• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sự thật về nhân cách của 1 kẻ nuôi pit bull nick Con Lợn Lòi!

Status
Không mở trả lời sau này.

HaLiDKNY

Member
Câu chuyện xảy ra đã lâu và bây giờ may mắn là e Pit nhà mình đã gần 5 tháng tuổi rồi,bắt đầu từ khi nó còn bé 50 ngày tuổi đàn con Pit cái tên ABu http://forum.vietpet.com/126036-abu-tro-lai-loi-hai-gap-sau.html mình đã bắt nó ở nhà Hưng với nick Con Lợn Lòi địa chỉ nhà số 2 ngõ 105 Xã Đàn 2 Đống Đa HN ở vp chắc ai cũng biết nó,khi bắt e cún về đc 2 ngày thì bắt đầu bỏ ăn và nôn mình mang đến Gaia thì test và e nó đã bị Pravo ủ bệnh đc 10 ngày,mình gd ngay cho nó và nó nói là ko chắc chắn ko phải Pravo nhưng khi đó cả đàn chó 6 con đều dính hết và sau 10 ngày thì cả đàn chết hết may mắn mình đã mang e cún nhà mình đi chữa và cố gắn cứu e nó đã sống với số tiền viện phí cũng ko nhỏ,mình đã gd nt cho Con Lợn lòi để xem có trách nhiệm j ko nhưng nó đã ko có ý kiến j? Một người lúc nào cũng lên vietpet tỏ ra đứng đắn tâm huyết với Pit bull nhưng lại đi bán chó bệnh tiếc 200 nghìn vacxin cho mỗi con cún con để cả đàn dính bệnh và chết hết thì ko biết nhân cách con người nó để ở đâu nữa,thà mang cho chó nó ăn còn hơn, câu chuyện đã xảy ra đc 3 tháng nhưng trong thời gian đó Con lợn lòi cũng ko có trách nhiệm j, mình kể câu chuyện ra để ae trong Vietpet hay nuôi pit ở HN biết bộ mặt thật của nó ,tuy nó cũng lớn tuổi nhưng mình vẫn gọi là nó vì nhân cách của nó của cả gia đình nó ko đáng 1xu, còn nhiều câu chuỵen về gia đình thằng khốn này lắm còn rẻ rách hơn cả việc nuôi chó buôn chó bệnh nữa cơ! Việc này nhiều ae nuôi pit ở HN đều biết mình muốn nói để ae nào mới nuôi thì nên tránh xa cái thể loại rách này ko mất oan tiền !

pitbull_hd

Câu chuyện xảy ra đã lâu và bây giờ may mắn là e Pit nhà mình đã gần 5 tháng tuổi rồi,bắt đầu từ khi nó còn bé 50 ngày tuổi đàn con Pit cái tên ABu http://forum.vietpet.com/126036-abu-tro-lai-loi-hai-gap-sau.html mình đã bắt nó ở nhà Hưng với nick Con Lợn Lòi địa chỉ nhà số 2 ngõ 105 Xã Đàn 2 Đống Đa HN ở vp chắc ai cũng biết nó,khi bắt e cún về đc 2 ngày thì bắt đầu bỏ ăn và nôn mình mang đến Gaia thì test và e nó đã bị Pravo ủ bệnh đc 10 ngày,mình gd ngay cho nó và nó nói là ko chắc chắn ko phải Pravo nhưng khi đó cả đàn chó 6 con đều dính hết và sau 10 ngày thì cả đàn chết hết may mắn mình đã mang e cún nhà mình đi chữa và cố gắn cứu e nó đã sống với số tiền viện phí cũng ko nhỏ,mình đã gd nt cho Con Lợn lòi để xem có trách nhiệm j ko nhưng nó đã ko có ý kiến j? Một người lúc nào cũng lên vietpet tỏ ra đứng đắn tâm huyết với Pit bull nhưng lại đi bán chó bệnh tiếc 200 nghìn vacxin cho mỗi con cún con để cả đàn dính bệnh và chết hết thì ko biết nhân cách con người nó để ở đâu nữa,thà mang cho chó nó ăn còn hơn, câu chuyện đã xảy ra đc 3 tháng nhưng trong thời gian đó Con lợn lòi cũng ko có trách nhiệm j, mình kể câu chuyện ra để ae trong Vietpet hay nuôi pit ở HN biết bộ mặt thật của nó ,tuy nó cũng lớn tuổi nhưng mình vẫn gọi là nó vì nhân cách của nó của cả gia đình nó ko đáng 1xu, còn nhiều câu chuỵen về gia đình thằng khốn này lắm còn rẻ rách hơn cả việc nuôi chó buôn chó bệnh nữa cơ! Việc này nhiều ae nuôi pit ở HN đều biết mình muốn nói để ae nào mới nuôi thì nên tránh xa cái thể loại rách này ko mất oan tiền !
Trả biết như nào nhưng nếu đúng như lời bạn nói thì ông bán chó kia không ổn roài , bán chó ra thì phải có trách nhiệm chứ , lần này còn lần ssau nữa , có phải bán xong rồi giải nghệ đâu mà lại như vậy.

