10 ngày mới hết.vừa bẩn vừa tốn tiền nên chú mình tính bỏ nó đi.Mình thấy tội đem về nhà thì chó nó dọa nên em ý lúc nào cũng run sợ.Cuối cùng mình cho được 1 bạn bên Q8.bây h em ý đã đẹp đẽ mập mạp trở lại.Nói thật của cho ko ai xót.mèo ta dễ sống,dễ ăn hơn, ai xin mèo ta nhỏ thường là nta thật lòng nuôi.còn mèo Tây hay chó Tây nta xin về có khi là bán lại.đâu phải bạn ko bik.bên topic xin mèo thì mình ko rành,bên topic xin chó thì có đầy.Mình ko bik bạn Linh mu là ai nhưng theo mình thấy bạn chủ topic yêu quý bạn ấy thì bạn ấy có lẽ là người tốt.Vì khi mình đọc topic,theo mình bạn chủ topic là người rất tốt8->
Mình k nói bạn ý khôg tốt,mình nói là bạn ý có hay gạch đá vs các bạn đi xin mèo tây thôi,mình mèo nào cũng nuôi đc,mèo tây vs chả ta làm gì,1 em nhà mình đẻ đc 2 bé con cũng là đi xin ở bên otofun,toàn mèo ta rứa,có duy nhất 1 em mắt xanh dương mình tậu hơi lai lai tí :-"
Mình chẳng thíc xin mèo tây,nuôi chăm này chăm nọ,cũng mệt,mình chỉ thíc nhìn chúnh nó ăn no xog cuốn vào nhau chơi,thế là vui
Xin mèo tây làm gì,để vỡ đầu khi nhiều bạn như cái bạn kia chọi đá vào đầu à,mèo nào mà chả là mèo
Nuôi cùng 1 mục đích là vì sở thíc
Thế thôi mình kính mong bạn sau này đừng comment kiểu đấy nữa,k là người xin bỏ chạy hết đấy
Còn bạn cho mèo tốt nhất ý =>cho hàng xóm cho dễ,thíc thì chạy sang ngắm các bé,đỡ lo canh cánh trong lòng là :"trời ơi,giờ này mèo nhà mình đã đc ăn ăn chưa,chủ mới k biết có đối xử tốt vs bé không....:" không thì cho người thân bạn
Chứ thế này theo bạn kia chắc đến khi nào trái đất ngừng quay bạn sẽ tìm đc chủ tốt cho chúng nó.
Thực ra tớ vẫn thíc chó hơn mèo,nhà nuôi đã 2 em,đợi 2 tháng nữa lấy gạch từ nhà 1 bạn bên long biên nữa thì sẽ thành 1 gia đình chó
Chó vẫn là bạn trung thành của người nhất mà!!
Còn 5 đứa giặc cả cái cả đực ở nhà kia,phải ngoan đới,khôg là chị khôg yêu nữa đâu,yêu chó hơn đấy.

Đầu tiên tôi cảm ơn bạn vì đã theo dõi và qtam tới tôi :)) ( bởi vì qtam nên mới biết tôi xin đc mèo hay k)

Tôi xin đc 2 mèo, 1 là ta (màu mướp) - free :) do tôi chịu khó đi tìm khắp nơi (chắc bạn k hiểu nên tôi sẽ nói rõ ràng).. 2 là tây - mất tiền vía :) do nhà tôi gần nhà kunluvv1994, và tôi đã nuôi trc đó 2 mèo đều béo và sạch sẽ nên đc tin tưởng ^^ (lí do tôi nuôi bé mèo tây đó k hẳn vì bé qá đẹp :) vì khi tôi gặp bé bị nấm nên rụng lông, sau đó còn phát hiện thêm rận nữa - mèo nhà tôi trc giờ k có rận nhé - lí do này tôi không muốn trình bày để thanh minh bất cứ cái j với bạn, nói vậy bạn có thể hiểu chứ?)

