• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sở Thú Nhà Bờm

Gemma

Active Member
Nhập tiệc đê!

Một hai ba dzô!

Ngon tóa!

Sữa bắp ngon tóa cơ!

ck của chị hatran ảnh ăn được uống được ghê ha, bữa đó mưa mà coi bộ xum tụ quá với bao nhiêu là đồ ăn đồ uống nhìn bây giờ mà còn thèm
ck là viết tắt gì thế hở Vohoang? Lần off sau thân mời Vohoang tham gia nhé, thêm "gươm" lạc giữa "rừng hoa" cho nó cân bằng âm - dương :D Còn bố Paul nhà mẹ Hà là "dân gầy thầy cơm mà", bố Paul có tướng minhon nhất trong số quý ông hôm ấy, chỉ đứng sau bố Huê nhà mẹ Hiền thôi :D

em nể nhất Đô đần chị ạh, mẹ Hiền thiệt khéo dạy con, sang nhà người ta mà ăn uống thảnh thơi ngon lành cứ i giang sơn nhà mình... mà party hôm đó tội nhất mấy " anh chân dài", chân đã dài mà còn bị ép vô góc... ngồi được tí lại đứng lên để giãn gân cốt...
Đồ Đần đúng là tự nhiên như... mèo Hà Nội mà! :)) Đúng rồi, hai anh Tây chân dài là tội nhất, ai biểu cao tới 1m85 làm chi! :))

đi off kiểu này vui thật, ăn uống no say , tha hồ tám tám tám. Cảm ơn mẹ Gem và mọi người đã tổ chức buổi off. <:p

Nhìn mặt 2 chị em Pam & Pen trông buồn cười quá. :)) Pen càng lớn mặt càng giống bố. Lần sau off có gì mẹ Gem bế thằng Bờm cho 2 bố con nó 1 kiểu ảnh nhoá. >:D<

Mẹ Hatran ở ngoài thấy còn xinh hơn trong ảnh í nhỉ. :D
Ờ, hôm đấy chụp ảnh thiếu mất bố Bờm đẹp giai. Lu bu quá quên mất chụp một tấm cả nhà Bờm xum họp nữa. Bố Bờm giờ càng ngày trông càng xinh giai, nhìn mặt phong tình lắm lắm. Lần sau thế nào cũng phải cho ba bố con một kiểu ảnh chung để so sánh em nào giống bố hơn. Thằng Bờm phải tội nhát hít, cứ gặp đông người là bấn loạn cả lên. Hôm đó Bờm trốn ở sau màn cửa sổ, đánh đu trên cái ô cửa sổ đấy. Mẹ Ngọc có hỏi bố Wayne là thấy thằng Bờm đâu không, bố Wayne bảo là có thấy, nhưng thằng Bờm nó đã dặn trước là bố đừng chỉ con ở đây nhá, mình là bạn tốt của nhau mà :))

Mẹ Hà Trần vừa xinh đẹp, vừa chụp ăn ảnh, tiếc là ở xa quá, nếu ở gần đây hội con gái yêu mèo sẽ tụ họp tám suốt ngày quá! :))

Off nhà mẹ Gem dzui quá.
Má của mnho hay dzô nhà mẹ Gem ngắm tụi mèo bằng nick mnho. Chỉ ngắm và thanks thôi chứ hông nói gì.
Hồi nào nhà mèo off nữa, mẹ Gem cho má mnho tham gia dzới nghen chị. Má mnho nhát lắm, nhưng nghe mnho nói có mẹ Gem cùng tuổi má, má thích, nên hay dzô ngắm mèo nhà mẹ Gem.
Welcome mẹ con Meonho lần tới nhá. Chị cũng mong gặp mẹ Meonho để so sánh hai phụ nữ cùng độ tuổi xem ai... đẹp lão hơn. Nói đùa thôi, lần tới mời Mẹ và Meonho ghé tệ xá nhà chị off cùng mọi người cho vui nhé. Lâu nay vẫn "Văn kỳ thanh bất kiến kỳ hình", nghe tên tuổi nhau mà vẫn chưa biết mặt, mong ngày hội ngộ Meonho nhé! Hôm nay bất ngờ biết bí mật của nickname Meonho là mẹ Meonho vẫn vào bằng nick này để thanks, vui quá!

