• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sự trở lại ngọt ngào của PuMa.

trangphuong

Active Member
Mấy hôm nay thời tiết mát mẻ trangphuong lại bắt đầu bài tập với đệ tử PuMa. Cháu giảm tầm 4kg để thích nghi với thời tiết oi bức cũng như các bài tập thể lực của trại pit HP. Đen đủi hôm cuối thử thần kinh để bước vào gian đoạn khắc nghiệt thì lại không thành, cháu đã lùi bước chước mấy gã trai làng,cũng có thể cháu không đủ tố chất của một pitbull, lên con đường thăng quan đã đóng lại, trở về nhà là sự thật hiển nhiên..ka..ka..ka...

vanglai213

Active Member
anh ơi ppuma lại về với anh rồi à ^^.chắc duyên phận của em nó đấy bác à,nhưng về còn em rott cũng hơi phiền nhỉ

trangphuong

Active Member
anh ơi ppuma lại về với anh rồi à ^^.chắc duyên phận của em nó đấy bác à,nhưng về còn em rott cũng hơi phiền nhỉ
Đúng thật là nó có duyên với mình vanglai à, ở HP lốp nó không chựu cắn, về nhà lại phang ngay..ka..ka..Con rott tên ZoMy với nó cũng lắm ân oán lắm, không gặp nhau thì bỏ ăn mắt cứ buồn buồn, gặp nhau được 5 phút lại phang nhau luôn, bây giờ mình nuôi theo kiểu nhốt một, thả một. Còn cứ thả cùng là phải có mình không chúng huynh đệ tương tàn ngay..ka..ka..
Thân!

vanglai213

Active Member
Đúng thật là nó có duyên với mình vanglai à, ở HP lốp nó không chựu cắn, về nhà lại phang ngay..ka..ka..Con rott tên ZoMy với nó cũng lắm ân oán lắm, không gặp nhau thì bỏ ăn mắt cứ buồn buồn, gặp nhau được 5 phút lại phang nhau luôn, bây giờ mình nuôi theo kiểu nhốt một, thả một. Còn cứ thả cùng là phải có mình không chúng huynh đệ tương tàn ngay..ka..ka..
Thân!
không cắn lốp ở HP luôn hả anh ^^ chuyện này hơi mới đây.chắc nó nhớ chủ lên không làm động tác khi chủ mới sai bảo.e thấy mọi người nói pitt chỉ chọn 1 chủ 1 gia đình khi chó trưởng thành,kể cả động vật như chó nó cũng kiểu ghét ghanh tị ^^ lên đây cũng là ân oán cũng là phải loại đối thủ để 1 mình độc chiếm chủ nhân. Nếu nó hợp với mình thì anh lên quyết định cho nó ở lại đi anh.

trangphuong

Active Member
không cắn lốp ở HP luôn hả anh ^^ chuyện này hơi mới đây.chắc nó nhớ chủ lên không làm động tác khi chủ mới sai bảo.e thấy mọi người nói pitt chỉ chọn 1 chủ 1 gia đình khi chó trưởng thành,kể cả động vật như chó nó cũng kiểu ghét ghanh tị ^^ lên đây cũng là ân oán cũng là phải loại đối thủ để 1 mình độc chiếm chủ nhân. Nếu nó hợp với mình thì anh lên quyết định cho nó ở lại đi anh.
Cũng có thể như em nói, ở HP anh Đại làm thế nào nó cũng không cắn lốp, lên anh Đại chỉ cho nó chạy bộ được, về nhà anh mấy hôm anh đưa dây nó cũng cắn, đưa lốp nó cũng phang. Chắc nó chọn anh là con đầu đàn rồi..ka...ka...
Cảm ơn VanhLai đã nói chuyện nghe.
Thân!

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Bác cẩn thận nhé, về dòng này thì mình nghĩ bản tính của chúng sẽ trỗi dậy một cách tự nhiên nhất là khi chúng gần trưởng thành....dù có thể là lúc nhó chúng phục tùng em Rott của bác.
Bản thân mình cũng bị tình trạng tương tự, mấy em Phú Quốc canh nhà của mình cứ vài ba bữa lại có 1 bữa bị chúng cắn tơi bời...khi mình thả chúng ra vận động hễ lơ đãng tí là chúng chạy tấn công ngay dù mấy chú Phú Quốc chạy rất nhanh để trốn, mình không kịp phản xạ và kể cả những con cái nhỏ cũng tấn công.

