• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tìm nhà cho Lucas-Món nợ đáng yêu của mình

bichdiep

Member
http://forum.vietpet.com/showthread.php?p=308892#post308892
Sau khi suy nghĩ rất nhiều mình quyết định tìm cho Lucas 1 ngôi nhà bình yên với những người yêu nó. Mình không có điều kiện nuôi em, đang sống cùng gia đình mà nhà mình đi vắng suốt lại có 2 đứa rồi nên bố mẹ không cho nuôi nữa, mình đang thi tốt nghiệp. Một số thông tin về em như sau:
- Lucas là mèo ba tư bị thiến ( được có 2,5 kg, không béo đâu, ai có ý định mang em đi bán thì từ bỏ ý định ấy đi)
- Lucas bị viêm 1 mắt, hoàn toàn không lây, mình mang đi chích thuốc rồi, nếu không khỏi mình sẽ đem em đi làm tiểu phẫu nhỏ, chi phí nếu chủ mới không có điều kiện thì mình sẽ cố.
- Lucas lông bị bết nhưng được cắt chỗ đó đi rồi, giờ hơi loang lổ tý nhưng may em không bị viêm nhiễm da.2 tháng sau lông dài ra thì đẹp lắm.
- Lucas ăn tốt, ăn cơm và đi vệ sinh đúng chỗ.
- Hiện giờ Lucas vẫn phải tiêm ( mình tự tiêm ở nhà ) ngày 3 mũi và phải nhỏ thuốc mắt. Em cần được chăm sóc mắt, nhỏ thuốc và vệ sinh mắt nhất là mắt đang sưng.
Lucas rất tình cảm, 30/6 nhà Lucas đang ở tạm về mình không nuôi Lucas ở đấy được nữa.Nếu không có người nhận em thì mĩnh sẽ mang em ở tạm nhà toysdog hoặc nhà ttmy nhưng không biết các bạn giữ em được bao lâu.
Ai cần người bầu bạn thì liên lạc với mình theo số điện thoại 0934687070, Lucas thiến rồi lại tình cảm không bỏ nhà theo gái đâu.
bạn nào biết người muốn nuôi em thì gửi tin này đến họ giúp mình, bạn nào đọc được tin này mình cảm ơn, mong bạn up hộ mình để em nó sớm được có 1 mái nhà.Thank all

toysdog

Member
Em rất cảm phục trước tấm lòng của chị đối với lucas !
Và tóm lại bây giờ chị muốn tìm cho em ý 1 mái ấm vĩnh viễn đúng không !
Nếu chị không ngại gì thì để nó về sống với nhẹo , poll , đôla nhà em !
Chúng nó sẽ yêu quí nhau thôi ! Nhẹo là mèo lai , cái 4 tháng , poll là cooker english , đôla là boxer 3 đứa nhà em rất hòa thuận và hiếu khách :)

thuan81

Active Member
cảm động trước tấm lòng của Bích Diệp!không ngại gì hết mà chỉ mong Lucas có người chủ tốt!cầu chúc em lucas sớm có mái nhà êm ấm và hạnh phúc bên người chủ mới!:love struck:

bichdiep

Member
@toysdog ơi, chị cảm ơn em, nhưng Lucas giờ rất cần được quan tâm, bé cần được cho ăn vả vệ sinh mắt sạch sẽ thường xuyên, chị làm cho nó vào buổi sáng, chiều, và tối, em đáp ứng được điều này chị sẽ nhờ em nuôi Lucas.Nói điều này em đừng giận nhé.
@Thuan81: em quý nó lắm anh Thuận ạ, nhìn nó rất ghét, cái lưỡi lúc nào cũng thè ra ngoài rất đáng yêu, em muốn nuôi nó nhưng điều kiện không cho phép nên đành để em sang nhà khác.Hiện tại nó vẫn phải tiêm, ai nuôi nó em sẽ hướng dẫn cách tiêm, cũng không khó lắm.Em muốn nó ở đây để thỉnh thoảng em sang chơi.
Hiện tại có mấy bạn muốn nuôi rồi, em không biết nên để bé cho ai nữa.Hix
Ahf, mèo nhà anh ăn được hạt chưa?

