• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phong Hạ Long tại trại Ngao Tạng Quảng Đông Trung Quốc

lian123

Member
nhình thật là hoành tráng không biết trong sài gòn chừng nào mới có người nuôi đây
Bác ơi! Chỉ sợ TP HCM không phù hợp khí hậu vì quá nóng, nếu nuôi được nó có khi lông của nó mọc không được như mong muốn bác ạ. Nếu làm một phòng kín có điều hoà chắc mới nuôi được ạ...
To anh Phong: Thật là tự hào khi anh mang vê cho VPQN nhữg chú cún mà nhìn thôi đã thấy thích chưa nói gì đến được sở hữu chúng...Chúc mừng anh rất nhiều, nếu nhân giống thành công thì đừng quên thằng ku em với niềm đam mê về ngao tạng này anh nhé (em không có tiền đâu chỉ có tinh thần thôi hihihihihi :)) )

phamhuyhoang

Active Member
hôm nay sang nhà anh phong để ngắm ngao tạng mới!vừa sang được một lúc thì thấy 2 cô cậu lao vào cắn nhau!hehe!người ta nói là dữ như sư tử cái kể ra cũng đúng không sai chút nào!2 anh em can mãi sau đó phải nhốt một chú ở trong chuồng còn thả cô nàng bên ngoài!không biết ngao tạng sau dạy dỗ kiểu gì đây? chẳng lẽ đi đâu cùng mấy chú này lại phải cầm dùi cui điện đi để khống chế hay sao?hehe!em thấy trong rạp xiếc họ toàn cầm roi điện để thuần phục sư tử!tuy chú ngao đực này đẹp hơn Gấu đen nhưng không đẹp bằng Beo,Beo nhìn có tướng hơn!em cố gắng nuôi Beo va Gấu đen thật to lớn và dạy dỗ cẩn thận.tương lai sau này còn thay thế Tôm và FeDo chứ!em đang nghĩ là sau này mình có 2 vệ sĩ thái độ lồi lõm hùng dũng đi cạnh!~~~~~~~~~hehe đó chỉ là mơ ước thôi không biết như thế nào đây!

chúc mừng bác Phong tậu thêm 2 em nữa. 2 em này bố là em nào trong các hình bác post thế? Em thấy em Beo đẹp hơn thật 2 em này chắc là cùng loại em Gấu. Có gì sai bác bỏ qua vì em biết sao nói vậy thôi :) :D

chúc mừng bác Phong tậu thêm 2 em nữa. 2 em này bố là em nào trong các hình bác post thế? Em thấy em Beo đẹp hơn thật 2 em này chắc là cùng loại em Gấu. Có gì sai bác bỏ qua vì em biết sao nói vậy thôi :) :D
Nhìn 2 em này không giống Gấu đâu mà gần giống Beo ở bộ xương đầu, bộ lông thì gần giống. Nhìn kỹ và sâu vào mắt em ( màu đen ) sẽ thấy một sự đáng gờm, ánh mắt lạnh lẽo của kẻ muốn làm thủ lĩnh.
Riêng em Beo thì đã toát lên cái thần của chính bản thân nó, bản tính lầm lỹ, cục tính sẵn sàng chiến đấu bất cứ lúc nào.
Và phải nuôi một thời gian nữa mới đánh giá chính xác được

