• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tả Phìn ký sự

KimCuong

Active Member
Vào sâu trong bản, mấy anh em lại phát hiện thêm được nhiều cá thể khác nữa. Lại một đàn chó con màu đen tuyền, nhưung thật tiếc lại không cộc đuôi. Hihihihi

KimCuong

Active Member
Và đây, 1 bà mẹ Mông cộc sau khi đã sinh nở.................

Tên nhóc cộc đuôi này đã và đang nằm trong tầm ngắm của anh Thuý Sapa! Hihihi

KimCuong

Active Member
Càng vào trung tâm bản Tả Phìn, KC và các anh em đều phát hiện thêm được các cá thể Mông cộc tại đây. Đây là đàn Mông cộc màu vàng, cả 2 bố mẹ đàn chó này đều cộc đuôi.

KimCuong

Active Member
Không biết các anh em yêu quý dòng chó H'Mông cộc đuôi nhìn có thích các chú chó này không nhỉ? Hihihihi

KimCuong

Active Member
4 bức anh này là những bức ảnh cuối cùng KC chụp được trong chuyến lên Sapa đợt này! Hẹn các anh em Sapa trong những ngày qua Tết, KC sẽ được cùng các anh em Hà Nội lên Sapa rồi sang Lai Châu thăm các anh em trên đó nhé!

Hẹn gặp lại các anh!

Thành Sapa, con trai anh Thuý Sapa cùng 1 chú chó tại Tả Phìn

KimCuong

Active Member
Haha, chú này đã về dưới xuôi nhập Hộ khẩu Hà Nội rồi đúng không mike1803? Anh thấy bác Thuý và bác Liên kể vậy với anh, không biết có đúng không. Hihihihi

Haha, chú này đã về dưới xuôi nhập Hộ khẩu Hà Nội rồi đúng không mike1803? Anh thấy bác Thuý và bác Liên kể vậy với anh, không biết có đúng không. Hihihihi
Gần Tết rồi, dưng mà đọc Phóng sự này lại thấy ngứa chân cẳng quá đi.

Thks, một bài viết hay

TaiVenh

Active Member
Gần Tết rồi, dưng mà đọc Phóng sự này lại thấy ngứa chân cẳng quá đi.

Thks, một bài viết hay
Hơ hơ, ông YKNXD lặn một hơi gần 2 năm, nay lại "phát lộ" rồi. Gặp lại bạn hiền mừng quá :D. Hôm nào bia bọt tý nhé.

Chú Mike chọn được em đẹp đấy. Đầu thủ ngon lành. Nhưng cần chăm sóc bổ xung can xi nhé. Chân hơi khuỳnh rồi đấy.

Hơ hơ, ông YKNXD lặn một hơi gần 2 năm, nay lại "phát lộ" rồi. Gặp lại bạn hiền mừng quá :D. Hôm nào bia bọt tý nhé.

Chú Mike chọn được em đẹp đấy. Đầu thủ ngon lành. Nhưng cần chăm sóc bổ xung can xi nhé. Chân hơi khuỳnh rồi đấy.
Hic, vợ dại con thơ, công việc lu bù. Bác D vẫn khỏe chứ

Chậm chân mất vụ offline rồi

Thỉnh thoảng vẫn vào 4rum để xem và cập nhật tình hình

Thấy VP ngày càng phát triển đông vui, chỉ tiếc là không có đủ đk tham gia

:beer

TaiVenh

Active Member
Hic, vợ dại con thơ, công việc lu bù. Bác D vẫn khỏe chứ

Chậm chân mất vụ offline rồi

Thỉnh thoảng vẫn vào 4rum để xem và cập nhật tình hình

Thấy VP ngày càng phát triển đông vui, chỉ tiếc là không có đủ đk tham gia

:beer
Mời bác ra Xuân tham gia cùng anh em làm chuyến lên Tây Bắc nhé. Nhiều cái hay lắm đấy bác ạ.