ngudaymuon

Active Member
Cảm ơn em rất nhiều, Bichdiep ạ, một cô gái có tấm lòng nhân hậu và tình cảm bao la. Lucas se rất hạnh phúc nếu được ở bên em, nhưng nếu em không có thời gian thì cũng sẽ rất nhiều người muốn chăm sóc, yêu thương một chú mèo như lucas. Vấn đề là khi chọn chủ cho lucas em phải rất để ý em nhé, vì bé đang cần sự chăm sóc rất đặc biệt, cần nhiều tình yêu thương, hơn nữa bé là mèo tây, có thể sẽ bị xin về chưa rảnh chỗ đã đem đi bán. E cân nhắc cẩn thận em nhé.
Lucas rất đẹp trai, hi vọng bé sẽ có một mái ấm, một người chủ thực sự yêu thương bé.

toysdog

Member
Em làm được nhưng chị phải hướng dẫn cho em :)) em thích nuôi nhưng con mèo như nó vì bị thiến rồi sẽ không đi nữa :D .... chị cứ yêu tâm giao nhiệm vụ cao cả này cho em , mỗi tuần em sẽ mag nó đến quán huyền hương để chơi :D ...... mồm nó có hở không chị em rất thích con nào mồm hở :))

ngudaymuon

Active Member
Em làm được nhưng chị phải hướng dẫn cho em :)) em thích nuôi nhưng con mèo như nó vì bị thiến rồi sẽ không đi nữa :D .... chị cứ yêu tâm giao nhiệm vụ cao cả này cho em , mỗi tuần em sẽ mag nó đến quán huyền hương để chơi :D ...... mồm nó có hở không chị em rất thích con nào mồm hở :))
mèo ba tư bình thường không hở mõm em ạ, có mỗi thằng Gấu nhà chị nó thế thôi :D nên chị mới gọi nó là thằng sứt môi. :D

bichdiep

Member
Cảm ơn em rất nhiều, Bichdiep ạ, một cô gái có tấm lòng nhân hậu và tình cảm bao la. Lucas se rất hạnh phúc nếu được ở bên em, nhưng nếu em không có thời gian thì cũng sẽ rất nhiều người muốn chăm sóc, yêu thương một chú mèo như lucas. Vấn đề là khi chọn chủ cho lucas em phải rất để ý em nhé, vì bé đang cần sự chăm sóc rất đặc biệt, cần nhiều tình yêu thương, hơn nữa bé là mèo tây, có thể sẽ bị xin về chưa rảnh chỗ đã đem đi bán. E cân nhắc cẩn thận em nhé.
Lucas rất đẹp trai, hi vọng bé sẽ có một mái ấm, một người chủ thực sự yêu thương bé.
Chị Nhung quá lời rồi, em chỉ làm vậy vì thương em Lucas thôi.Nó với em như có duyên nợ với nhau ý, nhìn em ấy lần đầu em đã rất thích, sau thì không mua được nhưng vẫn cứ nghĩ đến nó, ai dè bạn chủ gọi cho em bảo để em nuôi vì bạn ấy thấy em thương mèo.
Em cũng đang phân vân nhiều lắm, mấy bạn gọi điện cho em rất nhiệt tình, không biết chọn ai, em đang hướng chọn những bạn ở gần nhà em thì có gì em dễ sang nếu Lucas xày ra chuyện gì, hoặc gần trạm thú y.
Đáng lẽ ra tên topic em nên để là tìm trại dưỡng lão cho Lucas vì Lucas giờ chả còn ham muốn trần tục nữa rồi =))
Đi cả ngày chưa gặp được nó cũng nhớ lắm.
@toysdog: chị không hiểu hở mõm em nói là gì nhưng Lucas rất ngộ vì lưỡi lúc nào cũng thè ra ngoài.

Le To Anh

Member
Thì ra là bé này đây à. Diệp cứ cân nhắc xem thế nào. Tội nghiệp quá, lại bị bệnh nữa, chắc cần phải chữa bệnh cho khỏi hẳn. Có gì mình sẽ gọi cho Diệp về việc này.

bichdiep

Member
Thì ra là bé này đây à. Diệp cứ cân nhắc xem thế nào. Tội nghiệp quá, lại bị bệnh nữa, chắc cần phải chữa bệnh cho khỏi hẳn. Có gì mình sẽ gọi cho Diệp về việc này.
Bệnh nó cũng không nặng lắm đâu chị ạ, em đưa đi tiêm rồi, bác sĩ bảo tiêm không khỏi thì làm tiểu phẫu thôi, lông bết thì em đã cắt và tắm cho nó rồi, nó ăn uống bình thường.

