• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sở Thú Nhà Bờm

Gemma

Active Member
Tám ở phòng mèo

Đô tranh thủ gần giờ về xơi một cú chót, tiết kiệm bữa tối cho mẹ Hiền :D

Pen xinh đẹp nhà mẹ Yumi

Mẹ Yumi tranh thủ vày cả mèo lẫn máy ảnh

Zorba và bạn trai và Đô Đần

Mẹ Hiền đang... sờ trym thằng nhỏ để biểu diễn tiết mục chóp chép miệng cho cả nhà xem chơi :D

Hí hí, mặt thằng nhỏ đần vì sướng rồi

Gemma

Active Member
Mẹ Hà xinh đẹp có tài dụ dỗ cả hai bé Pen và Pam

Mẹ Gem post vội ít tấm để ra ngoài có việc, chương trình off đến đây là hết rồi cả nhà ạ!

vo hoang

Member
Nhập tiệc đê!

Một hai ba dzô!

Ngon tóa!

Sữa bắp ngon tóa cơ!

Ba người còn trụ lại ở phòng nhậu

ck của chị hatran ảnh ăn được uống được ghê ha =))=))=)) , bữa đó mưa mà coi bộ xum tụ quá với bao nhiêu là đồ ăn đồ uống nhìn bây giờ mà còn thèm :">:">:D

vyle

Member
em nể nhất Đô đần chị ạh, mẹ Hiền thiệt khéo dạy con, sang nhà người ta mà ăn uống thảnh thơi ngon lành cứ i giang sơn nhà mình... mà party hôm đó tội nhất mấy " anh chân dài", chân đã dài mà còn bị ép vô góc... ngồi được tí lại đứng lên để giãn gân cốt...:)):)):))

yumi

Member
đi off kiểu này vui thật, ăn uống no say , tha hồ tám tám tám. Cảm ơn mẹ Gem và mọi người đã tổ chức buổi off. <:p

Mẹ Hà xinh đẹp có tài dụ dỗ cả hai bé Pen và Pam

Mẹ Gem post vội ít tấm để ra ngoài có việc, chương trình off đến đây là hết rồi cả nhà ạ!
Nhìn mặt 2 chị em Pam & Pen trông buồn cười quá. :)) Pen càng lớn mặt càng giống bố. Lần sau off có gì mẹ Gem bế thằng Bờm cho 2 bố con nó 1 kiểu ảnh nhoá. >:D<

Mẹ Hatran ở ngoài thấy còn xinh hơn trong ảnh í nhỉ. :D

mnho

Member
Off nhà mẹ Gem dzui quá.
Má của mnho hay dzô nhà mẹ Gem ngắm tụi mèo bằng nick mnho. Chỉ ngắm và thanks thôi chứ hông nói gì.
Hồi nào nhà mèo off nữa, mẹ Gem cho má mnho tham gia dzới nghen chị. Má mnho nhát lắm, nhưng nghe mnho nói có mẹ Gem cùng tuổi má, má thích, nên hay dzô ngắm mèo nhà mẹ Gem.

MsCuteShark

Member
Hình đẹp, mèo xinh và tiệc vui nổ trời <:p

P.s: Hiền ơi, tấm nào có chị tấm đó đều thấy mặt chị hớn hở hết =))

whitexsnow

Active Member
Hình đẹp, mèo xinh và tiệc vui nổ trời <:p

P.s: Hiền ơi, tấm nào có chị tấm đó đều thấy mặt chị hớn hở hết =))
Hớn hở là sao hả em :)), he he he , chị đang trình diễn tài năng cho con chị mà :))

whitexsnow

Active Member
em nể nhất Đô đần chị ạh, mẹ Hiền thiệt khéo dạy con, sang nhà người ta mà ăn uống thảnh thơi ngon lành cứ i giang sơn nhà mình... mà party hôm đó tội nhất mấy " anh chân dài", chân đã dài mà còn bị ép vô góc... ngồi được tí lại đứng lên để giãn gân cốt...:)):)):))
Em ơi em tính cách này ko phải chị dạy đâu, từ HN vào đây đã thế rồi. Em ko nghe sự tích Đô đi ở trọ nhà người khác à :)), mọi nhà đều là nhà của Đô và những đứa còn lại chỉ là những đứa ở nhờ =))=))=))=))=))

hatran

Member
Chẹp chẹp, mẹ Gem ơi là mẹ Gem, máy ảnh của mẹ Gem đẹp làm mẹ Hà đẹp theo :"> ... Cảm ơn mẹ Gem nhiều tóa + thông báo với mẹ Gem là 3 con nhỏ : cá mập đóng hộp + Vy múp + mẹ thằng đần => chúng nó ăn hiếp em chị ạ :-<