HaLiDKNY

Member
Trả biết như nào nhưng nếu đúng như lời bạn nói thì ông bán chó kia không ổn roài , bán chó ra thì phải có trách nhiệm chứ , lần này còn lần ssau nữa , có phải bán xong rồi giải nghệ đâu mà lại như vậy.
Bạn phải tiếp xúc và vào nhà nó mới biết bản thân và gia đình nó, vợ nó,mẹ nó bựa đến thế nào:) vì vụ con chó bệnh đó mà bọn mình đã có xô xát với nó nhưng rồi gia đình nó và mẹ nó ăn vạ còn ra công an đòi bồi thường lại cơ, sống mà chỉ ham ăn ko ăn hỏng tiền của người khác ko khá đc đâu Mà, câu chuyện mình kể đây nhưng đa số ae nuôi pit ở HN đều biết rõ bản chất của con người thằng Con Lợn Lòi thế nào rồi, ra đường có dám ra ban ngày đâu vì sợ nhiều người muốn ném cứt vào mặt nó

boy_armani8x

Active Member
đúng là cái ông Hưng nick con lợn lòi này đi đâu cũng nghe thấy tiếng xấu, nhiều người không ưa.. Không biết sửa đi còn tỏ ra nguy hiểm này nọ ở các diễn đàn thì có ngày hối sửa không kịp.

Next

Member
e thì chưa tiếp xúc cả ông hưng này bao giờ nhưng đã nghe rất nhiều tai tiếng rồi . ko có lửa làm sao có khói .. ĐỒNG TIỀN RÁCH DÁN LẠI VẪN DÙNG ĐƯỢC NHƯNG NHÂN CÁCH ĐÃ KO CÓ THÌ CHỈ CÓ VỨT CHO CHÓ NÓ GẶM THÔI

qh2

Member
Chúc mừng chủ topic còn giữ được chó, nghe VA nói nó cũng khá lớn rồi, đang cho tập thì phải. Đàn đấy anh bắt 2 con đều bị pravo chết cả đôi nhưng mới chơi nên không biết chuyện chủ chó phải có trách nhiệm nên cũng đành bỏ qua, tiếc quá. Lúc nào qua giao lưu tý nhé.

HaLiDKNY

Member
Chúc mừng chủ topic còn giữ được chó, nghe VA nói nó cũng khá lớn rồi, đang cho tập thì phải. Đàn đấy anh bắt 2 con đều bị pravo chết cả đôi nhưng mới chơi nên không biết chuyện chủ chó phải có trách nhiệm nên cũng đành bỏ qua, tiếc quá. Lúc nào qua giao lưu tý nhé.
Ok a hình như hôm e lên thăm con chó nhà e cũng gặp 2 con cùng đàn nằm đó !

HaLiDKNY

Member
Và thêm 1 số thông tin thằng Hưng . Con Lợn Lòi chuyên nhập chó lỗi hàm về bán cho ae ở khu vực công viên 1-6 , trước đây nó cũng đã có đàn Pit lai Dob và lừa bán cho nhiều ae mới chơi ko biết sau đó đã bị mấy người biết và có lần ném cứt vào nhà rồi nhưng ko hiểu sao đến bjo nó vẫn buôn bán đc chó ở vp này! Con chó đực thải tên Abi màu đen của nó nó bảo là nhập Thái Lan về nhưng gần đây đánh 8 phút đã chạy rồi! Mình viết đây ae nào có thêm thông tin j về Hưng . Con Lợn Lòi thì lên góp bài để ae mới nuôi tránh phải đỡ mất tiền

qh2

Member
ở phòng khám Vet clinic ngõ 76 An Dương 2 con của anh nhập viện sau, được 2 ngày thì anh mang lên chỗ cậu triền ở 206 thụy khuê nhưng không qua khỏi được. anh nghĩ là do mình không biết nuôi nên cung không có ý kiến j với chủ chó cả.

inbeo

up hộ chủ top, sao có nh ng thiếu lương tâm thế nhỉ , tội nghiệp mấy e kún của bạn :(

HaLiDKNY

Member
up hộ chủ top, sao có nh ng thiếu lương tâm thế nhỉ , tội nghiệp mấy e kún của bạn :(
Bạn ơi tại vì nó tiếc 200n 2 mũi tiêm phòng vacxin cho mỗi e cún đó,chỉ cần bán đến tay người mua là xong ko có trách nhiệm j cả cuối cùng để cả đàn cún con chết hết,nó chỉ cần tiền của người khác mà ko nghĩ đến lương tâm con người

GiangCoi

Member
Tôi cũng bị lừa mà ko thèm chấp tiểu nhân thôi .......... sống sao cho nó thấy mình sống hơn phân nó . nhục lắm !!!!!!!!!!

HaLiDKNY

Member
Tôi cũng bị lừa mà ko thèm chấp tiểu nhân thôi .......... sống sao cho nó thấy mình sống hơn phân nó . nhục lắm !!!!!!!!!!
Mình ko nói ra nó lại nghĩ mình sợ nó nó coi thường mình nó lại đi lừa nhiều người nên mình muốn nói ra để ae biết bộ mặt của nó

trangty

đúng là lợn mãi cũng chỉ là lợn=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

:-ss:-ss:-ss
làm trai cho đáng nên trai!!!!làm người ai làm thế làm thế chỉ khổ tôi thôi(dân mua pit) :(:)(:)(:)(:)((

Status
Không mở trả lời sau này.