BinhHP

Member
Mời bác ra Xuân tham gia cùng anh em làm chuyến lên Tây Bắc nhé. Nhiều cái hay lắm đấy bác ạ.
Cho em đăng ký một suất đi du lịch cùng với được không ạ. Em xin cảm ơn bác Dương trước.

KimCuong

Active Member
Cho em đăng ký một suất đi du lịch cùng với được không ạ. Em xin cảm ơn bác Dương trước.
Theo kế hoạch, chuyến đi này không chỉ dừng chân tại Lào Cai mà sẽ còn vượt Sapa sang đất Lai Châu và có thể vượt sang cả Sơn La nữa.

Nhưng tất cả vẫn đang nằm trên kế hoạch, có gì bác TaiVenh sẽ thông báo cho anh em được biết nhỉ? =D>

Anh em chờ tin của anh TaiVenh nhé! :-c

TaiVenh

Active Member
Theo kế hoạch, chuyến đi này không chỉ dừng chân tại Lào Cai mà sẽ còn vượt Sapa sang đất Lai Châu và có thể vượt sang cả Sơn La nữa.

Nhưng tất cả vẫn đang nằm trên kế hoạch, có gì bác TaiVenh sẽ thông báo cho anh em được biết nhỉ? =D>

Anh em chờ tin của anh TaiVenh nhé! :-c
Chương trình hoành tráng thì dễ thôi các bác ạ, nhưng để đi đủ mấy địa điểm trên thì phải mất ít nhất 1 tuần. Giao thông đường núi vào mùa Xuân thì các bác biết rồi đấy.

Theo em thì ta liệu cơm gắp mắm thôi. Chương trình chính gồm có Sapa + Bắc Hà. Còn Lai Châu thì sợ không kịp. Chắc phải mời chú 2chai từ trên đó xuống tụ với anh em ở Lào Cai thôi nhỉ :D:-bd.

Nếu đi nhanh cũng phải mất 4 ngày. Toàn các sếp thế này đi lâu hơn chắc khó :p

- Thật là tuyệt vời những E H'M Cộc. Tiện đây
Cho E xin gởi lời cảm ơn Chân thành đến Anh TV, Anh .Dorb.. đã đón tiếp E tại quán nước gần nhà A.Lâm với món "Cộc tên vện của A" và truyền thêm lửa cho E trước khi thẳng tiến sapa. Nhắc lại vẫn còn thấy đã trong người, cảm giác sướng sướng sao ấy, khó tả khó tả...

- Rất cảm ơn A.Liênsapa không ngại cái rét cuối năm của Sapa, bỏ qua các công việc của mình cùng E "chinh chiền" tại Bản Hồ và Tả pìn.
- Cảm ơn Sơn, A.Tùng, Bác Thuý và các Anh em Sapa đã đón tiếp nồng hậu.
- Đúng là 1 chuyến đi thật ý nghĩa. Chắc là chỉ có niềm đam mê thì mới có thể được như thế.

- Sau chuyến đi đáng lý ra E se post bài và các cá thể mà E và A.liensapa đã chóp được khi tác nghiệp để Anh em đam mê Mông cộc xem cho đỡ buồn. Nhưng vì con máy ảnh của E không biết sao nó có vấn đề A.Liên ơi, về E tải ra máy tình toàn hình trắng đen :(. Buồn quá nên thôi để từ từ post + với lại về đến Sài gòn lại nhớ H'M Cộc. :). Sau đó thì cái máy tính của E nó đi bụi luôn và E lại phải đi Ctác nên .... Rất xin lỗi A.Liên và những niềm đam mê H'mông cộc.
/*/ Cuối năm xin chúc cho diễn đàn kết nối thêm được nhiều những niềm đam mê. Chúc cho các anh, chị , các bạn đón năm mới với nhiều niềm hạnh phúc cùng bên ngừơi thân và gia đình. Chúc cho kinh tế Việt Nam sớm qua được thời ký khó khăn. Chúc cho tối này tuyển Việt Nam phát huy đựợc những gì đã thể hiện.
-- Mong cho qua năm mới để được đón E cộc.