• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rottweiler Era nhà KimCuong.

KimCuong

Active Member
Xin g­ửi tặng anh em và anh sonnguyen hình ảnh mới nhất của Eros nhé! Hihi.

em này hơi tối, nhưng nhìn ngầu quá. kết cái mặt và ánh mắt bất cần đời của em nó

em này mặt hơi tối, nhưng nhìn ngầu quá. kết cái mặt và ánh mắt bất cần đời của em nó

KimCuong

Active Member
Chỉ có 1 tầm hình Eros KC tại Dogshow! Hihi. Cảm ơn trần huy hoàng nhé.

khangvcb

Member
Cún đẹp quá ! Xin chúc mừng chủ nhân...
Nếu cuối năm có Show tại Hà nội thì em đưa cún ra cho mọi người chiêm ngưỡng nhé. Bye you !!!

em nó bé quá, show ở sân nhà tự tin bao nhiêu thì di dogshow thấy em nó nhát quá, đuôi cứ cụp hết cỡ, thần sắc mất tiêu.

KimCuong

Active Member
em nó bé quá, show ở sân nhà tự tin bao nhiêu thì di dogshow thấy em nó nhát quá, đuôi cứ cụp hết cỡ, thần sắc mất tiêu.
Hihi, chó nhỏ mà bác ơi. Cho em nó đi cốt để tham gia cho vui và lấy kinh nghiệm đi show cho chính mình thôi mà.

Eros và KC xin chờ 1 năm nữa tái xuất tại dogshow (nếu được tổ chức tại Hà Nội). Hihi.

KimCuong

Active Member
Cún đẹp quá ! Xin chúc mừng chủ nhân...
Nếu cuối năm có Show tại Hà nội thì em đưa cún ra cho mọi người chiêm ngưỡng nhé. Bye you !!!
Vâng, cảm ơn anh Khang! Xin hẹn anh và mọi người cuối năm sau nhé. ;)

Lần đầu tiên các cháu xa nhà lại qua một đêm nghỉ ở chỗ trại chủ daugagiamem, ăn thì ít chỉ được uống nước vậy mà các cháu dám bước đi giữa đám đông như vậy đã là cả một sự cố gắng rồi, hy vọng vài tháng nữa các cháu sẽ tự tin hơn trên sàn thi đấu.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
thường thì bên nước ngoài họ tổ chức nhiều show nên việc tập cho mấy em baby hoặc puppy đi show để làm quen sẽ mau hoà nhập hơn ở VN mình ( mỗi năm 1 show ). chỉ xét riêng các nước trong khu vực DNA thì mỗi tháng đã có vài show rồi..he..he...hy vọng những năm sau VKA sẽ có nhiều show hơn hoặc các CLB các giống chó sẽ kết hợp với VKA để tổ chức nhiều show hơn nữa, lúc đó các baby và puppy tha hồ mà làm quen và chuẩn bị tinh thần cho các giải lớn hơn.

BR

phamhuyhoang

Active Member
sau này anh kim cương có tập show cho em nó cũng nên đem ra ngoài nơi có đông người để em nó quen đi anh nhé ^_^ anh cứ tập ở nhà là sau này vỡ trận đó anh ạ ^_^ mà tuyệt đối anh không được tập cắn cho em nó anh nhé ^_^ tập như balco là hỏng hết công sức anh nhé ^_^

daugagiamem

Vietpet sponsor
Mấy bé ra ngoài đó có thích nghi ngay thời tiết lạnh không KC?Rảnh up hình tụi nhóc lên nhé.............

KimCuong

Active Member
Mấy bé ra ngoài đó có thích nghi ngay thời tiết lạnh không KC?Rảnh up hình tụi nhóc lên nhé.............
Cảm ơn An, tới thời điểm này thì có thể nói là tạm ổn. Nhưng HN bắt đầu vào thời điểm rét đậm nên đang cố gắng chăm sóc cho bọn nó thích nghi với thời tiết.

Hôm nay lạnh thế mà KC nhìn chúng nó mà cảm thấy vẫn toát mồ hôi hột đấy. Hihihi. :doh:

ngocsamnb

Member
kaka hôm trước e vừa ngồi chơi với một e cùng đàn của Era là Enrico nghịch như quỷ nhưng nghe lời chủ lắm nó ngồi nhấm nhấm gãy béng luôn cái móng tay của e . híc

Chào KC
Mấy em nó ra ngoài này thích nghi tốt không? Cố gắng chăm sóc cho tốt nhé. Chúc mừng nhé.