Hình đẹp, mèo xinh và tiệc vui nổ trời

P.s: Hiền ơi, tấm nào có chị tấm đó đều thấy mặt chị hớn hở hết
Mỗi tháng mình off một lần nhân dịp tụi nhỏ tròn thêm một tháng tuổi mới, nhe! Cả nhà đồng ý hông?

Hớn hở là sao hả em, he he he , chị đang trình diễn tài năng cho con chị mà
Em ơi em tính cách này ko phải chị dạy đâu, từ HN vào đây đã thế rồi. Em ko nghe sự tích Đô đi ở trọ nhà người khác à , mọi nhà đều là nhà của Đô và những đứa còn lại chỉ là những đứa ở nhờ
Từ nay gọi Đô Đần là Đô Hà Nội cho nó soang :))

Mẹ Gem bỏ sót tấm Đô nằm canh cái thùng rác rồi =((
À, hôm đấy chị post vội vì có việc đi ra ngoài, để lát nữa xem lại coi cái hình Đô Đần ngồi cạnh thùng rác nó ở đâu :D

vo hoang

Member
hehe a paul ãnh cao 1m85 #:-S nên thấy ốm đó chứ vầy la dáng chuẫn rồi chị =)) , còn ck= chồng mấy đứa teen nó hay gọi vậy đó ;)) nên gọi ck cho no tắt tắt , zk hay vk= vợ =)) .... bữa nao party hoanh tráng vậy mà e được làm khách mời thi quý hóa quá :x ....e khoái mấy cái khâu ăn uống nhất :) đó ..... mà nói lại 1 câu nữa Paul ck chị Hà chắc ãnh cũng dễ nui hen ăn uống rất ư là sì gòn luôn kaka :)):)):))

Gemma

Active Member
Đây Đô Đần ngồi canh thùng rác đây!

Hai ẻm mèo: hớ hớ, ngồi trong lòng mẹ Hà xinh đẹp êm tóa!

Mẹ Hà đang bày bán catnip

Giờ mới để ý, hội nhà mình hơi bị nhiều người... đáng "kính" nhỉ?! :D

Linhmu_93

Active Member
Giờ mới để ý, hội nhà mình hơi bị nhiều người... đáng "kính" nhỉ?! :D

=)) chuẩn quá! hội mèo HN cũng k kém ạ! Đếm sơ sơ có bizonzon, linhlady, sweetmemory2602, bichdiep, fat.L.T, lululubu, xuka3691, prunus_mume, D_P_HOA , ruồi bẹp, linhlamhn ạ, còn 1 số anh chị em "đáng kính" nữa nhưng e k nhớ hết để kể :)

Gemma

Active Member
Người ta bảo dân trí thức thích nuôi mèo mờ! :)):)):))
Chưa kể thêm bố Wayne mẹ Ngọc cũng là dân "đáng kính" nốt! Mẹ Ngọc cũng cận thị nhưng... len lén đeo kính áp tròng, ít bị phát hiện là... trí thức giả danh lắm =))=))=))

hatran

Member
Em cũng đáng kính mà chị Gem với mọi ng ko thấy đấy thâu =)) em mang áp tròng mà =)) hố hố

MsCuteShark

Member
Cái vụ off mỗi tháng hấp dẫn nhỉ :">

Mẹ Gem ơi cho em hỏi, thằng Bờm sau khi xiến xong, nó còn đi è è ra cái mùi "đặc trưng" không ạ :(

Gemma

Active Member
vợ chồng em cũng đáng kính nhưng sợ đeo chị ơi :))
Em cũng đáng kính mà chị Gem với mọi ng ko thấy đấy thâu =)) em mang áp tròng mà =)) hố hố
Hố hố, thế là lòi ra thêm ba mạng cũng mang kính cận mà xí hổ không dám đeo hỉ?! 3:-O:D Hóa ra hôm ấy là cả hội đeo kính cơ đấy, lập hội "đáng kính" yêu mều được rồi đấy cả nhà ơi! Đúng là dân trí thức yêu mèo, không sai tẹo nào! :D:x

