• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pitbull Thẩm Mỹ Tai

LION_2009

Active Member
T

Sau khi thẩm mỹ sắc đẹp thì như vầy . ACE xem xong rồi đóng góp ý kiến nhé ! để còn 2 em nữa mình cũng cho thẩm mỹ luôn

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Theo ý kiến của riêng em thì riêng Pit bull anh nên cắt tai sát hơn nữa vì sẽ tăng độ ngầu của em nó.

Chào thân ái và đoàn kết

Đẹp quá anh Thắng ơi.Cắt như thế trông anh chàng có vẻ dễ thương hơn anh à.Có khi em cũng học bác cắt tai cho bé nhà em!!!!!!!!

BIG DOG

Member
Em nghĩ là nên cắt sát nhiều nữa. Khuôn đầu PB nhỏ nên cắt vậy trông tai sẽ to quá với khổ đầu.

TungKon

Member
a thắng ơi,nhìn e pit bull cắt tai nhìn đẹp hẳn anh ah,e cũng bắt đầu thích dòng này rồi a ah.

LION_2009

Active Member
BAN

Pitbull mặt nó dài nếu cắt ngắn hơn mình nghĩ sẽ không đep.Thường thì mình quan sát rất kỹ pibull của mình mặt dài giống stan thì thấy họ cắt tai dài, nên mình cũng làm theo và với mình cũng cảm thấy ưng ý và cũng thích tai chó như ngọn lửa tới đây có khi mình lại cắt tiếp bully của mình như em này nhưng có thể sẽ cầu kỳ hơn . Cảm ơn mọi người đã đóng góp ý kiến cho mình 2 em tới sẽ cắt 2 kiểu khác nhau để mọi người cùng xem và đánh giá

cyber_hp

Member
Pitbull mặt nó dài nếu cắt ngắn hơn mình nghĩ sẽ không đep.Thường thì mình quan sát rất kỹ pibull của mình mặt dài giống stan thì thấy họ cắt tai dài, nên mình cũng làm theo và với mình cũng cảm thấy ưng ý và cũng thích tai chó như ngọn lửa tới đây có khi mình lại cắt tiếp bully của mình như em này nhưng có thể sẽ cầu kỳ hơn . Cảm ơn mọi người đã đóng góp ý kiến cho mình 2 em tới sẽ cắt 2 kiểu khác nhau để mọi người cùng xem và đánh giá
Theo em anh nên cắt phần cuối tai sát vào da đầu,còn đỉnh tai như vậy là ổn rồi,chiều nay em qua chú Tuấn,thấy con PB cái của chú ấy tai cắt sát hơn con của anh,em trông cũng thấy cân đối.Trước em có đàn boxer con,cũng định đè ra cắt tai nhưng hồi đó vẫn non gan nên không dám.Mong anh có bí quyết gì hãy chia xẻ cho mọi người học tập.Chúc anh mạnh khoẻ!

trangphuong

Active Member
Chào Thắng.

Đồng chí Thắng cho hỏi dịch vụ cắt tai ở đâu vậy, gửi saigon hay ở ngoài này?
Mình cũng bắt đầu thấy ngiền những pibull & bully được cắt tai.....:thingking:.......
Mà Bibull nhà nhà bạn cắt tai nhìn gầu hơi cũ rất nhiều, rất đẹp cảm ơn đã chia sẻ.
Thân chào.

LION_2009

Active Member
ban

Theo em anh nên cắt phần cuối tai sát vào da đầu,còn đỉnh tai như vậy là ổn rồi,chiều nay em qua chú Tuấn,thấy con PB cái của chú ấy tai cắt sát hơn con của anh,em trông cũng thấy cân đối.Trước em có đàn boxer con,cũng định đè ra cắt tai nhưng hồi đó vẫn non gan nên không dám.Mong anh có bí quyết gì hãy chia xẻ cho mọi người học tập.Chúc anh mạnh khoẻ!
Cắt như em nói là đúng đấy . Nhưng lúc cắt con này anh bảo BS cắt theo ý của anh. Còn cắt cho box thì cắt kiểu khác tai nhọn cao và cho nó dựng khó hơn

NguoiRung

Member
theo em nửa tháng nữa a lôi nó ra cắt luôn cái đuôi nó đi a à:D:D:D:D:D:at wits end::at wits end::at wits end::at wits end:

LION_2009

Active Member
bạn

Đồng chí Thắng cho hỏi dịch vụ cắt tai ở đâu vậy, gửi saigon hay ở ngoài này?
Mình cũng bắt đầu thấy ngiền những pibull & bully được cắt tai.....:thingking:.......
Mà Bibull nhà nhà bạn cắt tai nhìn gầu hơi cũ rất nhiều, rất đẹp cảm ơn đã chia sẻ.
Thân chào.
Mình quen anh bạn BS thú y anh đến nhà mình cắt pitbull tại nhà. Tuần tới mình cắt luôn cho cặp ambully còn lại

anh ơi cho em hỏi anh bác sỹ ý có cắt tai cho boxer ko ạ, a ý đã từng thành công trog việc cắt tai boxer chưa a, và giá cả ntn ạ, em đang có 1 chú box, rất mong a chỉ bảo giup đỡ e. cám ơn anh trc a

LION_2009

Active Member
bạn

anh ơi cho em hỏi anh bác sỹ ý có cắt tai cho boxer ko ạ, a ý đã từng thành công trog việc cắt tai boxer chưa a, và giá cả ntn ạ, em đang có 1 chú box, rất mong a chỉ bảo giup đỡ e. cám ơn anh trc a
Em a như bài viết trên a đã nói boxe cắt tai dài và cao nhọn hơn tỉ lệ thành công thấp . còn giá thì anh nghĩ tuỳ theo chó to nhỏ ,nếu thực sự em muốn cắt thì em gọi cho anh trao đổi tiện hơn

chó em đc 4 tháng a ạ
vậy thi bao nhiêu ạ, em ở hà nội thi ntn ạ
a cho em xin số của a đc ko ạ em ko có

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Chú U23 này thật máu nhỉ! Có phải chuyện nhỏ đâu! Cẩn thận nhé e

BIG DOG

Member
Cắt tai cho Boxer và Dobeman khó hơn nhiều. Không thể cắt theo kỹ thuật cắt tai cho PB. Cắt tai cho Boxer và Doberman cần bác sỹ thú y có kỹ thuật cùng với nhiều dụng cụ kèm theo như nẹp, cuốn tai để đảm bảo tai sẽ dựng sau khi cắt.

LION_2009

Active Member
chó em đc 4 tháng a ạ
vậy thi bao nhiêu ạ, em ở hà nội thi ntn ạ
a cho em xin số của a đc ko ạ em ko có
Số điện thoại của mình ở dưới chữ ký , mình nghĩ cắt cho chó con cũng rẻ thôi mà 4 tháng cũng cắt được rồi đấy bạn ạ