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
Bác ơi! Chỉ sợ TP HCM không phù hợp khí hậu vì quá nóng, nếu nuôi được nó có khi lông của nó mọc không được như mong muốn bác ạ. Nếu làm một phòng kín có điều hoà chắc mới nuôi được ạ...
To anh Phong: Thật là tự hào khi anh mang vê cho VPQN nhữg chú cún mà nhìn thôi đã thấy thích chưa nói gì đến được sở hữu chúng...Chúc mừng anh rất nhiều, nếu nhân giống thành công thì đừng quên thằng ku em với niềm đam mê về ngao tạng này anh nhé (em không có tiền đâu chỉ có tinh thần thôi hihihihihi :)) )
Trong đó có nóng thật nhưng nếu các bạn Sài Gòn có ý định nuôi Ngao Tây Tạng theo tôi các bạn nên chọn Ngao được sinh tại 2 Tỉnh Quảng Đông và Quảng Tây - Trung Quốc là tốt nhất ,Vì hai tỉnh này tương đồng về khí hậu với Việt Nam. nếu có ý định nuôi thì cũng không nên quá lo lắng, bản thân tôi đã từng hứng chịu ngay tại Bắc Kinh thủ Đô của Trung Quốc vào mùa hè nhiệt độ 36-37 thậm trí có những lúc nhiệt độ ngoài trời lên đến 40 độ (trên đường cao tốc có bảng đo nhiệt độ).Các bạn có thể tìm hiểu thêm về vấn đề này qua những kênh thông tin khác.
To lian 123: Em ơi trong đó họ còn nuôi sanh- bẹc- na , đặc biệt còn có cả a -lắc- ca chó kéo xe trượt tuyết ý.
thân!

chưa thấy ngoài nên chỉ nói theo em nghĩ thôi vì nhìn lông em này ko thể hiện bờm của Sư Đầu lắm nên cũng chẳng biết sao :))

phamhuyhoang

Active Member
chưa thấy ngoài nên chỉ nói theo em nghĩ thôi vì nhìn lông em này ko thể hiện bờm của Sư Đầu lắm nên cũng chẳng biết sao :))
hehe!mình thì nhìn bên ngoài rồi!chú ngao đen thì cùng dòng với Gấu đen Đầu HỔ!còn cô nàng thì Đầu SƯ màu đỏ đẹp tuyệt!mình không dám ở đó lâu vì sợ kết quá lại gạ gẫm anh Phong để lại thì mệt lắm........

phuongHL

Member
Khẳng định lại với Bác là Vài chú Ngao đang ở Hạ Long QN thuộc tốp triển vọng dẫn đầu Vietpet cho đến thời điểm này!Em không biết nhiều về Ngao, nhưng ACE cứ chiểu theo tiêu chuẩn và hình ảnh các chú Ngao khủng đã được một số ACE sưu tầm ảnh đăng tải thì mới thấy là em nói có lí nhé:waiting::waiting:

phamhuyhoang

Active Member
to anh Phương:chỉ có khủng long Bin nhà anh là không có ai cạnh tranh~~~~~~hehe!nó lên màu đen đẹp thật đó!anh hôm nào cho lên chỗ em học nghiệp vụ bảo vệ chủ và gác vật đi nhé!hehe!con chó của ông bà hàn quốc bạn em cũng bé như vậy nhưng dữ dằn lắm,động vào chủ nó là nó ních liền!lần off sau em sẽ đưa ông bà đó đi cùng!

liemhitle

Member
to anh Phương:chỉ có khủng long Bin nhà anh là không có ai cạnh tranh~~~~~~hehe!nó lên màu đen đẹp thật đó!anh hôm nào cho lên chỗ em học nghiệp vụ bảo vệ chủ và gác vật đi nhé!hehe!con chó của ông bà hàn quốc bạn em cũng bé như vậy nhưng dữ dằn lắm,động vào chủ nó là nó ních liền!lần off sau em sẽ đưa ông bà đó đi cùng!
hê hê khủng long nhà anh Phương mà bảo vệ chủ thì ko còn ngòi bút nào tả đc nhỉ =))

lian123

Member
hê hê khủng long nhà anh Phương mà bảo vệ chủ thì ko còn ngòi bút nào tả đc nhỉ =))
Ha ha ha:D Không ai tả được thì để em, để em....:)):)) bởi vì chị Chung cũng đã từng nói rằng em như 1 nhà văn mà hahhâh