Chào thân ái và đoàn kết

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Anh Phương ơi con Puma nhìn kỹ có cái PHOM và đặc biệt là đầu thủ mặt mũi rất giống con SITE anh ạh, chuẩn stamford shrire anh ah

trangphuong

Active Member
Anh Phương ơi con Puma nhìn kỹ có cái PHOM và đặc biệt là đầu thủ mặt mũi rất giống con SITE anh ạh, chuẩn stamford shrire anh ah
OK em, anh Đại cũng bảo anh nó đá tý Staffordshire chắc mẹ hoặc bố, hoặc ông bà nó là Staff, thôi là gì kệ nó em ạ, anh lại nuôi theo kiểu thể thao vậy..:D...
Mà nói đi nói lại cũng thấy giống staffordshire ka..ka...đây là con Staff thực thụ này nhìn Puma cũng hao hao ka..ka...

trangphuong

Active Member
Mình gõ vào Google mà ra cái hình đó thôi mà OMG_HN. Con Staf bạn vừa đưa hình kêu nguyên đai nguyên kiện đó hình như của vợ chồng ai đó ở HN, sau một thời gian trả giá cao thấp em nó đã có mặt tại HP thì phải. Còn con staf mình đưa mà ứ phải thì mình bị thằng Google nó lừa rồi..ka..ka...
Thân!

my_lucky

Active Member
Puma về với TN là đúng rồi, nơi đó là nơi cho nó cuộc sống mới, được vui được đùa thì xa làm sao được. Khi nó đi đã có một cơ số người buồn, giờ nó về lại cũng có quá nhiều người vui lây....hihi

Mấy hôm nay thời tiết mát mẻ trangphuong lại bắt đầu bài tập với đệ tử PuMa. Cháu giảm tầm 4kg để thích nghi với thời tiết oi bức cũng như các bài tập thể lực của trại pit HP. Đen đủi hôm cuối thử thần kinh để bước vào gian đoạn khắc nghiệt thì lại không thành, cháu đã lùi bước chước mấy gã trai làng,cũng có thể cháu không đủ tố chất của một pitbull, lên con đường thăng quan đã đóng lại, trở về nhà là sự thật hiển nhiên..ka..ka..ka...

Em nó nhìn đáng yêu lắm.Dưng mà đặt một cái xích nặng đùng trên cổ em như thế,nhìn thấy xót quá.Có thể làm cách khác được không bạn?Nhìn em nó thấy thương mà tội nghiệp quá!

trangphuong

Active Member
Em nó nhìn đáng yêu lắm.Dưng mà đặt một cái xích nặng đùng trên cổ em như thế,nhìn thấy xót quá.Có thể làm cách khác được không bạn?Nhìn em nó thấy thương mà tội nghiệp quá!
Tháo xích ra ok thôi, nhưng đợi hl xong bài đu lốp xe máy đã, cổ không chắc và khoẻ thì khi táp vào lốp lại đu người lên lắc thì rất rễ gây tổn thương cổ cũng như trẹo trật khớp cổ khi lắc thì sao....=))...
Hơn nữa mình cũng đang muốn hl cho em nó bật cao hơn mà, thấy các anh võ sỹ đeo chì vào chân tập nhẩy, tập chạy mình cũng muốn puma nhà mình thể thao thể dục thôi.
Con chó khoẻ mạnh là con chó được ăn uống và tập luyện tốt. Mình đang cho nó cái nó cần mà bạn..ka..ka...

phamhuyhoang

Active Member
hehe!nhìn nó quay về Tn là thấy vui rồi ^_^ ở HP với anh Đại chỉ ăn với tập chẳng được lên hình khi nào cả ^_^ anh thử cho tập bơi và tìm đồ vật dưới nước nữa đi anh ^_^

Con Lợn Lòi

Active Member
Con PM này tình cảm đấy bác ạ, đọc xong bài em thấy nó nhớ chủ thì phải, bác đừng "đẩy" nó đi tội nghiệp.:(:(

zinzin80

Member
Con PM này tình cảm đấy bác ạ, đọc xong bài em thấy nó nhớ chủ thì phải, bác đừng "đẩy" nó đi tội nghiệp.:(:(
bác này nói cực chuẩn luôn:):):):):):). anh phương ơi không có anh thì nó còn muốn làm gì nữa đâu chứ nên đừng xa nó nữa..................:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

trangphuong

Active Member
hehe!nhìn nó quay về Tn là thấy vui rồi ^_^ ở HP với anh Đại chỉ ăn với tập chẳng được lên hình khi nào cả ^_^ anh thử cho tập bơi và tìm đồ vật dưới nước nữa đi anh ^_^
bác này nói cực chuẩn luôn:):):):):):). anh phương ơi không có anh thì nó còn muốn làm gì nữa đâu chứ nên đừng xa nó nữa..................:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
Nhất chí với quan điểm của chú Tiến cùng hai chú Hoàng...:D...
Anh sẽ hl cho cháu nó một vài chiêu hay hay để thi thoảng post khoe anh chị em.
Thân!