Cái vụ off mỗi tháng hấp dẫn nhỉ :">

Mẹ Gem ơi cho em hỏi, thằng Bờm sau khi xiến xong, nó còn đi è è ra cái mùi "đặc trưng" không ạ :(
Nếu thấy hấp dẫn thì cứ cuối mỗi tháng ta off một lần làm tiệc tiền sinh nhật cho mỗi sinh nhật tròn thêm tháng tuổi mới của lũ nhỏ đê! :D<:p

Bố Bờm giờ ngoan lắm, không tè bậy khắp nhà và mùi tè cũng không nồng nặc đặc trưng của mèo đực đang kỳ động cái nữa :D Bố Bờm là vua sạch sẽ nhất nhà mèo ở nhà mẹ Gem đấy. Chỉ trừ lúc trước mỗi lần đòi lấy vợ là tè bậy, giờ hết hẳn rồi. Bố Bờm đi vệ sinh rất đúng nơi đúng chỗ, đi xong lấp lại cẩn thận, còn lấp hộ cho cả nhà nữa. Mỗi lần Bờm đi vệ sinh mà nghe mùi hôi là nó bực mình lắm, bèn bỏ ra cả chục phút để làm lao động công ích, xong cái mặt hằm hằm đi ra, ra cái điều: Đứa nào đi ị thúi ình để ông phải lấp thế này! :)):)):))

Ở nhà có con bé Pam là giống tính bố, đi vệ sinh rất đúng nơi và lấp gọn gàng. Mẹ Cam cũng có tính sạch sẽ giống bố Bờm. Còn dì Bánh Mì thì ưa nổi loạn, vào nhà vệ sinh nhưng không thèm dùng chậu cát mà ị luôn bên ngoài chậu cát. Thằng Sammy thấy vậy học tính mất nết theo dì Bánh Mì, cả hai dì cháu làm thối inh cái nhà vệ sinh ở trong bếp lên, khiến thằng Bờm nó giận điên tiết suốt ngày :(:)-ss3:-O:D

vyle

Member
em là ủng hộ việc off hàng tháng í, cho anh em chúng nó quen nhau đi, chứ kiểu gì mà anh em với nhau mỗi lần gặp là mỗi lần khè nhau, chán chết :)|:)|:)|

MsCuteShark

Member
Phải nghĩ ra tròn gì cho tụi nó hoạt động chung chị ơi, chứ cho đi gặp mà mỗi đứa ngồi 1 cục, đứa thì chui xuống gầm ghế núp, chỉ có con nhà "ai đó" là tỉnh bơ đi lòng vòng thôi :-< chán chết

Gemma

Active Member
em là ủng hộ việc off hàng tháng í, cho anh em chúng nó quen nhau đi, chứ kiểu gì mà anh em với nhau mỗi lần gặp là mỗi lần khè nhau, chán chết :)|:)|:)|
Phải nghĩ ra tròn gì cho tụi nó hoạt động chung chị ơi, chứ cho đi gặp mà mỗi đứa ngồi 1 cục, đứa thì chui xuống gầm ghế núp, chỉ có con nhà "ai đó" là tỉnh bơ đi lòng vòng thôi :-< chán chết
Nếu vậy ta off hàng tháng đi, chọn cuối tuần của mỗi cuối tháng rồi có thể luân phiên off ở các nhà tùy theo tình hình cho phép của ba mẹ các nhà nữa. Như gợi ý bên facebook là mẹ của mẹ Vy nấu bún mắm rất ngon, bữa nào hùn tiền lại nhờ Ma ma tổng quản chủ xị cho một bữa để cả nhà no chổng cẳng bún mắm số dzách thương hiệu "Má Tui" của má Vy coi! :D Nghe thôi là chảy... nước miếng vãi ra rồi :)):))

Để tránh tình trạng lũ mèo chui xuống gầm ghế núp thì các bố mẹ chịu khó off trong phòng ở tầng bên trên living room, phòng bữa trước ngồi ăn uống ấy, phòng này không có đồ đạc thì tụi nó không có đường trốn. Hoặc là người off ở phòng tầng giữa, mèo off riêng phòng tầng trên cùng, cả hai phòng đều không có đồ đạc để mà núp. Lúc đó sẽ bày cho chúng nó một góc đồ chơi để chúng nó chơi chung rồi cả giao lưu với nhau nữa. Trong đám con Bờm thì chỉ có thằng Tim là dạn nhất. Mấy hôm rồi ông bà cháu cứ tấm tắc bảo nhau, không ngờ thằng nhỏ dạn dữ vậy, ngồi riêng một chỗ mặt tỉnh queo à. Thằng Gà cũng không trốn dưới gầm ghế nhưng cái mặt thì cứ hằm hè, hễ hai thằng gần nhau là khè nhau thấy ớn! Lần sau các mẹ cứ mang đồ chơi theo cho tụi nó chơi cùng nhau nhé, cho chúng nó quên khỏi đánh nhau nữa. Lần sau nữa để bà cháu ráng dụ mẹ Sophie cho thằng út Quất đẹp lộng lẫy kia về xum họp luôn, hôm rồi làm vội quá bà cháu không kịp mời :p:">:D