phuongHL

Member
:dancing:
Tom và PhêĐô thật sự là những chú chó thông minh ,cùng Beo, Gấu thật có duyên Với núi rừng,với người chủ rất có trách nhiệm như chú thì sau những lớp học thì chắc chắn ACE Vetpet sẽ có cơ hội thấy hết được sự thông minh và rất chung thành của cún ở Hạ Long QN!..Nói về Bảo Vệ chủ và canh gác vật thì dòng chó to luôn đứng đầu bảng rồi...đầu tiên anh cũng khoái dòng này lắm nhưng A khó nhiều thứ.
Giống Chihuuhuu cùng nhóm hiếu chiến với Ngao và Rot đó em:DTuy nhiên Bin và Bốp nhà Anh chỉ thể hiện bản lĩnh bảo vệ khi có người lạ tới nhà thôi=))=))=))Anh cũng mong dòng Toy Dogs ngày càng nhiều người biết và yêu quí hơn...em cứ thấy ai có chó nhỏ thì giới thiệu mọi người cùng đi off nhé!:party::party::party:hí .hí..Bin nhà anh mà lên nhà em thì mấy cún nhà em đớp cái thì toi=))=))=)).
To chú Lian 123:Hôm đi OFF tới đề nghị chú quay cảnh Bốp đuổi colli nhà anh Min nhé, colli sợ đã chạy te tua đấy=))=))
To chú Liemhit:Bin bảo vệ chủ là bình thường mà, em vào nhà đã bị Bin và Bốp tấn công hôm em tát bốp còn gì..:dancing::dancing:,có gì đã có ngòi bút của chú Lian123 tả nhé hí ....hí...hí :waiting::waiting:

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
Thưa bạn Việt Châu! Cách đây khoảng 12 năm (1997) lần đầu tiên tôi được xem 1 Tạp trí TQ và hình ảnh nói về Ngao Tạng từ đó tôi cũng hay hỏi han nói chung tìm hiểu vì tò mò cũng như suy nghĩ của bạn vậy,nó là cả vấn đề lớn.
Do đó tôi đã từng đến những trại ở Khu Tự Trị Dân Tộc Chuang- Tỉnh Quảng Tây, Đông Ngoạn, Thâm Quyến - Tỉnh Quảng Đông.........
mục sở thị để tìm lời giải cho những thắc mắc sau:
- Như nào là đầu Sư đầu Hổ, như nào là lông dài, ngắn
- NHư nào được gọi Thiết Bao Kim, Hắc Ngao, Ngao Tuyết, Ngao vàng, Ngao Đỏ, Bốn mắt phải như thế nào.
- Mõm mắt, tai như nào đi với lông dài thì đẹp chuẩn và ngược lại...........
- Như nào là đuôi hoa Cúc............
** Có điều này ngay bản thân tôi và các bạn đang đã nuôi cũng đều lo lắng
Kinh nghiệm thực tế về mọi mặt chúng ta con ít do vậy Ngao đưa về Vn thường không có nguồn gốc rõ ràng, chỉ cần mạnh khoẻ là được. Con chuẩn rất đắt khoảng từ 100- 200triệu chó nhỏ.
Mà mua chó nhỏ thì bất kì 1 loại chó nào cho dù bố mẹ có đẹp thuần chủng cũng còn mảng chăm sóc dinh dưỡng ....... có những trường hợp Bố mẹ thuần chủng đẹp ra con cũng .....bình thường tôi chỉ nhắc lại lời các bậc tiền bối trên dd đã viết.
** Do vậy khi các bạn sở hữu 1 con Ngao Tạng cũng đừng quá kì vọng con của mình lớn lên nó phải như con này con kia trên những bức ảnh Quảng Cáo xin được nhắc lại (ẢNH QUẢNG CÁO)
bất kể chó to hay nhỏ, đã là Quảng Cáo thì:
- Chó Giống rất đẹp (đẹp thật sự) = giá rất cao
- Chó bình thường đựoc chỉnh sửa trên bàn phím và bằng kéo,
Xin thưa với các bạn khi mua Ngao đỏ nhỏ theo tôi khoảng 70% ngao đỏ nhỏ dưới 4 tháng tuổi đầu sợi lông ở một số vùng như:
xung quanh vành tai, sống lưng đuôi đều có màu phớt đen nếu không có mầu đen thì phải xem xét tỉ mỉ cùng giá cả. Đặc biệt có những con khi trưởng thành đoạt giả này giải nọ mầu lông trên sống lưng hoặc một số bộ phận nêu trên thẫm hơn hoặc tối hơn nhưng chỗ khác.
Theo nguồn những người am hiểu, nuôi, chơi Ngao Tạng -TQ họ đều nói với tôi rằng đa phần đông người đang sở hữu chỉ là KHYỂN- TÂY TẠNG
- Như thế nào mới là NGAO - TÂY TẠNG xin hẹn các bạn vào dịp khác

