• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sheryl Dolls - Đại gia đình búp bê đá quý (tầng 2)

X

xuka3691

Guest
chị ơi, vợ chồng nhà Bông Bi thế nào ạ. có gia đình hạnh phúc k hay lại đánh cãi chửi nhau suốt ngày ạ/

chị cho e đăng kí 1 mũi cho Lạc. e vừa xem lại sổ. ngày tiêm nhắc lại là ngày 24 chị ạ

Sheryl

Active Member
Khổ quá, cái phòng chim bồ câu ý có 2 đôi, đôi Ly và Đô thì nghi ngờ Đô bị pê đê. Còn đôi Bông Bi thì gái trẻ gái kiêu gái khó tính. Thành ra là nghe đồn nghe đại là vẫn chửa có gì xảy ra :|.

ruồi bẹp

Active Member
Khổ quá, cái phòng chim bồ câu ý có 2 đôi, đôi Ly và Đô thì nghi ngờ Đô bị pê đê. Còn đôi Bông Bi thì gái trẻ gái kiêu gái khó tính. Thành ra là nghe đồn nghe đại là vẫn chửa có gì xảy ra :|.
cháu Đô vẫn ngây thơ trong sáng, mang tiếng zai tân mẹ cháu phải cho cháu nhiều thời gian dần mới xử được ;)

X

xuka3691

Guest
phòng bồ câu mà có 2 đôi thì các cháu ngại là đúng rồi còn gì, toàn các cháu lần đâu cả...

Sheryl

Active Member
phòng bồ câu mà có 2 đôi thì các cháu ngại là đúng rồi còn gì, toàn các cháu lần đâu cả...
Chẹp, trai Đô lần đầu, gái Bông lần đầu, nhưng mà chị Ly với anh Bi thì kinh nghiệm đầy mình cơ mà :((.

X

xuka3691

Guest
Chẹp, trai Đô lần đầu, gái Bông lần đầu, nhưng mà chị Ly với anh Bi thì kinh nghiệm đầy mình cơ mà :((.
nhưng mà vấn đề là mấy làn trước của các anh chị ấy cũng toàn hành động lúc riêng tư thôi, có lúc nào thác loạn thế này đâu.

em Bông bảo anh Bi: người ta nhìn kìa, k được đâu, anh đừng làm thế, e ngại nhắm.

em Đô bảo chị Ly: ở đây đông người quá, e quên hết lý thuyết rồi chị ạ...run tóa...

=))

Gemma

Active Member
Khổ thân Opal quá, bị chú cháu nhà Ginger xử hết lần này tới lần khác. Ren đã làm 2 phát vào bụng Opal giờ lại tới Ginger :((. Tội nghiệp thằng bé đẹp trai nhất nhà :((.

Tối hôm qua Ren bị tự kỷ trầm trọng. Em vào phòng Xám Bi đi ra xong thì thằng điên đó nó nhìn em nó khè, nó gào, nó rú rồi nó định đánh mẹ nó :((. Ôi, con trai tôi sắp phát điên rồi. Khổ, mẹ nó vào phòng bế gái (Bông) chứ có bế trai Bi đâu mà nó lại phát cuồng như thế :((.
Ren nó ghen với thằng Bi sung sướng với gái Bông đấy mà :(:)-??:">

mi_chil

Member
chào mẹ sheryl,mẹ nhớ con không mẹ.con về nhà mới cũng đc 1 thời gian rùi,nhưng mẹ mới xây nhà cho con,nhiều việc quá,nên hôm nay mới chụp ảnh thông báo tình hình cho mẹ.
tình hình con ăn uống ngủ nghỉ tốt (chỉ có cái tật hay đi vs ko đúng chỗ :-ss)
mẹ nhìn con gái mẹ có lơn lên đc tí nào không ? mẹ mới nói con ko lớn đc tí tẹo nào cả :(( mặc dù con ăn rất nhiều ăn cả ngày luôn
tên mới của con là HaNa,thường gọi là na xinh hoặc na thối
con gái mẹ ngịch quá,lúc nào cũng trong tình trạng là cô bé lọ lem mặc dù đc tắm giặt đầy đủ

con gái mẹ nè

và đây là bạn ở cùng với con,<:p và cũng có thể trong tương lai là bạn giai lun :">:)):))

tặng mẹ mấy bức ảnh,mấy hôm nữa nhà mới của con xong con sẽ up ảnh cho mẹ nhé
con chào mẹ
con gái của mẹ
na xinh

Sheryl

Active Member
=)). vầy đất thế kia thì làm sao mà không lọ lem. Hức, giờ mới thấy tiểu công chúa ló mặt lên diễn đàn. Cái mặt đã rất chi là hình sự rồi.

Công chúa bảo là mẹ kiếm giai mặt tịt cho con đi, con không thích giai mặt dài đâu mẹ ạ. Hôm nào phải đi TB thăm con gái mới được. Hehe, không biết bao giờ nhà mới của con gái xây xong đây :">.

Gemma

Active Member
Công Chúa tái xuất giang hồ đây rồi! :-*:-*:-*

Nhẽ ra phải gọi là Thái Bình Công Chúa (con gái Võ Tắc Thiên :D), vì là Công Chúa gả về Thái Bình cơ mà! :p

Trông mặt Công Chúa Hana không già nhanh bằng thằng Moon trong Sài Gòn nhỉ! Có vẻ Moon cũng to con hơn nữa >:D<:x:-*

mi_chil

Member
=)). vầy đất thế kia thì làm sao mà không lọ lem. Hức, giờ mới thấy tiểu công chúa ló mặt lên diễn đàn. Cái mặt đã rất chi là hình sự rồi.