1 bé mèo ta tam thể cái, tôi đi tìm hộ con bạn thân, nói là xin không đúng :| vì tôi tới nhà bắt về, bạn ý nhận tiền và từ đó không có hỏi thăm.. Nên đó là "mua bán" chứ không còn là xin xỏ nữa :)

Bạn ạ, bạn đừng có vội vàng phán xét ai, trc hết bạn nên hiểu rõ vấn đề trước khi bạn lên tiếng, hoặc không biết dựa cột mà nghe (tôi thấy kiểu ăn nói của bann chẳng ưng chút nào :) ). Mèo ta thì ng xin có nhiều không? Thái độ xin có giống như mèo tây không bạn? Nói luôn là topic mèo ta nào cũng vắng, nếu tỏ thái độ như kiểu "chê vía cao" sẽ có người phản ứng (đại lOại thế!)

Đúng là mèo nào chẳng là mèo, nhưng người đi xin mèo ai cũng thích mèo tây (hiển nhiên, ai cũng yêu cái đẹp và những thứ gtri :))) và mấy ai đi xin mèo ta về bán lại chứ? (thực ra có 1 bạn chuyên đi xin mèo ta và đem về bán nhưng cũng chỉ là số ít), đó là lí do đơn giản nhất cho cái thắc mắc khá ngô nghê của bạn "chỉ phản ứng ở topic mèo quý mà mèo ta k lên tiếng", nếu bạn đọc đc hết những bài viết của linhmu (tôi dám nói bạn mới đọc vài bài gần đây của linh r bạn phán), bạn sẽ thấy linh cũng từng cứu mèo bị bỏ rơi, có con trong tình trạng khá tệ (tôi chỉ đọc vài bài của linh, nhưng cũng đủ để hiểu linh không nông cạn như bạn nghĩ :) )

:)) thật buồn cười khi bạn trích dẫn tôi "xin đc nhiều mèo", bởi rÕ ràng bạn không hiểu mà cứ lộng ngôn! Vậy đấy :| mong bạn đừng gây chiến tranh ở topic của người khác, hãy để người cần mèo vào xin mèo, đừng làm loãng topic và chuyển hướng topic sang việc khác (rõ ràng người gây chuyện là bạn, nếu thích bạn có thể tạo chủ đề để tranh luận, kiểu topic mục đích tặng mà toàn comment lạc đề, hẳn ai cũng khó chịu ^^)

Và nhà tôi có nuôi chó :) mà thôi, liệt kê r kể lể hoàn cảnh làm j :)) từ từ sau này rảnh rỗi tôi sẽ khoe hết ấy mà, nếu rảnh để "qtam" tới tôi nữa thì mời bạn nhé :)
Còn việc comment khuyên nhủ, theo tôi nghĩ thì 1 phần là muốn người đi xin đọc đc và để họ nghĩ thật kỹ trc khi gửi bài, cũng k có gì là quá đáng quá đâu :| bạn nên nghĩ thoáng ra nhé, cứ chi ly tính toán khôg nghĩ xa đc thì mệt óc lắm.

