• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

"Phở" nhà em ra mắt !!!

gàsiêunhân

Active Member
E đang định sắm cái bóng đèn loại tia cực tím , để sau này nuôi bọn nhóc con ....tránh những đợt mua bão lâu ngày :x:x
tôi trước chơi bò sát nên có nhiều lắm.............................:)):)):))

gàsiêunhân

Active Member
oài chuẩn, cậu chuột bạch đi xong cho tớ xin kết quả nhé =)) =))
Người ta dùng đèn UVB và UVA rất nhiều trong chăn nuôi để thay thế ánh nắng mặt trời bạn à! có gì là thí nghiệm đâu
Tia UVB do da hấp thụ đã kéo theo việc tổng hợp vitamin D là chất cần thiết cho xương. 1 giờ trên bãi biển cơ thể tổng hợp được lượng vitamin D cần thiết trong 1 tháng. Tia UVA có tác dụng chữa trị bệnh vẩy nến, cũng giống như khi ta dùng đèn chiếu tia UVA.

sumoandbull

Vietpet sponsor
Người ta dùng đèn UVB và UVA rất nhiều trong chăn nuôi để thay thế ánh nắng mặt trời bạn à! có gì là thí nghiệm đâu
Tia UVB do da hấp thụ đã kéo theo việc tổng hợp vitamin D là chất cần thiết cho xương. 1 giờ trên bãi biển cơ thể tổng hợp được lượng vitamin D cần thiết trong 1 tháng. Tia UVA có tác dụng chữa trị bệnh vẩy nến, cũng giống như khi ta dùng đèn chiếu tia UVA.
Rẻ rẻ là e cũng chiến đấy :D ................................................

Pitt.love

Member
em đang ém hàng ỉm đi một thời gian pót lên cho nó nổi tiếng luôn =))))

sumoandbull

Vietpet sponsor
Con Phở nhà e no bị điên rồi :((
Nó sủa từ lúc off tối hôm qua ko nghỉ. Mọi ngày nó vẫn hay sủa nhưng còn nghỉ, riêng hôm qua sủa ko nghỉ luôn. Sáng nay bị "cụ" tổ trưởng tổ dân phố "chỉnh". Mệt thế :((

sumoandbull

Vietpet sponsor
Cắt Tai cho em Pit mới tên Bò chưa Giang ơi?.....8->
BSN sai hẹn với em mấy lần rồi anh ạ :)
Chiều hôm qua đi off, em thấy BS Thanh cắt cho 1 bạn bên CLB Bully khá đẹp.
Có lẽ chuyển BST thôi anh ạ :D

A Páo

Member
BST cắt khá nhiều cho pitbull rồi đó bạn qua hỏi thử đi , chỗ mai động ...hé hé gần nhà mình , nếu suống cắt thì Giang qua nhà mình chơi cho vui nhé , con bò trước nó khè cả mình , mang qua gặp bốp xem nó có còn khè nữa không :)):))

sumoandbull

Vietpet sponsor
BST cắt khá nhiều cho pitbull rồi đó bạn qua hỏi thử đi , chỗ mai động ...hé hé gần nhà mình , nếu suống cắt thì Giang qua nhà mình chơi cho vui nhé , con bò trước nó khè cả mình , mang qua gặp bốp xem nó có còn khè nữa không :)):))
OK luôn >:D<...............................................

A Páo

Member
Lúc nào qua cắt thì a lồ cho mình qua xem với nhé , để mình học lóm , rồi về thực hành với senki ....

sumoandbull

Vietpet sponsor
Lúc nào qua cắt thì a lồ cho mình qua xem với nhé , để mình học lóm , rồi về thực hành với senki ....
B/S THanh cắt cái tai cho con BUlly đẹp phết.
Đang định gọi B/S Thanh vì B/S Ninh thất hẹn hoài :)|