• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Su nghịch ngợm, Su yêu dấu, con trai của mẹ giờ ở phương nào

:(( Buồn quá, buồn quá là buồn Su ơi là Su, sáng ngày 9/11/2010 mẹ vẫn còn chơi với con, con vẫn cắn tay mẹ đau ơi là đau, đến trưa thoắt 1 cái con đã chạy đâu mất, mẹ kiếm con cả buổi trưa đến tận 5h chiều vẫn còn đi tìm :( càng tìm càng mất hút không thấy bóng dáng con đâu.

Mẹ xin lỗi, có 1 hôm đi công tác về mệt nên đi ngủ trước, con lang thang trong nhà 1 mình. Buổi trưa hôm sau con vẫn ăn uống bình thường, nghịch như quỷ sứ nhà zời mà thoắt cái sao con lại đi nhanh thế.

Mẹ ghét con lắm, nhà cửa có đàng hoàng, đồ ăn, đồ chơi đầy đủ, mọi người yêu quý con, tử tế con không muốn, sao con cứ thích hóng, thích bỏ nhà đi làm sao hả :((. Bây giờ ra ngoài kia con ở đâu rồi, :( chắc lại bị bắt mang đi rồi lem nhem luốc nhuốc, Hà Nội rộng lớn thế này làm sao mẹ tìm con lần nữa đây :(.

Mỗi lần đi đâu về là con chạy xuống cầu thang đón mẹ, mỗi lần ngủ dậy là con nhõng nhẽo đòi dụi má, đòi gãi má, gãi tai bằng được, nhớ ánh mắt long lanh rồi mỗi khi con nghịch lại tèm lem hết cả. Con ở đây có lạnh không? cốc nước, bát thức ăn của con mẹ vẫn để dành cho con đấy. Cục bông đáng yêu của mẹ, vắng con ở nhà buồn quá, con cứ đi lang thang ra ngoài làm gì cơ chứ, ngoài đó có gì tốt cho con đâu, đầy nguy hiểm, kẻ trộm, sao con ngốc thế hả zời.

Mẹ nhốt con lại thì con kêu gào ầm ĩ, thả con ra thì nhoắt cái con lại chạy như con sóc, mỗi lần chạy theo con mẹ phát mệt. Cầu trời cầu phật, con đi đâu về với mẹ, báo cho mẹ biết để mẹ tìm con về. Nếu không thì cũng mong con tìm được nhà cửa tử tế, chủ tốt mà ở :(( đừng xa chân vào những nơi không nên con nhé, mẹ nhớ con lắm, thằng bé của mẹ ơi...

Hình ảnh cuối cùng cuả thằng Su yêu dấu :((

thuan81

Active Member
Hic sao lại xẩy ra sự cố lần nữa thế này!Em ơi đừng buồn !cố gắng đi tìm xem sao em ,xem các ngõ ngách xem nhóc có trốn đâu đó không!nhà Beam cũng vừa mất một bé ,nhưng nhóc chui vào ngõ gần nhà nên đã tìm lại được!cầu mong bé cũng thế!chúc bé mau về với em!hãy tin tưởng và có niềm tìm để tìm nhóc nha em!

moimm

Member
Mong Su sớm quay về với bạn. Thằng bé chắc ham chơi, đi tìm bạn gái rồi mấy bữa nữa lại về thôi.

Boo Boo

Member
Mong bạn sớm tìm được em Su. Em nhìn yêu thế kia chắc ở nhà ai cũng được yêu thương thôi.

milkygirl6390

Active Member
HIx... su mau về nhà đi nào... mẹ su lo rồi kìa...:-S... mong là chỉ loanh quanh d0âu đấy gần nhà thôi... chị ra đường gọi em nó xem... mèo nhà em đi mấy lần, em ra đường gọi chúng nó gào lên là biết ở đâu ngay...:-S