duy.anh

Member
Mình k nói bạn ý khôg tốt,mình nói là bạn ý có hay gạch đá vs các bạn đi xin mèo tây thôi,mình mèo nào cũng nuôi đc,mèo tây vs chả ta làm gì,1 em nhà mình đẻ đc 2 bé con cũng là đi xin ở bên otofun,toàn mèo ta rứa,có duy nhất 1 em mắt xanh dương mình tậu hơi lai lai tí :-"
Mình chẳng thíc xin mèo tây,nuôi chăm này chăm nọ,cũng mệt,mình chỉ thíc nhìn chúnh nó ăn no xog cuốn vào nhau chơi,thế là vui
Xin mèo tây làm gì,để vỡ đầu khi nhiều bạn như cái bạn kia chọi đá vào đầu à,mèo nào mà chả là mèo
Thế thôi mình kính mong bạn sau này đừng comment kiểu đấy nữa,k là người xin bỏ chạy hết đấy
Còn bạn cho mèo tốt nhất ý =>cho hàng xóm cho dễ,thíc thì chạy sang ngắm các bé,đỡ lo canh cánh trong lòng là :"trời ơi,giờ này mèo nhà mình đã đc ăn ăn chưa,chủ mới k biết có đối xử tốt vs bé không....:" không thì cho người thân bạn
Chứ thế này theo bạn kia chắc đến khi nào trái đất ngừng quay bạn sẽ tìm đc chủ tốt cho chúng nó.
Thực ra tớ vẫn thíc chó hơn mèo,nhà nuôi đã 2 em,đợi 2 tháng nữa lấy gạch từ nhà 1 bạn bên long biên nữa thì sẽ thành 1 gia đình chó
Còn 5 đứa giặc cả cái cả đực ở nhà kia,phải ngoan đới,khôg là chị khôg yêu nữa đâu,yêu chó hơn đấy.
Bạn ơi, có thể người thân của bạn ấy không biết cách chăm mèo, nên mới phải lên diễn đàn đem tặng để các em có thể tìm được chủ mới chăm sóc tốt hơn. Chứ có ai muốn dứt ruột đem cho người lạ đâu.

Nếu bạn không vừa mắt với những comment của Linh trong nhiều topic, thì bạn có thể nhắn trực tiếp với em ý. Mình chưa đọc bài nào của Linh hay của bạn ở các topic khác, nhưng mình thấy chính cách comment của bạn mới khiến người khác bỏ chạy đi hết đấy.

zen_sida

Bạn đã ngu còn cứ thíc đánh đu với tớ à,bạn thử moi móc ở trong cái b0xnày xem có ai cho không chó không hộ cái,cho chó con nhà đẻ ý,kể cả sang vietdog hay YTc đi,:-??
Bạn tìm xem thử đi,tớ đi xin chó rồi,thực chất là người ta bán chứ chẳng phải cho,tớ đưa tiền vía 300,thế giá đấy k phải chó ta thì là chó SIDA à,mời bạn kiếm cho tớ 1 cái topic cho chó mà tiền vía gọi là có đi,hay là toàn chó bệnh hoặc lang thangmua ,còn người quen cho chó thì mình không biết,còn trong cái b0x này chẳng ai cho bạn chó lành đâu =))
Mà bạn ngu lắm,đừng tự ái,hỏi người đi đây đi đó nhiều người ta nhận xét về dân nam dân bắc nhiều,ngu còn thíc chơi xích đu với tớ,tớ chả cho văng luôn sang Hô nô Lu Lu =)))))
Tớ ít tuổi đấy,làm sao,có bạn nhiều tuổi còn ngu hơn tớ,ng ta gọi là bé mà khôn :))
Bạn biết tớ cho ai cái gì chưa,bạn khôn đến mức biết đc cả thế cơ à,thè lưỡi ra xem có đốm hok nào =p~,chắc có người ăn cái xẻng rồi thải ra cả cân đinh >_<
bạn ra khỏi cái xó nhà bạn chưa mà bày đặt bắc vs nam làm gì thế =))
nghe kể à hay đọc báo biết tình hình thế giới thì nhất bạn rồi=))
còn có người cho chó hay không thì họ phải xét về nhiều thứ,1 người ko có chó có mèo,nhưng rất yêu quí chó mèo,ko chỉ qua lời nói,họ vẫn tự vác chó mèo đến mà cho,bởi vì họ nghĩ người đó đủ khả năng chăm sóc con vật cưng của người ta.
Bạn đi off hội chó hội mèo bao giờ chưa,bạn có biết nhiều bạn ko hề có chó có mèo nhưng họ yêu quí chúng thật sự,đi off chỉ để ôm để nựng bọn nó thôi ko?
Cho 1 con vật người ta tự tìm người để cho,tự xem người đó có chăm sóc được nó ko,họ cho chó cho mèo rồi họ lên đây quảng cáo là họ vừa cho con chó này 10tr,con mèo này 5tr à=))

