• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Puppy Của Odin (va2) - Alina

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Xin thông báo với các Fan GSD một tin vui, chó cái ALINA đã giao phối với ODIN (VA2) ở Đức, được Anh DUNG-ND mang về đã xin được 8 con gồm: 2 đực và 6 cái. Xin giới thiệu một số hình ảnh ODIN và Alina cùng bầy chó con đã được 21 ngày:

1. VA1 (NL), VA2 (D) Odin vom Holtkämper Hof (SCHH3):
(http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/441841.html)

bố VA mẹ V đúng là một bầy chó chất lượng đẳng cấp thế giới :D chúc mừng chú Dũng đã góp phần làm thay đổi nguồn gen GSD ở VN bằng những em chất lượng đỉnh cao thế này. Nhìn thấy các bé ra đời mà vui thầm 1 ngày nào đó VN mình sẽ phát triển GSD rộng rãi, chất lượng tốt chẳng thua kém các nước ở xứ nóng và được chứng nhận 1 cách đàng hoàng, mang tầm quốc tế :) Em Alina đã gánh 1 trọng trách thật lớn khi phối với Odin, nhập tịch VN, thích nghi cũng như sinh sản tại đây quả thật ko dễ vì Đức và VN cách nhau khá xa mà em nó lại hoàn thành quá tốt nhiệm vụ :) cũng nhờ có chú Dũng cũng đã đưa em nó về và chăm sóc cho em nó đến khi em nó vượt cạn và rồi để những hậu duệ VA ra đời để trở thành hi vọng của VN. Hi vọng trong nay mai sẽ có nhiều đợt chất lượng thế này thì ôi thôi.............:)
Thân chào và chúc anh Dũng cùng gia đình khỏe mạnh làm ăn thành công và giúp Alina tạo thêm nhiều hậu duệ danh giá cho mọi người :)

=D>Chúc mừng Bác Dũng ND =D> chúc mừng Alina vượt cạn thành công=D> con của VA có khác mới 3 tuần tuổi đã biết SHOW HÀNG :-bd :-bd :-bd . Chúc mừng Bác Dũng có hậu duệ VA :-bd

hahabibi

Member
Chúc mừng bác Dũng có bầy GSD kute cực,quá xá là xịn
HÀNG VIỆT NAM CHẤT LƯỢNG CAO NHA!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Em xin chúc mừng bác Dũng. Đàn con nhìn yêu thật. Ngày càng nhiều các em đẳng cấp được nhâp về VN. Chúc phong trào GSD ngày càng phát triển. AE cùng cha khác mẹ với Eiko nhà anh Long
Thành tích chó bố:
09-02-15 OG-Zucht- und Nachwuchsschau Lothe/Westf. e.V. Gebrauchshundklasse Rüden V 1
08-09-12 Bundessieger-Zuchtschau 2008 Aachen Gebrauchshundklasse Rüden VA 2

Thành tích chó mẹ:
08-09-12 Bundessieger-Zuchtschau 2008 Aachen Gebrauchshundklasse Hündinnen K 0
08-07-30 Clubmatch Groningen NL-Sappemeer Gebrauchshundklasse Hündinnen V 19
08-04-27 Kombiskue Kreds 12 2008 DK-Århus Gebrauchshundklasse Hündinnen K 0