Hic sao lại xẩy ra sự cố lần nữa thế này!Em ơi đừng buồn !cố gắng đi tìm xem sao em ,xem các ngõ ngách xem nhóc có trốn đâu đó không!nhà Beam cũng vừa mất một bé ,nhưng nhóc chui vào ngõ gần nhà nên đã tìm lại được!cầu mong bé cũng thế!chúc bé mau về với em!hãy tin tưởng và có niềm tìm để tìm nhóc nha em!
huhuhu, em tìm thằng bé suốt cả 1 buổi chiều, rồi đến tối muộn em cũng đi tìm mà có thấy đâu anh :(( thằng bé nhà em nó hiếu động, hễ nghe thấy cửa mở là nó lao vèo 1 cái xuống nhà. Nhốt nó thì không đành lòng vì nghe nó kêu gào đến là thương, hôm đó làm sao mà không để ý chỉ khoảng 5' thôi. Quay ra tìm thằng bé cả buổi em chẳng thấy đâu nữa rồi :(( lần này thì nó đi thật rồi :(( nhớ nó quá đi mất, 2 hôm nay chẳng thấy nó ngồi bể cá nghịch cá nữa :( đi về cũng chẳng thấy thằng bé xuống đón nữa :((. Mọi hôm nó nhõng nhẽo đòi ngủ cùng phòng :( hôm nay thì chẳng biết thằng nhỏ đang lưu lạc phương nào nữa rồi :((

Mong bạn sớm tìm được em Su. Em nhìn yêu thế kia chắc ở nhà ai cũng được yêu thương thôi.
Tớ chỉ sợ Su vào tay kẻ cướp thì khổ thân nó, :(( nhớ nó lắm, giờ chỉ mong nó tìm được đường về nhà, không có thì vào nhà nào tốt bụng cũng được :((

HIx... su mau về nhà đi nào... mẹ su lo rồi kìa...:-S... mong là chỉ loanh quanh d0âu đấy gần nhà thôi... chị ra đường gọi em nó xem... mèo nhà em đi mấy lần, em ra đường gọi chúng nó gào lên là biết ở đâu ngay...:-S
Hàng xóm nhà tớ tốt bụng, mấy lần thấy thằng bé chạy ra ngoài đều bắt và nhốt lại chờ tớ sang bế về, bây giờ thì đi hỏi khắp xóm cũng chẳng thấy nó đâu :((. Trời ơi Hà Nội to oành thế này sao mà tìm nổi, hic, không có thằng bé buồn quá :((

VuVuCz

Member
Chài ... cháu nó lại đi chơi tập 2 hả bạn? Bạn thử ra chợ Bưởi lần nữa xem sao, có khi cháu nó lại bị tha ra đấy rồi :(
Chúc cháu nhà bạn sớm về nhà sum họp cùng gia đình

linhlady

Member
Mọi người ơi! mọi người đi đâu qua những chỗ cửa hàng bán chó mèo, chợ mơ, chợ bưởi... thì cố gắng để ý xem có thấy Su không nhé! hjx. nó còn nhỏ lắm, ở ngoài trời này vừa đói vừa lạnh khổ thân lắm. mong Su sớm về nhà. nhà mình ở gần Trường Chinh, hàng ngày đi qua mình sẽ tìm giúp bạn.

ngudaymuon

Active Member
Maggie ơi, bạn In ảnh Su ra rồi đi dán tờ rơi đi :( hôm nay mưói có 11, mới 2 ngày, vẫn có cơ hội mà. Đi dán tờ rơi khắp bán kính khu nàh ở 1km, biết đâu có ai nhìn thấy bé :(
Nếu ko đc chỉ có cách đi tìm ở các chợ, chợ bưởi, chợ mơ, chợ hà đông, chợ hàng da, đường trường chinh, đường đê la thành, và đường hoàng mai, nhà ai mà ở cạnh nhà thành mai hương ý ( chuyên mua chó mèo bị câu trộm)
Bạn đừng buông xuôi, có rất nhiều người đã tìm thấy mèo của mình khi nó đi lạc, có niềm tin là sẽ tìm đc. Bạn cố lên, Su xinh thế kia :(

becan1987

Member
mong bạn sớm tìm được su, giờ này ngoài ấy lanh lắm, có thể bé đã vào nhà ai đó ở ké rồi, bán tờ rơi thử xem