Khuyên bạn trẻ,bạn phải ra đường,đi đây đi đó nhiều vào,chứ đừng chỉ ở nhà cắm mặt vào cái máy tính rồi nghĩ mình biết hết chuyện thế giới=))=))=))
P/s Topic cũ bị khóa tớ lại cho bạn vào đây cho nó xôm
xin lỗi chủ topic vì thằng này nó nguy hiểm quá mà nó vẫn chưa biết nó ngu =))

mikat1989

Member
Chắc e sn 93 bằng tuổi Linh nhỉ! Chị lập topic vì muốn tìm ng có kinh nghiệm chăm mèo, thật sự yêu mèo, và có đủ điều kiện để chăm mèo! Nếu những người xung quanh chị có khả năng nuôi 2 đứa thì chị cũng chẳng lập topic làm j! Vì chị biết topic tặng mèo tây thuơng phức tạp, gây tranh cãi. Hoặc là chị lập topic bán mèo cho nhanh! Chị chưa gặp Linh bao jo đâu, nhưng qua noi chuyện trên diễn đàn, chia sẻ nhiều kinh nghiệm cho nhau, thậm chí mèo nhà chị có vấn đề j chị vẫn inbox hỏi Linh nên chị biết Linh là người thật lòng yêu và muốn điều tốt nhất cho các bé mèo!
Chị nghĩ e cũng có ý tốt là để bảo vệ những bạn xin mèo tây, ko phải ai cũng
xấu. Nhưng chắc e thừa biết cách comment của e sẽ gây ra tranh cãi trong topic của chị
Mục đích duy nhất của topic này là tìm được chủ thật sự tốt cho 2 bé nhà chị!
Cám ơn mọi người đã quan tâm đến 2 con!:)

tuan1993

Member
bạn ra khỏi cái xó nhà bạn chưa mà bày đặt bắc vs nam làm gì thế =))
nghe kể à hay đọc báo biết tình hình thế giới thì nhất bạn rồi=))
còn có người cho chó hay không thì họ phải xét về nhiều thứ,1 người ko có chó có mèo,nhưng rất yêu quí chó mèo,ko chỉ qua lời nói,họ vẫn tự vác chó mèo đến mà cho,bởi vì họ nghĩ người đó đủ khả năng chăm sóc con vật cưng của người ta.
Bạn đi off hội chó hội mèo bao giờ chưa,bạn có biết nhiều bạn ko hề có chó có mèo nhưng họ yêu quí chúng thật sự,đi off chỉ để ôm để nựng bọn nó thôi ko?
Cho 1 con vật người ta tự tìm người để cho,tự xem người đó có chăm sóc được nó ko,họ cho chó cho mèo rồi họ lên đây quảng cáo là họ vừa cho con chó này 10tr,con mèo này 5tr à=))

Khuyên bạn trẻ,bạn phải ra đường,đi đây đi đó nhiều vào,chứ đừng chỉ ở nhà cắm mặt vào cái máy tính rồi nghĩ mình biết hết chuyện thế giới=))=))=))
P/s Topic cũ bị khóa tớ lại cho bạn vào đây cho nó xôm
xin lỗi chủ topic vì thằng này nó nguy hiểm quá mà nó vẫn chưa biết nó ngu =))
Cứ nên thè lưỡi ra xem có đốm không,m ném khúc củi chắc b chạy ra đớp vội :-"
B ngu lắm,ở trên cái diễn đàn xã hội này,chả ai tặng mèo quá đắt tiền mà miễn phí đâu,ngoài đời quen nhau nó khác,trên này đợi khi nào ra ngoài nhật tân bán thịt Husky chẳng hạn,thì lúc đấy mới có mèo tây miễn phí mà tặng
Ngu như bò còn thíc hát hò
Mà có thể bạn không dốt,chỉ tại mẹ nạn không cho i ốt vào canh thôi :-j

