• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tìm nhà mới tốt hơn cho Nhím

hathu08

Active Member
Mình nuôi Nhím được khoảng 5 tháng rồi, chạy chữa cho thằng bé một thời gian, giờ nó đã khỏe mạnh, tiêu hóa tốt hơn rồi.
Nhưng một thời gian gần đây thằng bé rất buồn, Theo như mình thấy thì nó dậy thì rồi nên đổi tính, nhiều khi cảm thấy 2 thằng anh nó là mối đe dọa. Nó cứ buồn buồn, chẳng ăn (1 ngày chắc chỉ ăn 1 miếng cơm), cứ nằm vạ vật. Người thì càng lúc càng gầy, lông xơ xác
Không phải là bệnh ốm gì, vì mình đã kiểm tra rồi, hoàn toàn là vấn đề về tâm lý.

Mình muốn tìm cho Nhím một nhà mới tốt hơn ở với mình.
Thực ra mình đang suy nghĩ đến việc đăng ở mục mua bán mèo. Vì mình sợ lại giao Nhím vào tay một thành viên mới, xin được mèo rồi lặn mất như có mấy bạn đã từng đón mèo của mình.

Bạn nào muốn đón Nhím xin liên lạc với mình. Thu 0164.285.2027
Điều kiện quan trọng nhất là nhà chưa có mèo hoặc tốt nhất là đã có 1 em mèo để Nhím có bạn, không được có quá 2 mèo, không được có chó.
Nhà ở Hà Nội, thường xuyên cho mình biết tình hình của Nhím. Cho phép mình đến thăm khoảng 1 tuần 1 lần, ít nhất trong thời gian đầu
Và phải có thời gian cho Nhím, có sự kiên nhẫn vì tất cả Nhím cần bây giờ là tình thương.

Có đủ điều kiện để chăm cho ăn uống, hạt, cơm cá và sữa.

hathu08

Active Member
Nhím là mèo lai, lông rất xù và dài. Mình nghĩ là ta lai Nga.
Mèo đực, nhưng mà theo như mình thấy thì là tam thể. nên Nhím rất đặc biệt.
Ảnh mới của Nhím hiện tại mình up lên bị lỗi.
Bạn nào muốn đến đón mèo vui lòng gặp tận mặt Nhím trước khi quyết định

kiny9x

Member
chị ơi! chị ở đâu vậy? em có 2 bé mèo đều tầm 5tháng. nếu được e xin nhận nuôi nhím nhé

mei_chan

Member
nhà em có mỗi thằng Sam đần và 1 mèo cái tam thể Út ít thôi ạ liệu có được đặt hồ sơ không ạ?mèo nhà e hiền lắm chị yên tâm

Kún¥êu

Member
- Đọc đầu topic cứ tưởng là bạn hathu cho Nhím ( Nhím là con Nhím ) . Đang định comment xin về nuôi vì nhà sắp đón 1 con Nhím về, sợ nó cô đơn 1 mình nên muốn tìm bạn cho nó, ai dè đến cái comment thứ 2 mới ngã ngửa ra Nhím của bạn là 1 bé mèo.
- Chúc cho hathu sớm chọn mặt gửi vàng, để " Nhím " thân yêu của bạn sớm tìm được ngôi nhà hạnh phúc :x

Boo Boo

Member
- Đọc đầu topic cứ tưởng là bạn hathu cho Nhím ( Nhím là con Nhím ) . Đang định comment xin về nuôi vì nhà sắp đón 1 con Nhím về, sợ nó cô đơn 1 mình nên muốn tìm bạn cho nó, ai dè đến cái comment thứ 2 mới ngã ngửa ra Nhím của bạn là 1 bé mèo.
- Chúc cho hathu sớm chọn mặt gửi vàng, để " Nhím " thân yêu của bạn sớm tìm được ngôi nhà hạnh phúc :x
Khổ, những người giàu trí tưởng bở là hay bị thế này lắm. Đợi nhím đẻ lứa nữa chị tặng cô thêm con nữa nhé. Mà cô sợ nó cô đơn thì cho nó ngủ cùng cho vui.

Helly

Chúc Nhím sớm về nhà mới :X

Nhà t cũng có 1 bé mèo lai Nga, lông rất xù, tam thể :D là mèo cái :D cơ mà e ý già rùi chắc phải 2 tuổi ý :D và 1 bé mèo đực mới gần 3 tháng :D Mình không có nhu cầu nhận nuôi nữa vì thấy dành sự quan tâm cho 2 em đủ rồi. Nhưng mà thấy bạn tả Nhím, mình thấy giống bé Đen nhà mình. Post ảnh lên đây cho b xem xem giống ko nhá :D

Chúc bé Nhím sớm tìm được chú mới yêu thương

Helly

Đọc miêu tả của b về bé Nhím sao thấy giống bé Đen nhà mình quá :D Bé cũng lai Nga, cũng là tam thể :D post ảnh lên xem có giống Nhím ko nhá :x
Chúc Nhím sớm tìm được chủ tốt :x

Sặc! bác BOO BOO nói thế khác nào .... nghĩ đến cảnh ngủ chung với con Nhím ...rồi vô tình ...chiu chiu chiu ......ò e ò e nhà Kun iu nhập viện nhổ lông Nhím :(....

hathu08

Active Member
có mấy bạn đã liên lạc hỏi Nhím, có khả năng là Nhím sẽ đến ở cùng với Phenlameat, trước giờ cứ tưởng Phenlameat là con gái, ai ngờ hôm qua nói chuyện mới biết là một bạn trai yêu mèo. Nói chuyện nữa thì thấy rất tin tưởng.

