• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tìm nhà mới tốt hơn cho Nhím

X

xuka3691

Guest
Xuka : t không lo đến chuyện thấy hụt hẫng khi cho Nhím đi. T nghĩ mình không có quyền coi trọng cái cảm giác mất mát của mình như thế. Nếu nó có điều kiện để khỏe mạnh hơn, sống tốt hơn thì cái cảm giác của mình là gì? Nếu vì cái ích kỉ của mình mà làm cho nó tiếp tục phải chịu khổ thì có đúng không?

t đã phải suy nghĩ rất nhiều, rồi liều mà đăng tin. Không phải là "như là mất con" mà đúng là mất con rồi còn gì? Nó vốn là một thằng ranh ranh ma, mất dạy và nghịch như quỷ, giờ thấy nó như thế mà không làm gì được, m bảo t phải nghĩ thế nào?
đúng là mình không có quyền ích kỉ cho bản thân mình. nhưng t sợ cái cảm giác "sợ mình ích kỉ" ấy cũng là do suy nghĩ cá nhân. khổ thân nó là con mèo, nên nó không biết nói. biết đâu nếu biết nói, nó sẽ bảo: mẹ ơi, ở đây con buồn. nhưng dù thế nào con cũng không xa mẹ. nếu xa mẹ con thà chịu buồn, chịu khổ , mẹ ơi.... (cái này cũng là do mình tưởng tượng ra thôi...)

tóm lại, t vẫn nghĩ, đến ngày nào nó hắt hủi m, thì cũng vẫn phải suy nghĩ kĩ trước khi cho nó đi. ví như những nhà có con bị tử kỷ. chúng nó la hét, hắt hủi người xung quay, ghét cả bố mẹ nó, nhưng nếu đưa nó vào trung tâm chăm sóc (để được sự chăm sóc tốt hơn), thì chưa chắc chúng nó đã chịu m ạ. quan đểm của t: chẳng có gì kinh khủng hơn là xa mẹ

phenmaleat

Active Member
thu ơi nhím sao rồi đã trở lại bình thường chưa?sao k thấy bạn thông báo tin cho mọi người vậy?

Bạn ơi, hay bạn cho Nhím về ở nhà mình được không? Bé gái Snowy, gần 7 tháng tuổi của nhà mình dạo này cũng có vẻ ủ rũ lắm, thi thoảng lại chực đi chơi, nên mình rất muốn tìm bạn cho nó. Nhà mình ở Cầu Giấy và rất yêu mèo. Trên Vietpet mình chưa quen ai ngoài Kun Yeu cả. Nếu bạn đồng ý thì pm mình nhé!

phenmaleat

Active Member
thu không cho nhím đi đâu,thu yêu thương và quí nhím lắm vì nó nhút nhát yếu đuối hơn 2 thằng kia

hathu08

Active Member
mình cảm ơn mọi người đã quan tâm. Tình hình là dạo này mình cũng hơi bị stress, nên ít lượn lờ vào đây comment hơn trước, mình vừa bị lây nấm của thằng Bẹp, mấy thằng nhà mình lại hè nhau ra bị viêm tai, sổ mũi...
Thằng Nhím toét vẫn không chịu ăn cơm, hết ủ rũ rồi nhưng cứ nhìn bát cơm lại ngoảnh đi. nên mình cũng không biết phải tính sao

phenmaleat

Active Member
trời ơi thu ơi nhốt riêng bọn nó đi không lây hết cả bọn đấy lúc ấy chữa trị mệt lắm