:) tôi nói toàn những câu dư thừa với tuan1993 rồi, cứ ngỡ bạn tử tế và có chút văn hóa nên tôi rep tử tế ( trong khi bạn nói đểu tôi :) ), sau khi đọc bài viết tục tĩu và hoàn toàn chẳng có chút lịch sự và văn hóa trên, mặc dù bạn không nói tôi; tôi vẫn thấy bị xúc phạm nặng nề ^^ (cái này chắc tuan1993 ăn cả tấn i-ốt mỗi ngày cũng không hiểu đc đâu)

Chỉ có những người kém cỏi nên mới nghĩ ai cũng kém cỏi như mình :) thật tội nghiệp cho bạn, mà bạn nên đọc kỹ lời chị chủ topic nhé, đừng để topic đi lạc đề nữa... Bạn chưa hẳn là cái rốn của vũ trụ đâu, càng không phải bậc bề trên của tất cả mà ngồi trước màn hình máy tính phán như thánh thần :) thánh như bạn tôi cũng sợ lắm :) "thánh ba hoa bốc phét"

Tôi sẽ ngừng nói với bạn sau bài viết này, bạn thật sự "lắm điều" và "già mồm" :) lớn rồi, không còn bé bỏng nữa mà không nghĩ trước khi nói, con người hơn con vật ở suy nghĩ, đúng chứ?

^^ xin lỗi đã làm loãng topic!

Min_Dob

Member
Cứ nên thè lưỡi ra xem có đốm không,m ném khúc củi chắc b chạy ra đớp vội :-"
B ngu lắm,ở trên cái diễn đàn xã hội này,chả ai tặng mèo quá đắt tiền mà miễn phí đâu,ngoài đời quen nhau nó khác,trên này đợi khi nào ra ngoài nhật tân bán thịt Husky chẳng hạn,thì lúc đấy mới có mèo tây miễn phí mà tặng
Ngu như bò còn thíc hát hò
Mà có thể bạn không dốt,chỉ tại mẹ nạn không cho i ốt vào canh thôi :-j
thằng này ko hiểu nó là cái loại người gì,lôi mấy câu bọn trẻ trâu hay nói ra để dài dòng văn tự vào mà có được cái ý gì đâu.
Cuồng chó tây,mèo tây quá thì đi làm thêm mà kiếm tiền,ra ngoài nhiều vào,bớt nhàn cư vi bất thiện đi,vừa mở mang cái đầu óc vừa có tiền mà chơi,phải trẻ con vài tuổi đâu mà cứ nằm ngửa ra mà đợi xin vs xỏ.Thấy mấy topic cho mèo cho chó là nhảy vào nhưng bị mấy người lo cho chó mèo người ta chặn họng nhiều quá đâm ra cay cú thù tức họ à =))
Người này người kia họ cho mèo cho chó thì phải nói cho cả forum biết à,còn chuyện miền bắc miền nam thì đâu cũng có người này người kia hết,nhưng về chuyện cho chó cho mèo đảm bảo miền bắc nhiều hơn miền nam đấy,tìm hiểu đi rồi phải biểu nhé

Không muốn nói nhiều nhưng gặp phải "chó cùng dứt dậu" này ko muốn nói cảm thấy có lỗi vs đời =))

Mở mồm 1 câu người ta chỉ muốn i... vào mồm mà cứ thích le te.