X

xuka3691

Guest
Mít nhà mình hồi trước cũng chạy lạc sang nhà bác hàng xóm đấy. nhưng mà hàng xóm cũng xa xa cơ, không phải ngay cạnh đâu. bạn thử mở rộng bán kính hàng xóm ra xem. mèo nhà bạn xinh thế có khi ai bắt được lại đem đi bán, bạn mang ảnh ra mấy cái chợ chó mèo rồi dặn luôn người bán hàng ở đấy để ý hộ bạn ạ...
chúc bạn sớm tìm thấy Su

Cảm ơn cả nhà, hôm nay em đã đi tìm mấy chỗ bán chó mèo nhưng mà bặt vô âm tín :( em nhớ nó quá, hộp thức ăn tất cả củ thằng nhỏ mua bao nhiêu bây giờ để không :(, mới đi dán ảnh tìm mèo lạc hồi sáng nay. Chỉ hy vọng bọn trộm nó có bắt thì cũng mang đi bán chứ đừng mang đi chỗ khác, hoặc thằng Su nó xinh trai vậy nhỡ nhà nào tóm được nhốt lại nuôi thì cũng chán luôn :(

Nhân đây thông báo tin, các cô các chú, cha mẹ nào yêu quý mèo, thường xuyên qua khu vực mua bán chó mèo có nhìn thấy thằng Su mong mọi người liên lạc cho em theo số điện thoại sau:

- 0915836104 - Ngọc Anh
- Địa Chỉ : nhà 1B ngõ 814 Đường Láng - phường Láng Thượng - quận Đống Đa- Hn

Cảm ơn mọi người nhiều lắm, đây là ảnh của thằng Su, bây giờ nó cũng béo mập lắm rồi :((

sao lại giống mình thế này, lâu lâu mới vào 4r để khỏi nhớ Bông nhà mình, giờ vào lại đọc được bài này, buồn chết mất, hix hix

Khổ thân chị cute_maggie quá.Nhà em ở gần Chợ Mơ,để mai em qua thử tìm xem có thấy nhóc Su nhà chị đâu không.

Cảm ơn cả nhà, em đã tìm lại được Su, hôm nay nghe mọi người động viên, em lấy xe đi vòng quanh lên Đê La Thành, ra Trường Chinh, rồi đến chợ Bưởi, Hoàng Hoa Thám, ra Thụy Khuê. Đến 316 Thụy Khuê tìm được thằng bé đang ở đó, đang bị nhốt cùng lồng với 2 đứa nữa, bà chủ ở đấy nói là cách đây 2 hôm, có 1 ông mang đến bán, nói là : vợ ông ấy không cho nuôi, con mèo này ông ấy mua bên Tây bên Tàu gì đấy. Nghe thế có điên không cơ chứ, em phải mua lại Su với giá ngất ngây con gà tây :((, địa chỉ này cũng bán nhiều mèo lắm, trước em cũng hay qua đó xem chó mèo cho vui. Mọi người cẩn thận nhé, vì hôm nay em đến chuộc Su về thì cũng gặp 1 chị đi chuộc mèo về như em. Đáng nghi ở chỗ là mèo của em và chị ấy cùng bị tóm và mang đến đấy bán. Dù sao cũng ơn trời phật em lôi được thằng Su về, số em với thằng nhỏ còn có duyên với nhau chán, mang nó về lại phải đưa qua phòng khám cho bác sỹ xem xét qua, rồi tiêm phòng ngừa cho an tâm :-<. Nhưng chẳng biết ăn uống thế nào, thằng nhỏ nhà em đang bị đau bụng, lúc em đến chỗ đó thì thấy Su và 1 em mèo + anh mèo già đang cắm đầu vào bát cơm, chả biết có phải cá mú gì không, nhưng chúng nó ăn ngon lành. Địa chỉ này cũng nhiều chó mèo đẹp, nhưng mọi người cũng nên cẩn thận nhé, vì chó mèo mấy điểm này em đã gặp 2 lần bị trộm rồi ra đây chuộc về rồi.