zorba_meow

Active Member
Nếu vậy ta off hàng tháng đi, chọn cuối tuần của mỗi cuối tháng rồi có thể luân phiên off ở các nhà tùy theo tình hình cho phép của ba mẹ các nhà nữa. Như gợi ý bên facebook là mẹ của mẹ Vy nấu bún mắm rất ngon, bữa nào hùn tiền lại nhờ Ma ma tổng quản chủ xị cho một bữa để cả nhà no chổng cẳng bún mấm số dzách thương hiệu "Má Tui" của má Vy coi! :D Nghe thôi là chảy... nước miếng vãi ra rồi :)):))

Để tránh tình trạng lũ mèo chui xuống gầm ghế núp thì các bố mẹ chịu khó off trong phòng ở tầng bên trên living room, phòng bữa trước ngồi ăn uống ấy, phòng này không có đồ đạc thì tụi nó không có đường trốn. Hoặc là người off ở phòng tầng giữa, mèo off riêng phòng tầng trên cùng, cả hai phòng đều không có đồ đạc để mà núp. Lúc đó sẽ bày cho chúng nó một góc đồ chơi để chúng nó chơi chung rồi cả giao lưu với nhau nữa. Trong đám con Bờm thì chỉ có thằng Tim là dạn nhất. Mấy hôm rồi ông bà cháu cứ tấm tắc bảo nhau, không ngờ thằng nhỏ dạn dữ vậy, ngồi riêng một chỗ mặt tỉnh queo à. Thằng Gà cũng không trốn dưới gầm ghế nhưng cái mặt thì cứ hằm hè, hễ hai thằng gần nhau là khè nhau thấy ớn! Lần sau các mẹ cứ mang đồ chơi theo cho tụi nó chơi cùng nhau nhé, cho chúng nó quên khỏi đánh nhau nữa. Lần sau nữa để bà cháu ráng dụ mẹ Sophie cho thằng út Quất đẹp lộng lẫy kia về xum họp luôn, hôm rồi làm vội quá bà cháu không kịp mời :p:">:D
Em thấy vậy được ý chị ơi, lần sau chị nhớ bắt cả Bờm cho cả bọn làm quen nhé, ông hoàng nhà chị sao trốn kĩ thế cơ, em cứ thấy mình ko có duyên với ku Bờm hay sao ý :( Cứ qua là ko có, mà đến khi gặp thì ko được lâu, hic! =((

Gemma

Active Member
Lần sau cô Zorba lại cho nhợn Boon đi để đọ xem Bờm với Boon thằng nào có quả mũi cà chua to hơn nhớ! =))=))=))

whitexsnow

Active Member
Ấy, ai làm mình nhột quá vậy ta :)). Con nhà tui dạn dĩ lòng vòng để được chộp hình đẹp về tặng mẹ Ngudaymuon ngoài HN mờ, con nhà tui thông minh phết :)).

P/S: Mà các mẹ off kiểu này , mai mốt em tổ chức off VCC mà em ế hàng là em bắt đền các mẹ hết đó nha, hu hu.

Gemma

Active Member
Ấy, ai làm mình nhột quá vậy ta :)). Con nhà tui dạn dĩ lòng vòng để được chộp hình đẹp về tặng mẹ Ngudaymuon ngoài HN mờ, con nhà tui thông minh phết :)).