Phong mỗ có vài lời có gì không đúng rất mong được sự chia sẻ đóng góp trên tinh thần xây xựng của các bạn

vâng cảm ơn anh em thì chẳng có được điều kiện tốt như anh chỉ có lên mạng xem hình rồi suy luận vớ va vớ vẩn thôi vốn tiếng TQ còn ko có mà vì thế cũng mong học hỏi từ mọi người nên cũng ko dám nhận lời thưa của anh đâu :)) Dòng Ngao này thì kiến thức mênh mông và cũng chẳng phổ biến (chỉ phát triển ở TQ) nên việc đúng sai thì chỉ có cách đi ngao du như anh Phong :D Chúc 2 em nó khoẻ mạnh mau lớn :) Mà anh cũng làm tư tưởng chị nhà xong rồi à thế thì mừng quá anh ha :D

liemhitle

Member
vâng cảm ơn anh em thì chẳng có được điều kiện tốt như anh chỉ có lên mạng xem hình rồi suy luận vớ va vớ vẩn thôi vốn tiếng TQ còn ko có mà vì thế cũng mong học hỏi từ mọi người nên cũng ko dám nhận lời thưa của anh đâu :)) Dòng Ngao này thì kiến thức mênh mông và cũng chẳng phổ biến (chỉ phát triển ở TQ) nên việc đúng sai thì chỉ có cách đi ngao du như anh Phong :D Chúc 2 em nó khoẻ mạnh mau lớn :) Mà anh cũng làm tư tưởng chị nhà xong rồi à thế thì mừng quá anh ha :D
tóm lại là bác Phong cứ miệt mài nghiên cứu , rồi sau này anh em ta sẽ rủ bác đi :beer vậy là moi móc đc hết bí quyết nhà nghề ( kinh nhiệm nuôii và chăm sóc cũng như tiêu chuẩn này khác ) :-bd cố lên anh Phong nhé , hãy cố gắng mang lại cho anh em VPQN chút kiến thức mênh mông về Ngao Tạng nhé=D>

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
Hình minh hoạ

Vài hình ảnh của những trại Ngao Tạng có uy tín TQ rao bán Ngao Đỏ không chỉnh sửa

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
Thông tin

Con này nếu cứ nhìn hình ảnh biếu chúng ta chắc cũng không có người lấy đây nhỉ nhưng...............

Thông tin: Tên khuyển: Vương Sư tử ( Tạng Ngữ- Sâm Cách ) rất hiếm
+ Chiều cao: 85cm
+ Cân nặng: 115kg
+ Chiều dài: 1m25
+ Thiên giá: 280 wạn
Theo nguồn: Uỷ viên Ngao Tạng chuyên nghiệp Tây Tạng
***** theo tỷ giá thời điểm này : 1 tệ = 2680 đồng
Chú này khoảng 7,5 tỷ đồng tiền Việt Nam

em này đẹp quá rồi còn gì, lớn lên mà beo mà đẹp như thế này thì anh em Hạ Long nói riêng và anh em VP đan mê Ngao Tạng mừng còn gì bằng :)) hi vọng...:D

mấy em này đẹp thật...chúc mừng các bác nhé ^^ . Chó đẹp...tên chó cũng đẹp...có phong nguyệt-风月 rồi thì đặt nốt tên em kia là hoa tuyết - 华雪 đi bác...cho nó trọn gói luôn,hehhe

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
mấy em này đẹp thật...chúc mừng các bác nhé ^^ . Chó đẹp...tên chó cũng đẹp...có phong nguyệt-风月 rồi thì đặt nốt tên em kia là hoa tuyết - 华雪 đi bác...cho nó trọn gói luôn,hehhe
Cảm ơn bạn vì lời chúc
nhưng tôi chỉ là khách viếng thăm những chú Ngao nổi tiếng đó, cũng
hi vọng tương lai không xa Quảng Ninh sẽ có những chú Ngao chuẩn đẹp như vậy .
thân!