Quyết định còn lại là ở Nhím xem Nhím có ưng không thôi.
Cảm ơn mọi người đã đọc topic của nhà mình

X

xuka3691

Guest
có nên cho Nhím đi không hả m?
có thể thời điểm này nó dậy thì thì như thế. m đã thử cho nó đi giải quyết nhu cầu sinh lý chưa? biết đâu giải quyết xong lại bình thường.
chúng nó ở với nhau cũng nửa năm rồi, bây giờ sang nhà mới, lại làm quen lại, lại làm bạn với mèo mới, chưa chắc đã tốt m ạ. thường đứa nào ở với nhau nhiều sẽ yêu thương thân thiết với nhau, chia tay buồn lắm.
suy nghĩ kĩ trước khi quyết định nhé. vì cho đi rồi, thì dù tuần nào cũng thăm nuôi cũng vẫn hụt hẫng lắm...như là mất con ý. mà cho đi rồi, dù nhớ đến mấy, cũng k đòi lại được đâu...vì như thế cũng tội chủ mới lắm.

suy nghĩ thật kĩ nhé

phenmaleat

Active Member
hôm nay vẫn chưa đón được nhím vì thu có việc bận.mình có thể chăm giúp thu bé nhím,nếu bạn nghĩ lại có thể đón lại nhím về cũng không sao cả mà.giúp nhau là chính thôi,ai yêu động vật cũng làm vậy mà phải không mọi người

phenmaleat

Active Member
khổ thân nhím quá do không chịu ăn uóng gì,lại lo nghĩ lung tung,sợ sệt nên giờ tình trạng sức hẻo khôngnhư mèo bình thường được.mong cho nhím mau khỏe,ăn cạn nồi cạn xoong,nhanh nhen hoạt bát nha

có mấy bạn đã liên lạc hỏi Nhím, có khả năng là Nhím sẽ đến ở cùng với Phenlameat, trước giờ cứ tưởng Phenlameat là con gái, ai ngờ hôm qua nói chuyện mới biết là một bạn trai yêu mèo. Nói chuyện nữa thì thấy rất tin tưởng.

Quyết định còn lại là ở Nhím xem Nhím có ưng không thôi.
Cảm ơn mọi người đã đọc topic của nhà mình
Hi vọng em sẽ suy nghĩ và tìm được 1 người chủ mới yêu thương Nhím!
Bạn xuka nói cũng có lý, hay em thử tìm bạn gái cho Nhím xem sao, mình chưa thử hết mọi cách mà. Chị vẫn nghĩ Nhím ở với em là tốt hơn cả Thu ạ

vits2be

Member
Hix khổ thân nhím quá, mong nhím thoát khỏi tình trạng hiện nay và sớm trở lại. Đừng buồn sống lạc quan và yêu đời nhím ơi:(

Nhà mình có bé momo là cái đc 3 tháng , dạo này rất hay là tự kỷ , muốn đón thằng cu này về cho có bầu có bạn . Nhưng bé đã về với chủ mới , Chúc bế luôn luôn mạnh khỏe và hạnh phúc .
đây là ảnh của con bé tự kỷ :

hathu08

Active Member
Em cảm ơn chị Huyền Boi_lac_cach rất nhiều vì sự đã lo cho Nhím nhà em vậy, không có chị thì có lẽ em đã gặp phải một sai lầm lớn.

Mình sẽ không cho Nhím đi nữa.
Mình đã nghỉ học mấy ngày để ở nhà bế ẵm thằng bé và ép nó ăn. Thằng bé vẫn gầy gò, ốm yếu, lừ đừ, nhưng có vẻ đã vui vẻ hơn. Hy vọng là thế

Xuka : t không lo đến chuyện thấy hụt hẫng khi cho Nhím đi. T nghĩ mình không có quyền coi trọng cái cảm giác mất mát của mình như thế. Nếu nó có điều kiện để khỏe mạnh hơn, sống tốt hơn thì cái cảm giác của mình là gì? Nếu vì cái ích kỉ của mình mà làm cho nó tiếp tục phải chịu khổ thì có đúng không?

t đã phải suy nghĩ rất nhiều, rồi liều mà đăng tin. Không phải là "như là mất con" mà đúng là mất con rồi còn gì? Nó vốn là một thằng ranh ranh ma, mất dạy và nghịch như quỷ, giờ thấy nó như thế mà không làm gì được, m bảo t phải nghĩ thế nào?

hathu ơi ! Nhím là bé mèo giống hệt thằng Nấm nhà tớ! Bây giờ tớ muốn chăm nó mà còn không được. Lúc nó còn ở với mình thì nào là bóp mũi nó, véo má nó, hun hít nó,....... giờ lại thấy nhớ. Hãy giành 1 chút thời gian chăm sóc nó nếu như vẫn còn yêu nó! còn nếu không thì tìm ai thực sự yêu nó nhé.
Tớ là hathu tớ sẽ giữ lại để chăm sóc , để hôn hít, để véo má, để mà thủ thỉ với nó. để được nó quấn chân khi mỗi người trong gia đình về phòng riêng của mình. Còn lại mỗi mình mình và nó quấn quýt nhau khi đang làm bài, khi ở bếp, khi ở phòng khách và cả khi ở wc.
:love struck::love struck::love struck::love struck::love struck:Thơm vào mũi Nhím cho tớ nhé, véo má nữa:D:D