tuan1993

Member
thằng này ko hiểu nó là cái loại người gì,lôi mấy câu bọn trẻ trâu hay nói ra để dài dòng văn tự vào mà có được cái ý gì đâu.
Cuồng chó tây,mèo tây quá thì đi làm thêm mà kiếm tiền,ra ngoài nhiều vào,bớt nhàn cư vi bất thiện đi,vừa mở mang cái đầu óc vừa có tiền mà chơi,phải trẻ con vài tuổi đâu mà cứ nằm ngửa ra mà đợi xin vs xỏ.Thấy mấy topic cho mèo cho chó là nhảy vào nhưng bị mấy người lo cho chó mèo người ta chặn họng nhiều quá đâm ra cay cú thù tức họ à =))
Người này người kia họ cho mèo cho chó thì phải nói cho cả forum biết à,còn chuyện miền bắc miền nam thì đâu cũng có người này người kia hết,nhưng về chuyện cho chó cho mèo đảm bảo miền bắc nhiều hơn miền nam đấy,tìm hiểu đi rồi phải biểu nhé

Không muốn nói nhiều nhưng gặp phải "chó cùng dứt dậu" này ko muốn nói cảm thấy có lỗi vs đời =))

Mở mồm 1 câu người ta chỉ muốn i... vào mồm mà cứ thích le te.
M thấy t mở mồm ra đi xin 1 con mèo tây nào chưa,m thử xem hết cái b0x này xem tp cho mèo tây nào có cm của t k,sang bên b0x chó luôn,bên b0x nhà mày ếhắc m cũng có đốm lưỡi nốt,tre trâu à,ờ thì trẻ trâu
Chó cùng dứt dậu à,m thì loại gì,chó điên cắn càn à ;))
Ê,ngu thì đừng góp chung vào 1 hội,tản ra đi =))
Xin lỗi bạn diệp,biết bạn lớn tuổi,nhưng tớ chẳng hề đụng chạm tới bạn,bạn nói tớ k lịch sự mặc xác bạn
Các cụ có một câu đ' sai
Mèo vào thì khó mà chó vào thì sang
Vào cái b0x này chỉ toàn thấy hãm,mèo tây vs chả ta
T trẻ trâu đây,m hơn tuổi chắc đ' dám ăn tao hả mày ;))

milkygirl6390

Active Member
mình có 1 điều thắc mắc là sao cái níck tuan1993 này chưa bị ban nick ...??? Chị Mikat xin Mod close topic này lập topic khác đi chị =.="

Min_Dob

Member
M thấy t mở mồm ra đi xin 1 con mèo tây nào chưa,m thử xem hết cái b0x này xem tp cho mèo tây nào có cm của t k,sang bên b0x chó luôn,bên b0x nhà mày ếhắc m cũng có đốm lưỡi nốt,tre trâu à,ờ thì trẻ trâu
Chó cùng dứt dậu à,m thì loại gì,chó điên cắn càn à ;))
Ê,ngu thì đừng góp chung vào 1 hội,tản ra đi =))
Xin lỗi bạn diệp,biết bạn lớn tuổi,nhưng tớ chẳng hề đụng chạm tới bạn,bạn nói tớ k lịch sự mặc xác bạn
Các cụ có một câu đ' sai
Mèo vào thì khó mà chó vào thì sang
Vào cái b0x này chỉ toàn thấy hãm,mèo tây vs chả ta
T trẻ trâu đây,m hơn tuổi chắc đ' dám ăn tao hả mày ;))
ăn m hóa ra t ăn thịt chó à =))

t chả cần tìm hiểu m có đi xin xỏ ko nhưng t chỉ thấy khinh những thằng có sức lao động mà không chịu bỏ tiền ra mua mà phải đi ăn xin =)) ko xin được thì cay cú cắn càn hết người này đến người khác đấy =))

Skim242

Member
mình có 1 điều thắc mắc là sao cái níck tuan1993 này chưa bị ban nick ...??? Chị Mikat xin Mod close topic này lập topic khác đi chị =.="
ủng hộ bạn này.chủ topic đang đau đầu vì sắp xa tụi nhỏ đã vậy còn phải đọc những từ ngữ vô văn hóa của các bạn nữa.Người với nhau có j thì nói sao lại chửi nhau rùi so sánh con này con kia,tình đồng loại thương nhau còn chẳng có huống hồ là thương chó vs chả mèo

Status
Không mở trả lời sau này.