MsCuteShark

Member
Bà này có sức hút mãnh liệt gớm :))

P.s: Tiện thì nói luôn, bà đừng có mơ mà méc má hay má Gem nhé! Nhớ câu "nhất cự li, nhì tốc độ" hông chị yêu vấu?! Ở tuốt Đà Nẵng mà bày đặt lôi kéo big mama của Sì Gòn à :-<

vyle

Member
Đấy, rành rành là âm mưu chia rẻ rõ ràng thế còn gì, em đã nói là tại sao người xinh xẻo thế kia mà lại đanh đá thế, mẹ Gem rõ ràng là không bị lung lay đấy nhé...:))

Đứa nào đấyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyx-(
chị ơi! e nói vui thôi ạ! vì e cũng hay đọc mấy topic bên tặng, cho, xin mèo và phản ứng của chị đối với 1 số bạn XIN MÈO TÂY khá mãnh liệt ạ! Nhưng e rất thích tính cách của chị :) Hôm nay e mới được nhìn thấy nên .........:">

E là con gái nên chị khỏi lo :))

E sửa nhé: người gì vừa xinh, vừa tốt bụng lại yêu động vật mỗi tội hơi thẳng thắn quá :D

hatran

Member
Chết chết, mau đi méc với bố Paul nào các mẹ :))
Mách đi, thách đấy, nên nhớ chị đi trước nhé em :)) phải control em ạ =))
Bà này có sức hút mãnh liệt gớm :))

P.s: Tiện thì nói luôn, bà đừng có mơ mà méc má hay má Gem nhé! Nhớ câu "nhất cự li, nhì tốc độ" hông chị yêu vấu?! Ở tuốt Đà Nẵng mà bày đặt lôi kéo big mama của Sì Gòn à :-<
Xì, tốc độ với chả cự ly... tôi là tôi ứ thèm nhá. Tôi là tôi mách mẹ Gem có đứa bảo mẹ Gem là Mập mama nhá ... cú này đứa nào chết cho biết =))

Đấy, rành rành là âm mưu chia rẻ rõ ràng thế còn gì, em đã nói là tại sao người xinh xẻo thế kia mà lại đanh đá thế, mẹ Gem rõ ràng là không bị lung lay đấy nhé...:))
Xinh đanh đá => boss, xinh ko đanh đá => có thằng con ốm nhách ốm nheo ; có thằng con tên Đần, hố hố... Chết hết chửa =))

chị ơi! e nói vui thôi ạ! vì e cũng hay đọc mấy topic bên tặng, cho, xin mèo và phản ứng của chị đối với 1 số bạn XIN MÈO TÂY khá mãnh liệt ạ! Nhưng e rất thích tính cách của chị :) Hôm nay e mới được nhìn thấy nên .........:">

E là con gái nên chị khỏi lo :))

E sửa nhé: người gì vừa xinh, vừa tốt bụng lại yêu động vật mỗi tội hơi thẳng thắn quá :D
Ối zời ơi... lâu lâu tôi mới thấy đc con gái nhà ai mà xinh yêu, ngoan ngoãn thế này đấy, chả bù với đám lố nhố ở VCC SG, con gái gì đâu mà cứ thích chọc ghẹo ng khác :-< ...

Chị là chị cũng yêu e lắm đấy em ạ :x. Còn chuyện bên box xin mèo, chị phản ứng mạnh vì chị biết chưa chắc họ có thể chăm sóc cho chúng nó, mèo Tây ko khỏe mạnh như mèo ta. Với cả dạo này, 500 ~1tr là đã có thể có 1 bé xinh xinh rồi. Ko thể tiết kiệm mua bé đc thì làm sao có thể tiết kiệm để chăm bé. Nhiều trường hợp, chị có thể cho ko, ko cần đòi hỏi tiền hoặc chị có thể chuyển cho em free ship nhưng phải là những ng yêu mèo từ tâm, ko phải yêu từ miệng :) Cảm ơn em đã tin tưởng và ủng hộ tụi chị.
Tụi chị ko phân biệt ng mua, ng đc cho, tụi chị chỉ mong động vật có một mái nhà ấm cúng. Bất kể ta hay tây

vyle

Member
Ối, bà chị này đúng là "thích nghi" hay thiệt, vừa lanh lảnh phản pháo tụi này 1 cách trắng trợn thế mà khi nghe khen 1 tí là nàng ta dịu ngọt ngay nhỉ... Thế nên mẹ Gem đừng tin bàchằn ấy nhé, VCC Sì Gòn là quá đáng yêu và thánh thiện :))