DUNG-ND

Member
bố VA mẹ V đúng là một bầy chó chất lượng đẳng cấp thế giới :D chúc mừng chú Dũng đã góp phần làm thay đổi nguồn gen GSD ở VN bằng những em chất lượng đỉnh cao thế này. Nhìn thấy các bé ra đời mà vui thầm 1 ngày nào đó VN mình sẽ phát triển GSD rộng rãi, chất lượng tốt chẳng thua kém các nước ở xứ nóng và được chứng nhận 1 cách đàng hoàng, mang tầm quốc tế :) Em Alina đã gánh 1 trọng trách thật lớn khi phối với Odin, nhập tịch VN, thích nghi cũng như sinh sản tại đây quả thật ko dễ vì Đức và VN cách nhau khá xa mà em nó lại hoàn thành quá tốt nhiệm vụ :) cũng nhờ có chú Dũng cũng đã đưa em nó về và chăm sóc cho em nó đến khi em nó vượt cạn và rồi để những hậu duệ VA ra đời để trở thành hi vọng của VN. Hi vọng trong nay mai sẽ có nhiều đợt chất lượng thế này thì ôi thôi.............:)
Thân chào và chúc anh Dũng cùng gia đình khỏe mạnh làm ăn thành công và giúp Alina tạo thêm nhiều hậu duệ danh giá cho mọi người :)
Thân Chào Các Bạn
Xin cám ơn các bạn đả quan tâm đến Alina . Tôi thật sự hồi hộp từ khi đồng ý nhập Alina . Lý do : Khi nhìn thấy hình Ali và được phối ODIN VA2 . Thường những con cái đẹp các trại chó không bao giờ bán , để làm giống .Khi chó cái tốt phối giống chó đực tốt , chó con sẻ chất lượng hơn . Ngày gởi Ali , rất lo vì khi vận chuyển từ Đức về tới Việt Nam , nhận xong hơn 14giờ , thời tiết ở VN quá nóng trên 35 , trong khi ở nước ngoài - 10 . Vì muốn mọi việc tốt đẹp mới thông báo các bạn , mong các bạn thông cãm
Thành tích Alina : SG11 Ngày Thi 10/12 /8/2007 Tại ĐAN MẠCH
V3 Ngày Thi 6/4 /2008 Tai Humburg ( ĐƯC )
Giấy Chứng nhận làm Chó giống
Xin CÁM ƠN BẠN MINH LONG GIÚP TÔI SỞ HỬU ALINA , ANH KIM CHUNG TÂY NINH GIÚP ALINA KHI SANH , ANH SƠN LY GIANG , A DOANH CẦU SƠN VÀ A SƠN ROT , A CHUNG AC , A KHIÊM TN , A THI , A THANH , A CHÍNH ... THƯỜNG XUYÊN THĂM HỎI
THAN Chào

chó mẹ quá đẹp lần trước vao dự festival GSD Miền Nam em chú ý nhất là chú chó cái này Alina của anh Dũng ND. mới 21 tuần mà các bé thật là bụ bẫm. Chúc mừng bác

my_lucky

Active Member
Thực sự là khi biết về thành tích của chó bố và chó mẹ thì không có gì để chê về đàn chó con này cả.Đúng là giống tốt, chúc mừng bác nhé...Thân!

Thanh_arch

Member
Xin chúc mừng bác Dung-ND, chúc mừng GSD miền nam có thêm những thành viên đẳng cấp. Chúc cuộc chơi của bác thành công rực rỡ

DUNG-ND

Member
chó mẹ quá đẹp lần trước vao dự festival GSD Miền Nam em chú ý nhất là chú chó cái này Alina của anh Dũng ND. mới 21 tuần mà các bé thật là bụ bẫm. Chúc mừng bác
Chào bạn
Bạn vào dự Lể ra mắt GSD Miền Nam tại sân đá banh Hoà Bình . Lúc đó tôi dắt chó cái đi chơi là con Aza , Lần này chó cái mới đẻ Tên ALINA . Mới nhâp về được 1 tháng
Thân chào

Thân chào bạn ! bạn đã lầm với em cái nào khác rồi , lúc festival em này chưa về ,em này còn kinh gấp 100 lần các em gái hiện có tại VN , bạn mà thấy rồi không về Hà nội được đâu hê hê . Thân chào !
PS : còn 1 chân dài hàng khủng của anh Chính Alaska cũng đã hạ sanh xin chúc mừng !

ôi thế thì anh Dũng post hình em Aza lên luôn cho mọi người chiêm ngưỡng với :D Nghe mà ực ực........:( chịu ko nổi:( Ko biết bầy chó con này giới tính thế nào ạ :)

DUNG-ND

Member
ôi thế thì anh Dũng post hình em Aza lên luôn cho mọi người chiêm ngưỡng với :D Nghe mà ực ực........:( chịu ko nổi:( Ko biết bầy chó con này giới tính thế nào ạ :)
Chào bạn
Hình AZa Anh không còn lưu , E có thể vào xem hình AZa ở buổi lể ra mắt Câu Lạc Bộ GSD Miền Nam
Thân chào

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Chúc mừng anh Dung-ND ! hậu duệ của Odin & Alina sẽ là những con giống tốt để nâng cao và cải thiện chất lượng GSD việt nam góp phần thúc đẩy phong trào GSD ngày càng lớn mạnh. em rất ngưỡng mộ hướng đi của anh:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

DUNG-ND

Member
Chào Em
Hình AZa A không còn lưu , e vào xem Lể ra mắt CLB GSD Miền Nam có hình A chụp với AZA
Bầy chó con 2 đực 6 cái . Rất may chó mẹ chăm sóc tốt . khi đẻ con tự cắn rốn con , làm vệ sinh con , có sửa nhiều nên chó con không phải bú thêm sủa bình
Thân chào