Em cũng muốn nuôi em nó lắm vì em rất thích mèo Batư
Nhưng nhà em xa quá ở mãi dưới Hải Phòng không thì em cũng nuôi em ấy

ngudaymuon

Active Member
Bệnh nó cũng không nặng lắm đâu chị ạ, em đưa đi tiêm rồi, bác sĩ bảo tiêm không khỏi thì làm tiểu phẫu thôi, lông bết thì em đã cắt và tắm cho nó rồi, nó ăn uống bình thường.
Lông bết thì không lo mà, Xù nàh chị tắm gội suốt mà lông nó thỉnh thoảng vẫn bết và rối đấy em ạ. Bé này lông trắng nên khó chăm sóc hơn vì màu lông này dễ bẩn. 30.6 bạn em về rồi thì ai sẽ nuôi bé hộ em cho đến lúc tìm được chủ mới.

vipno1

Em nhìn em rất thích nuôi nhưng vì em rất vụng làm việc tiêm ngừa cả nhỏ thuốc em sợ vạch nó ra nó đau thôi zun lắm ko tiêm đc :|

toysdog

Member
mồm hở như kiểu sứt yêu nhìn yêu lắm :)) =p~ giống con gấu của chị ngudaymuon ý :)) chị thiên vị em đi không biết đâu :((

bichdiep

Member
Lông bết thì không lo mà, Xù nàh chị tắm gội suốt mà lông nó thỉnh thoảng vẫn bết và rối đấy em ạ. Bé này lông trắng nên khó chăm sóc hơn vì màu lông này dễ bẩn. 30.6 bạn em về rồi thì ai sẽ nuôi bé hộ em cho đến lúc tìm được chủ mới.
Không phải là bết chị ạ, chính xác em phải nói là nó vón cục, không thể lùa nổi tay qua đó, bác sĩ phải cắt sát đến tận gần da để cho lông thông thoáng, may mà chưa viêm.Lucas tuy lông trắng nhưng được cái dễ tắm lắm ý, tắm xong chịu khó liếm lông.Không phải bạn em về mà là cô bạn em chị ạ, bạn trai em đến trông nhà hộ cô đi du lịch nên em có nơi giữ nó, chỉ tội nghiệp là bạn em đi vắng cả ngày, chiều mới về, Lucas bị nhốt tạm trong chuồng cũng hơn chồn chân.Chính vì thế em mới phải để em đi thế này, em muốn để em tiêm cho hết thuốc mới cho đi nhưng không được :((
sắp được về với Lucas rồi.

bichdiep

Member
Tin vui là Lucas mắt đỡ sưng và không ra mủ nữa, ăn uống rất tốt.Cảm ơn mọi người đã quan tâm, giờ em chỉ lo tìm nhà tốt cho nó nữa thôi.

toysdog

Member
Theo em chị nên đến nhà em để xem điều kiện nuôi nó rồi quyết định cũng được mà , hic cầu mong ẻm này thuộc về nhẹo nhà mình haha :p

bichdiep

Member
Chị vừa nhắn tin cho em đó.Em hỏi ý kiến bố mẹ rồi báo cho chị nhé, địa chỉ của em, chị gặp em buổi tối, đừng ngủ quên như hôm trước nữa nhé, có gì nhắn tin cho chị nha.

bizonzon

Active Member
Bây giờ mình mới đọc topic này của bichdiep. Mình đã hiểu tại sao bạn lại bức xúc như thế trong topic đăng cho mèo của bạn kia rồi:). Tình yêu với mèo của bạn quả thực rất lớn. Lucas thật may vì gặp được bạn. Nếu mắt của Lucas buộc phải tiểu phẫu, bạn cho mình đóng góp một chút ít nhé. Nếu toysdog không nuôi được thì bạn có thể để Lucas ở với mình, hiện giờ mình có thời gian và cũng có kinh nghiệm chăm sóc mèo ốm. Mong Lucas sớm có một mái nhà ấm áp, giá như trên đời ai cũng có lòng như bichdiep. Cảm ơn bạn!