Công chúa bảo là mẹ kiếm giai mặt tịt cho con đi, con không thích giai mặt dài đâu mẹ ạ. Hôm nào phải đi TB thăm con gái mới được. Hehe, không biết bao giờ nhà mới của con gái xây xong đây :">.
vâng ạ,hôm nào mẹ về chơi với con gái
tiện thể mẹ xem có chàng hot cat nào ko mẹ giới thiệu cho con gái mẹ 8->

mi_chil

Member
Công Chúa tái xuất giang hồ đây rồi! :-*:-*:-*

Nhẽ ra phải gọi là Thái Bình Công Chúa (con gái Võ Tắc Thiên :D), vì là Công Chúa gả về Thái Bình cơ mà! :p

Trông mặt Công Chúa Hana không già nhanh bằng thằng Moon trong Sài Gòn nhỉ! Có vẻ Moon cũng to con hơn nữa >:D<:x:-*
dạ, từ ngày ở nhà mẹ sheryl về công chúa na xinh vẫn giữ nguyêm đc vẻ mặt ngây thơ vô số tội đấy
trộm vía e chưa giám cân na xinh lần nào,nhưng e nghĩ na vẫn bụ nhất :D vì lúc đầu na nhỉnh hơn hẵn so với các chị e khác

Sheryl

Active Member
À, vụ đi bậy của Công Chúa là thế nào hả mẹ Michil? Con gái ở nhà là tự giác nhất bọn đấy, chỉ có Opal là hơi hư hư thôi. Con gái mà hư thì mẹ Michil phải tét đít thật đau và xích, nhốt tại chỗ chứ như thế rất là không được nhé :(.

mi_chil

Member
À, vụ đi bậy của Công Chúa là thế nào hả mẹ Michil? Con gái ở nhà là tự giác nhất bọn đấy, chỉ có Opal là hơi hư hư thôi. Con gái mà hư thì mẹ Michil phải tét đít thật đau và xích, nhốt tại chỗ chứ như thế rất là không được nhé :(.
e cũng tét rùi ạ,nhốt thì lăn ra ngủ khì lun chị ạ không có tác dụng,nhưng may là chỉ những chỗ nào có đất cát thì con bé mới đi bậy nên cũng dễ thu và ko bốc mùi.
[-O< mong là xong nhà sạch sẽ con bé sẽ đi vào nhà vs của nó
con bé được cưng chiều và có nhìu osin quá nên sinh ra tính đại tiểu thư như thế.làm ji cũng ko bảo nổi,nhẹ có nặng có mà ko nghe.

Cô lại động chạm rồi, về nhà Bơ Sữa bé Opal có hư đâu, nghiêm chỉnh chấp hành luật gia nhà Bơ Sữa (ở HN và cả ở ĐN) đấy chứ (không cần tới xích đâu). Có thể mấy nàng kia đàn đúm liên kết không cho Opal chấp hành luật.
Trông cái mặt Opal tịt mít, đã thương giờ lại càng thương hơn!

Sheryl

Active Member
Cô lại động chạm rồi, về nhà Bơ Sữa bé Opal có hư đâu, nghiêm chỉnh chấp hành luật gia nhà Bơ Sữa (ở HN và cả ở ĐN) đấy chứ (không cần tới xích đâu). Có thể mấy nàng kia đàn đúm liên kết không cho Opal chấp hành luật.
Trông cái mặt Opal tịt mít, đã thương giờ lại càng thương hơn!
Bố Bơ Sữa cứ vào lại ra, ra lại vào, thế mà chả thấy ảnh ọt gì của Opal cả.

Chiều qua chị cả Rosy đã về nhà mới rồi. Chúc Rosy luôn vui vẻ và hạnh phúc.

Sheryl

Active Member
Ngày mai, thứ 7, 27/8. Nhà đá quý sẽ triệt sản Hitle và Ren :(. Thêm thành viên bổ sung là Kem nữa. Có ai có nhu cầu triệt sản mèo nữa không?

be_meo

Member
Ngày mai, thứ 7, 27/8. Nhà đá quý sẽ triệt sản Hitle và Ren :(. Thêm thành viên bổ sung là Kem nữa. Có ai có nhu cầu triệt sản mèo nữa không?
Em vừa triệt sản Múc sáng hôm qua. Bạn ý nằm bệt, ủ rũ cả ngày cho đến chiều dỗ mãi mới ăn 1 tí gel, đến đêm thấy ăn lặt vặt mấy thứ linh tinh.

Nếu không có gì thay đổi thì chủ nhật em xử nốt Li, còn 3 con dở hơi kia sẽ lần lượt đi nốt.

Mẹ em toàn gào lên bảo sao dã man thế, có ai triệt sản mày ko mà mày cứ lôi chúng nó ra mổ xẻ %-(=((

Sheryl

Active Member
Haizzz, chị cũng bị kêu là dã man. Nhi cũng bảo chị dã man, nhưng nhà giờ nhiều mèo mà Ren nó lớn nó hơi dữ :((.