P/S: Mà các mẹ off kiểu này , mai mốt em tổ chức off VCC mà em ế hàng là em bắt đền các mẹ hết đó nha, hu hu.
Đô Đần Hà Nội có khác! 3:-O:D

Lần sau đề nghị off VCC ở... quán ốc, bảo đảm đắt hàng mẹ Hiền ợ! :)):)):))

Gemma

Active Member
Hôm 2-5 mẹ cháu nghỉ bù ngày lễ phải đi làm, ở nhà buổi sáng lôi hai đứa nhỏ nhất nhà ra tắm giặt. Nói cả nhà đừng cười, ông cháu cứ sợ các cháu bé bỏng tắm sớm sinh bệnh nên mãi đến hôm rồi tròn 5 tháng tuổi thì hai đứa mới tắm lần đầu. Tắm xong nhờ ông cháu lau phụ cho hai đứ chóng khô rồi sấy. Pam nghe tiếng máy sấy sợ mất hồn co giò bỏ trốn, không có ông cháu giữ chặt lấy thì không xong. Thằng Sam thì không biết sợ máy sấy là gì, nằm duỗi thẳng chân tay cho bà cháu sấy, lạ thế chứ! :D Cả nhà có mình thằng này là không sợ tiếng máy sấy thôi. Sấy xong Sammy nằm luôn tại chỗ tự liếm tiếp phần còn lại. Đây, cả nhà thưởng thức mấy bức ảnh xấu xí hai đứa đi tắm xong được ông cháu sấy đây :D:x

Pammy xấu xí hẳn lúc ướt như chuột

Xa xa là thằng Sammy đang bình thản nằm chờ tới lượt

Xong công đoạn sấy, ông đang chải lông cho Pam này

Chải lông gần xong, trông xinh đẹp lại rồi

Gemma

Active Member
Đến phiên Sammy ướt như chuột lột đây! :D

Thả cháu ra ông ơi, người cháu khô rồi mà! :((

Thể theo lời khẩn cầu của Sammy, thằng nhỏ đã được ông thả ra và ngồi liếm lông một mình tại chỗ :D

Vẫn còn ướt quá, lần sau cháu ứ tắm nữa mô! :D

vyle

Member
ông cưng cháu ghê nhỉ, thấy ông ôm ấp, chải chuốt cho chúng nó thấy dễ thương ghê... con bé Pam đúng là mặt bẹt đó má Gem, ướt như chuột mà cái mặt là tròn vẫn cứ tròn, xinh chết:x:x:x:-*:-*:-*... có vẻ đám con trai nhà bà Gem đều thích liếm lap2 hay sao ấy, thằng Tim tắm xông là lưỡi hoạt động như Sam... Sam liếm lông chuyên nghiệp quá cơ, chân giơ cao thế cơ mà;;);;)

Gemma

Active Member
ông cưng cháu ghê nhỉ, thấy ông ôm ấp, chải chuốt cho chúng nó thấy dễ thương ghê... con bé Pam đúng là mặt bẹt đó má Gem, ướt như chuột mà cái mặt là tròn vẫn cứ tròn, xinh chết:x:x:x:-*:-*:-*... có vẻ đám con trai nhà bà Gem đều thích liếm lap2 hay sao ấy, thằng Tim tắm xông là lưỡi hoạt động như Sam... Sam liếm lông chuyên nghiệp quá cơ, chân giơ cao thế cơ mà;;);;)
Ông được cái cưng chó mèo lắm, còn hơn cưng vợ nữa á! :D Hôm qua ông còn để con khủng long Ngựa chó Phú Quốc chân dài nó nhảy lên lòng rồi ông ôm ấp vuốt ve nó, còn nó thì hun ông tới tấp :(:))) Mẹ Gem thấy vậy bèn bảo: Em ghen với con Ngựa rồi đó nhá, anh ôm nó nhiều hơn ôm em :D:"> Anh xã bèn phản pháo: Thế mỗi lần em ôm mấy thằng mèo anh có ghen không? Ka ka ka...

Pam có cái mặt tròn xoay của mẹ Cam đó, chỉ có lông trên mặt là giống bố thôi, cái mũi cũng tẹt chứ không dài dọc dừa như mũi của Pen và các anh em giai, là cái mũi của Bố Bờm. Bọn con giai của bố Bờm được cái ở sạch giống bố, suốt ngày cứ liếm láp điệu đà suốt ấy mà! Sam có lẽ bắt chước dì Bánh Mì hay mẹ Cam, mỗi lần liếm chân là giơ lên cao tít giời cơ! :))