• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sinh sản ở mèo và các vấn đề liên quan.

cun0206

Member
vâng em cám ơn chị nhiều bé nhà em mới có bầu thui nhưng bé ăn nhiều lắm ma ngoan nữa em cũng đang đợi mấy bé con ra đời đây. Mà cho em hỏi với có cho bé ăn thêm gì để khoẻ không ạ, uống sữa tươi hay sữa bột thì tốt ạ

ngudaymuon

Active Member
e cảm ơn ạ, may quá :X thế còn chuyện mèo bầu với mèo đực thì sao ạ :s
Cái vấn đề nhạy cảm e hỏi thì chị chịu rồi :)):)). Chị có một cái tật là mèo đực mà lớn lên là chị cho thành công công hết. Bi nhà chị ngày hôm nay vừa mới lên chức thái giám xong. :D nên chị không có kinh nghiệm trong cái vụ đó. Chị nghĩ e chịu khó tách mèo cái và mèo đực ra một thời gian, đặc biệt khi mèo cái đẻ thì phải để ý đến mèo đực nhiều hơn, có rất nhiều trường hợp mèo bố đã cắn mèo con đấy.
mèo cái trong quá trình mang thai cần cung cấp rất nhiều chất dinh dưỡng để nuôi thai nhi, nếu bé nhà e chịu uống sữa thì tốt, nếu không e có thể mua thịt bò và thịt gà về hấp lên cho các bé ăn, thịt bò bổ sung chất đạm và chất sắt rất tốt cho phụ nữ mang bầu nên chị nghĩ mèo mang bầu ăn chắc cũng tốt.:D
:love struck::love struck::love struck:

lovedance

:)) vâng em cảm ơn chị nhiều :X đây là lần đầu em cho 2 bé lên chức, sau đợt này chắc cũng phải nghĩ cách giải quyết :( mà chúng nó cứ đi lại tung tăng trong nhà e không biết fải tách sao, thử xích thì thấy tội quá không chịu đc lại thả ra :)

frog.hell

mèo nhà frog sinh ba baby trong đó có một con trắng muốt. thích quá trời. frog muốn biết bao lâu thì nó mở mắt?

lovedance

mới ngày nào mò mẫm vào vietpet tìm hiểu cách chăm mèo đẻ, thế mà giờ bé Nhí nhà en đã mở mắt rồi :X nhưng vấn đề em băn khoăn vẫn chưa giải quyết được. thằng mèo đực không được đi chơi nên nó cứ quấy rối sản phụ nhà em,e gái vùng ra đc là quay lại khì với phè rồi tát lia lịa. 2 đứa thành ra chả thân nhau như trước, cứ con đực lởn vởn xung quanh là em cái thủ thế oánh nguội tát nguội liên tục :((

[alex]

Member
Mèo mẹ phải thủ thế là đúng rồi, không là mèo đực ghen tức, sẽ ăn thịt mèo đực con đấy :| Tốt nhất là thwoif gian này bạn nên tách nó ra và tạm thời cho đi kiếm...gái khác cũng đc ;))

lovedance

Ôi chết mất, tại đây là lần đầu em nuôi mèo nên băn khoăn đủ mọi thứ trên giời :)) bây giờ thì tình hình ổn rồi, bé Nhí thì trộm vía lớn nhanh ơi là nhanh :X còn tình cảm của bố mẹ bé Nhí thì cũng ok roài :)) sau vài ngày e cái bị cưỡng yêu và oánh cho thằng zai đần cả người ra thì giờ đến lượt em ý lên cơn cứ suốt ngày đi theo thằng cha kia vòi vĩnh nũng nịu nghe dễ thương k thể tả :))
Trộm vía nữa là mèo đực nhà e không ăn con cũng không gây nguy hiểm gì cho mẹ con bé Nhí cả. không nằm cạnh nhưng cũng toàn nằm ngủ gần 2 mẹ con như thể trông con ý, có người lạ thì cũng chạy ra dòm dòm rồi quay về với vợ con :X
Em nghe có người bảo mèo đẻ 1 đứa thì con mèo con đó về sau khôn lắm có phải không ạ :S

Sheryl

Active Member
Liệu trong thời gian mèo không gào đực thì mang đi phối có thành công không ạ?
Sao mà thành công được chứ. Thời kì đấy không có trứng rụng, lấy đâu ra mà thành công, với lại không phải đang trong thời kì heat thì nó không chịu đực đâu. Đực nhảy vào nó tát cho rách mặt đấy ;0.

Mà kể cả trong thời kì heat nó cũng chia ra làm mấy giai đoạn, giai đoạn giữa mới ok thôi :D.

gobymon

Member
các chị ơi,mèo mang bầu khoảng 67 ngày là bắt đầu tính từ ngày nào ạ?

huyenvy

Member
bác ơi cho em hỏi. nếu mèo cái không chịu mèo đực thì làm thế nào. mèo nhà em kêu gào đục ghê lắm. nhưng mang mèo đực tới là nó gầm gù đánh không cho lại gần . nhốt chung 2 hôm mà không thấy có dấu hiệu gì khả quan. mèo đực sợ thì phải...bác co cách nào không chỉ em với ..:X

bjkb4b0n

Member
mọi người ơi cho em hỏi,con bé nhà em chưa thấy động dục nhưng bé zai nhà em lại cứ abc với bé.kết quả là dạo này bé nhà em bung to ra ti của bé cũng lớn hơn thì liệu có phải bé đang có bầu k?

muffy

Member
Mèo nhà em mang bầu được 3 tuần rồi, nên cho mèo ăn gì để nó có nhiều sữa ạ?

fantasylove

HI.bé mèo nhà e mới đẻ rùi.các pác cho e hỏi liệu h mình nhìn con nó thì nó có cắn chết con như ngày xưa các cụ dạy ko nhỉ?

NamSơn88

Member
Cho mình hỏi mèo cái nhà mình được 7 tháng rồi sờ chưa thấy đuôi dựng lên cũng chưa thấy kêu gào nhiều lắm nhưng đã đi chơi với anh mèo đực hàng xóm rồi vậy liệu có phải nó đã đến tuổi abc chưa

tanhiavu

Member
cho em hỏi làm sao biết mèo đực nhà mình đòi cái. Con em 1 tuổi hơn rồi nhưng hiền khô, ko gào thét, kô dâm dê gì cả. Có khi nào em ấy pê đê ko??? Tại nhà 2 con đực T__T

fantasylove

cho em hỏi làm sao biết mèo đực nhà mình đòi cái. Con em 1 tuổi hơn rồi nhưng hiền khô, ko gào thét, kô dâm dê gì cả. Có khi nào em ấy pê đê ko??? Tại nhà 2 con đực T__T
càng tốt chứ sao pác.e đang phát điên vs kon quỷ nhà e khi nó gào thét đây :| mang đi triệt sản thì ko nỡ :((