• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pyrenean Mountain Dog tên GÀ của Hoan_nc

teddyxie

Member
con gà nhà anh là giống gì mà đẹp vậy.lại to mà hiền...trắng bóc ...anh có dự định nuôi thẹm 1 con gà đen thui không??hihi

Manonero

Member

Con Bóng bây giờ đây anh. Nó được mấy tháng tuổi rồi hả anh, sao mãi ko thấy nó thành thiếu nữ gì cả, nghịch như quỷ, mấy hôm trước trời lạnh như thế vẫn nhảy xuống ao bơi(cái này là em nghe người làm kể thế thôi)
Tính ra Bóng cũng được xêm xêm 16 tháng tuổi rồi em à...Có lẽ cu cậu chậm trưởng thành, vì những giống chó ngoại cỡ thông thường phải 24 - 30 tháng mới phát triển hết cỡ khung xương, đồng thời ở SB thì tuổi phối giống thường là 2 năm đến 2 năm rưỡi đó!.

Mặt mũi Bóng dạo này gồ ghề, lớn quá...thế nhưng anh hơi lo ngại khoản chân sau. Bumbaa có thể chụp ảnh em nó đứng hoặc vận động để nghiên cứu thêm không! Nghe em nói thì chắc Bóng được thả trong 1 môi trường khá rộng để vận động thoải mái, nhưng cái ảnh đâu tiên thì anh cảm giác chân sau của Bóng hơi có vấn đề...

Khi nào lớn..em đưa Bóng về kết thông gia nhé :)

hoan_nc

Member
Tính ra Bóng cũng được xêm xêm 16 tháng tuổi rồi em à...Có lẽ cu cậu chậm trưởng thành, vì những giống chó ngoại cỡ thông thường phải 24 - 30 tháng mới phát triển hết cỡ khung xương, đồng thời ở SB thì tuổi phối giống thường là 2 năm đến 2 năm rưỡi đó!.

Mặt mũi Bóng dạo này gồ ghề, lớn quá...thế nhưng anh hơi lo ngại khoản chân sau. Bumbaa có thể chụp ảnh em nó đứng hoặc vận động để nghiên cứu thêm không! Nghe em nói thì chắc Bóng được thả trong 1 môi trường khá rộng để vận động thoải mái, nhưng cái ảnh đâu tiên thì anh cảm giác chân sau của Bóng hơi có vấn đề...

Khi nào lớn..em đưa Bóng về kết thông gia nhé :)
Tính ra Bóng cũng được xêm xêm 16 tháng tuổi rồi em à...Có lẽ cu cậu chậm
sao lại cu cậu nhỉ nghe nói là mái mà, cu cậu thì làm sao Vịt dùng được heêe:worried:

KyCauGo

Chủ Nhiệm CLB Cuối Tuần Hà Nội
Con Bóng thì cho gặp Vịt là ok ! Còn con Gà của chú Hoàn thì chỉ vài hôm nữa sẽ có cô dâu mới như ý thôi mà ,bảo đảm đó he....he

bumbaa_01

Member
các anh cho em hỏi thật, con vịt với con gà này nhìn thấy bạn khác giới có biểu hiện gì ko anh:D, hay chỉ đùa nghịch suông thôi ạ. Chứ em nghe người ta bảo nuôi bọn này đã khó, cho nó sinh sản còn khó hơn.

con vịt bị anh Mỡ dữ kĩ lắm, mỗi lần đi off chỉ thấy nó chơi với người khác giới chứ ít khi thấy nó chơi với bạn khác giới lắm!

Manonero

Member
Tuỳ là nhìn thấy bạn khác giới trong trường hợp nào thôi em ạ... Nếu như cả 2 đứa đều trưởng thành và con cái đang trong thời kì gợi đực thì khỏi nói đi em ơi... :D Cái việc sung sướng không hoãn được hình như chẳng bao giờ có giống nào ngu mà từ chối cả hay sao ý...

Còn việc sinh sản thì...Saint Bernard đã sinh sản ở VN rất nhiều rồi!

hoan_nc

Member
các anh cho em hỏi thật, con vịt với con gà này nhìn thấy bạn khác giới có biểu hiện gì ko anh:D, hay chỉ đùa nghịch suông thôi ạ. Chứ em nghe người ta bảo nuôi bọn này đã khó, cho nó sinh sản còn khó hơn.
Nói chung Gà và Vịt là hai con rất máu chiến đấy, Tuy Gà có hiền lành hơn khi mà không có biểu hiện gì về muốn gây gổ như Vịt, nhưng đảm bảo bạn gái có biểu hiện thì sẽ sẵn sàng gây gổ ngay hiii, bản năng mà, mình đang mở cửa chào đón các bạn gái cùng cỡ hoặc gần bằng, lớn hơn để cho cu cậy dùng thử..Còn vấn đề sinh sản như Manonero đã nói rôì.

hoan_nc

Member
Ông Manonero ơi! tình hình đã xong cái trống chưa, mai cho Gà mượn đeo tạm tí nhé.

tinoboy

Member
các bác cho em hỏi chút. giống này ở vn có bán không vậy? nếu muốn mua thì mua ở đâu vậy? giá cả thế nào?

MiuMiuIuIu

ui bé gà ở đoạn Tứ Liên nè...iu dã man lun í...lần trước cũng chụp 1 serri ảnh cùng bé Gà xinh ...dnay ít đi qua mà mỗi lần đi qua ngóng mà chẳng thấy bé Gà đâu..nhớ quá huhu